ผู้เขียน หัวข้อ: ❗️❗️เตือนภัย รีวิวคนจังไร2017❗️❗️ถ้าคุนไม่ต้องการเป้นเหยือ  (อ่าน 8174 ครั้ง)

NTNTNT

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
 ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เจตนาให้คนที่ยังไม่โดนหลอก. ระวังตัวไว้ค่ะ
หรือเราอาจจะเป้นคนเดียวที่ไม่รู้.  555555
ลุคคลนี้ เน้นดูเหยือที่รุปโปรไฟล์ว่ามีเงินหรือไม่ ฟังจากการที่เค้าเล่าให้ฟัง. เค้าชอบพูดย้ำเรื่องคนชอบมองเค้าที่ภายนอก จะมาในรูปแบบ ประกาศหาน้องๆมาดูแลเน้นคนที่ไม่เคยรับงานหรือพวกมือใหม่ พฤติกรรมคือจะชอบคุยว่าตัวเอง รวยอย่างนั้นมีอย่างนี้เพื่อให้เหยือตายใจ
คือจะขอมาที่ห้อง ไม่เปิดโรงแรม และให้เริ่มงานเลยทันที
มือถือจะโทรเข้าไม่ได้ อ้างว่าเวลาพักผ่อน. โทรออกได้อย่างเดียวจากที่ทำงาน (อาจมีการเปลี่ยนแปลงเพราะนางหาศูนย์ทรูบอกจะไปรับซิมใหม่ก่อนแยกกัน)
ส่วนใหญ่จะอยู่ร้านเกมหรือ สถานที่ สาธารณัต่างๆข้างนอก นั้งรถเมย์หรือขนส่งสาธารณะเป้นประจำอ้างว่าไม่ชอบรถติด ซื่ง

NTNTNT

• Newbie
  • *
มโนภาพว่า ตัวเองเป็นหลานเจ้าของบริษัทกราฟฟิค มีเลขาส่วนตัว เคยปลอมตัวเป้นพนักงานขายให้กับ น้า มีปัญหากับที่บ้านเลยไม่อยากให้กระท้บกับจิตใจแม่ก่อนรับการผ่าตัดเลยต้องออกมาไม่มีที่อยุ่ข้างนอก ชอบเข้าร้านสตาบัคเพื่อสร้างความน่าเชื่อถือเเละอวดโอ้ว่าตัวเอง สามารถฟ้องเจ้าของสาขาและเล่นงานพนักงานต่างๆได้ เหมือนเคยคุยกันแล้วแต่ครั้งที่แล้วไม่เนียน สรุปวนมาเจอใหม่สงสัย กรรม เก่า55555พอรุ้ว่าออกค่าใช่จ่ายเองก้จะเอาวัตถุมอหลอกล่อเช่นโทรสับ หรือสิ่งที่ต้องการรอบแรกบอกว่าให้โอนเงินมาให้. 5,000.- ทีแรกจะเสนขอมานอนที่หอ+ เริ่มงาน แรกกับมือถือแต่เราไม่ตกลง  แล้วจะเอามือถือให้เครื่องใหม่แกะกล่องจากนั้นสามรถนำไปขายหรือจำนำได้. ให้โอนเงินมาก่อนแล้วของจะมา เหตุผลบอกว่าโดนคนในเว้ปหลอกมาเยอะ เราปฏิเสธพอดีวันนั้นต้องจ่ายค่าหอวันสุดท้าย  และไม่มีความเป้นไปได้ว่า

NTNTNT

• Newbie
  • *
ของจะมา พูดไปตรงๆว่า มีเยอะเเยอะที่ถูกหลอกเพราะความโลภ เสียงเค้าก้ตะกุกตะกักเปรียนเรื่องไปจะชอบหงุดหงิดโมโห ถ้า เราไปยอมหลงเชื่อเเละเน้นย้ำว่า " ไม่ชอบพวกที่มองคนภายนอก"
โดยรวมคือไม่มีอะไรเป็นแรงจุงใจมากนักในเรื่องของ หน้าตาและความน่าเขื่อถือใันไม่เชื่อมโยงกัน แต่ด้วยความที่จริงใจ เนื่องจากเค้าเน้นย้ำมากๆว่านัดคนในนี้ส่วนใหญ่จะมองคนที่ภายนอก. คือคุยกัน เกือบสองอาทิตย์ ก่อนเจอเน้นย้ำว่าขายมือถือให้ไป ไม่รุ้ว่าตัวเองจะทำทำไมไม่ได้อะไรกลับมา แล้วบอกว่าก้ถือว่าช่วยเด้กตาดำๆแล้วกัน. พูดจนเราบอกว่า. ไม่เอาก้ได้นะ. เสียงก้เปลี่ยนจากหน้ามือเป้นหน้ามันเลยค่ะ  เหตุการณ์
     นัดเจอกันเพื่อรับมือถือเค้าบอกว่าให้เอาเงิน5,000มาแลกกับมือถือ
  ถ้าไม่ให้ก้จะบอกว่า งั้นจะไม่บอกให้คนเอามือถือมาส่ง. เหตุผลที่ไม่เอามาด้วยเพราะนอนข้างนอก

NTNTNT

• Newbie
  • *
(ต่อ)ไม่ใช่เวลางานไม่เข้าออฟฟิต เลยไม่ได้เข้าไปเอาของ มือถือนี้ ของบริษัท . มีไว้แจกลุกน้องหลังปีใหม่ เน้นย้ำว่าจะกลัวอะไรอยุ่ด้วยกันตลอดที่ห้าง(มีกล้องวงจรปิด) ที่ยอมเพราะเชื่อใจว่าจะให้ เพราะที่ตกลงกันไว้ตอนแรกคือเลี้ยงดู เอามือถือไปขายได้เงินคืนละคิดว่าถ้าได้มาจะเอาไปทำบุญให้กับโรงพยาบาล ในวันเกิด น่าจะไม่เสียหายอะไร ยอมรับว่าโลภเอง. คิดอยากได้โดยไม่ลงทุนเองและส่วนหนึ่งก้เพราะอยากให้รุ้จริงๆว่าเราไม่ใช่คนที่มองคนแค่ภายนอก.
พอเจอ ลักษณะที่เห็นคือ. ผู้ชายผอม ผมยาวมัดเป็นมวย หยักโสก ฟันคู่หน้าไม่มี2ซี่ ก้ยังไม่ได้กลับ เพราะเห้นใจเรื่องที่บอกว่า เจอแต่คนมองที่ภายนอก ยังคงยิ้มหัวเราะพุดคุยปกติยอมรับว่าโง่เอง โดยรวมคือไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่ แต่ด้วยความที่อยากให้รุ้ว่าคนดีๆยังมี

NTNTNT

• Newbie
  • *
(ต่อ)ก่อนเจอบอกว่าเอาเงินว่าด้วยจะเอาเงินนั้นแหละว่ากินข้าวดุหนังแรกมือถือ เค้าให้เหตุผลว่าเบอร์ที่มีก้รายเดือน.รุปบัตรประชาชนก็มี ทีเเรกจะให้ไป 2000น้อยไป ขออีกมาอีก เพิ่มให้รวมเป้น3000 พอได้เงินก้จะรีบไปเอาเข้าธนาคารหรือไม่ก้พุดว่าจะเก้บไว้เติมบัตรของร้านสตารบัคเลยทันที คือจะไม่เก้บเงินไว้กับตัวเอง จากนั้นไปกินข้าว.
เราก็ย่างๆให้บริการ คือปกติจะไม่ได้เป้นคนทำอะไรอย่างนี้แต่เค้าดูเหมือนคนที่ไม่มีที่อยุ่จริงๆอะ ละถามว่าจะกินอะไรๆแบบคนหิวอะไม่ใช่คน ถามมารยาท ขอไปเข้าห้องน้ำทิ้งกระเป๋าไว้ ทีแรกอ้างว่าไม่ชอบห้องน้ำในนี้จะขอไปเปิดห้องหน้าห้างแล้วค่อยกลับมา. เราเลยบอกว่าไม่จำเป้น.  ให้อยุ่ที่นี่ ไม่งั้นก้ไปพร้อมกันตอนนี้. ในใจก้คิดเเล้วว่า  จริงใจขนาดนี้ดีด้วยขนาดนี้ ถ้าจะหลอกละไม่กลับใจก้ ใจหมาเกินไปแล้ว . คือจากการนั้งคุยกันมันสัมผัสได้มากกว่ารุปลักษณ์ภายนอกมันสื่อไปถึง (มีค่อ)

NTNTNT

• Newbie
  • *
 ลักษณะนิสัยที่ผิดไปจ้างที่แอบอ้างตอนแรกว่าต้องเจอลูค้านั่นนี้คนใหญ่โต ระดับvip
พอเสร้จให้เราออกค่าอาหารไป800คือจากส่วนที่เหลือ ยังไม่ครอบ5,000  ชวนกินอะไรเราก้ไม่กินอีก กินข้าวเสร้จตั้งแต่5โมง ไปสตาบัครอบอกว่าเลขามาประมาน6โมง ทิ้งกระเป๋าไว้อ้างว่าปวดท้อง อยุ่หลายรอบ. และบอกว่าจะไปดูของที่ห้างอื่นรอแล้วกัน ต้องซื้อไวน์เป้นของขวัญให้ลูกค้า
รถติด. เลขาขอให้ไปเจออีกที่. พอไปถึง ก้ประมาน1ทุ่ม สตาบัคเหมือนเดิม  ขอไปเข้าห้องน้ำอีก. เราก้จะไปด้วยเพราะจะเข้าอยุ่เเล้ว. จากนั้นส่งข้อความมาบอกว่า ให้ไปรอที่ร้าน ในใจก้ลังเลตั้งแต่ยุที่ร้านอาหารแล้ว ว่าโดนแน่ๆ เพราะขอดูรุปเลขาก้บอกปัด ข้อมุลก็ไม่ค่อยตรงกับที่คุย. สั้กพั้กไปที่ร้านกาแฟ ยังอยู่นั้งรอจน จะ3ทุ่มเค้าพยามบอกให้เราไปดูของนั่นนี้ ที่ร้านรอเพราะเค้าจะไปเข้าห้องน้ำ. คือหลายรอบมาก. รอบสุดท้ายเราไม่ยอมนั้งที่ร้าน. บอกเหตุผลว่าท้องเสียให้ดูของร้าน(มีต่อ)

NTNTNT

• Newbie
  • *
รองเท้าไปก่อนหรือไปหาอะไรกินรอ ก้ได้ พอแยกกัน. ยอมรับว่าเหนื่อยละและเริมโมโห บวกง่วง ก้เสียดายเงินนะแต่ คือจะเอาเงินคืนก้คงไม่ได้แน่ๆ ผ่านไปครึ่งชั่วโมง เพระโดนสถาบันความงามรากตัวไปขายโปร  **08**
สรุปหายจร้าาาาา.   ก้ไม่ได้พิมพ์ไปว่าหรืออะไรนะ แค่ถามว่ากลับเเล้วหรอ  ไม่ต้องรอแล้วใช่มั้ย. ก้ยืนรอประมาน อีก1ชม.อันที่จริงควรกลับ ยังคิดว่าเผื่อเค้าเเบทหมดอีก. จะได้ไม่ต้องมาอ้าง คือเอาจริงๆเราไม่ถือหลอกว่าเค้าจะมีของให้เรามั้ยจะหลอกเลี้ยงข้าวก้ยังไม่เท่าไหร่ มาคิดๆดูวันที่ต้องจ่ายค่าหอวันสุดท้ายมาบอกให้โอนเงินให้ละรีบเอามือถือไปขายสะจะให้คนเอาไปให้ ให้รีบโอนก่อนเพราะจะไปตจว
คือ ถ้าวันนั้นโอนให้ตอนนี้อาจจะเป้นเราเองก้ได้ที่ ถูกโยนของออกจากหอ  **01** **01**(มีต่อ)

NTNTNT

• Newbie
  • *
อยากฝากสาวๆ หรือไม่ก้พี่ๆ. ไว้เป็นอุทาหรนะคะ. ใครจะว่าก้ว่าได้ค่ะยอม เพื่อไม่ให้ใครเจออีก
พยามคิดว่าเงินที่เสียไปถือว่าฟาดเคราะห์ก่อนวันเกิดไหนๆจะทำบุญอยุ่เเล้วก้ น้ะ❗️❗️
ยังดีไม่เสียตัวเพิ่มไปอีก 55555555 และของในห้องอาจจะหายก็ได้ เพราะนางชอบบอกว่าเอาของไปขายให้โรงจำนำถุกๆอยุ่บ่อยๆ ขายของให้เพื่อนก้ไม่มีใครเอา สุดท้ายถ้าพี่(อายุ30ตามบัตร) เข้ามาอ่าน คืออยากบอกว่าจริงๆถ้าพี่ไม่มีอะไรให้ก้ไม่เป็นไรนะ. เลี้ยงข้าวได้ หาคนไปกินร้านนั้นด้วยยุเเล้วอย่างที่บอก รู้สึกเห้นใจกับชีวิตพี่นะ ถึงจะจริงบางส่วนหรือ ไม่จริงทั้งหมดก็เหอะ แต่เอาเงินในอาคตของคนอื่นมาใช้ มันไม่ใจดำไปหน่อยหรอ.ถ้ากับคนที่แย่กว่านี้ละ 3,000ที่ได้ไปไม่รุ้ว่าหมดยังนะแต่ถ้ายัง แนะนำให้พี่ไปทำฟันปลอม นะ จุดดำๆที่เห้น. เวลามอง เพราะความผิดปกติหรือเสื่อมของตาอะไรก้แล้วแต่ ไม่ว่าจะจริงๆหรือไม่จริง ถ้าเงินนั่นมันช่วยพี่ได้ก้ไม่ถือสา แต่ถ้าอ่านแล้วยังสำเหนียกอะไรไม่ได้บ้างสั้กเล้กน้อย ก้ยินดีด้วยนะคะ รักษาไม่หายหรอกค่ะ เพราะคนแบบนี้ไม่เจริญ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
้เจอยื้อๆๆ ดึงเวลาไปๆมาๆ  โดนตะกวดแน่ครับ
พี่ๆที่เลี้ยงน้องได้จริงๆเค้าไม่มีเวลาเยอะแยะขนาดเสียเวลาเป็นวันๆ แบบนี้หรอก

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
แค่อ่านวรรคแรกก็รุ้ตอนจบเลยไม่อ่านต่อ
ขออภัยนะครับที่น้องอุตส่าห์เขียนมากมายแล้วผมไม่อ่านเพราะเรื่องเดิมๆซ้ำๆและไม่ทำให้สุขใจ
ขอให้เก็บเป็นบทเรียนชีวิตครับ

ขอแนะนำ ควรมีเพื่อนไว้ปรึกษาก็น่าจะดีหรือเข้ากลุ่มในเว็บนี้ก็ไม่น่าจะเสียหาย

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      อ่านแล้ว เฮ้อ....ถ้าให้พิมพ์สิ่งที่คิดในใจคงกระทบความรู้สึกน้องเยอะแน่

เอาเป็นว่าใครมาอ่านเรื่องนี้ ขอให้คิดเถอะครับว่า อะไรที่ผิดปกติ มันย่อมผิดปกติในด้านไม่ดีแน่ๆ

แล้วอย่าไปดีกับคนที่เพิ่งรู้จัก อย่าโลกสวย อย่าคิดเข้าข้างตัวเองมากไป

คนคิดดีด้านเดียวเป็นเหยื่อเสมอ ความโลภกับความโง่มันมักมาพร้อมๆ กันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

NTNTNT

• Newbie
  • *

NTNTNT

• Newbie
  • *

NTNTNT

• Newbie
  • *
      อ่านแล้ว เฮ้อ....ถ้าให้พิมพ์สิ่งที่คิดในใจคงกระทบความรู้สึกน้องเยอะแน่

เอาเป็นว่าใครมาอ่านเรื่องนี้ ขอให้คิดเถอะครับว่า อะไรที่ผิดปกติ มันย่อมผิดปกติในด้านไม่ดีแน่ๆ

แล้วอย่าไปดีกับคนที่เพิ่งรู้จัก อย่าโลกสวย อย่าคิดเข้าข้างตัวเองมากไป

คนคิดดีด้านเดียวเป็นเหยื่อเสมอ ความโลภกับความโง่มันมักมาพร้อมๆ กันครับ

ขอบคุณมากๆค่ะที่เข้าใจ หลังจากเหตุการณ์ ก้คิดแบบที่พี่ให้คำแนะนำมา รุ้สึกว่าตัวเองพลาดไป อยากเอามาเป็นบทเรียนมากกว่า ค่ะ

Aunny.aun

• People Like This 277
โชคดีนะ ไม่เคยโอนก่อน หรือ ออกค่าใช้จ่ายก่อน ป่าวรอบคอบ............แต่ไม่มีตังค์  **02**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

pop2000

• People Like This 831
ดูจากหน้าตา  พฤติกรรม ไม่มีอะไรที่เป็นบุคลิคของคนที่เป็นผู้ใหญ่ซักอย่างเลย

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ดูผิดปกติแต่แรกจนนาทีสุดท้าย
เป็นกำลังใจให้แล้วกันนะคะ
หลายเคสตะกวดก็จะมาแนวเดิมๆ
และก็ยังมีคนเชื่อ
เป็นอะไรที่งงใจมากๆ **08**

Ribbon.b

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ลักษณะภายนอกก็คงสำคัญนะเนี้ย
อย่างน้อยน่าจะกรองคนได้บ้าง
ตะกวดเค้าจะขี้คุยขี้โม้ว่ารวยทุกคนเลยซินะ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ
เป็นบทเรียนแก่คนอื่นได้ดีเลย

Kn_ang

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
โชคดีนะ ไม่เคยโอนก่อน หรือ ออกค่าใช้จ่ายก่อน ป่าวรอบคอบ............แต่ไม่มีตังค์  **02**
55555555 **06****06** ค่าาา. เราก้ม่ายค่อยจามี **30**
คลายเครีดกันไป **02**

NTNTNT

• Newbie
  • *
ลักษณะภายนอกก็คงสำคัญนะเนี้ย
อย่างน้อยน่าจะกรองคนได้บ้าง
ตะกวดเค้าจะขี้คุยขี้โม้ว่ารวยทุกคนเลยซินะ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ
เป็นบทเรียนแก่คนอื่นได้ดีเลย

นั่นนะสิคะ เราไม่อยากเหมารวมคือบางคนเค้ามีเเต่ทำตัวจนก้มีแต่เรา เองแหละที่ไม่รอบครอบ **08** **07**

NTNTNT

• Newbie
  • *

แง่ๆๆมาม่าพร้อม แกลบ พร้อม เกลือพร้อมค่า55555 **21** **06** **06**

NTNTNT

• Newbie
  • *
ดูผิดปกติแต่แรกจนนาทีสุดท้าย
เป็นกำลังใจให้แล้วกันนะคะ
หลายเคสตะกวดก็จะมาแนวเดิมๆ
และก็ยังมีคนเชื่อ
เป็นอะไรที่งงใจมากๆ **08**

ช่ายย ก้ไม่รุ้ทำไมเราถึงยังจะฝืนตัวเอง

ขอบคุนสำหรับกำลังใจนะคะ
 อยากให้คนที่ยัง_ไม่เคยเจอหรือกำลังจะโดน ได้รับรุ้ไว้ค่ะ. อย่างต้อยๆจะได้มาเสียความรุ้สึกถ้ากำลึงเดือนร้อนอยุ่ จริงๆ

NTNTNT

• Newbie
  • *
ดูจากหน้าตา  พฤติกรรม ไม่มีอะไรที่เป็นบุคลิคของคนที่เป็นผู้ใหญ่ซักอย่างเลย

ค่ะอ้างว่าเพราะเป้นลุกคนเดียวบลาๆ โดยรวมๆๆคิดว่าน่าจะ ทำแบบนี้มาตั้งแต่อายุยังไม่มากนะ
โตเเต่อายุจริงๆค่ะ **15** **15** **20**

NTNTNT

• Newbie
  • *
55555555 **06****06** ค่าาา. เราก้ม่ายค่อยจามี **30**

55555ค่าขบคุนที่เป้นรอยยิ้มให้กันน้าาคะ **06**

Aunny.aun

• People Like This 277

55555ค่าขบคุนที่เป้นรอยยิ้มให้กันน้าาคะ **06**
อิอิ  **02**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

slow

• People Like This 2111
คนที่จ้องเอาเปรียบน้องที่เดือดร้อน ยังมีอยู่อีกมากมายหลายรูปแบบ
เป็นเพราะเค้าก็หว่านไปหาน้องๆที่สนใจในข้อเสนอยั่วยวน...
น้องคนไหนไม่ทัน ก็อาจโดนหลอกได้

น้องคนอื่นที่เข้ามาอ่านคงได้ประโยชน์จากที่น้องตั้งกระทู้

TiBBieee

• People Like This 121
นี่มันไม่ใช่แค่ตะกวดดด มิจฉาชีพเลยคนนี้ บ้านอยู่ตจว. ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งในกทม.จ้า
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

NTNTNT

• Newbie
  • *

NTNTNT

• Newbie
  • *
นี่มันไม่ใช่แค่ตะกวดดด มิจฉาชีพเลยคนนี้ บ้านอยู่ตจว. ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งในกทม.จ้า

ใช่ค่ะ แต่นางบอกว่าพ่อแม่คนต่างจังหวัด เจ้าของความคิดเห้น เคยเจอหรอคะ. หรือย่ายังไง
 เเชร์ประสบการญกันนะคะ เผื่อเป้นประโ่ยชน์ให้กับคนอื่นๆค่ะ
คิดๆอยุ่ว่าถ้าให้เข้าห้องของคนจะได้มีหายค่ะ ถึงจะไม่มีไรก้เถอะ5555555 **34**

TiBBieee

• People Like This 121

ใช่ค่ะ แต่นางบอกว่าพ่อแม่คนต่างจังหวัด เจ้าของความคิดเห้น เคยเจอหรอคะ. หรือย่ายังไง
 เเชร์ประสบการญกันนะคะ เผื่อเป้นประโ่ยชน์ให้กับคนอื่นๆค่ะ
คิดๆอยุ่ว่าถ้าให้เข้าห้องของคนจะได้มีหายค่ะ ถึงจะไม่มีไรก้เถอะ5555555 **34**

เตือนเพื่อนเหมือนกันว่าระวังโดนขโมยของ
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Lalamove

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไอ่คนนี้มันก็หลอกเรา ว่าอย่ามาคนที่หน้าตานุ่นนั่นนี่ แต่เซน เหนหน้ามันแรกๆ พุดเลยว่าไม่น่าตบ คุยกันว่าจะให้งานเรา ทำ นุ่นนั่นนี่ จังหวะเปลี่ยนงาน ไม่เคยพลาด แต่ดันตกม้าตายเรื่องเช่ากล้อง ตังนั่นเปนตังที่เราทำงานได้ก้อนแรกหลังจากไม่มีงานทำมาเกือบเดือน ค่ารถจะไปทำงานวันนั้นยังต้องแกล้งว่าหาเป๋าตังไม่เตอให้คนอื่นจ่ายก่อน บอกเลยไม่แค้น แต่ถ้าเจอคือกะทืบเเอาสะใจบอกเลย  บอกไว้ก่อนทุกวันนี้ยังเหนไอดีมันโพสทุกวันๆ อยากโพสรุปมากกก

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
เราจะไปกับใครนี่..คิดแล้วคิดอีก....
กลัวจะได้เจอแบบนี้   **25**  **25**  **25**

**15**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~