ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสาวๆ หนุ่มๆจะเข้ามาตอบก็ได้นะคะ  (อ่าน 4424 ครั้ง)

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
Re: สอบถามสาวๆ หนุ่มๆจะเข้ามาตอบก็ได้นะคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 08:21:04 PM »
ถ้าเป็นเราๆจะเลือก..พี่ดูแลแบบที่ 1 คะ
เพราะว่าเราชอบอยู่กับพี่ดูแลที่เคมีตรงกันอยู่แล้วไม่อึดอัด สบายใจ
ส่วนเรื่องความเจ้าชู้หรือสาวๆเยอะ มันคือเรืองส่วนตัวของพี่เค้าคะ (ไม่ได้โลกสวยนะคะ)
เพราะความสัมพันธ์แบบนี่ไม่มีไรชัดเจนและมั่นคง ทุกคนจึงมีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุด
หากค่าขนมยังคงสม่ำเสมอและเราไม่เดือดร้อน__เราก็ควรทำหน้าที่ของเราให้ดี
เรื่องไหนที่มันไม่ดีก็ปล่อยเบลอดีกว่าคะ
มีความสุขกับสิ่งที่ทำ ดีที่สุดคะ
 **36**

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: สอบถามสาวๆ หนุ่มๆจะเข้ามาตอบก็ได้นะคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 06:49:18 AM »
เท่าที่อยู่เวปนี้มา ผมสังเกตุหลายๆคน. จะเลือกข้อ1กันครับ คือเน้นถูกใจ ข้อนี้ทำเอาผมเคยแอบนั่งทำตาปริบๆไปหลายครั้งหลายหน เพราะ ผู้ชายที่สาวๆชอบในข้อนี้มักมีลักษณะหน้าตาดี. อายุไม่มาก มุขเยอะ(ต่อให้มุขเสี่ยวๆก็ยังชอบว่างั้น). หลายคนมีน้องๆมาเข้าคิวชอบเสนอทุกอย่างแบบฟรีๆไร้เงื่อนไข แถมยังประเคนหัวใจให้ไปเลย

ส่วนแบบที่2 ต้องถือเป็นเรื่องวาสนาล้วนๆแข่งกับใครไม่ได้แพ้ยับเยิน. ผู้ชายข้อนี้ มักมีอายุ มีหน้าที่การงานดี แต่ก็อมความเครียดไว้สูงจากการงาน.  เวลาไปเจอน้องๆมักไม่เคยโดนต้องชะตาใคร มักต้องโดนปีนกำแพงเจ็ดชั้นอยู่บ่อยๆไม่งั้นขะโดนหาว่าไม่เปย์ ใจไม่ถึง. ทั้งๆที่ควรนั่งเฉยๆอย่างราชา แต่ไม่ใช่. แถมทุกอย่างไม่ฟรี และมีราคากำกับตลอด ภายใต้เงื่อนไขยุบยับ

ผมว่าถ้าคนเราเข้าใจโลก ก็ต้องทำใจให้คุ้นชินกับมัน55555.  หรือไม่ก็หนีให้ไกลอยาไปยุ่งกับการหาเรื่องใส่ตัว

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 11:41:40 AM »
ไม่ค่อยอยากจะเลือกเท่าไหร่
เอาเป็นว่าได้แบบไหนเอาแบบนั้น
ปรับเปลี่ยนไปตามสถานการณ์
กระทำให้สมเหตุสมผล
เลือกได้ให้เหมาะกับเราคงจะดีนักแล
 **25**

แนะนำท่านกัปตันครับน้องอันนี่  **26**

ขอบคุณที่ส่งเสริมการขายครับท่านสีเทา แต่เกรงว่า " ตัวจริง " ของน้องเค้าจะมาตีหัวผมเข้าสักวันสิครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 11:49:20 AM »
   คำตอบสั้นๆ เลือกคนที่ 1 แล้ว" ทำใจ " รักษาสถานะและขอบเขตของตัวเอง

คำตอบยาวหน่อย .....เราต้องรู้ว่าเรามาที่นี่เจอคนที่นี่ด้วยเหตุผลอะไร แล้วต้องคบสถานะไหน
เรามาที่นี่ เราต้องเหมือนมีตัวตนอีกคนนึง ที่มาโดยคนรอบข้างในชีวิตจริงเราไม่รู้ว่าเรามาทำไมที่นี่
ดังนั้น อย่าเอาชีวิตเงา มาเป็นชีวิตจริง ถ้าจะร้องไห้เพราะคนที่นี่ ควรต้องร้องเพราะการโดนทิ้ง
หรือเลิกกันทำให้กายเราลำบาก ส่วนใจต้องเหมือนๆ เดิม เราไม่สามารถควบคุมคนตอื่นให้เป็นไป
ในแบบที่เราต้องการได้ เราทำได้แค่ควบคุมใจเรา คนเล่นเวปก็มักจะติดเวป เจอคนใหม่ๆ ได้ตลอดเวลา
เราน่าตื่นเต้น เร้าใจในตอนแรกๆ เท่านั้น แต่พอมีคนใหม่ๆ ที่พี่เค้าเจอ เค้าก็ตื่นเต้น เร้าใจเหมือนที่เคยเป็นกับเราอีก
วงจรที่นี่ มันหมุนไปแบบนี้แหละครับ รู้เท่าทันมัน เราก็จะทุกข์น้อยลงครับ

ถ้าไม่ได้ลำบากเรื่องเงินทองอะไรมากมาย เลือกคนที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุขครับ
แต่หากจำเป็นต้องเอาเงินจากเค้า เลือกคนที่รับผิดชอบดีครับ เราต้องประเมินได้ว่า
คนไหนที่ชอบเรามากๆ มีความมั่นคงในการคบหาระดับนึงให้ได้ จะได้ดูแลเราจนกว่าจะผ่านพ้น
ช่วงเวลาที่ยากลำบากนี้ไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

หงษ์ฟ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 01:55:08 PM »
ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ แค่อยากรู้ความคิดส่วนใหญ่ค่ะ  **36** **02**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 01:55:24 PM »
ไม่ค่อยอยากจะเลือกเท่าไหร่
เอาเป็นว่าได้แบบไหนเอาแบบนั้น
ปรับเปลี่ยนไปตามสถานการณ์
กระทำให้สมเหตุสมผล
เลือกได้ให้เหมาะกับเราคงจะดีนักแล
 **25**

แนะนำท่านกัปตันครับน้องอันนี่  **26**

ขอบคุณที่ส่งเสริมการขายครับท่านสีเทา แต่เกรงว่า " ตัวจริง " ของน้องเค้าจะมาตีหัวผมเข้าสักวันสิครับ
**10** **10** **10**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 03:45:30 PM »
คำถามของ จขกท.ไว้ฟังจากน้องผู้หญิงเนอะ  แต่ขอตอบในฐานะผู้ดูแลแล้วกัน
        ที่เจอมาน้องๆก็มีหลากหลาย ถ้าให้ผู้ชายเลือกคงต้องชอบแบบข้อ1.  เพราะการที่น้องมีใจให้จะมีความสูขกว่า... แบบข้อ2.น้องจะปฎิบัติเหมือนเป็นหน้าที่ รีบๆมา รีบๆไป เสร็จๆไป นานๆไปก็แทบไม่สนใจคนสนแต่เงิน                             
        ผู้ชายก็คงทนได้ซักพักและอึดอัดเหมือนกัน  มีโอกาสก็ต้องเทละครับ ไม่ใช่ใจร้ายนะ เคยเปรยให้ฟังหลายหน เสียเวลาไปรับส่ง 3 ชั่วโมง เจอกันอย่างมากชั่วโมงนึง มาคิดย้อนกลับน้องจะหางานอะไร ชั่วโมงละ5000 **38**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 03:58:20 PM »
คำถามของ จขกท.ไว้ฟังจากน้องผู้หญิงเนอะ  แต่ขอตอบในฐานะผู้ดูแลแล้วกัน
        ที่เจอมาน้องๆก็มีหลากหลาย ถ้าให้ผู้ชายเลือกคงต้องชอบแบบข้อ1.  เพราะการที่น้องมีใจให้จะมีความสูขกว่า... แบบข้อ2.น้องจะปฎิบัติเหมือนเป็นหน้าที่ รีบๆมา รีบๆไป เสร็จๆไป นานๆไปก็แทบไม่สนใจคนสนแต่เงิน                             
        ผู้ชายก็คงทนได้ซักพักและอึดอัดเหมือนกัน  มีโอกาสก็ต้องเทละครับ ไม่ใช่ใจร้ายนะ เคยเปรยให้ฟังหลายหน เสียเวลาไปรับส่ง 3 ชั่วโมง เจอกันอย่างมากชั่วโมงนึง มาคิดย้อนกลับน้องจะหางานอะไร ชั่วโมงละ5000 **38**
ใช่เลยครับ ปล่อยน้องๆเค้าไปตามทางที่เค้าต้องการดีกว่า
 **38**

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 04:56:52 PM »
ตัดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายออก 

แบบที่ 1 - น้องต้องอยู่กับความเศร้าในทุกๆวันที่ไม่เจอ มีความสุขในวันที่เจอ

แบบที่ 2 - น้องต้องอยุ่กับความเศร้าในทุกๆครั้งที่เจอ มีความสุขในวันที่ไม่เจอ

ถ้าต้องเป็นคนเลือก  ขอเลือกแบบที่ 2  มีวันที่ไม่เจอ มากกว่า วันทีเจอ 

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 07:37:55 PM »
ว่ากันตามตรงเลยนะครับ

ผู้ชายส่วนใหญ่ที่มาหาน้องดูแล มักจะมีครอบครัวแล้ว
แต่ยังฝักใฝ่ที่จะแสวงหาความแปลกใหม่ ตื่นเต้น
ดังนั้นสิ่งที่น้องดูแล ต้องทำใจไว้ก่อนเลย ก็คือ
น้องจะไม่ใช่คนสุดท้าย ที่พี่เค้าจะ "หยุดตรงนี้ที่เธอ"

ก็ขนาดตัวจริงที่บ้าน  ยังรั้งพี่ ๆ เค้าไม่อยู่
ทั้ง ๆ ที่ตามจิก ตามเช็คเป็นเงาตามตัวตลอดเวลา
ก็คิดดูเอาเองหล่ะกันครับ

ผมไม่เข้าข้าง พี่ผู้ชายด้วยกันหรอกครับ
แต่ถ้าคิดว่าพี่ดูแล จะเป็นคนรักเดียว ใจเดียว
แล้วน้อง ๆ จะได้เจอพี่ ๆ เค้าหรือครับ?

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า