ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยจังเลย เหนื่อยจังเลย  (อ่าน 2369 ครั้ง)

kookke

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เหนื่อยจังเลย เหนื่อยจังเลย
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:30:39 PM »
รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ สิ้นหวัง มีใครใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะให้กำลังใจตัวเองยังไง ตอนนี้รู้สึกท้อแท้กับชีวิตมาก มันดูมืดแปดด้านไปหมด บอกใครก็ไม่ได้ เหนื่อยจังเลยค่ะ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: เหนื่อยจังเลย เหนื่อยจังเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 07:16:50 PM »
รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ สิ้นหวัง มีใครใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะให้กำลังใจตัวเองยังไง ตอนนี้รู้สึกท้อแท้กับชีวิตมาก มันดูมืดแปดด้านไปหมด บอกใครก็ไม่ได้ เหนื่อยจังเลยค่ะ

ตัวคนเดียว ใช้ชีวิตคนเดียว ก็รับผิดชอบตัวเองเท่านั้น
ลองทบทวนว่าเราดำเนินชีวิตอย่างไร? เหมาะสมหรือไม่?
แล้วค่อย ๆ แก้ไขให้มันถูกต้อง เข้าที่เข้าทาง
ถึงอาจจะไม่สุขมาก แต่ก็ไม่น่าจะทุกข์มาก จนท้อแท้นะครับ

แต่ถ้าตัวคนเดียว แล้วต้องแบกรับภาระคนอีกหลาย ๆ ชีวิต
อันนี้แหละทุกข์หนักแน่นอนครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า