ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปก็ปายยยกับMynameiskkhwan มาเเบ่งปันสถานที่ที่ประทับใจ:)  (อ่าน 1646 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
•" อยากไปก็ปายย...กับMynameiskkhwan
EP.1 ตลาดหัวมุมกับกุ้งแดกหัวมัน!? O.o"
  สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ที่ 3-12-2017 น้าทุกค้ลล...^^ วันนี้ใครสาย Seafood ยกมือขึ้น
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

**06**เออเร่อนิดหน่อย **25**

•" อยากไปก็ปายย...กับMynameiskkhwan
EP.1 ตลาดหัวมุมกับกุ้งแดกหัวมัน!? O.o"

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ที่ 3-12-2017 น้าทุกค้ลล...^^
วันนี้ใครสาย Seafood ยกมือขึ้น
ขวัญประทับใจร้านอยู่ร้านนึงค่ะ ที่ตัวเองเข้าไปลองทานมา
ส่วนตัวไม่มีการดูรีวิว หรือการเเนะนำจากใครเพราะ
"ชอบเลือกเองค่ะ เจอเอง รู้เอง ดีไม่ดีตัดสินใจจากตัวตรูเองนี่ละ+555"
เลยมาแนะนำให้เผื่อใครยังคิดไม่ออกว่ากินใรดีน้า? ที่ไหนดีน้า?
เอาเป็นว่าเสนอเป็นทางเลือกละกันน้าค้า...^^ 

ความประทับใจของร้านนี้ไม่ใช่ร้านหรูหราสดวกสบายในภัตตาคารแอร์เย็นๆ
แต่เป็นร้านธรรมดาร้านหนึ่งที่ตั้งอยู่ ณ . ตลาดนัดหัวมุม ย่านรามอินทรา
 แนะนำซักนิดว่าตลาดเค้าน่าไปค่ะ คือไปแล้วน่าไปซ้ำอ่ะ ^^
 ส่วนตัวประทับใจค่ะในตลาดมีเอกลักษณ์แต่ละร้านไม่ซ้ำเเบบ
แต่กลับอยู่รวมอย่างลงตัว ว้าววว... ต้องลองไป้วยตัวคุณเองค่ะ
 ฮ่าๆ เอาล่ะ สนใจกุ้งกันต่อ... ชื่อร้านดูแปลกๆนิดนึง #ร้านแดกหัวมันส์

เป็นร้านซีฟู้ดเผาล้วนๆเลยค่ะ อาหารสดเพราะชิมแล้วไม่ว่า กุ้ง หอย ปู ปลาหมึก
ของเค้าเนี่ยไม่มีกลิ่นคาวเลยค่ะ ไม่ว่าจะชอบความสุกประมานไหน
 มั่นใจได้ว่าเค้าคัดของได้คุณภาพจริงๆ เยี่ยมมม ราคาสมเหตุสมผล
ถึงคุ้มเลยเพราะไม่เเพงมากนะคะถ้าเทียบกับคุณภาพของอาหารที่ได้รับ

และสิ่งที่ทุกคนน่าจะได้กลับไปเป็นความคุ้มค่าของร้านนี้คือความประทับใจในการบริการ
การดูแล ความเอาใจใส่จากการบริการของคนในร้านค่ะ
ส่วนตัวขวัญมองการบริการเป็นตัวชี้วัดผลงานทางร้านอย่างนึงนะคะ ว่าควรเเนะนำไหม?
น่าไปแล้ว...อยากไปซ้ำอีกรึเปล่า? แต่ร้านนี้ที่ไม่ได้ใหญ่โต ไม่ได้ตั้งในห้องแอร์เย็นๆ
มีเพียงสายลมในยามค่ำคืนพัดโบกผ่านเพียงเบาๆเพียงแค่นั้น...
แต่กลับสร้างความอบอุ่นที่รู้สึกคุ้นเคย กันเอง ใส่ใจ ดูแล พูดง่ายๆว่า

"#เรียกรอยยิ้มและความประทับใจให้ขวัญได้มากตั้งแต่ทิ้งตัวลงนั่ง
จนลุกออกจากร้านเลยค่ะ" อยากให้ทุกท่านที่ชื่นชอบอาหารทะเลได้ลองไปทานดู
 พิสูจน์ให้รู้ด้วยตัวคุนเอง แล้วอย่าลืมกลับมาแบ่งปันให้ของขวัญฟังกันบ้างนะคะ

ส่วนของขวัญจะกลับไปซ้ำอีกแน่นอนค่ะ  **39**

*การมาแบ่งปันนี้ทางร้านไม่มีผลประโยชน์เกื้อลใดใดเป็นการส่วนตัวทั้งสิ้น
*แค่มาเเชร์แบ่งปันความประทับใจจากสถานที่ไม่ได้สั่งให้ต้องไปแต่ประการใด
~อยากไปก็ปายยยค่า^^~ **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

**26** ***กราบงามงามที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ของขวัญกันน้าาาา. . .
และขออภัยในความผิดพลาดของกระทู้และคำบางประโยคที่ตกหล่นไปด้วยนะคะ
สาเหตุระหว่างลงกระทู้นี้wifi ติดขัดนิดหน่อยค่ะเลยทำให้ตอนเขียน
และลงกระทู้ไม่ราบรื่นเท่าที่ควร ขอแก้ตัวใหม่ในครั้งหน้านะค้า ขอบคุณที่ติดตามนะคะ  41

tomoii

• People Like This 45
อธิบายน่าไปเลยค่ะ ขอบคุณที่นำมาเเชร์ ^^
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม