ผู้เขียน หัวข้อ: จ้างเที่ยวไปไกล้ๆน้องสามารถขอค่าแรงครึ่งนึงได้ไหม  (อ่าน 2173 ครั้ง)

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
ขอสอบถาม ค่ะ มีพี่ คน นึงบอกอยู่ภูเก๊ต
เราอยู่กรุงเทพ เขาบอกว่า จะบุ๊คตั๋วให้เราบินไปภูเก๊ต
เเบบ เย็นนี้ ไรงี้ เราเลยบอกว่าพี่ ค่ะ
หนู ขอเงินค่าจ้างสัก 2-300 ครึ่งนึง ของค่าจ้าง
แต่พี่เขายืนยันจะจ่ายที่น่าสนามบิน เพราะเขาจะรอรับ

หนู ผิดไหมค่ะ ที่ขอเรียกเงิน หนูก็กลัวหนูไปไกล้
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
ขอสอบถาม ค่ะ มีพี่ คน นึงบอกอยู่ภูเก๊ต
เราอยู่กรุงเทพ เขาบอกว่า จะบุ๊คตั๋วให้เราบินไปภูเก๊ต
เเบบ เย็นนี้ ไรงี้ เราเลยบอกว่าพี่ ค่ะ
หนู ขอเงินค่าจ้างสัก 2-300 ครึ่งนึง ของค่าจ้าง
แต่พี่เขายืนยันจะจ่ายที่น่าสนามบิน เพราะเขาจะรอรับ

หนู ผิดไหมค่ะ ที่ขอเรียกเงิน หนูก็กลัวหนูไปไกล้
หากพี่เขาบุ๊คตั๋วให้เราทั้งขาไป-ขากลับ เรียบร้อยแล้ว มีชื่อเราระบุชัดเจนทั้งไป-กลับให้ก่อนเดินทาง
ก็คิดว่าน่าจะไปได้ แต่ถ้ายังไม่ส่งตั๋วให้ อยู่ที่ตัวน้องครับ ว่าจะขอดีมั้ย
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ สุดท้ายขึ้นอยู่กับน้องน่ะครับ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
พี่ตอบไม่ค่อยตรงประเด็น  **12** เท่าไหร่

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
อะไรที่มันแปลก ๆ ให้คิดเสมอว่ามันไม่เป็นจริง

ห่างกันเป็น พันๆ กิโล ค่าตั๋ว ไป-กลับ มี 3K++ ค่าจ้างอีก

เป็นคนปกติ มีใครเค้าคิดทำกัน ในเมื่อเอาค่าใช้จ่ายตรงนั้นไปหาเด็กในพื้นที่ได้ และยังเหลือ ๆ อีก

หรือว่าเราสวยระดับที่ ในภูเก็ตไม่มี อันนี้ค่อยมาคิดกันอีกที
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
จ้างเที่ยว ไม่ค่อยมีคน จ้างข้ามจ.นะฮะ
มีแต่ดูแล ซึ่งต้องขอให้โอนค่าเลี้ยงดู
มาครึ่งนึง บวกค่าตั๋วมาด้วย กล้าโอน
ก็กล้าไปฮะ ไปละเจอความว่างเปล่า
ก็กำไรละ ....

เพราะส่วนมากคนไม่ค่อบข้ามจ.กัน
หรอกฮะ แค่ข้ามเขต บางคนยังขี้เกียจเรย
ตัวร้าย-สายDark

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ถ้าบุ้คตั๋วให้ แต่ค่าจ่ายล่วงหน้า2-300ยังไม่ให้ ก็ดูแปลกๆอยู่นา หรือว่าพี่เขากลัวเสียเวลาโอนเงินจำนวนแค่นี้กันนะ  เห้อ**25**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Aunny.aun

• People Like This 277
ที่ภูเก็ต ขึ้นชื่อว่าเป็นแหล่งท่องเที่ยว ไม่ต้องพูดถึงเรื่อง ผญ เยอะมาก.............อีกอย่างขอค่าจ้างก่อน แถมซื้อตั๋วบิน ผญ.มี%จะไม่ไปได้ พี่ๆอาจเสียเงินเยอะ คงกลัว ต่างคนต่างกลัว... สาวๆก็คงกลัวโดนหลอกเช่นกัน ไกลด้วย เสียเวลา
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

• People Like This 277
ขอค่าจ้าง2-300หรือ 2-3000 ถ้าสองร้อยไม่ให้ก็ไม่ต้องไป ตลกมากค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ขอค่าจ้าง2-300หรือ 2-3000 ถ้าสองร้อยไม่ให้ก็ไม่ต้องไป ตลกมากค่ะ

เห็นด้วยนะคะ ถ้าพี่จ้างจริงๆแบบไกลขนาดนี้ ส่วนใหญ่ก็จะโอนเผื่อให้เป็นสินน้ำใจกันก่อน คือ เหมือนทำให้เรามั่นใจในระดับนึงอะ แต่ก็อย่างว่าแหละเนอะ ถ้าโอนมาให้เยอะๆก่อน ก็กลัวโดนหลอกกัน...

ปล.ค่าตั๋วไปกลับ ภูเก็ต ก็ไม่ใช่จะถูกๆเสียด้วยสิ เผลอๆไปแล้ว ไม่จ่ายค่าจ้างเที่ยวให้อีก ทำไงล่ะทีนี้ ไม่มีอะไรรับประกันได้
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

ยายตัวร้าย

• People Like This 42
นั่นสิค่ะ ส่วนตัว ก็เลย คิดว่ามัน เหม่งๆ ยังไง คือเราก็ไปไกล้เนอะ
เขา ก็ตอบว่าจะจ่ายเพราะ เขาจะรอรับและจ่ายเลย
แต่เคยเห็นมีกรณี น้องไปยันเชียงใหม่ พี่ปล่อยทิ้งก็มี
ที่เราขอ 2-3 พัน นี้เราก็เพื่อไว้ น่ะค่ะเพื่อไปไม่เจอเราจะได้มีเงินกลับ
เพราะเขาจะขอบุ๊คแค่ค่าไป น่ะค่ะ เราเลยพูดกะเขาไป
เขาก็เลย ไม่จ้าง ค่ะ เหอะๆ อย่างที่บอกมันก็น่าคิดน่ะค่ะ
ภูเก๊ตเเหล่งเที่ยว ใครจะลงทุน จ้างน้องเที่ยว
คืนล่ะ5000 ซื้อถ้าตามที่เขาบอก ไปเย็นนี้กลับ วันอาทิตย์มืดๆ
และเขาก็บอกว่าเข้าเว็ปนี้ครั้งแรก
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ