ผู้เขียน หัวข้อ: จะสิ้นปีแล้ว ใครมีแผนเที่ยวไหนกันบ้างครับ แชร์กันหน่อยครับ :)  (อ่าน 5462 ครั้ง)

Milo93

• Sr. Member
  • People Like This 20

ใครมีที่เที่ยว ดีดี ไอเดียดีดี แนะนำกันหน่อยสิครีบ

ปล เจ้าของกะทุ้วางแผนหนีเที่ยว แต่ไม่มีไอเดียเลย  **21**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
ไม่มีใครมาจ้างไปเลยค่ะ
55555
 **30**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
    ไปพม่าครับ ไหว้พระ เที่ยว และหาอาหารอร่อยๆ ทาน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สีเทา

• People Like This 88
คิดไว้ว่าจะไป สปป.ลาว ครับ แต่ดูสถานการณ์ชีวิตก่อนครับ^^
ปล.รอลุ้นน้องจ้างเที่ยวในใจตอบรับว่าจะไปด้วย  **36**

Milo93

ไม่มีใครมาจ้างไปเลยค่ะ
55555
 **30**

ยังรับอยุ่ไหมครับบบ  **41**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

Milo93

ไปพม่าครับ ไหว้พระ เที่ยว และหาอาหารอร่อยๆ ทาน

เยี่ยมยอดครับ **14** หวังไว้เหมือนกันว่าขักวันจะไปครับ
 รอบนี้ขอในประเทศก่อน แต่ยังหาที่ไม่ได้เลย   **21**

Milo93

คิดไว้ว่าจะไป สปป.ลาว ครับ แต่ดูสถานการณ์ชีวิตก่อนครับ^^
ปล.รอลุ้นน้องจ้างเที่ยวในใจตอบรับว่าจะไปด้วย  **36**

น่าจะสนใจเยอะชัวรท่าน slowมาเองงี้ ผมเองไม่มีแผนอะไรเลย สงสัยเดินทางคนเดวชัวร**21**
ปล ถ้าเจอน้องน่ารักๆ สนในประเทศ แบกะดินก็แนะนำทางนี้ได้นะครับ  **34**

Milo93

น่าจะสนใจเยอะชัวรท่าน สีเทา*มาเองงี้ ผมเองไม่มีแผนอะไรเลย สงสัยเดินทางคนเดวชัวร**21**
ปล ถ้าเจอน้องน่ารักๆ สนในประเทศ แบกะดินก็แนะนำทางนี้ได้นะครับ  **34**

**ท่านสีเทา   **26**

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
กลับบ้านนอกมั้ยล่ะคะ เข้าป่าเข้าดอย ...  **30**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

Milo93

กลับบ้านนอกมั้ยล่ะคะ เข้าป่าเข้าดอย ...  **30**

ศึกษาเส้นทางอยุ่ครับ กลัวหลงดอยยยยย  **25**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
ปีนี้โชคดีอากาศหนาวหน่อย เลยขึ้นเหนือค่ะ ทั้งเชียงใหม่ เชียงราย แม่ฮ่องสอน น่าน พิษณุโลก

ไปเยอะเหมือนจะลาออกจากงาน
 **30**

หวังทางผ่านชมบรรยากาศ รับอากาศหนาว และแวะชิมอาหารเหนือพื้นถิ่นทั้งนั้นค่ะ

41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

pracha1975

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
อยู่เที่ยว กทม ครับ นานๆ ที จะเห็นกรุงเทพว่าง รถไม่ติด เดินห้างก็ว่าง คนน้อย เสียอย่างเดียว หาร้านทานข้าวยากหน่อย

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
มี 2 แพลนค่ะ
1.กลับบ้านนอก
2.พาคนที่บ้านนอกมาเที่ยว กทม
 41 **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Milo93

ปีนี้โชคดีอากาศหนาวหน่อย เลยขึ้นเหนือค่ะ ทั้งเชียงใหม่ เชียงราย แม่ฮ่องสอน น่าน พิษณุโลก

ไปเยอะเหมือนจะลาออกจากงาน
 **30**

หวังทางผ่านชมบรรยากาศ รับอากาศหนาว และแวะชิมอาหารเหนือพื้นถิ่นทั้งนั้นค่ะ

41

**19** สุดยอดดดดดดด  มีตรงไหนน่าเดินแอบแจ้งกันบ้างนะครับ  **26**

Milo93

ดุเหมือน ภาคเหนือ จะป็นที่ที่น่าสนใจทีสุเ   **14**

เที่ยวคนเดว กบ หาเพื่อนร่วมเดินทางชักคน ไหนดีกว่ากันครับ

<a href="https://youtu.be/pWFB9DOGQqM" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://youtu.be/pWFB9DOGQqM</a>
ปล เจ้าของกระทุ้ ณ ตอนนี้ไม่มีคนที่จะให้ชวนเที่ยวได้เลยครับ  **21**

Nanniie

แนนเที่ยวคนเดียวค่ะ รอเพื่อนทีไร รอไปรอมา อดไปทุกที
ไปถึงค่อยหาเพื่อนร่วมทริปก็ได้ค่ะ เคยแบบแชร์รถกับชาวต่างชาติ บางทีก็แชร์รถเหมากับคนไทย ปลายทางเดียวกัน ไปด้วยกันค่ะ สนุกดี
Beware of no man more than yourself.

Milo93

แนนเที่ยวคนเดียวค่ะ รอเพื่อนทีไร รอไปรอมา อดไปทุกที
ไปถึงค่อยหาเพื่อนร่วมทริปก็ได้ค่ะ เคยแบบแชร์รถกับชาวต่างชาติ บางทีก็แชร์รถเหมากับคนไทย ปลายทางเดียวกัน ไปด้วยกันค่ะ สนุกดี

สุดยอดมากกกกก  **26** ปรบมือรัวรัวไห้เลยครับ

เจ้าของกะทุ้เองนานมาแล้วเคยหวังจะไปกะคนคนนึงครัย แต่มีเหตุชะก่อนเลยทำไห้ไม่ได้ไป และนานนนจนลืมคิดเรื่องเที้ยวเลย รอบนี้พอดีว่างเยอะเลยอยากพักผ่อน อยากหาอะไรไห้กับตนเองบ้าง เลยคิดถึงเรืองเที่ยวที่เคยค้างคาใจนะครับ  แต่ไม่รุ้จะไปไหนดี อยากไป ตปท ก้กลัวหลงเพราะไม่เก่งภาษาเอาชะเลย เลยลองไทยก่อน   **25** เลยมาแชรเผื่อไดไอเดียบ้าง

ปล อาจดุไร้สาระ เจ้าของกะทุ้ไม่เคยเที่ยวคนเดวเลย ปกติไปกะครอบครัว ไม่ก้ไปทำงาน จิงจิง  **26**

Nanniie

แนะนำให้ลองค่ะ หาเพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว หรือเพื่อนนอน ข้างหน้า 5555

Milo93

แนะนำให้ลองค่ะ หาเพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว หรือเพื่อนนอน ข้างหน้า 5555

**19** **19** **19** สงสัยต้องมีครั้งแรก

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ปีใหม่ สงกรานต์  เฝ้าบ้านตลอดศก

น่าเศร้า  **07**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
นอนคะ___เนื่องจากไม่ค่อยได้นอนเท่าไหร่

อยากไปเที่ยวไหน !! ค่อยเก็บไปฝันคะ  **36**

Milo93

ปีใหม่ สงกรานต์  เฝ้าบ้านตลอดศก

น่าเศร้า  **07**

ปีนี้คงเฝ้าบ้านเช่นเคยครับ  **07**