ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกนัดมาหมาดๆค่ะ พี่คนไหนยังว่างช่วยจ้างเที่ยวหน่อยนะคะ  (อ่าน 1473 ครั้ง)

NeenN

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
วันนี้มีพี่จ้างเที่ยว นัดมาแถวตรงข้ามซีคอรีนครินทร์ นี่ก็มาตามนัดค่ะ อาจก่อนเวลาด้วยซ้ำ ก็รอค่ะ ไลน์ไปบอกว่าถึงแล้ว หนูรออยู่ 7-11 พี่เขาก็บอกว่าเดี๋ยวลงไปๆ หนูก็รอในทั้ง 7-11 แล้ว เขาบอกว่ามารอหน้า 7-11 จะขับรถออกมารับ หนูก็ออกไปรอ ยืนรอทั้งแดดร้อนเป็น 40-50 นาที ก็ไม่ออกมา ตอนรอเขาก็ตอบไลน์อยู่นะคะ แต่รู้สึกนานจนผิดปกติจึงโทรไป แต่ก็โทรไม่ติดค่ะ สรุปเขาหลอกนัดหนูใช่ไหมคะ หนูอุตส่าห์ออกรีบมาหาเพราะพี่เขาเลื่อนเวลานัด ค่าเดินทางหนูก็ไม่ได้ขอออกเองก่อน ค่า taxi ร้อยกว่าบาท ทั้งๆที่เราก็ไม่ค่อยมีหรอก แต่ก็ไม่กล้าขอก่อน เพราะแสดงความจริงใจ แต่เขาทำแบบนี้ มันแย่มากค่ะ
ถ้าพี่คนไหรยังพอว่าง จะช่วยจ้างเที่ยวได้ตอนนี้ ก็ขอความกรุณาช่วยเหลือด้วยนะคะ ตอนนี้หนูเดินเข้ามาในซีคอนละค่ะ

ป.ล.หนูจะลงรูปไลน์ของพี่คนนั้นนะคะ

เบอร์ของพี่เขาที่ให้มา 098268676x

เมื่อก่อนเคยโดนหลอกก็พอทำใจว่าเราคงซวยแหบ่ะ แต่นี่โดนบ่อยจนรู้สึกว่าคนไม่ดีเยอะไปแล้ว จนเริ่มทนไม่ไหวละค่ะ