ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับนี้ แด่พี่ชายจอมกวน ในวันที่ไม่มีโปรแกรมล่วงหน้า  (อ่าน 2189 ครั้ง)

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
พี่"ส" พี่ชายจอมกวนอิอิ ขอใช้ชื่อย่อแทนนะคะ บอกชื่อเดี๋ยวสาวๆอ่อ555 ได้รับอนุญาตแค่นี้
จ้างเที่ยววันนี้พี่ นัดหนูทานข้าวไม่ใช่สิต้องบอกว่า หนูอ้อนให้พี่รอทานข้าวพร้อมหนุ อิอิ
ที่ Fashion Island ในตอนกลางวันนี้คือโปรแกรมเดียวของเราที่พูดไว้
ไปถึงพี่ก็เลือกร้านอาหารไทย ระหว่างรอก็เม้ามอยไปเรื่อยมีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง555
พี่บอกนี่ถ้าเราไม่ทักมาว่ากำลังออกก็ลืมไปเลย พร้อมกับสีหน้ากวนๆ หนูอยากบอกว่าไม่เป็นไรหนูโทรตามได้55
พออาหารมานี่ความสนใจก็ที่อาหารอย่างเดียวเลย อิอิ ทานข้าวเสร็จพี่ก็ถามอยากกินอะไรอีก เอาอะไรเปล่า
หนูก็บอกไม่เอาแล้วค่ะ แค่นี้ก็อิ่มท้องมากๆแล้ว พอเดินย่อยแปปนึง แล้วพี่ก็พูดว่าเดี๋ยวจะไปไหว้พระที่วัดหลวงพ่อโสธรต่อ!!!  **11****11**
นี่คือชวนหนูใช่มั้ยคะ ไม่มีบอกล่วงหน้าปุปปัปมาก มากับพี่ต้องรู้เลยไม่มีโปรแกรมล่วงหน้า555 จากนั้นเราก็มุ่งตรงสู่แปดริ้วเลย
ระหว่างทางคุยๆกัน ถามโน่นถามนี่สนุกสนานจนมาถึงแปปเดียวเอง ลงจากรถก็ตรงเข้าไปในวัดไหว้พระขอพร
เนื่องจากเป็นวันธรรมคนเลยไม่เยอะ เสร็จแล้วเดินดูรอบๆบรรยากาศดีมาก ดูสงบ เห็นแล้วต้องเก็บภาพ
เลยสกิดพี่"พี่คะๆถ่ายรูปวิวทิวทัศน์ให้หนู โทรศัพท์หนูกล้องเสีย555" พี่เลยพูดว่า "นี่เราพึ่งเจอกันได้ไม่นานสนิทกันแล้วนะ"555
พูดแหย่น้องตลอดๆ เราสนิทกันแล้วนะคะพี่ ถ่ายไปพี่ก็บ่นไปพี่ถ่ายรูปไม่สวยเลยแล้วก็ยื่นโทรศัพท์ให้หนูถ่ายเองเลย
แล้วก็จบด้วยคำพูดกวนๆของพี่"เดี๋ยวครั้งหน้าจะกล้องมาเลยนะจะได้เอาไปถ่ายสวยๆ555"
พี่ก็ชอบแหย่ชอบกวนชอบพูดเล่นกับหนูตลอด จนหนูไม่รู้และอันไหนพูดจริงจังอันไหนพูดเล่นๆ  **03** **03**
หลังจากที่เราเดินรอบๆวัดเสร็จ พี่ก็พาแวะไปซื้อของฝากก่อนกลับ จากนั้นเราก็เดินทางกลับแต่ดูเหมือนจะใช้เวลานานกว่าตอนมา
เพราะรถเริ่มติด เข้ามาถึง กทม ก็มืดแล้ว พี่เลยถามชอบกินเสต็กมั้ย ลองทานเสต็กร้าน...นี้มั้ย เราผ่านพอดี
สุดท้ายเราก็แวะทานเสต็กก่อนแยกย้าย ตอนแรกจะนั่งแท็กซี่กลับ พี่บอกเดี๋ยวขับผ่านใกล้ๆค่อยต่อแท็กซี่ไปจะได้วางใจ
ไปๆมาๆพี่ขับรถมาส่งถึงหน้าซอยเลย ก่อนลงจากรถก็ขอบคุณพี่ที่เลี้ยงข้าว พาน้องไปไหว้ทำบุญด้วย
รู้สึกดีมากเพราะช่วงหลังๆมีเรื่องไม่สบายใจหลายอย่าง เหมือนพี่รู้ ขอบคุณสำหรับวันนี้นะคะพี่จอมกวน
 41 41
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
สาวน้อยน่ารัก มีคนควงตัดหน้าเสียแล้ว 555
ดีใจด้วยนะครับ ที่น้องดีดีได้ไปเที่ยวกับพี่ดีดี  41
น้องไม่สบายใจ พี่ก็พากินพาเที่ยว เป็นมิตรภาพที่ดีนะครับ สำหรับเวบนี้ อยากเห็นอยากอ่านการบ้านแบบนี้เยอะๆครับ
น่ารักทั้งน้อง ทั้งพี่  **39**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
แลดูพี่ชายท่านนี้ น่ารักดีน่ะค่ะ
ขอลายแทงบ้างจิค่ะสาวalice888 อิอิ
 **11** **11**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Alice88

• **
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
สาวน้อยน่ารัก มีคนควงตัดหน้าเสียแล้ว 555
ดีใจด้วยนะครับ ที่น้องดีดีได้ไปเที่ยวกับพี่ดีดี  41
น้องไม่สบายใจ พี่ก็พากินพาเที่ยว เป็นมิตรภาพที่ดีนะครับ สำหรับเวบนี้ อยากเห็นอยากอ่านการบ้านแบบนี้เยอะๆครับ
น่ารักทั้งน้อง ทั้งพี่  **39**
ไว้พี่มา กทม น้องจะว่างรอนะคะ
 41 41
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

Alice88

• **
แลดูพี่ชายท่านนี้ น่ารักดีน่ะค่ะ
ขอลายแทงบ้างจิค่ะสาวalice888 อิอิ
 **11** **11**
  **34** **34** **30** **30**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
อยากเห็นการบ้านดีๆแบบนี้เยอะๆครับ

น้อง happy   พี่ happy

แล้วมาส่งการบ้านอีกนะครับ