ผู้เขียน หัวข้อ: มีลูกกับน้องที่ดูแล  (อ่าน 2241 ครั้ง)

lordbkk99

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
มีลูกกับน้องที่ดูแล
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 07:12:13 AM »
ตามหัวข้อเลยครับ

มันคือความผิดพลาดนะครับ รักสนุกไม่คิดว่าจะมีอะไร แต่น้องเค้าก้อท้องนะครับบอกเราตอน3 เดือน แลวกเอหายตัวไปเลยไม่ได้ติดต่อกัน มีเพิงติดต่อเรามาบอกว่า ตอนนี้ใกล้คลอดแลวให้ผมรับผิดชอบ ผมจะทำยังไงดีครับ สงสารเดกตาดำๆ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: มีลูกกับน้องที่ดูแล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 08:12:23 AM »
ขอตรวจโครโมโซมครับ

lovedone

• Full Member
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 10:05:34 AM »
ทามไมต้องหายไประหว่างท้อง ไม่เข้าใจค่า

Sea Beach

• People Like This 42
  • ดูแลตัวเองดีๆนะ..หมีน้อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 11:13:24 AM »

นิ่งๆ เฉยๆ แล้วปล่อยให้มันผ่านไป ถ้าไม่อยากกินฟางเป็นอาหารหลัก

อย่าไปใส่ใจครับ

ถ้าอยากแคร์ เอาตังไปแคร์สาวคนอื่นดีกว่า

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 12:31:29 PM »
ขอโทษนะครับ คุณน่าจะรู้ตัวดีว่าคุณทำอะไรไป มากน้อยแค่ไหน แต่สิ่งที่อยากจะบอกคือ
1. คุณปัดความรับผิดชอบเบื้องต้นไม่ได้ อย่างน้อย คุณควรดูแลเขาพอสมควรช่วงนี้ คนท้องคือคนท้อง ถ้าท้องจริงนะ ไม่ใช่ทักมาทางไลน์แล้วบอกว่าท้อง
2. หาโอกาสพาเขาไปตรวจ DNA ต้องให้เขายินยอมด้วย คุยเรื่องข้อตกลงกันให้ชัดเจนว่าจะอย่างไร ถ้าตกลงว่าเป็นลูกคุณจริงๆ ทำอย่างไร ถ้าไม่ใช่ยังง่ายหน่อยว่าจะช่วยเหลือเขาเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นลูกคุณจริง ยังไงคุณก็ปัดความรับผิดชอบกับชีวิตเด็กไม่ได้หรอกครับ เขาสามารถฟ้องร้องได้ คุยกันดีๆ จะดีกว่า
3. คนที่คิดว่า ทำเฉยเสีย อย่าใส่ใจ ขอโทษนะ ไม่อยากด่าเลย เดี๋ยวคงมีคนเข้ามาพูดบ้างกระมัง
เห็นแก่มนุษยธรรมบ้าง รักจะสนุก ก็ต้องยอมรับผลกรรมที่จะเกิดขึ้น ถ้าไม่ใช่ของคุณ ก็ช่วยเหลือน้องเขาตามสมควร ในฐานะที่เคยรู้จักกัน ใกล้ชิดกันพอควร ถ้าใช่ของคุณ ก็มีทางเลือกหลายทาง อยู่ที่ว่า สถานะตัวคุณตอนนี้ เป็นอย่างไร แต่ยังไงก็ต้องเลี้ยงดูเด็กตามสมควรแหละครับ หวังว่าคงจะพอเข้าใจนะครับ

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 01:33:52 PM »
คู่กรณีบอกให้รู้ตอน 3 เดือนแล้วหายตัวติดต่อไม่ได้  โผล่มาอีกทีตอนใกล้คลอดบอกให้รับผิดชอบ       
   เป็นพฤติกรรมที่น่าสงสัยว่ามีอะไรแอบแฝง   สมควรอยู่ห่างๆครับ 
   ถ้าอีกฝ่ายจะฟ้องร้อง  รอเด็กคลอดค่อยเจาะเลือดทั้ง 3 คนเพื่อพิสูจน์ความจริงกัน

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 02:56:50 PM »
ขอตอบในสภาพเฉพาะของผมเองนะครับ
เนื่องจากเน้นที่ใจของตัวผมเอง คือ มีชีวิตที่สุขใจกับอยากมีลูก ประกอบกับมีเงินมีรายได้มีทรัพย์สินพอที่จะดูแลหรือส่งเสีย
พอทราบแบบนี้ไม่ว่าจะเป็นลูกของผมหรือไม่ อย่างน้อยเป็นน้องที่เคยผูกพันกันมาระยะหนึ่ง เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของน้องเค้าบวกกับไม่ช่วยคงทุกข์ใจ ผมก็จะตัดสินใจช่วยแล้วแต่กรณีตั้งแต่ช่วยค่าใช้จ่ายไปจนรับเป็นบุตร
ยิ่งถ้าเป็นบุตรของผมเองยิ่งดีใจซะด้วยซ้ำ

การช่วยเหลือใครที่เคยผูกพันหรือการทำให้ใครเกิดมาถือว่าเป็นสิ่งดี อย่าไปทุกข์กังวลเลยครับ

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 05:14:56 PM »
ในฐานะผู้หญิงตอบแบบกลางๆคะคือ... พาเบบี้ไปตรวจเพื่อความมั่นใจทั้งเราและเค้า
แล้วหากใช่...ก็ต้องดูสถานะของพี่ว่าพร้อมในรูปแบบไหนกับน้องคนนี้
แต่หากไม่ใช่..ก็ควรจะช่วยเหลือค่านมนิดหน่อยเพราะอย่างน้อยก็เคยมีความสุขร่วมกัน

โชคดีคะ ^^

tomoii

• People Like This 45
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 05:35:47 AM »
ขอตอบในสภาพเฉพาะของผมเองนะครับ
เนื่องจากเน้นที่ใจของตัวผมเอง คือ มีชีวิตที่สุขใจกับอยากมีลูก ประกอบกับมีเงินมีรายได้มีทรัพย์สินพอที่จะดูแลหรือส่งเสีย
พอทราบแบบนี้ไม่ว่าจะเป็นลูกของผมหรือไม่ อย่างน้อยเป็นน้องที่เคยผูกพันกันมาระยะหนึ่ง เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของน้องเค้าบวกกับไม่ช่วยคงทุกข์ใจ ผมก็จะตัดสินใจช่วยแล้วแต่กรณีตั้งแต่ช่วยค่าใช้จ่ายไปจนรับเป็นบุตร
ยิ่งถ้าเป็นบุตรของผมเองยิ่งดีใจซะด้วยซ้ำ

การช่วยเหลือใครที่เคยผูกพันหรือการทำให้ใครเกิดมาถือว่าเป็นสิ่งดี อย่าไปทุกข์กังวลเลยครับ

เคลียร์เลยค่ะ เห็นด้วยว่าการมีลูกคือความสุขของการมีชีวิตอยู่ อย่ามองเป็นภาระ เเต่ให้มองเป็นอนาคตที่ดี เเต่ถ้าตรวจเเล้วไม่ใช่ก้ช่วยเหลือตามที่เห็นเหมาะสม
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม