ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสาวๆ หนุ่มๆจะเข้ามาตอบก็ได้นะคะ  (อ่าน 4412 ครั้ง)

หงษ์ฟ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
อยากสอบถามสาวๆ หากคิดจะมีพี่ดูแลสักคน
จะเลือกแบบไหน ระหว่าง 2 ข้อนี้คะ

(1) พี่ที่เรารัก อยู่ด้วยกันแล้วไม่เคยอึดอัด อบอุ่น สบายใจ อยากเจอบ่อยๆ อาทิตย์ไหนไม่ได้มาหา ก็จะคิดมาก และพี่ดูแลเจ้าชู้ มีน้องๆคนอื่นคุยเรื่อยๆ มีสิทธิ์เลือกได้เยอะแยะ สาวๆเข้าหาบ่อย ทำให้เราเสียใจ บางคืนต้องนอนร้องไห้ อาจจะหลายๆคืนที่รู้สึกแย่
(2) พี่ที่เราไม่รู้สึกอะไรด้วย อยู่ด้วยกันแล้วอึดอัด ไม่เป็นตัวของตัวเอง ทำอะไรไปก็ตามแค่หน้าที่ ให้จบไปวันนึง ไม่รู้สึกเครียดเวลาที่พี่เขาไม่ว่างมาหา ไม่ต้องนอนร้องไห้ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องเสียใจ เพราะพี่เขา ส่วนพี่ดูแลไม่เจ้าชู้ มีน้องคนไหน ก็มีแค่ทีละคน พยายามเอาใจเรา ทำดีกับเรา
**ทั้งสองกรณี ไม่มีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย สาวๆจะเลือกอยู่ด้วยใจหรืออยู่ด้วยหน้าที่ ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ แค่อยากรู้ความเห็นหลายๆคน

ขอบคุณค่ะ  **38**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: สอบถามสาวๆ หนุ่มๆจะเข้ามาตอบก็ได้นะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 03:48:58 PM »
ขอตอบในฐานะพี่ที่ดูแลนะครับ
ประสบการณ์ล้วนๆ ในช่วง 2 ปีกว่า เจอน้องมาเยอะมาก ดูแล หลายคนมาก เลิกแล้วก็มี ยังดูแลอยู่ก็หลายคน บอกตรงๆ เลยว่า
1. น้องทุกคน ต้องการความช่วยเหลือด้านการเงิน ให้อย่าได้ขาด ให้เพิ่มเมื่อต้องการ
2. วันนัด เป็นน้องว่าง พี่ไม่ว่างจัดการเอา
3. ใจมีให้บ้าง แต่ทุกอย่างแล้วแต่น้อง
4. หน้าที่นั้นมีให้ แต่เลี่ยงได้ ฉันก็เอา
5. ได้เงินฉันจะเอา แต่ไม่เอาถ้าหลบเป็น
6. จะมีอื่น ฉันไม่สน แต่เงินคงตั้งให้ถึง
7. ให้ใจสุดคะนึง ไม่มีทางเพราะห่างกัน
สุดท้าย คนที่ไม่ได้ชอบการมีเพศสัมพันธ์ ไม่สนใจหรอกว่าจะเจอพี่ดีมากน้อยแค่ไหน ขอให้ได้เงิน และสามารถเลี่ยงการพบเจอได้เป็นพอ
ส่วนน้องคนไหนจะเลือกพี่ดูแลแบบไหน ก็ให้เขาพูดเองนะครับ แต่นี่ ความเห็นพี่ครับ

Tutu Kop 6351

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
  • Kop Forever
Re: สอบถามสาวๆ หนุ่มๆจะเข้ามาตอบก็ได้นะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 05:07:11 PM »
ขอแจมด้วยสักหน่อยนะครับ
เวียนว่ายตายเกิด วนเวียนอยู่ในนี้ ก้อหลายปีแล้วน่ะครับ
โชคดีมีบุญได้เจอะน้องๆที่น่ารักก้อหลายคน
กินหญ้าจนอิ่มก้อบ่อยไป เสริมสร้างประสบการณ์ชีวิตน่ะ แหะๆ

ถ้าน้องสาว มีโอกาสเลือกพี่ชาย ตามที่น้อง "หงษ์ฟ้า" ตั้งเงื่อนไขไว้
ขอคิดแทน และตอบ โดยสมมุติว่า ตัวผมเอง เป้นน้องผู้หญิงนะครับ

- 80%+ น่าจะเลือกพี่ชาย คนที่น้องสาวมีใจให้
- ยิ่งถ้าพี่ชาย มี Girlfriend & Boyfriend Factor ให้กันและกัน
  น่าจะเกือบ 100% แน่ๆครับ , เรื่องพี่ชายเจ้าชู้ และมีน้องหลายๆคน ขอไปเสี่ยงและวัดดวงเอาข้างหน้า

การจะมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับใครสักคน คงไม่ใช่กับใครก้อได้น่ะ (แม้แต่ผมก้อเป็นนะ ^_^)
ในเมื่อได้รับการช่วยเหลือด้านการเงินตามที่ต้องการแล้วครับ

จะว่าไปแล้วก้อ...
อยากลองเป็น พี่ชาย คนที่น้อง "หงษ์ฟ้า" สมมุติไว้ ตามข้อ(1) จังเรยยยย แฮร่ๆๆๆ
โอกาศ ถ้าคุณมี นั่นเป็นเพราะยังไม่มีคนอื่นที่เห็น
แต่ถ้าคุณไม่คิดจะใช้มัน...มันจะเป็นแค่ อากาศ
" รีบค้นหามัน และ พยายามที่จะใช้มันซะ "

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 05:45:30 PM »
ถ้าไม่ติดขัดเรื่องการเงิน เลือกพี่ที่เรามีใจให้ดีกว่าค่ะ..เวลาอยู่ด้วยกัน มันจะไม่ฝืนความรู้สึก..  **21**

แต่ถ้าเรามีความรู้สึกเสียใจเวลาที่เขามีใคร นั่นแสดงว่าเรายังเอาตัวเองเป็น ศูนย์ กลางอยุ่..เราเลยเจ็บปวด...

ทางที่ดี..เปลี่ยนความคิดใหม่ให้คิด เ สี ย ว่า ความสุขของเขา..คือ ความสุขของเราจะดีกว่า (รู้ว่าทำใจยาก )..  **25**

เข้าใจความรุ้สึกนะคะ ระหว่างอยู่กับคนที่ไม่มีใจให้ กับคนที่เรามีใจ ความรุ้สึกมันต่างกันยังไง

**38**
 **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 06:20:47 PM »
ถ้าผมเป็นสาว ผมจะเลือกคนที่ดีต่อผมครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 06:42:44 PM »
สำหรับเรา ได้ทั้ง 2แบบค่ะ
1.พี่เปนแบบที่เราชอบ ผช.เข้าเวป
ก็สไตล์นี้ ถ้าเราทำใจได้ว่า
"ไม่มีใครเปนของเรา" เราก็จะไม่คิดมากค่ะ
แค่ตอนอยู่ด้วยกัน มีความสุขก็พอ
นอกนั้นก็ถือว่า แบ่งปันความสุข
ให้เพื่อนร่วมโลกละกันนะคะ  41

2.พี่เค้าดีกับเราขนาดนี้
น่าสงสารเค้านะคะ ที่โดนเมิน
เค้าอาจจะขาดเคมีบางอย่าง
ขาดเสน่ห์ไปนิด แต่ความดี
เอาใจ ไม่ไปไหน คบแร้วอาจ
ดูสบายใจกว่า แค่เคมีไม่โดน
แบบนี้เราก็คบได้ค่ะ สบายใจดี

สุดท้าย คบแบบไหน พื้นฐานหลัก
คือ "เงิน" เปนองค์ประกอบ แร้วจะทุกข์ใจ
ไปทำไมล่ะค่ะ ในเมื่อความรัก ก็เริ่มจาก
"เงิน"แลก "ราคะ" มันก็เปนเช่นนี้แล...

มองโลกให้กว้าง แร้วสนุกไปค่ะ
อยู่เวปนี้ไปนานๆจะไร้หัวใจ
โดยอัตโนมัติค่ะ เมื่อปล่อยวาง
แร้วคิดได้ว่า...ไม่มีใครเปนของเรา
อย่างแท้จิง ชีวิตHappy ขึ้นอีกเยอะ  **38**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 06:49:38 PM »
อยากสอบถามสาวๆ หากคิดจะมีพี่ดูแลสักคน
จะเลือกแบบไหน ระหว่าง 2 ข้อนี้คะ

(1) พี่ที่เรารัก อยู่ด้วยกันแล้วไม่เคยอึดอัด อบอุ่น สบายใจ อยากเจอบ่อยๆ อาทิตย์ไหนไม่ได้มาหา ก็จะคิดมาก และพี่ดูแลเจ้าชู้ มีน้องๆคนอื่นคุยเรื่อยๆ มีสิทธิ์เลือกได้เยอะแยะ สาวๆเข้าหาบ่อย ทำให้เราเสียใจ บางคืนต้องนอนร้องไห้ อาจจะหลายๆคืนที่รู้สึกแย่
(2) พี่ที่เราไม่รู้สึกอะไรด้วย อยู่ด้วยกันแล้วอึดอัด ไม่เป็นตัวของตัวเอง ทำอะไรไปก็ตามแค่หน้าที่ ให้จบไปวันนึง ไม่รู้สึกเครียดเวลาที่พี่เขาไม่ว่างมาหา ไม่ต้องนอนร้องไห้ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องเสียใจ เพราะพี่เขา ส่วนพี่ดูแลไม่เจ้าชู้ มีน้องคนไหน ก็มีแค่ทีละคน พยายามเอาใจเรา ทำดีกับเรา
**ทั้งสองกรณี ไม่มีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย สาวๆจะเลือกอยู่ด้วยใจหรืออยู่ด้วยหน้าที่ ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ แค่อยากรู้ความเห็นหลายๆคน

ขอบคุณค่ะ  **38**

ถ้าทั้งสองกรณี น้อง ๆ คนไหน ๆ ก็น่าเลือกข้อ 1 ก่อน "พี่ที่เรารัก อยู่ด้วยกันแล้วไม่เคยอึดอัด อบอุ่น สบายใจ อยากเจอบ่อยๆ"  แต่ด้วยคำบรรยายเพิ่มเติมต่อท้าย  ทำให้รู้ว่าที่น้องมาตั้งคำถาม เป็นเพราะน้องไม่ได้ต้องการเพียงแค่พี่ดูแลเท่านั้น  แต่กำลังต้องการความรักแบบครอบครอง  ซึ่งพี่ดูแลทั้งสองข้อ ไม่สามารถให้น้องได้แน่นอน
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 06:53:51 PM »
สำหรับเรา ได้ทั้ง 2แบบค่ะ
1.พี่เปนแบบที่เราชอบ ผช.เข้าเวป
ก็สไตล์นี้ ถ้าเราทำใจได้ว่า
"ไม่มีใครเปนของเรา" เราก็จะไม่คิดมากค่ะ
แค่ตอนอยู่ด้วยกัน มีความสุขก็พอ
นอกนั้นก็ถือว่า แบ่งปันความสุข
ให้เพื่อนร่วมโลกละกันนะคะ  41

2.พี่เค้าดีกับเราขนาดนี้
น่าสงสารเค้านะคะ ที่โดนเมิน
เค้าอาจจะขาดเคมีบางอย่าง
ขาดเสน่ห์ไปนิด แต่ความดี
เอาใจ ไม่ไปไหน คบแร้วอาจ
ดูสบายใจกว่า แค่เคมีไม่โดน
แบบนี้เราก็คบได้ค่ะ สบายใจดี

สุดท้าย คบแบบไหน พื้นฐานหลัก
คือ "เงิน" เปนองค์ประกอบ แร้วจะทุกข์ใจ
ไปทำไมล่ะค่ะ ในเมื่อความรัก ก็เริ่มจาก
"เงิน"แลก "ราคะ" มันก็เปนเช่นนี้แล...

มองโลกให้กว้าง แร้วสนุกไปค่ะ
อยู่เวปนี้ไปนานๆจะไร้หัวใจ
โดยอัตโนมัติค่ะ เมื่อปล่อยวาง
แร้วคิดได้ว่า...ไม่มีใครเปนของเรา
อย่างแท้จิง ชีวิตHappy ขึ้นอีกเยอะ  **38**

ขอคาราวะ น้องแนท กระบี่ไร้ใจ  **30** **30** **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 07:25:34 PM »
ไม่ค่อยอยากจะเลือกเท่าไหร่
เอาเป็นว่าได้แบบไหนเอาแบบนั้น
ปรับเปลี่ยนไปตามสถานการณ์
กระทำให้สมเหตุสมผล
เลือกได้ให้เหมาะกับเราคงจะดีนักแล
 **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

สีเทา

• People Like This 88
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 07:28:32 PM »
เลือกได้ให้เหมาะกับเราคงจะดีนักแล
 **25**

แนะนำท่านกัปตันครับน้องอันนี่  **26**

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 08:21:04 PM »
ถ้าเป็นเราๆจะเลือก..พี่ดูแลแบบที่ 1 คะ
เพราะว่าเราชอบอยู่กับพี่ดูแลที่เคมีตรงกันอยู่แล้วไม่อึดอัด สบายใจ
ส่วนเรื่องความเจ้าชู้หรือสาวๆเยอะ มันคือเรืองส่วนตัวของพี่เค้าคะ (ไม่ได้โลกสวยนะคะ)
เพราะความสัมพันธ์แบบนี่ไม่มีไรชัดเจนและมั่นคง ทุกคนจึงมีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุด
หากค่าขนมยังคงสม่ำเสมอและเราไม่เดือดร้อน__เราก็ควรทำหน้าที่ของเราให้ดี
เรื่องไหนที่มันไม่ดีก็ปล่อยเบลอดีกว่าคะ
มีความสุขกับสิ่งที่ทำ ดีที่สุดคะ
 **36**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 06:49:18 AM »
เท่าที่อยู่เวปนี้มา ผมสังเกตุหลายๆคน. จะเลือกข้อ1กันครับ คือเน้นถูกใจ ข้อนี้ทำเอาผมเคยแอบนั่งทำตาปริบๆไปหลายครั้งหลายหน เพราะ ผู้ชายที่สาวๆชอบในข้อนี้มักมีลักษณะหน้าตาดี. อายุไม่มาก มุขเยอะ(ต่อให้มุขเสี่ยวๆก็ยังชอบว่างั้น). หลายคนมีน้องๆมาเข้าคิวชอบเสนอทุกอย่างแบบฟรีๆไร้เงื่อนไข แถมยังประเคนหัวใจให้ไปเลย

ส่วนแบบที่2 ต้องถือเป็นเรื่องวาสนาล้วนๆแข่งกับใครไม่ได้แพ้ยับเยิน. ผู้ชายข้อนี้ มักมีอายุ มีหน้าที่การงานดี แต่ก็อมความเครียดไว้สูงจากการงาน.  เวลาไปเจอน้องๆมักไม่เคยโดนต้องชะตาใคร มักต้องโดนปีนกำแพงเจ็ดชั้นอยู่บ่อยๆไม่งั้นขะโดนหาว่าไม่เปย์ ใจไม่ถึง. ทั้งๆที่ควรนั่งเฉยๆอย่างราชา แต่ไม่ใช่. แถมทุกอย่างไม่ฟรี และมีราคากำกับตลอด ภายใต้เงื่อนไขยุบยับ

ผมว่าถ้าคนเราเข้าใจโลก ก็ต้องทำใจให้คุ้นชินกับมัน55555.  หรือไม่ก็หนีให้ไกลอยาไปยุ่งกับการหาเรื่องใส่ตัว

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 11:41:40 AM »
 **25**

แนะนำท่านกัปตันครับน้องอันนี่  **26**

ขอบคุณที่ส่งเสริมการขายครับท่านสีเทา แต่เกรงว่า " ตัวจริง " ของน้องเค้าจะมาตีหัวผมเข้าสักวันสิครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 11:49:20 AM »
   คำตอบสั้นๆ เลือกคนที่ 1 แล้ว" ทำใจ " รักษาสถานะและขอบเขตของตัวเอง

คำตอบยาวหน่อย .....เราต้องรู้ว่าเรามาที่นี่เจอคนที่นี่ด้วยเหตุผลอะไร แล้วต้องคบสถานะไหน
เรามาที่นี่ เราต้องเหมือนมีตัวตนอีกคนนึง ที่มาโดยคนรอบข้างในชีวิตจริงเราไม่รู้ว่าเรามาทำไมที่นี่
ดังนั้น อย่าเอาชีวิตเงา มาเป็นชีวิตจริง ถ้าจะร้องไห้เพราะคนที่นี่ ควรต้องร้องเพราะการโดนทิ้ง
หรือเลิกกันทำให้กายเราลำบาก ส่วนใจต้องเหมือนๆ เดิม เราไม่สามารถควบคุมคนตอื่นให้เป็นไป
ในแบบที่เราต้องการได้ เราทำได้แค่ควบคุมใจเรา คนเล่นเวปก็มักจะติดเวป เจอคนใหม่ๆ ได้ตลอดเวลา
เราน่าตื่นเต้น เร้าใจในตอนแรกๆ เท่านั้น แต่พอมีคนใหม่ๆ ที่พี่เค้าเจอ เค้าก็ตื่นเต้น เร้าใจเหมือนที่เคยเป็นกับเราอีก
วงจรที่นี่ มันหมุนไปแบบนี้แหละครับ รู้เท่าทันมัน เราก็จะทุกข์น้อยลงครับ

ถ้าไม่ได้ลำบากเรื่องเงินทองอะไรมากมาย เลือกคนที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุขครับ
แต่หากจำเป็นต้องเอาเงินจากเค้า เลือกคนที่รับผิดชอบดีครับ เราต้องประเมินได้ว่า
คนไหนที่ชอบเรามากๆ มีความมั่นคงในการคบหาระดับนึงให้ได้ จะได้ดูแลเราจนกว่าจะผ่านพ้น
ช่วงเวลาที่ยากลำบากนี้ไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

หงษ์ฟ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 01:55:08 PM »
ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ แค่อยากรู้ความคิดส่วนใหญ่ค่ะ  **36** **02**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 01:55:24 PM »
 **25**

ขอบคุณที่ส่งเสริมการขายครับท่านสีเทา แต่เกรงว่า " ตัวจริง " ของน้องเค้าจะมาตีหัวผมเข้าสักวันสิครับ
**10** **10** **10**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 03:45:30 PM »
คำถามของ จขกท.ไว้ฟังจากน้องผู้หญิงเนอะ  แต่ขอตอบในฐานะผู้ดูแลแล้วกัน
        ที่เจอมาน้องๆก็มีหลากหลาย ถ้าให้ผู้ชายเลือกคงต้องชอบแบบข้อ1.  เพราะการที่น้องมีใจให้จะมีความสูขกว่า... แบบข้อ2.น้องจะปฎิบัติเหมือนเป็นหน้าที่ รีบๆมา รีบๆไป เสร็จๆไป นานๆไปก็แทบไม่สนใจคนสนแต่เงิน                             
        ผู้ชายก็คงทนได้ซักพักและอึดอัดเหมือนกัน  มีโอกาสก็ต้องเทละครับ ไม่ใช่ใจร้ายนะ เคยเปรยให้ฟังหลายหน เสียเวลาไปรับส่ง 3 ชั่วโมง เจอกันอย่างมากชั่วโมงนึง มาคิดย้อนกลับน้องจะหางานอะไร ชั่วโมงละ5000 **38**

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 03:58:20 PM »
คำถามของ จขกท.ไว้ฟังจากน้องผู้หญิงเนอะ  แต่ขอตอบในฐานะผู้ดูแลแล้วกัน
        ที่เจอมาน้องๆก็มีหลากหลาย ถ้าให้ผู้ชายเลือกคงต้องชอบแบบข้อ1.  เพราะการที่น้องมีใจให้จะมีความสูขกว่า... แบบข้อ2.น้องจะปฎิบัติเหมือนเป็นหน้าที่ รีบๆมา รีบๆไป เสร็จๆไป นานๆไปก็แทบไม่สนใจคนสนแต่เงิน                             
        ผู้ชายก็คงทนได้ซักพักและอึดอัดเหมือนกัน  มีโอกาสก็ต้องเทละครับ ไม่ใช่ใจร้ายนะ เคยเปรยให้ฟังหลายหน เสียเวลาไปรับส่ง 3 ชั่วโมง เจอกันอย่างมากชั่วโมงนึง มาคิดย้อนกลับน้องจะหางานอะไร ชั่วโมงละ5000 **38**
ใช่เลยครับ ปล่อยน้องๆเค้าไปตามทางที่เค้าต้องการดีกว่า
 **38**

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 04:56:52 PM »
ตัดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายออก 

แบบที่ 1 - น้องต้องอยู่กับความเศร้าในทุกๆวันที่ไม่เจอ มีความสุขในวันที่เจอ

แบบที่ 2 - น้องต้องอยุ่กับความเศร้าในทุกๆครั้งที่เจอ มีความสุขในวันที่ไม่เจอ

ถ้าต้องเป็นคนเลือก  ขอเลือกแบบที่ 2  มีวันที่ไม่เจอ มากกว่า วันทีเจอ 

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 07:37:55 PM »
ว่ากันตามตรงเลยนะครับ

ผู้ชายส่วนใหญ่ที่มาหาน้องดูแล มักจะมีครอบครัวแล้ว
แต่ยังฝักใฝ่ที่จะแสวงหาความแปลกใหม่ ตื่นเต้น
ดังนั้นสิ่งที่น้องดูแล ต้องทำใจไว้ก่อนเลย ก็คือ
น้องจะไม่ใช่คนสุดท้าย ที่พี่เค้าจะ "หยุดตรงนี้ที่เธอ"

ก็ขนาดตัวจริงที่บ้าน  ยังรั้งพี่ ๆ เค้าไม่อยู่
ทั้ง ๆ ที่ตามจิก ตามเช็คเป็นเงาตามตัวตลอดเวลา
ก็คิดดูเอาเองหล่ะกันครับ

ผมไม่เข้าข้าง พี่ผู้ชายด้วยกันหรอกครับ
แต่ถ้าคิดว่าพี่ดูแล จะเป็นคนรักเดียว ใจเดียว
แล้วน้อง ๆ จะได้เจอพี่ ๆ เค้าหรือครับ?

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2017, 02:26:04 AM »
ถ้าตอนนั้นถ้าอยากได้แค่เงินคงเลือกพี่แบบข้อ2.

เพราะว่าถ้าเริ่มรักใครในเว็บนี้แล้วความเสียใจรอเราอยู่เสมอ ... เพราะพี่มีช้อยให้เลือกเยอะเหลือเกินน  **25**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 10:11:00 PM »
บังคับเลือกคำตอบใดคำตอบหนึ่งมั้ยคะ
ถ้าไม่บังคับเลือก...

จ๋องเลือกพี่ที่จ๋องรักและเขาก็ทำดีกับจ๋อง รักจ๋องด้วยค่ะ
เมื่อตัดประเด็นเรื่องเงิน ไม่รีบร้อนอะไร ก็รอได้พบเจอคนที่ใช่ที่สุดไปเลย
ถึงแม้จะหายาก แต่ก็มีอยู่นะคะ

"หากชาตินี้ไร้ชายที่พึงเชย อย่ามีคู่เสียเลยจะดีกว่า"
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 12:13:18 PM »
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงิน....ทำไมต้องเลือกครับ
ทั้งสองทางเลือกนำความทุกข์มาสู่ชีวิตน้อง
มองหาที่ใช่และ"รอ"ให้เป็น....หัดอยู่กับตัวเองให้เป็น..

น้องๆคนอื่นที่จำเป็นต้องเลือกเพราะมันมีปัญหาการเงิน มีปัญหาที่ถ้าทิ้งไว้
มันจะทุกข์มากกว่า....ถ้าแบบนั้นก็เลือกเอาที่ทุกข์น้อยมาแทนไอ้ที่มัน
ทุกข์มาก

อย่าหลงทางเดินชีวิตเลือกเอาปัญหาเอาความทุกข์มาใส่ตัว....แล้วที่หลังก็มาโทษคนอื่น
จริงๆแล้วคนอื่นเข้ามาได้เพราะเราเปิดประตูใจรับเขาเข้ามา

ถ้าน้องเลือกไปในอนาคตมาโพสกระทู้อีกผมอาจจะตอบประมาณนี้
ไอ้แฟนชั่วๆที่มันทำร้ายใจน้องๆได้นะ..มันไม่ได้จีบน้องเป็นคนแรก...มันจีบมานับไม่ถ้วนแต่น้องดันรับมาเป็นแฟน.....
เลือกเองเจ็บเองนะ...

**38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ