ผู้เขียน หัวข้อ: ^^^^Thank you^^^^  (อ่าน 5471 ครั้ง)

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
Re: ^^^^Thank you^^^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 10:15:26 PM »
แฟนคลับน้อง sandsea มีมากมายจริงๆ  ประสบการณ์ที่น้องได้จากที่นี้ ถ้าให้น้องเขียน  คงเขียนได้เป็นเล่ม ถ้าสนใจออกหนังสือ บอกนะ จะติดต่อสำนักพิมพ์ให้ครับ  สิ่งต่่างๆที่น้องได้เจอมา  คงพบทั้งสิ่งทีดีๆ และสิ่งที่แย่ๆ  แต่การบ้านนี้ น้องบรรจงเขียนออกมาจากหัวใจดวงน้อยๆของน้อง พี่ไล่อ่านทุกถ้อยคำและค่อยๆ คิดตามไปกับสิ่งต่างๆที่น้องบรรยายมา พี่คิดว่า เข้าใจนะ ถึงความรู้สึกที่น้องอยากขอบคุณ พี่คนนั้น  ซึ่งพี่คนนั้น ก็คงดีใจ ที่สิ่งที่เขาทำไปให้กับน้อง sandsea แล้วน้องได้เห็น และสัมผัสได้  ถึงสิ่งเหล่านั้น

สิ่งหนึ่งที่พี่เห็นจากตัวน้อง sandsea จากดวงตาของน้อง ก็คือ ความจริงใจ และความมุุ่งมั่นที่จะก้าวเดินไป ความตั้งใจที่จะฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆ เท่าที่ได้เจอกันมา น้องไม่ได้เป็นคนสวยอะไรมากมาย  แต่น้องเป็นคนที่น่ารัก เป็นตัวของตัวเอง พูดตรงๆ จนบางครั้งทำให้พี่สะอึกเลยก็มี  น้องอาจยังไม่ทราบว่า พี่บางคนชอบน้องอ้อนๆ พี่คะ  พี่ขา.... แต่ก็จะมีพี่บางท่านที่ชอบน้องที่ตรงๆ ไม่แอบแบ๊วมาก

สุดท้ายนี้ อ่านมาจนจบ รู้สึกเหมือนว่า น้อง sandsea จะเอ่ยคำลา ซึ่งนั่นหมายความว่า พี่อาจจะไม่ได้เห็นการบ้านของน้องอีก  นั่นหมายความว่า น้องคงจะลาจากโลกสีเทาแห่งนี้ กลับไปสู่โลกสีขาวของน้อง  และเก็บทุกอย่างตรงนี้ ไว้เป็นความทรงจำ ...... 

พี่ก็หวังว่า พี่จะเป็นหนึ่งในความทรงจำที่ดีๆ ของน้องด้วย  และขออวยพรให้น้อง ก้าวเดินไปข้างหน้าด้วยความมั่่งคง  จงก้าวช้าๆ และมีสติ  แล้วความสำเร็จจะรอน้องอยู่ข้างหน้าแน่นอนครับ   จงรักษาความดี เหมือนกับ เกลือรักษาความเค็ม ไว้ ครับ 

โชคดีครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 09:23:25 AM »
     พี่ว่าพี่เป็นคนนึงที่โชคดีได้มีโอกาสรู้จักและเจอน้อง SANSEA อยู่บ้างในบางครั้ง
น้องๆ ในเวปที่พี่เจอมีหลากหลายมากมาย แต่น้อง SANSEA เป็นคนนึงที่เจอแล้วสบายใจ
เจอกันแล้วมีเรื่องเล่าสนุกๆ บ้าง รันทดหดหู่บ้าง น่าประทับใจบ้าง

ถ้ายังอยู่ที่นี่ก็ขอให้เป็นน้องที่น่ารักๆ เช่นนี้ต่อไปนะครับ แต่หากไม่ได้อยู่ที่นี่แล้ว
ก็ขอให้มีความสุข และทักทายกันมาบ้างครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

งงอะดิ

• People Like This 69
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 04:18:54 PM »

มายืนยันในความน่ารักของน้อง SandSea อีกคนครับ
น้องเป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุขมาก

แอบอิจฉาพี่ชายอบอุ่นคนนั้น
ที่ได้เป็นคนที่อยู่ในความรู้สึกของน้อง
และมีโอกาศได้อยู่ใกล้ๆน้องในเวลาที่น้องต้องการ

เสียดายครับ ที่เวปนี้จะขาดน้องน่ารักไปอีกคนนึง
ก้อได้แต่ฝากความคิดถึงมาในการบ้านนี้ครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 04:55:57 PM »

การบ้านน่ารักจังค่ะ สัมผัสได้ถึงความน่ารักและความจริงใจของทั้งคู่

จะมีพี่ซักกี่คนที่งานยุ่งแต่ก็ยังแวะมาหาได้บ่อยๆ และก็คาดว่า sandsea ก็คงน่ารักต่อพี่คนนั้นเช่นเดียวกัน จึงทำให้เค้าให้ยืมไหล่ให้ซบ
ต่างฝ่ายอาจจะประทับใจต่อกันเช่นเดียวกัน...ซึ้งจุง

ยังไงเก็บรักษาความรู้สึกดีๆไว้ตลอดไปนะคะ ขอให้มีความสุขน๊า **39**

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 01:12:58 AM »
น้อง sandsea เป็นน้องจ้างเที่ยวที่น่ารักอีกคนหนึ่ง
น้องมีภาระ รับผิดชอบหลายๆอย่างทั้งที่ตัวนิดเดียว อาจจะร่าเริง คุยเก่ง พูดมาก กินเยอะ 555 ในช่วงเวลาปกติ
แต่เวลาน้องมีปัญหาน้องเลือกที่จะเก็บไว้คนเดียว และที่สำคัญน้องเขาเจอปัญหามากแค่ไหนก็ไม่เคยเปลี่ยนแนวการรับงาน
ยังคงเดิม รับจ้างเที่ยวเท่านั้น  **36**
หากพี่คนหนึ่งจริงใจกับน้องเขาจริง พี่คนนั้นจะเจอผู้หญิงที่น่ารักมากอีกคนหนึ่งเท่าที่รู้จักผู้หญิงหลายๆคน
และยังจำประโยคนี้ที่น้องเขาโพสไว้ "สู้ๆนะไอ้ตัวเล็ก"  **38**

ขอยกมืออีก 1 เสียงครับ  น้องร่าเริง  คุยเก่ง พูดมาก และ กินแยะ

น้องน่ารัก และ นิสัยดีจริงๆ 

ขอบคุณ สำหรับคำชมนะคะ
 **36**
แต่ต้องขอสารภาพก่อนว่า

น้องไม่ทราบว่าพี่ Black coffee คือใคร

คือพี่จ้างเที่ยวบางคน และหลายๆคน

Sandsea ไม่เคยทราบยูสเลยอะคะ

อยากให้ช่วยเฉลย น้องหน่อยคะ จะได้

ขอบคุณถูกคน  เผื่อจะได้ไปกราบตรงอกได้ อิอิ
 **30**

**39**

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 01:47:43 AM »
คนน่ารักล้างมือในอ่างทองคำเสียแล้วววว
เดี๋ยวเลียงส่งนะจ่ะ อย่าเพิ่งรับนัดหนุ่มใหนหล่ะ  **06** **06**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 09:26:50 AM »
คนน่ารักล้างมือในอ่างทองคำเสียแล้วววว
เดี๋ยวเลียงส่งนะจ่ะ อย่าเพิ่งรับนัดหนุ่มใหนหล่ะ  **06** **06**
ไปด้วยคนได้ไหม  หมูกะทะ ดีไหม  อิอิ

Sandsea

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 10:03:55 AM »
แฟนคลับน้อง sandsea มีมากมายจริงๆ  ประสบการณ์ที่น้องได้จากที่นี้ ถ้าให้น้องเขียน  คงเขียนได้เป็นเล่ม ถ้าสนใจออกหนังสือ บอกนะ จะติดต่อสำนักพิมพ์ให้ครับ  สิ่งต่่างๆที่น้องได้เจอมา  คงพบทั้งสิ่งทีดีๆ และสิ่งที่แย่ๆ  แต่การบ้านนี้ น้องบรรจงเขียนออกมาจากหัวใจดวงน้อยๆของน้อง พี่ไล่อ่านทุกถ้อยคำและค่อยๆ คิดตามไปกับสิ่งต่างๆที่น้องบรรยายมา พี่คิดว่า เข้าใจนะ ถึงความรู้สึกที่น้องอยากขอบคุณ พี่คนนั้น  ซึ่งพี่คนนั้น ก็คงดีใจ ที่สิ่งที่เขาทำไปให้กับน้อง sandsea แล้วน้องได้เห็น และสัมผัสได้  ถึงสิ่งเหล่านั้น

สิ่งหนึ่งที่พี่เห็นจากตัวน้อง sandsea จากดวงตาของน้อง ก็คือ ความจริงใจ และความมุุ่งมั่นที่จะก้าวเดินไป ความตั้งใจที่จะฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆ เท่าที่ได้เจอกันมา น้องไม่ได้เป็นคนสวยอะไรมากมาย  แต่น้องเป็นคนที่น่ารัก เป็นตัวของตัวเอง พูดตรงๆ จนบางครั้งทำให้พี่สะอึกเลยก็มี  น้องอาจยังไม่ทราบว่า พี่บางคนชอบน้องอ้อนๆ พี่คะ  พี่ขา.... แต่ก็จะมีพี่บางท่านที่ชอบน้องที่ตรงๆ ไม่แอบแบ๊วมาก

สุดท้ายนี้ อ่านมาจนจบ รู้สึกเหมือนว่า น้อง sandsea จะเอ่ยคำลา ซึ่งนั่นหมายความว่า พี่อาจจะไม่ได้เห็นการบ้านของน้องอีก  นั่นหมายความว่า น้องคงจะลาจากโลกสีเทาแห่งนี้ กลับไปสู่โลกสีขาวของน้อง  และเก็บทุกอย่างตรงนี้ ไว้เป็นความทรงจำ ...... 

พี่ก็หวังว่า พี่จะเป็นหนึ่งในความทรงจำที่ดีๆ ของน้องด้วย  และขออวยพรให้น้อง ก้าวเดินไปข้างหน้าด้วยความมั่่งคง  จงก้าวช้าๆ และมีสติ  แล้วความสำเร็จจะรอน้องอยู่ข้างหน้าแน่นอนครับ   จงรักษาความดี เหมือนกับ เกลือรักษาความเค็ม ไว้ ครับ 

โชคดีครับ

นู่จะดูโอเว่อร์ไปไหมคะ. ถ้าจะบอกว่า
ไล่อ่าน ทุกตัวหนังสือที่พี่เขียนมา
แล้วมันทำให้นู๋น้ำตาไหล เป้นเผาเต่าเลย

สรุปคือพี่เขียนซึ้งมากสำหรับนู่
หรือนู๋ ไม่ปกติค่ะ แหะ แหะ
 **01**

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 10:08:43 AM »
ไปด้วยคนได้ไหม  หมูกะทะ ดีไหม  อิอิ

ขอแจมด้วยคนนะ  41

Sandsea

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 10:23:14 AM »
     พี่ว่าพี่เป็นคนนึงที่โชคดีได้มีโอกาสรู้จักและเจอน้อง SANSEA อยู่บ้างในบางครั้ง
น้องๆ ในเวปที่พี่เจอมีหลากหลายมากมาย แต่น้อง SANSEA เป็นคนนึงที่เจอแล้วสบายใจ
เจอกันแล้วมีเรื่องเล่าสนุกๆ บ้าง รันทดหดหู่บ้าง น่าประทับใจบ้าง

ถ้ายังอยู่ที่นี่ก็ขอให้เป็นน้องที่น่ารักๆ เช่นนี้ต่อไปนะครับ แต่หากไม่ได้อยู่ที่นี่แล้ว
ก็ขอให้มีความสุข และทักทายกันมาบ้างครับ

เมื่อตอนเข้ามา ใหม่ๆ ได้ยินชื่อเสียงพี่
ทั้งในแง่ที่ดี และไม่ดี จึงทำให้ไม่เคยคิด
ว่าจะเจอพี่คนนี้เลย แต่เมื่อมีโอกาสได้รู้จัก
และได้เจอะเจอกัน พี่ทั้งดี และน่ารักกับนู๋เสมอ
ถือโอกาสนี้ขอบคุณพี่กัปตันด้วยนะคะ

“ถ้าคุณ น่ารัก จริงใจ คุณคือ เป้าหมายของเรา”
เสียดาย ที่นู๋ ไม่สวย และน่ารัก เลยไม่ใช่เป้าหมายของพี่
 **21**
มีโอกาส จะมาขอให้เลี้ยงข้าวอีกนะคะ
 **02**