ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการส่งการบ้าน  (อ่าน 2732 ครั้ง)

Bee jantisit

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เกี่ยวกับการส่งการบ้าน
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:55:02 AM »
การส่งการบ้านคือดีมั้ย สำคัญมากมั้ยคะ

reson

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: เกี่ยวกับการส่งการบ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 07:53:49 AM »
ถ้ามีเรื่องดีๆ ก็มาแบ่งปันครับ สมาชิกคนอื่นๆอาจจะอยากตาม
หรือถ้าเจอไม่ดี สมาชิกคนอื่นจะได้ระวังตัว
บางคนก็เล่าแต่เคส บางทีก็เล่าแบบชี้เป้าเลย

ถามว่าสำคัญมั้ย ถ้าแชร์ได้ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่แชร์คงไม่เป็นไร บางทีเราก็อาจจะไม่อยากบอกใคร

แต่ต้องลองถามคนในการบ้านมั้ยครับ เค้าอยากให้ส่งหรือเปล่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:35:39 AM »
     ถ้าถามว่าดีมั้ย ในภาพรวมคือดีครับ แต่ถ้ากับพี่ๆ บางคนก็คงต้องถามเค้านิดนึงว่าขอส่งได้ไหม
เพราะบางทีพี่เค้าไม่อยากออกสื่อ ส่วนสำหรับตัวน้อง การบ้านจะบ่งบอกความเป็นตัวของน้องได้ชัดเจนครับ
ว่าเป็นเพื่อนเที่ยวแนวไหน น่ารักมุ้งมิ้ง หวานๆ ลุยๆ หรือเหมือนพี่เค้ามีแฟนคนใหม่ไปเที่ยวด้วยกัน
ซึ่งน่าจะทำให้พี่ๆ ที่ชอบสาวๆ ในแบบที่น้องเป็นมาจ้างได้ตรงตามที่ต้องการได้ง่ายขึ้นครับ

ส่วนตัว ปกติชอบอ่านครับ ถ้าเป็นการบ้านคนอื่น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:26:03 AM »
ดีนะครับ เพราะจะได้รับรู้ว่าน้องเป็นไง พี่เป็นไง แต่ก็ต้องน้องกับพี่ยอมให้เขียนนะครับ ที่สำคัญการเขียนการบ้านเป็นการยืนยันตัวตนอย่างดีที่สุดครับ ว่ามีการจ้างเที่ยวจริง มีตัวตนจริง  **39**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:28:10 AM »
ดีนะครับ เพราะจะได้รับรู้ว่าน้องเป็นไง พี่เป็นไง แต่ก็ต้องน้องกับพี่ยอมให้เขียนนะครับ ที่สำคัญการเขียนการบ้านเป็นการยืนยันตัวตนอย่างดีที่สุดครับ ว่ามีการจ้างเที่ยวจริง มีตัวตนจริง  **39**
ดีครับ รออ่านการบ้านท่านกัปตัน กับน้อง อันนี่ อยู่ครับ  **36**

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:01:46 PM »
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วก่อนเว็บนี้จะจุติขึ้นมาก็มีพี่คนหนึ่งเข้าไปหาจ้างงานแรงในเว็บแล้วคงถูกหลอกเลยไปลงการบ้านแบบ(ขออนุญาตใช้คำไม่สุภาพนะครับ)หล่นตรีนบวม
จากนั้นก็มีการบ้านออกมาหลากหลายตั้งแต่ หล่น, ลายแทงแผนที่, ความประทับใจ หรือ เชียร์เด็กตนเอง ซึ่งทั้งหมดเป็นการมาลงเพื่อบอกต่อๆกันของเหล่าพี่ๆ จนปัจจุบันนี้ก็มีน้องๆมาเล่าขานถึงสิ่งที่ประสบพบมาบ้างเช่นกัน

จุดประสงค์ของการบ้านจึงมีหลากหลายทั้งเจตนาดีและไม่ดี จึงไม่น่าจะสรุปได้ว่าควรหรือไม่ควร
พูดง่ายๆอยู่ที่เจตนาของตัวเราครับ

ในความเห็นของผมถ้าเรามีจิตใจที่ดี มีเจตนาดี ก็เขียนไปเถอะ

ส่วนfeedbackดีหรือไม่ดี ผลกระทบดีหรือไม่ดี ย่อมเกิดขึ้นครับตรงนี้ต้องระวังมากๆ

ในความเห็นส่วนตัว ชอบอ่านนะแต่จะไม่ติดต่อน้องๆที่มาเขียนการบ้านว่าให้ใจ หรือ รักใครไรๆงี้(ตรงนี้เป็นอารมณ์ส่วนตัว)

ที่สำคัญที่สุดคือจะเขียนถึงใครควรตระหนักดังนี้
-ในกรณีที่ประทับใจใครก็ควรถามคนๆนั้นก่อนว่ายอมให้ลงการบ้านหรือไม่
-แต่ถ้ากรณีมาเตือนภัย ตรงนี้หลักฐานจะเป็นสิ่งที่สำคัญ ถ้าไม่มีแล้วมาลง อาจทำให้ถูกพิพากษาจากสังคมครับ

นานมาแล้วเหมือนกันมีพี่คนหนึ่งเขียนการบ้านน่าอ่านมาก น่าจะเป็นตำนานของเว็บนี้ สาวๆมักอยากให้พี่คนนี้เขียนถึง
ตั้งแต่กลับมาเข้าเว็บนี้เมื่อกค.จนถึงตอนนี้ ไม่เคยเห็นพี่คนนี้มาโพสต์เลย สงสัยได้เจอน้องน่ารักผูกหัวใจไปซะแล้วม่ายก็เงินหมด 555+++

ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ คหสต.ล้วนๆ

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:22:30 PM »
ส่วนตัวแล้วชอบอ่านค่ะ
จะว่าชอบเผือกก็ได้ 555
เว็บจะได้คึกคักมีอะไรให้อ่าน
จะเรื่องจริง  เรื่องแต่ง
เขียนเพราะอยากแชร์ประสบการณ์ดีดี
เขียนเพราะสร้างความน่าเชื่อถือ
เขียนเพราะสร้างภาพดึงคน
ดึงน้องๆให้มาเชื่อถือ
แบบพี่ผช.บางคนก็ได้ **30**

สรุปชอบอ่านค่ะ เขียนเถอะค่ะรออยู่

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 02:23:21 PM »
ดีครับ รออ่านการบ้านท่านกัปตัน กับน้อง อันนี่ อยู่ครับ  **36**
**02** **02** **02** **02**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:33:18 PM »

สงสัยต้องรอไปอีก 4 - 5 ชาติมังครับ น้องเค้าคิวยาวเยื้อยยยย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 06:43:15 PM »
ส่งเลยครับ...ชอบอ่าน

สนุกดี