ผู้เขียน หัวข้อ: เคยจ้างงานกับน้องๆที่ไม่ใช่สเปคมั้ยค่ะ  (อ่าน 4762 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: เคยจ้างงานกับน้องๆที่ไม่ใช่สเปคมั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 12:01:57 PM »
     ก็เจอน้องอันนี่แหละ ที่ไม่ตรงสเป๊ก
ไม่ตรงสเปคแต่ชอบอันมานาน รู้นะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
Re: เคยจ้างงานกับน้องๆที่ไม่ใช่สเปคมั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 09:19:29 AM »
     ก็เจอน้องอันนี่แหละ ที่ไม่ตรงสเป๊ก
ไม่ตรงสเปคแต่ชอบอันมานาน รู้นะ

อี๋ยยยยยย ม่ายยยยย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 11:33:44 AM »
สเปคคือผู้ชายตี๋พูดน้อย เรียบร้อย  **25**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Aunny.aun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 01:10:28 PM »
สเปคคือผู้ชายตี๋พูดน้อย เรียบร้อย  **25**
ของฉัน
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 10:29:54 PM »
เพิ่งเข้ามาในเวปนี้ไม่นาน

ผ่านการนัดน้องมาแล้ว 5 คน ไม่มีคนไหนเหมือนรูปสักคน เห้อ อยากถอดใจ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Aunny.aun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 11:01:44 PM »

ผ่านการนัดน้องมาแล้ว 5 คน ไม่มีคนไหนเหมือนรูปสักคน เห้อ อยากถอดใจ

สวยๆน่ารักๆมีนะค่ะ ถ้าพี่จ้างจิงจ่ายจิง หรือทำอ่ะไรสักอย่างให้ดูน่าเชื่อถือ เด่วก็มีเข้ามาเองค่ะ สาวสวยหลายท่านค่อนข้างระวังตัว แค่5คนเอง ต้องให้ถึง50คนก่อนค่ะ  **34**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 12:16:14 AM »

สวยๆน่ารักๆมีนะค่ะ ถ้าพี่จ้างจิงจ่ายจิง หรือทำอ่ะไรสักอย่างให้ดูน่าเชื่อถือ เด่วก็มีเข้ามาเองค่ะ สาวสวยหลายท่านค่อนข้างระวังตัว แค่5คนเอง ต้องให้ถึง50คนก่อนค่ะ  **34**

คือเคสผมเนี่ย นัดเจอเฉย ๆ ไม่ได้จ้างเที่ยว  แต่ก็ให้ค่าขนมน้องทุกครั้ง
ไม่ได้เสียดายเงินนะครับ แต่เสียความตั้งใจมากกว่า
ต่อไปนี้ใครไม่ให้ video call จะไม่นัดอีกต่อไป
ถ้าต้องถึง 50 คน ถึงจะเจอคนที่ถูกใจ คงถอดใจก่อน  **01**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 08:00:56 AM »
ผมว่าผู้ชายหลายๆคนคงได้เจอสาวไม่ตรงสเปก  ไม่ตรงปกมาแล้วด้วยกันทั้งนั้น  แต่ก็ที่นอกจากไม่ตรงสเปกแล้วยังดันนัดเจอมากกว่าหนึ่งครั้ง   
สาเหตุเพราะ  รู้สึกกันเองจากการพูดคุย  ผมว่าน้องๆส่วนใหญ่เยอะมาก ไม่ค่อย  ไม่ค่อยแนะนำตัว   คือน้องอาจคิดว่าตกลงจ้างแล้วค่อยคุย  แต่ในมุมพี่ๆเขาไม่คิดแบบนั้น เขามองว่าถ้าไม่รู้สึกคุ้นกันสักนิด  ไม่นัดดีกว่าเคอะๆเขินๆเก้ๆกั้งๆ  บอกไม่ถูกทำให้ไม่อยากจะไปเจอทรมานใจเปล่าๆที่ต้องไปนั่งกินข้าวกับคนแปลกหน้า

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 08:34:20 AM »
ผมว่าผู้ชายหลายๆคนคงได้เจอสาวไม่ตรงสเปก  ไม่ตรงปกมาแล้วด้วยกันทั้งนั้น  แต่ก็ที่นอกจากไม่ตรงสเปกแล้วยังดันนัดเจอมากกว่าหนึ่งครั้ง   
สาเหตุเพราะ  รู้สึกกันเองจากการพูดคุย  ผมว่าน้องๆส่วนใหญ่เยอะมาก ไม่ค่อย  ไม่ค่อยแนะนำตัว   คือน้องอาจคิดว่าตกลงจ้างแล้วค่อยคุย  แต่ในมุมพี่ๆเขาไม่คิดแบบนั้น เขามองว่าถ้าไม่รู้สึกคุ้นกันสักนิด  ไม่นัดดีกว่าเคอะๆเขินๆเก้ๆกั้งๆ  บอกไม่ถูกทำให้ไม่อยากจะไปเจอทรมานใจเปล่าๆที่ต้องไปนั่งกินข้าวกับคนแปลกหน้า
ใช่ครับ หลังๆในกระทู้บอกแค่ว่ารับจ้างเที่ยว ไม่มีรายละเอียดอะไรเลย ถามไปก้อโดนน้องว่าอีก ก้อไปหาคนที่คุ้นๆดีกว่า ปลอดภัยแน่นอน
 **11**

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 02:59:03 AM »

นัดทิพมั้ยค่ะ หน้าเทาเหมือนในรูปแน่นอน   **30** **30** **30**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!