ผู้เขียน หัวข้อ: ❗️❗️เตือนภัย รีวิวคนจังไร2017❗️❗️ถ้าคุนไม่ต้องการเป้นเหยือ  (อ่าน 8172 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      อ่านแล้ว เฮ้อ....ถ้าให้พิมพ์สิ่งที่คิดในใจคงกระทบความรู้สึกน้องเยอะแน่

เอาเป็นว่าใครมาอ่านเรื่องนี้ ขอให้คิดเถอะครับว่า อะไรที่ผิดปกติ มันย่อมผิดปกติในด้านไม่ดีแน่ๆ

แล้วอย่าไปดีกับคนที่เพิ่งรู้จัก อย่าโลกสวย อย่าคิดเข้าข้างตัวเองมากไป

คนคิดดีด้านเดียวเป็นเหยื่อเสมอ ความโลภกับความโง่มันมักมาพร้อมๆ กันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

NTNTNT

• Newbie
  • *
  • People Like This 2

NTNTNT

• Newbie
  • *

NTNTNT

• Newbie
  • *
      อ่านแล้ว เฮ้อ....ถ้าให้พิมพ์สิ่งที่คิดในใจคงกระทบความรู้สึกน้องเยอะแน่

เอาเป็นว่าใครมาอ่านเรื่องนี้ ขอให้คิดเถอะครับว่า อะไรที่ผิดปกติ มันย่อมผิดปกติในด้านไม่ดีแน่ๆ

แล้วอย่าไปดีกับคนที่เพิ่งรู้จัก อย่าโลกสวย อย่าคิดเข้าข้างตัวเองมากไป

คนคิดดีด้านเดียวเป็นเหยื่อเสมอ ความโลภกับความโง่มันมักมาพร้อมๆ กันครับ

ขอบคุณมากๆค่ะที่เข้าใจ หลังจากเหตุการณ์ ก้คิดแบบที่พี่ให้คำแนะนำมา รุ้สึกว่าตัวเองพลาดไป อยากเอามาเป็นบทเรียนมากกว่า ค่ะ

Aunny.aun

• People Like This 277
โชคดีนะ ไม่เคยโอนก่อน หรือ ออกค่าใช้จ่ายก่อน ป่าวรอบคอบ............แต่ไม่มีตังค์  **02**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

pop2000

• People Like This 831
ดูจากหน้าตา  พฤติกรรม ไม่มีอะไรที่เป็นบุคลิคของคนที่เป็นผู้ใหญ่ซักอย่างเลย

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ดูผิดปกติแต่แรกจนนาทีสุดท้าย
เป็นกำลังใจให้แล้วกันนะคะ
หลายเคสตะกวดก็จะมาแนวเดิมๆ
และก็ยังมีคนเชื่อ
เป็นอะไรที่งงใจมากๆ **08**

Ribbon.b

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ลักษณะภายนอกก็คงสำคัญนะเนี้ย
อย่างน้อยน่าจะกรองคนได้บ้าง
ตะกวดเค้าจะขี้คุยขี้โม้ว่ารวยทุกคนเลยซินะ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ
เป็นบทเรียนแก่คนอื่นได้ดีเลย

Kn_ang

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
โชคดีนะ ไม่เคยโอนก่อน หรือ ออกค่าใช้จ่ายก่อน ป่าวรอบคอบ............แต่ไม่มีตังค์  **02**
55555555 **06****06** ค่าาา. เราก้ม่ายค่อยจามี **30**
คลายเครีดกันไป **02**

NTNTNT

• Newbie
  • *
ลักษณะภายนอกก็คงสำคัญนะเนี้ย
อย่างน้อยน่าจะกรองคนได้บ้าง
ตะกวดเค้าจะขี้คุยขี้โม้ว่ารวยทุกคนเลยซินะ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ
เป็นบทเรียนแก่คนอื่นได้ดีเลย

นั่นนะสิคะ เราไม่อยากเหมารวมคือบางคนเค้ามีเเต่ทำตัวจนก้มีแต่เรา เองแหละที่ไม่รอบครอบ **08** **07**