ผู้เขียน หัวข้อ: "ทักไปไม่ตอบ แล้วจะโพสต์หาทำมัย เดือดร้อนจิงปะ"  (อ่าน 3066 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ป่าวครัช ม่ายด้ายมาร้องเรียนโวยวายแค่ไปอ่านเจอข้อความที่ตั้งเป็นชื่อหัวข้อ
บังเอิญกับที่ผมพบกับตัวเองหลายๆครั้งด้วย คือ ส่งไลน์ทักเพื่อขอทราบรายละเอียด ขอทราบเงื่อนไข หรือ ขอเห็นภาพ Feedbackกลับมาคือ stickerบ้าง เงียบอ่านแล้วไม่ตอบบ้าง หรือ ไม่อ่านเลย
เลยคิดว่าตรงนี้น่าจะมีชองทางสำหรับหลายๆคนมาแสดงความเห็นก็น่าจะดีจึงกลายมาเป็นกระทู้นี้
รุ้สึกยังงายกับข้อความนี้ครับ "ทักไปไม่ตอบ แล้วจะโพสต์หาทำมัย เดือดร้อนจิงปะ"
มาแชร์ความเห็นกันดีก่าาาาาาาา

jr2230

Re: "ทักไปไม่ตอบ แล้วจะโพสต์หาทำมัย เดือดร้อนจิงปะ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 01:27:45 PM »
สำหรับคห.ของผมนั่น
1.น้องๆได้รับการติดต่อมากมายจนไม่สามารถมาตอบได้หมดคงเลือกตอบ
2.ถามหารายละเอียด ขอเห็นภาพ ก็แบบเดิมๆจนเบื่อจะตอบ
3.ทักมาไม่มีภาพ ชั้นไม่สนจัย
4.ไอ้ที่ทักมาเนี่ย เจ้าเก่า ชั้นเบื่อ
5.ไอ้ที่ทักมาเนี่ย หลอกแด๊กยาก ชั้นตอบไปก็มะดั้ยเงินโอน
นึกได้แค่นี้อะ
555+++

magiggunna

• People Like This 31
Re: "ทักไปไม่ตอบ แล้วจะโพสต์หาทำมัย เดือดร้อนจิงปะ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 01:46:28 PM »
เจอบ่อยครับ บางคนบอกว่าเราแอดไปอีกแล้วทั้งๆที่ไม่เคยลบไลน์ที่คนเคยคุยกันสักคน จะมี2ประเภทที่เป็นแบบนี้ คือจำคนผิด กับ พวกเปลี่ยนไลน์บ่อยๆ
สรุปจะข้อไหนก็ชั่งเถอะครับ เราก็หาคนอื่นไป ดีกว่าเราโดนหลอก

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 03:50:02 PM »
555 เจอบ่อยครับ  มีแปลกๆเยอะ แต่ขี้เกียจบ่นแร๊ะ ใช้วิธีไม่คลิ๊กก็ไม่ต้องไปจ้าง.ปวดประสาทเปล่าๆ  **06**

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 05:54:10 PM »
น้องไม่ต้องการเรา เราก็หาคนอื่นต่อไปครับ ทักไปเพราะเห็นว่าต้องการความช่วยเหลือ รับงาน แต่น้องจะรอพี่คนอื่นก็แล้วแต่น้องเถอะครับ

น้องมีสิทธิ์เลือก พี่เองก็มีสิทธิ์เลือกเช่นกันครับ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 06:12:06 PM »
เรื่องปกตินะ ไม่ตอบ ไม่คุยก็ผ่าน

น้องๆมองอะไรในการที่จะตอบไลน์สักคน ...

- คนที่ทักมาก็คนเดิมๆ หน้าเดิมๆเจ้าเก่า น้องเบื่อ... (อันนี้มันชัวร์อยู่แล้ว) อย่าถามว่ารู้ได้ไงเอาเป็นว่าน้องๆเค้ารู้แหละ..

- ถามหารายละเอียด ขอภาพ เปิดประเด็นมาแนวๆนี้ บางทีมันก็น่าเบื่อนะ
บางคนก็คุยไปงั้น ขอไปเรื่อย จนเอือมกันก็มี คุยแล้วคุยอีก สเปกเยอะ รูปหลายมุม สารพัดแบบ แล้วก็เลื่อนๆๆๆ ไปเรื่อย น้องบางคนเค้าก็ต้องรีบใช้เงิน

- ไม่มีศักยภาพในการจ้างเที่ยว ดูแล หรือตามวัตถุประสงค์ของน้องๆ (ที่ลงชัดเจนไว้แล้ว)

- ส่วนรูป จะขึ้นไม่ขึ้น น้องๆก็ต้องขอแลกรูปกันอีกทีก่อนเจอ ถ้าสนใจจริงๆว่ารับได้รึป่าว

แต่ระวังไว้หน่อยก็ดี เพราะพี่ๆบางคนด้วยความระมัดระวังตัวอาจจะกลายเป็นตะกวดโดยไม่รู้ตัว อยู่ใน black list ของสาวๆนะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

jr2230

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:54:25 PM »
เจอบ่อยครับ บางคนบอกว่าเราแอดไปอีกแล้วทั้งๆที่ไม่เคยลบไลน์ที่คนเคยคุยกันสักคน จะมี2ประเภทที่เป็นแบบนี้ คือจำคนผิด กับ พวกเปลี่ยนไลน์บ่อยๆ
สรุปจะข้อไหนก็ชั่งเถอะครับ เราก็หาคนอื่นไป ดีกว่าเราโดนหลอก
จริงครับควรหาไปเรื่อยๆเด๋วเจอคนที่ช่าย

555 เจอบ่อยครับ  มีแปลกๆเยอะ แต่ขี้เกียจบ่นแร๊ะ ใช้วิธีไม่คลิ๊กก็ไม่ต้องไปจ้าง.ปวดประสาทเปล่าๆ  **06**
555+
อันที่จริงผมมักจะทักไปในโพสต์ของน้องๆที่ผมสนใจมากแต่ไม่บ่อยเลือกที่น่าสนใจจริงๆและทั้งหมดเป็นแบบที่บอกครับ เงียบไม่ตอบ ถ้าตอบก็แค่แปะสติกเกอร์ หรือ ไม่อ่านเลย
ตีความหมายไม่ออกเลยเหมาว่าไม่สนใจก็เลยปล่อยผ่านไป 555+++

จริงครับ  **13**
กลับอีกแบบทักมาแค่สวัสดีคำเดียว พอเราตอบเราถามไปก็ไม่ตอบอีกเลย.....
ยังไม่เคยเจอแบบนี้ครับ ครั้งแรกที่พบคือส่งสติกเกอร์ตอบมา พอแนะนำตัวละเอียดให้ทราบ ก็อ่านนะแต่ไม่ตอบใดๆ
จากวันนั้นเจอสไตล์เหล่านี้ก็จะข้ามผ่านไป ไม่เสียเวลาด้วยเลย

น้องไม่ต้องการเรา เราก็หาคนอื่นต่อไปครับ ทักไปเพราะเห็นว่าต้องการความช่วยเหลือ รับงาน แต่น้องจะรอพี่คนอื่นก็แล้วแต่น้องเถอะครับ

น้องมีสิทธิ์เลือก พี่เองก็มีสิทธิ์เลือกเช่นกันครับ
ช่ายเลยครับน้องๆมีสิทธิเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับน้องๆเอง ผมคิดแบบนี้เลยครับ และ ก็พยายามจะเป็นสิ่งที่ดีพอแม้ไม่ดีที่สุดของน้องๆ  **25**

เรื่องปกตินะ ไม่ตอบ ไม่คุยก็ผ่าน

น้องๆมองอะไรในการที่จะตอบไลน์สักคน ...

- คนที่ทักมาก็คนเดิมๆ หน้าเดิมๆเจ้าเก่า น้องเบื่อ... (อันนี้มันชัวร์อยู่แล้ว) อย่าถามว่ารู้ได้ไงเอาเป็นว่าน้องๆเค้ารู้แหละ..

- ถามหารายละเอียด ขอภาพ เปิดประเด็นมาแนวๆนี้ บางทีมันก็น่าเบื่อนะ
บางคนก็คุยไปงั้น ขอไปเรื่อย จนเอือมกันก็มี คุยแล้วคุยอีก สเปกเยอะ รูปหลายมุม สารพัดแบบ แล้วก็เลื่อนๆๆๆ ไปเรื่อย น้องบางคนเค้าก็ต้องรีบใช้เงิน

- ไม่มีศักยภาพในการจ้างเที่ยว ดูแล หรือตามวัตถุประสงค์ของน้องๆ (ที่ลงชัดเจนไว้แล้ว)

- ส่วนรูป จะขึ้นไม่ขึ้น น้องๆก็ต้องขอแลกรูปกันอีกทีก่อนเจอ ถ้าสนใจจริงๆว่ารับได้รึป่าว

แต่ระวังไว้หน่อยก็ดี เพราะพี่ๆบางคนด้วยความระมัดระวังตัวอาจจะกลายเป็นตะกวดโดยไม่รู้ตัว อยู่ใน black list ของสาวๆนะ
เข้าใจที่น้องMumoระบุครับ แต่ก็ยังแปลกใจว่าน้องๆถ้าหาจริงทำไมไม่ระบุรายละเอียดของตนเองและเงื่อนไขและไม่จำเป็นต้องพิมใหม่แค่saveไว้แล้วcopyมาลงเรื่อยๆ มันก็จะลดการทักถามรายละเอียดจากพี่ๆได้(พี่ๆที่ตั้งใจหาและช่วยจริง)เว้นแต่น้องๆเปลี่ยนชื่อถ้าcopyมาลงใหม่คนก็จะรู้ว่าเป็นใคร แต่ก็มีคำถามอีกว่าทำไมต้องเปลี่ยนชื่อ
แต่ก็ทราบเช่นกันว่า พอทักว่า ขอทราบเงื่อนไขครับ น้องๆก็คงเหมาเลยครับว่าเอาอีกแระ มาคุยเล่นอีกแระ 555+++
สงสัยคงต้องมาตั้งกระทู้ถามว่า ควรทักน้องๆอย่างไร น้องจึงจะตอบ 555+++

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 10:42:45 PM »
ส่วนมากสาวๆจะตอบแต่พี่ที่มีรีวิว ดีๆ
ลองมาจ้างอันสิคะ เด่วอันจะรีวิวให้
ว่าพี่เปย์และให้ค่าขนมเยอะมว๊าก 5555
 **30** **30**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

jr2230

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2017, 01:44:49 PM »
ส่วนมากสาวๆจะตอบแต่พี่ที่มีรีวิว ดีๆ
ลองมาจ้างอันสิคะ เด่วอันจะรีวิวให้
ว่าพี่เปย์และให้ค่าขนมเยอะมว๊าก 5555
 **30** **30**
ปกติไม่คิดจ้างเท่วครับ
แต่ถ้าได้นัดใครทานข้าวก็มีค่าเสียเวลาให้ครับ ส่วนการมาโพสต์รีวิวนั้นคงไม่ต้องเพราะอยู่แบบเงียบๆแบบนี้สบายดีแล้วครับ

ส่วนที่ผมติดต่อน้องๆบางคนนั้นเป็นการติดต่อเพื่ออยากดูแลหรืออยากช่วยเท่านั้น โชคดีที่ไม่มีใครตอบกลับ 555+++
ที่มาตั้งกระทู้นี้สืบเนื่องจากไปเห็นพี่บางคนแสดงความเห็นเหมือนชื่อกระทู้นี้ก็มานั่งคิดเพลินๆว่าทำไมน้องๆถึงไม่ยอมตอบทั้งๆที่เดือดร้อน
พอเห็นภาพปุ๊บเลยสงสัยว่าคนอื่นๆหล่ะคิดแบบเดียวกันหรือไม่

ส่วนเรื่องจ้างเที่ยวเพราะเกรงว่ารสนิยมผมไม่ดีพอสำหรับน้องๆที่รับงานเที่ยวกับการที่ไม่ค่อยมีเวลา พอมีเวลาก็อยากจะใช้ประโยชน์ให้มากกว่า
เอาเป็นว่าวันใดที่ผมอยากจะจ้างเที่ยวผมจะทักถามน้องอันและน้องทิบก่อน
ขอบคุณครับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:21:24 PM »
ป่าวครัช ม่ายด้ายมาร้องเรียนโวยวายแค่ไปอ่านเจอข้อความที่ตั้งเป็นชื่อหัวข้อ
บังเอิญกับที่ผมพบกับตัวเองหลายๆครั้งด้วย คือ ส่งไลน์ทักเพื่อขอทราบรายละเอียด ขอทราบเงื่อนไข หรือ ขอเห็นภาพ Feedbackกลับมาคือ stickerบ้าง เงียบอ่านแล้วไม่ตอบบ้าง หรือ ไม่อ่านเลย
เลยคิดว่าตรงนี้น่าจะมีชองทางสำหรับหลายๆคนมาแสดงความเห็นก็น่าจะดีจึงกลายมาเป็นกระทู้นี้
รุ้สึกยังงายกับข้อความนี้ครับ "ทักไปไม่ตอบ แล้วจะโพสต์หาทำมัย เดือดร้อนจิงปะ"
มาแชร์ความเห็นกันดีก่าาาาาาาา

เจอประจำครับ ก็ได้แต่คิดว่า คงมีพี่ ๆ ทักน้องไปเยอะ จนน้องเลือกไม่ถูก  **30** **30** **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า