Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เหนื่อยจังเลย เหนื่อยจังเลย

(1/1)

kookke:
รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ สิ้นหวัง มีใครใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะให้กำลังใจตัวเองยังไง ตอนนี้รู้สึกท้อแท้กับชีวิตมาก มันดูมืดแปดด้านไปหมด บอกใครก็ไม่ได้ เหนื่อยจังเลยค่ะ

A WayBackIntoLove:

--- อ้างจาก: kookke ที่ ธันวาคม 18, 2017, 12:30:39 PM ---รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ สิ้นหวัง มีใครใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะให้กำลังใจตัวเองยังไง ตอนนี้รู้สึกท้อแท้กับชีวิตมาก มันดูมืดแปดด้านไปหมด บอกใครก็ไม่ได้ เหนื่อยจังเลยค่ะ

--- End quote ---

ตัวคนเดียว ใช้ชีวิตคนเดียว ก็รับผิดชอบตัวเองเท่านั้น
ลองทบทวนว่าเราดำเนินชีวิตอย่างไร? เหมาะสมหรือไม่?
แล้วค่อย ๆ แก้ไขให้มันถูกต้อง เข้าที่เข้าทาง
ถึงอาจจะไม่สุขมาก แต่ก็ไม่น่าจะทุกข์มาก จนท้อแท้นะครับ

แต่ถ้าตัวคนเดียว แล้วต้องแบกรับภาระคนอีกหลาย ๆ ชีวิต
อันนี้แหละทุกข์หนักแน่นอนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version