Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ทำไงดีคะ เริ่มรักพี่ดูแลมากขึนเรื่อยๆ ขณะที่พี่เริ่มเปลี่ยนไปและมีน้องคนอื่นเพิม

(1/3) > >>

Ninnon:
หนูมีพี่ดูแลมาได้แค่ 6 เดือน ละพักหลังๆพี่ที่ดูแลอยู่เริ่มเปลี่ยนไปค่ะ ในขณะที่หนูเหมือนเดิมทุกอย่างเหมือนวันแรกที่เจอกัน จนหนูไปรู้มาว่าพี่เขามีน้องคนใหม่เพิ่ม หนูก็ไม่ไปยุ่งอะไรหรอกค่ะ เรื่องของพี่เขา ถ้ายังดูแลค่าใช้จ่ายเหมือนเดิม

แต่ปัญหาคือ หนูดันไปมีใจ ไปหลงรักพี่เข้าให้ ตั้งแต่วันนั้นมา นั่งร้องไห้กับตัวเองทุกวัน ทุกข์ใจอยู่คนเดียว พี่เขาก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ จากที่เห่อๆหนู เทคแคร์ดูแลตลอดเวลา โทรคุยกันตลอดทั้งวัน ก็เริ่มไม่มาหา(เพราะไปหาน้องคนใหม่อยู่ รู้ทัน55) ไลน์ไปก้ไม่ค่อยตอบ ตอบอีกทีข้ามวัน

ถ้าหนูไม่ได้รักพี่เขา หนุไม่เสียใจหรอก ถ้าให้เงินเหมือนเดิม
แต่นี่รักไปแล้ว เลยทุกข์ใจทุกวัน ฮือออ
กำลังตัดสินใจหาคนใหม่ คนที่เราจะไม่รักเขา คนที่ไม่ตรงสเป็คเรา(บังเอิญคนนี้ตรงสเป็ค เลยหวั่นไหวง่ายTT) ทั้งๆที่ตอนนี้มีพี่อีกคนสนใจจะดูแลหนู แต่ยังไม่ได้ตกลงเพราะมีพี่คนนี้อยู่ ทั้งๆที่ทุกอย่างพร้อมที่จะเดินออกแล้ว แต่มันตัดใจไม่ได้ ยิ่งคิดยิ่งนึกถึงแต่ตอนที่อยู่ด้วยกัน
อีกอย่างพี่คนใหม่หนูก็ไม่ได้ชอบด้วย

เป็นแบบนี้ เรื่องใจล้วนๆ ไม่มีเรื่องอื่นผสม555 ทั้งที่งานแบบนี้มันไม่เกี่ยวกับหัวใจแต่แรก แต่ก็ยังเผลอใจT T พิมพ์ไปก็ร้องไห้ไป ว่าถ้าไม่มีพี่ที่คอยคุยกัน ไปเที่ยวด้วยกันบ่อยๆ มือถือที่ไม่มีแจ้งเตือนดัง ไลน์เด้งทีไรก็ดีใจทุกครั้ง555 จะอยู่ยังไง ตัดใจยังไงเนี่ยT T

หนูไม่รู้ว่าถ้าหนูไม่เป็นฝ่ายเดินออกมา อีกไม่นานหนุก้คงโดนเท ดูจากแววแล้ว สู้เป็นฝ่ายเทดีกว่า อย่างน้อยก็ดูเจ็บน้อยกว่า(มั้งTT)
แต่แค่จะโทรไปบอก ยังทำใจไม่ได้ ฮือออๆๆ **07**

ตอนนี้เลยงงตัวเองมากๆๆ จะเอาไงดี อยู่ต่อก็เจ็บ ร้องไห้ทุกวัน
จะเดินออกมาก็ใจไม่แข็งพอ ภาพเก่าๆมันวนอยู่ในหัว  **07**

MynameisKkhwan:
เข้าใจค่ะ จขกท. เรื่องหัวใจห้ามกันยากจริงๆ...
ทั้งที่รู้ทั้งรู้ว่าไม่ควรหวั่นไหว แต่ความรู้สึกดีดีถ้าได้มีเเล้ว ... อื้มมันก็ห้ามกันลำบากนะคะ
เรื่องแบบนี้ก็คงต้องทบทวนค่ะ ว่าสรุปแล้วเค้าให้ความหวังเรา? หรือเรากำลังให้ความหวังตัวเอง?

ของขวัญเชื่อว่าถึงจุดนึงที่เจ็บมากๆ จขกท. จะหยุดทำร้ายตัวเองให้เจ็บปวดได้ด้วยตัว จขกท.เอง
ความเจ็บปวดที่สุดอย่างนึงคือการ “ถูกลืม” จากคนที่เรา “ไม่เคยลืม”. . .
ความเป็นจริงของเวลา ไม่ได้ช่วยให้เราลืมใครไปจากความทรงจำได้
แต่มันจะช่วยฟื้นฟูหัวใจให้เห็นความสำคัญขากสิ่งต่างๆรอบตัวและตัวเองได้มากขึ้น
รักตัวเองให้มากนะคะจขกท. **39**ตราบใดที่มีความรักในโลกฉันใดผู้ชายก็ไม่ได้มีคนเดียวในโลกฉันนั้น
ถามใจดูว่าอยู่แล้วมีความสุขอยู่รึเปล่า... ไม่ไหวอย่าฝืน ขวัญเชื่อว่าถ้าจขกท.
ให้คุณค่าตัวเอง รักตัวเองให้มาก สักวันจะมีตนที่เห็นคุณค่าของจขกท.เข้ามาเอง

. . .เมื่อความ “ถูกใจ” ไม่ใช่ความ “ถูกต้อง” . . .
                      เราจึงควรวาง “หัวใจ” ไว้ให้ถูกที่
           เพื่อที่จะได้ “ถูกรัก” อย่าง “ถูกคน” นะคะจขกท.

เป็นกำลังใจให้ถ้าหายเศร้าเมื่อไหร่จะชวนไปแฮงค์เอ้าท์ต้อนรับปีใหม่หาผู้ใหม่ๆก็ได้อยู่น้า
เข้มเเข็งนะคะ เอาใจช่วยค่ะ รักคนที่เห็นคุณค่าเราดีกว่านะคะ  41 **38**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3:
หนูต้องชั่งใจ ระหว่าง ค่าดูแล vs ความรัก
ถ้าหนูรักเขา แต่ก็กลัวโดนเท (โดนเทแบบไหนคะ? เทแบบไม่ให้เงินใช่ไหม ?)

ถ้ากลัวแบบนี้ .. เลือกคนใหม่ที่เขาพร้อมดูแลดีกว่าค่ะ  **34**
แต่ถ้าตัดใจรักจากคนเดิมไม่ได้.. เราก็ต้องเข้าใจบทบาทหน้าที่ของเราว่าเราเป็นได้แค่นี้...
เขาจะมีคนใหม่ยังไงถ้ารักเขา...ก็ต้องอยุ่ให้เป็นค่ะ...

ที่จริงพี่ว่า ถ้าเขาไม่ขาดตกบกพร่องเรื่องค่าดูแล และเราก็แฮปปี้ที่ได้อยู่กับเขา ... ก็วินๆทั้งคู่นะ   **24**

อย่ามองหรือเอาคนอื่นอีกคนของเขามาเป็นปัจจัยที่ทำให้ตัวเองทุกข์เลยค่ะ ..  **24**

สู้ๆ 

**10**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3:
แต่พี่ก็เข้าใจความรู้สึกน้องนะว่า ถ้าไปอยุ่กับพี่ดูแลที่ไม่ใช่เสปกอะ มันก็จะดูฝืนๆใจหน่อย ไม่แฮปปี้.. TT แม้จะมีอย่างอื่นมาทดแทนก็เถอะ .. ถ้าใจมันไม่ชอบ.. ทำยังไงก็ไม่ชอบอ่าเนาะ   **25** **25** **25**

ลูกหมู:
เข้าใจความรู้สึกคะ เราเองก็เพิ่งจะเดินออกมาจากพี่คนนึง ตลอดเวลาที่ผ่านมาเราไม่เคยรู้เลยว่าพี่เค้ามีคนอื่นอีกมากมายจนมารู้สึกว่าพี่เค้าเริ่มเปลี่ยนไปไม่เหมือนเดิม จนทำให้เราเริ่มอยากรู้ถึงการเปลี่ยนไป แล้วเราก็ได้รู้ว่าตลอดเวลาพี่เค้าก็ยังหาน้องตลอด เปลี่ยนน้องไปเรื่อยๆ เป็นเราเองที่ทนไม่ไหวมันรู้สึกเจ็บจนพูดไม่ออก เลยออกมาจากชีวิตพี่เค้าเอง ตลอดเวลาเรามั่นใจว่าเราเองก็ดีกับพี่เค้าทุกอย่าง แต่มันคงไม่มากพอมั้งคะ  เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะคะ ความรักมันเป็นเรื่องดีนะ ถ้าจขกท.ทนได้แยกแยะได้ ก็จะได้อยู่กับคนที่เรารัก+ได้ค่าดูแล ด้วย สู้ๆนะ เป็นกำลังใจให้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version