ผู้เขียน หัวข้อ: ปุจฉาจากสาว ทำงานกลางคืน / mc คนหนึ่ง  (อ่าน 5064 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: ปุจฉาจากสาว ทำงานกลางคืน / mc คนหนึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 01:39:31 PM »
อันว่าน่าจะขึ้นอยู่กับการวางตัวของแต่ละคนเป็นหลัก
คงไม่เกี่ยวกับอาชีพ ถ้าเรารู้จักวางตัวแบบไหนพี่ๆน่าจะเกรงใจกันบ้าง แต่ถ้าทำงานกลางคืนเลี่ยงไม่ได้แน่ค่ะ เปลืองตัวจิงๆ พอดีมีเพื่อนทำงานตั้งแต่ไม้จิ้มฟัน ยันเรือรบ ล้วงจนเสื้อขาด แต่ด้วยความที่เงินดีมาก.....
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: ปุจฉาจากสาว ทำงานกลางคืน / mc คนหนึ่ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 10:56:58 PM »
พี่เค้าคงไม่คิดเล็กคิดน้อยหรอกมั้งคะ เพราะเว็บนี้ก็ออกสีเทาๆเกือบมืดเหมียนๆกัน   **34**

ปล.ถ้าเป็นตัวเค้านะ เค้าจะคิด่าอะไรที่เป็นความสุขก็รีบทำ รีบตวงความสุขเข้าไว้ดีกว่า คิดมากไปก็ทุกข์เปล่าๆ
คนจะดีเนื้อแท้หรือไม่ดี เค้าไม่ได้วัดกันแค่ทำงานกลางคืนอย่างเดียวหรอกจร้า ^^

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:51:16 AM »
มีน้องคนนึง ถามว่า ถ้าเค้ารับเที่ยว เเล้วถ้าคนจ้างเที่ยวรู้ว่าเค้าทำงานกลางคืน จะรู้สึกยังไง เเอนตี้มั้ย หรือ คิดจะทำไงกับเค้าก้ได้ เพราะคิดว่า สาวดิ้งก่เปลืองตัวอยู่เเล้ว จะคิดมั้ยว่าเค้าเป็นเด็กไม่ดี ทำงานกลางคืน

บอกตรงๆว่าไม่รู้จะตอบไง เลยเอามาฝากถามเเทน ^^
เผื่อจะมีใครเขียนอะไรที่น้องเค้าเข้ามาอ่านเเล้วได้รับคำตอบ

พอดีว่าอตีตนานมาแล้ว เคยเที่ยววนเวียนอยู่ตามเล้านจ์
เวลาพี่ ๆ ไปเที่ยวในสถานที่เหล่านั้น ก็จะค่อนข้างแรงเพราะสถานที่มันอำนวย

แต่เวลานัดน้อง ๆ ไปเที่ยวข้างนอก ส่วนใหญ่ (เน้นว่า ส่วนใหญ่)
ก็จะสุภาพกับน้อง ๆ เป็นปกติ  เหมือนแฟนไปเที่ยวด้วยกัน

น้องจะมารับงานจ้างเที่ยว ก็ไม่เห็นแปลกอย่างใด?
เพราะไม่ได้ฝังชิปบอกไว้ว่าน้องทำงานกลางคืนนี่ครับ

ถ้าน้องไม่บอกเอง  **25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

D.VA

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:15:23 PM »
อยู่ที่แต่ละคน ทั้งนิสัยครับ การวางตัว และทำข้อตกลงในการจ้างเที่ยวครับ

น้องทำงานกลางคืน ผมไม่รู้ว่าทำไมน้องถึงเลือกงานทางนี้ นั่นแล้วแต่น้องตัดสินใจ เพราะถือว่าน้องก็หารายได้
แต่มาจ้างเที่ยว ถ้าน้องไม่อยากให้พี่ๆเลยเถิด น้องต้องกำหนดเองด้วยครับว่าน้องรับงานจ้างเที่ยวแบบไหน
ให้พี่ๆได้ถึงขั้นไหน แค่จับมือ กอดได้ หรือแค่นั่งคุยกันเฉยๆ

ขอแค่น้องอย่าไปหลงกล หลงเงินที่พี่ๆเค้าให้ ถ้าพี่เค้ากล่อมขึ้นมา บอกว่าจะเพิ่มให้เท่านั้น เท่านี้ ถ้าน้องยอมให้..... (อะไรก็ว่าไปตามที่พี่เค้าต้องการ) ถ้าน้องกำหนดขอบเขตชัดเจน และทำตามที่กำหนดไว้ได้ พี่ๆเค้าก็จะเห็นเองว่าน้องเป็นคนแบบไหนครับ

ปล.มาหาพี่จ้างเที่ยว ขอให้เจอพี่ดีๆนะครับ ทำตัวดีๆแบบที่พี่ๆที่เข้ามาตอบแนะนำนะครับ และระวังเรื่องโดนหลอกด้วยเช่นกันครับ

ขอบคุณค่ะ ที่มาให้กำลังใจน้อง

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:16:52 PM »
ทำไมถึงไม่รู้สึกว่าแตกต่างกัน
ในเว็บนี้มันก็จะสลัวๆมืดๆกลางคืนเหมือนกัน
 **25** **25**

สลัวพอกัน ชั่ยมิคะ 555
ขอบคุณคอมเม้นค่า ^^

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:18:30 PM »
แค่น้องจ้างเที่ยวไม่ติดดทรศัพท์ก็พอครับ ผมเคยเจอ  นั่งเล่นโทรศัพท์อย่างเดียวเลย ไม่สนใจึคุยกะเราเลย
เราจ้างเค้ามานั่งเล่นโทรศัพท์ให้เราดูหรือ

ขอบคุณคอมเม้นเเละคำสอนนะคะ ^^

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:19:51 PM »
    พี่เคยจ้างน้องๆ ที่ทำงานกลางคืนอย่างน้อย 5 คนครับ
พี่ว่าจุดเด่นของน้องๆ ที่ทำงานกลางคืนก้คือ รู้งาน รู้หน้าที่
เอาใจเป็น และมักจะน่ารัก รูปร่างดีครับ

ขอบคุณค่ะ น้องมาอ่านเเล้ว ก้จะลงงานเที่ยวเเล้วค่ะ

pm ไอดีไลน์มาเลยครับ เผื่อว่างตรงกันจะได้นัดน้องได้บ้าง

ขอบคุณที่ให้โอกาสน้องนะคะ^^

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:21:03 PM »
มีน้องคนนึง ถามว่า ถ้าเค้ารับเที่ยว เเล้วถ้าคนจ้างเที่ยวรู้ว่าเค้าทำงานกลางคืน จะรู้สึกยังไง เเอนตี้มั้ย หรือ คิดจะทำไงกับเค้าก้ได้ เพราะคิดว่า สาวดิ้งก่เปลืองตัวอยู่เเล้ว จะคิดมั้ยว่าเค้าเป็นเด็กไม่ดี ทำงานกลางคืน

บอกตรงๆว่าไม่รู้จะตอบไง เลยเอามาฝากถามเเทน ^^
เผื่อจะมีใครเขียนอะไรที่น้องเค้าเข้ามาอ่านเเล้วได้รับคำตอบ

หน้าตาดี นิสัยดี...ก็พอแล้ว

แค่น้องจ้างเที่ยวไม่ติดดทรศัพท์ก็พอครับ ผมเคยเจอ  นั่งเล่นโทรศัพท์อย่างเดียวเลย ไม่สนใจึคุยกะเราเลย
เราจ้างเค้ามานั่งเล่นโทรศัพท์ให้เราดูหรือ

รู้จักน้องจ้างเที่ยวหลายคนก็เป็นแบบที่พี่บอก
จนปัจจุบันบางคนรู้จักกันหลายปีแล้ว ก็ยังก้มจิ้มมือถือตลอดเวลา...แต่ก็ไม่เป็นไร รับไหว

**11**

ขอบคุณคอมเม้นนะคะ ^^

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:23:01 PM »
อันว่าน่าจะขึ้นอยู่กับการวางตัวของแต่ละคนเป็นหลัก
คงไม่เกี่ยวกับอาชีพ ถ้าเรารู้จักวางตัวแบบไหนพี่ๆน่าจะเกรงใจกันบ้าง แต่ถ้าทำงานกลางคืนเลี่ยงไม่ได้แน่ค่ะ เปลืองตัวจิงๆ พอดีมีเพื่อนทำงานตั้งแต่ไม้จิ้มฟัน ยันเรือรบ ล้วงจนเสื้อขาด แต่ด้วยความที่เงินดีมาก.....

ขอบคุณคอมเม้นนะคะ งานกลางคืนเสี่ยงเยอะจริงๆค่ะ ^^

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:25:41 PM »
พี่เค้าคงไม่คิดเล็กคิดน้อยหรอกมั้งคะ เพราะเว็บนี้ก็ออกสีเทาๆเกือบมืดเหมียนๆกัน   **34**

ปล.ถ้าเป็นตัวเค้านะ เค้าจะคิด่าอะไรที่เป็นความสุขก็รีบทำ รีบตวงความสุขเข้าไว้ดีกว่า คิดมากไปก็ทุกข์เปล่าๆ
คนจะดีเนื้อแท้หรือไม่ดี เค้าไม่ได้วัดกันแค่ทำงานกลางคืนอย่างเดียวหรอกจร้า ^^

**34**

ขอบคุณค่าาา ^^