ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านกับเธอคนดี " ที่รัก " ณ สปป ลาว  (อ่าน 3044 ครั้ง)

Bewtych

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
การบ้านกับเธอคนดี " ที่รัก " ณ สปป ลาว
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 11:45:09 PM »
  การจะเขียนการบ้านให้ใครสักคนไม่ใช่เรื่องง่าย สำหรับเราแล้ว ทุกอย่างจะเกิดขึ้นได้ต้องออกมาจากใจจิงๆเท่านั้น การบ้านนี้เกิดขึ้นได้เพราะต้นเดือนพย. เราโพสหาเพื่อนเที่ยวทานข้าวพูดคุยกันโดยระบุไว้ว่า จ้างหรือไม่จ้างก็ได้ ทุกท่านมีสิทเลือกได้ตามที่เราระบุ แล้วก็ได้มี2-3 คนติดต่อมาซึ่งมาคุยเล่นบ้าง คุยไม่ถูกหูไม่ถูกชะตาก็มีบ้าง จนมาพบกับคนๆนึงเราก็แอดไปตามไลนที่ให้มา ประโยคแรกที่คนๆนี้พูดทำเราตกใจและกลัวเป็นอย่างมาก คือ ..... : ไปเที่ยว ตปท กับพี่ไหม ???
หืมมม !! สิ่งแรกที่คิดเลยคือ แม่งตะกวดชัว หลอกแน่ๆ 5555 แต่ก็ยังไม่ตัดสินเขาก่อน เลยลองคุยกันไปเรื่อยๆ จนมีหลายสิ่งหลายอย่างที่ทำให้เราเปลี่ยนความคิดไปจากตอนแรก ตลอดเวลาที่คุยกันเราไม่เคยตกลงหรือพูดเรื่องเงินเรื่องจ้างอะไรเลย เราก็คิดว่าแค่เขาพาไปเที่ยวก็มากมายพอแล้ว จะไปเอาอะไรกับเขามาก เขาก็คนทำงานธรรมดาๆเหมือนกันกับเรา ไม่ได้รวยเว่อวัง แต่ก็ทำให้เราตกใจตามเสต็ป คือขอเลขบช.เราทั้งๆที่ยังไม่เคยเจอหน้ากันเลยแม้แต่น้อย เราก็ให้เพราะคิดว่ามันจะมีจริงรึคนแบบนี้ในพื้นที่นี้ พอเช้าวันต่อมาก็ต้องตกใจนะ เขาโอนมาให้จริงๆ ด้วยจำนวนเงินที่แบบโอ้โหถือว่ามากอ่ะ มากกว่ารับจ้างเที่ยวทั่วไป เราคิดในใจนะ เขาไม่กลัวโดนหลอกหรือยังไง ในส่วนที่ให้มานั้นพี่เขาบอกให้เอาไปทำพาสปอร์ตกับเป็นค่ารถไปกลับสนามบิน แต่ด้วยความที่ตอนนั้นเราไม่มีงาน เลยไม่ค่อยมีเงินใช้ ก็เผลอใช้เงินในส่วนนั้นกับเรื่องส่วนตัวไป พี่เขาก็ไม่ว่าหรือโกรธตแต่อย่างใด แต่กลับทำให้ตกใจอีก 2-3 ครั้งคือการโอนเงินมาให้ใช้เพราะกลัวเราลำบาก ไม่รู้จะขอบคุณยังไง  ไม่เคยเจอแต่ให้เราขนาดนี้ เราคุยกันมา 21 วัน โดยที่ไม่นัดเจอกันเลย เพราะกะจะเจอกันทีเดียววันไป ใกล้ถึงวันจะเดินทาง เราก็ยังแอบกลัว เหตุเพราะคิดไปต่างๆนานาว่าเขาให้เรามาขนาดนี้เขาจะหลอกไปขายป่าวว่ะ 555 ( ตอนนั้นดูละครก้านแก้วแล้วกลัว ) พอถึงวันเดินทางเรา2คนก็ได้เจอกันหลังจากที่รอกันมา 21 วันด้วยกัน ดีใจที่ได้เจอกันสักที พี่เขาดีมาก ดูแลเราเป็นอย่างดีทุกอย่างให้เกียรติเรา ยังพาเราให้รู้จักเพื่อนๆเขาอีก แล้วเราก็ไปเที่ยวด้วยกันตามทริป....
...ตัดภาพมาที่ช่วงเวลาที่อยู่ที่นู่น พากันกินเที่ยวตลอดทาง ขาดไม่ได้คือ ดื่มเบียร์ บ้าบอมากกินเบียกัน 2-3 ลังตลอดเวลาที่อยู่บนรถ จนถึงที่พักก็พากันอาบน้ำ ที่ฮาคือ เอิ่ม... !!! เราออกมาจากห้องน้ำ ภาพี่เห็นคือ พี่เขาสลบไปแล้ว คงจะเพลียมากๆ เมาบวกมึน เรียกยังไงก็ไม่ตื่น นึกในใจ เอ่อ พี่กะจะไม่ทำอะไรหนูบ้างเลยหลอ 5555 หลับตายขนาดนี้ จนเช้าวันต่อมาเราก็ได้ซื้อทริปท่องเที่ยวกัน เป็นอีกวันที่สนุก และเหนื่อยมาก เราก็เตรียมเสื้อที่เราตั้งใจซื้อไว้ให้เขา เพื่อจะใส่คู่กัน เสื้อเหมือนกัน ก็เอามาใส่ในวันนั้นหารู้ไม่กิจกรรมในวันนั้น ทำเสื้อคู่เราเยินกันเลยทีเดียว พากันไปลอดถ้ำ พายเรือพายัค อันนี้ฮาสุด พายไปทะเลาะกันไปตลอดทาง ชนหินมั่ง เข้าป่ามั่ง จนจะถึงที่หมายมัวแต่ชวนกันคุยเพลินจนเรือไปชนสะพานเข้าทำให้เรือเราคว่ำ 555 อายมากคนเพียบ ละก็ไปทำกิจกรรมอื่นๆต่อจนหมดวัน พากันอาบน้ำตอนค่ำออกไปทานข้าว และดื่มเบียร์กันตามเคย พากันเที่ยวผับบาร์ยันดึก ละกลับห้อง นี่เป็นคืนที่ 2 ที่เราอยู่ด้วยกัน แต่คืนนี้ไม่เหมือนคืนแรก อิอิ ไม่พูดดีกว่า ข้ามๆๆๆ 5555 จนถึงวันกลับเขาก็ยังดูแลเทคแคร์เราดีทุกอย่างเหมือนเดิม อยากขอบคุณทริปแห่งความสุขนี้ มีทะเลาะกันบ้าง เราบ่นบ้าง แต่พี่ก็ยังดูแลหนู เป็นทริปที่แอดเวนเจอร์สุดๆ ไม่ใช่สายลุยบอกเลยไปแล้วลำบากแน่นอน แต่เราง่ายๆสบายๆชิวๆ เลยไปแบบแฮปปี้สุดๆ เรามีความสุขและดูแลกันตลอดทริป ขอบคุณที่จับมือกันตลอดที่อยู่บนเครื่อง ขอบคุณที่กอดเวลาที่เค้าหนาว ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำให้กัน
.....และตอนนี้เราสองคนได้พัฒนาจากแค่คนเที่ยว กลายมาเป็นแฟนที่พี่เขาขอดูแลต่อค่ะ ^^ เรายังคุยติดต่อกันทุกวันเหมือนเดิม อาจจะมีรักมากกว่าเดิมหึงหวงกันมากขึ้น นี่เป็นทริปแรกของเราสองคน เดี๋ยวจะมีทริปต่อๆไป จะมาส่งการบ้านอีกนะคะ ขอบคุณพื้นที่นี้ค่ะ ♡ .....   

41 **39** **36** **06** **04** **38**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: การบ้านกับเธอคนดี " ที่รัก " ณ สปป ลาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 12:36:41 AM »
ดีอ่ะ รับเที่ยวได้เที่ยวสนุกๆ ได้ตัง ได้ความประทับใจต่างแดน...
แถมได้แฟนถูกใจกลับมาด้วย

อืมมม แต่ถ้าไปเที่ยวแล้วกินเบียร์ขนาดนั้น ผมคงสลบไป 3 วัน

ยอมเลย

**25**

Bewtych

• Newbie
  • *
Re: การบ้านกับเธอคนดี " ที่รัก " ณ สปป ลาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 12:51:12 AM »
ดีอ่ะ รับเที่ยวได้เที่ยวสนุกๆ ได้ตัง ได้ความประทับใจต่างแดน...
แถมได้แฟนถูกใจกลับมาด้วย

อืมมม แต่ถ้าไปเที่ยวแล้วกินเบียร์ขนาดนั้น ผมคงสลบไป 3 วัน

ยอมเลย

**25**

5555 ขอบคุณค่ะพี่ slow

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 08:17:40 AM »
ยินดีด้วยนะครับน้อง Bewtych  **36**
นานมากแล้วที่ไม่ได้เห็นน้องโพส พอมาวันนี้กลับได้อ่านการบ้านที่น่ารักมากกก (กำลังจะบอกว่ามีโปรแกรมหาน้องไปลาวเหมือนกัน)  41
น้อง Bewtych เป็นน้องที่เคยเจอ และเจอแบบไม่ได้จ้างด้วย น้องเขามาด้วยความรู้สึกดีดี มีมิตรภาพให้เต็มเปี่ยม  41
ไม่แปลกที่น้องจะเจอพี่ดีดี ^^ ดีใจด้วยมากๆ สำหรับความสุขสมหวังที่น้องเจอในครั้งนี้  **36**
น้องเขาน่ารัก ลุยๆ ไม่เรื่องมาก เข้าใจคนอื่น ห่วงความรู้สึกคนอื่น เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้น้องเจอพี่ดีดี
ยินดีด้วยอีกครั้งนะ ดูแลและรักษาความรักครั้งนี้ให้นานเท่านานนะครับ  **39**

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 08:36:01 AM »
ยินดีด้วยนะครับน้อง Bewtych  **36**
นานมากแล้วที่ไม่ได้เห็นน้องโพส พอมาวันนี้กลับได้อ่านการบ้านที่น่ารักมากกก (กำลังจะบอกว่ามีโปรแกรมหาน้องไปลาวเหมือนกัน)  41
น้อง Bewtych เป็นน้องที่เคยเจอ และเจอแบบไม่ได้จ้างด้วย น้องเขามาด้วยความรู้สึกดีดี มีมิตรภาพให้เต็มเปี่ยม  41
ไม่แปลกที่น้องจะเจอพี่ดีดี ^^ ดีใจด้วยมากๆ สำหรับความสุขสมหวังที่น้องเจอในครั้งนี้  **36**
น้องเขาน่ารัก ลุยๆ ไม่เรื่องมาก เข้าใจคนอื่น ห่วงความรู้สึกคนอื่น เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้น้องเจอพี่ดีดี
ยินดีด้วยอีกครั้งนะ ดูแลและรักษาความรักครั้งนี้ให้นานเท่านานนะครับ  **39**

ขอบคุณพี่สีเทามากๆค่ะ  **36** หาสาวไปกอดได้เลยที่ลาวตอนนี้อากาศเย็นมากค่ะ ขอบคุณที่ชมน้องนะ เขิลหมดแล้ว 5555

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 09:24:40 AM »
      ดีใจกับทั้งน้องและพี่เค้านะครับ เริ่มต้นดก็มีชัยไปเยอะแล้ว
ยิ่งคนดี คนน่ารักไปด้วยกันแบบนี้ ความต่อเนื่องย่อมเกิดขึ้นได้ไม่ยาก
ขอให้หวงกันน้อยๆ แต่รักกันมากๆ ครับ ดูแลสุขภาพพี่เค้าด้วย
ดื่มแต่พอสมควรเอาเวลาไปกอดน้องดีกว่า
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 09:39:56 AM »
      ดีใจกับทั้งน้องและพี่เค้านะครับ เริ่มต้นดก็มีชัยไปเยอะแล้ว
ยิ่งคนดี คนน่ารักไปด้วยกันแบบนี้ ความต่อเนื่องย่อมเกิดขึ้นได้ไม่ยาก
ขอให้หวงกันน้อยๆ แต่รักกันมากๆ ครับ ดูแลสุขภาพพี่เค้าด้วย
ดื่มแต่พอสมควรเอาเวลาไปกอดน้องดีกว่า

ขอบคุณค่ะพี่กัปตัน กินกันหลายคนจ้าส่วนเราสองคนกินกระป๋องเดียวกันตลอด อิอิ

Iammay

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
  • หมูเมย์นะคร้าบบบบ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:47:44 PM »
งื้อออ การบ้านน่ารักมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะที่ได้พี่ดีๆพาเที่ยว แถมยังได้แฟนกลับบ้านอีก  **36**
สวัสดีน้าค้าาา เรียกง่ายๆว่าหมูเมย์ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนคร้าบ

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 03:37:44 PM »
งื้อออ การบ้านน่ารักมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะที่ได้พี่ดีๆพาเที่ยว แถมยังได้แฟนกลับบ้านอีก  **36**

ขอบคุณนะคะ ขอให้เจอพี่ที่ดีๆนะ  **36** **36** **36**

Milo93

• Sr. Member
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:14:37 PM »
การบ้านฟินมากกกกกกกกกก  **02**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555