ผู้เขียน หัวข้อ: ~ “ ของขวัญล้ำค่า ” ส่งท้ายปีเก่า... ก้าวสู่ปีใหม่ 2 0 1 8 ~  (อ่าน 2106 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
    สวัสดีทุกคนนะคะ... อีกไม่กี่วันก็จะได้เวลาของวันเริ่มต้นปีใหม่กันเเล้ว ^^
ตอนของขวัญเขียนกระทู้นี้ กำลังซึบซับบรรยากาศฝนตกพรำๆในฤดูหนาว
ที่กรุงเทพอยู่เลยค่ะพานึกถึงช่วงเวลาที่ผ่านมาตลอดทั้งปีเลยนะคะ
ได้พบเจอเรื่องราวมากมาย จากคนที่เราไม่เคยรู้จัก... ก็มารู้จักกันบนพื้นที่แห่งนี้...
แม้จะเป็นตวามทรงจำช่วงระยะเวลานึง แต่กลับได้อะไรกลับมามากมายเหลือเกิน

“ บางคนผ่านเข้ามาแล้วทิ้งของขวัญล้ำค่าเป็นความทรงจำที่ดีไว้ให้คิดถึงกันอยู่เสมอ “

“ บางคนผ่านเข้ามาแล้วทิ้งบทเรียนให้เราไว้สอนตัวเองให้เข้มแข็งและเติบโตขึ้นให้มากกว่าเดิม “

ขวัญว่าทุกคนน่าจะคงเคยมีความรู้สึกเหมือนกันกับของขวัญบ้างหรือเปล่าคะ ?
ความรู้สึกที่นึกย้อนไปในวันที่ผ่านมาแล้วคิดว่า “ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้เราคงจะ...?... ”
ทั้งที่เราก็รู้ดีอยู่แล้วว่าเวลาคงไม่มีทางที่จะย้อนกลับไปให้เราแก้ไขวันวานในอดีตได้อีก
แต่ก็กลับมาทบทวนเเล้ว ทุกอย่างเป็นความทรงจำเป็นประสบการณ์ที่ทิ้งอะไรไว้ให้เรามากมาย
ให้เราเข้าใจ เข้มแข็งขึ้น โตขึ้น มองความเป็นจริงได้มากขึ้น มีบทเรียนเป็นภูมิคุ้มกันให้ตัวเองได้แล้วนะคะ

ชีวิตจะไม่มีรสชาติถ้าไม่มีอุปสรรคให้เราฝ่าฟัน อย่าเก็บความล้มเหลวในอดีตมาทำร้ายตัวเอง...
อยากให้ลองมองทุกอุปสรรคให้เป็นแค่ก้อนกรวดดินทรายปูทางให้เราเดิน ทุกความสำเร็จต้องมี
อุปสรรค ต้องเเพ้ ต้องล้มเหลว ต้องผิดพลาด เป็นของคู่กันเสมอ จำบทเรียนนั้นให้ดีแล้ว
ก้าวต่อไปข้างหน้าอย่างมั่นใจ ว่าต่อจากนี้ไปไม่ว่าจะพบเจออะไรเราจะต้องฉลาดให้มากกว่านี้
เรียนรู้และรู้จักที่จะเข้มเเข็งอดทน มีความเพียรและพยายามต่อให้มากกว่านี้ถ้าถึงที่สุดแล้ว...

...มันจะล้มก็ปล่อยให้มันล้ม...      ...ถ้ามันจะเเพ้ก็ปล่อยให้มันเเพ้...
   ...เสียใจได้เเต่อย่าจมอยู่กับมันนาน ...เพราะเวลาชีวิตของคนมันมีจำกัด
...และมันไม่เคยหยุดรอใครแม้กระทั่งตัวเราเองนะคะ... เราทุกคนมีคุณค่าในตัวเอง...
อย่าไปให้ความสำคัญกับสิ่งเเย่ๆที่เข้ามา... แล้วลดคุณค่าที่มีในตัวเองลงไป...

เรื่องราวที่ดีหาได้ระหว่างทาง... แต่ก็อย่ามัวเเต่เพลิดเพลินกับสิ่งดีดีระหว่างทาง
จนลืมเป้าหมายสำคัญที่ทำให้วันนี้เราเริ่มต้นเดินทางออกมากันนะคะ...
อีกสิ่งที่สำคัญ อย่าลืมคนที่เฝ้าคอยเราอยู่ อยู่เคียงข้างเรามาตลอด
ครอบครัวเราเอง บางคนมีลูกๆ มีพ่อแม่ ปู่ย่าตายาย ที่ต้องดูแลกันและกันอยู่
อย่าลืมหันกลับไปใส่ใจดูแลพวกเค้ากันนะคะเพราะไม่ว่าคุณจะเจอปัญหามากมาย
ให้ต้องผ่านไปให้ได้...เยอะแยะแค่ไหนก็ตาม ครอบครัวจะเป็นกำลังใจคอยเคียงข้าง
ที่เป็นเสมือนของขวัญล้ำค่าให้ทุกคนมีแรงมีพลังใจที่จะเริ่มต้นใหม่ สู้กันใหม่ได้อีกครั้ง

...ปีใหม่นี้อย่าลืมกลับไปรับของขวัญล้ำค่า ที่มีกันอยู่ด้วยนะคะ...
...จะได้มีพลังใจให้กลับมาสู้ชีวิตกันใหม่ในปีหน้าที่จะถึงนี้...

**38**    H A P P Y  N E W  Y E A R  2 0 1 8  **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

jr2230

• People Like This 103
มาสวัสดีปีใหม่2561ล่วงหน้าเช่นกันครับ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเช่นกันนะครับ น้องของขวัญ

ขอให้น้องมีความสุขมาก ๆ ริมชายหาด กับกีตาร์คู่ใจ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
 **39** มีความสุขนะครับ  พบเจอแต่สิ่งดีๆ ปีใหม่ครับ  สวัสดีปีใหม่ 2561 **39**

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ช่วงใกล้ปีใหม่ มีจับฉลากของขวัญกันบ่อยๆ
คิดถึงน้องของขวัญทุกที
เพราะถ้าจ๋องชื่อของขวัญ
เวลาไปจับฉลาก อยากผูกโบว์ตัวเองเอาไปจับเสียเลย
กิกิ

สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้านะคะ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

มาสวัสดีปีใหม่2561ล่วงหน้าเช่นกันครับ

ขอบคุณมากค่ะพี่ jr2230 สวัสดีปีใหม่2018ค่ะพี่  **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเช่นกันนะครับ น้องของขวัญ

ขอให้น้องมีความสุขมาก ๆ ริมชายหาด กับกีตาร์คู่ใจ
ขอบคุณมากค่ะพี่ A WayBackIntoLove สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะพี่
ปีใหม่นี้เฝ้ากรุงเทพอยู่เลยค่ะ แหะๆ ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยค่ะ

**39** มีความสุขนะครับ  พบเจอแต่สิ่งดีๆ ปีใหม่ครับ  สวัสดีปีใหม่ 2561 **39**
ขอบคุณมากค่ะพี่ สวัสดีปีใหม่ 2561 เช่นกันนะคะ

ช่วงใกล้ปีใหม่ มีจับฉลากของขวัญกันบ่อยๆ
คิดถึงน้องของขวัญทุกที
เพราะถ้าจ๋องชื่อของขวัญ
เวลาไปจับฉลาก อยากผูกโบว์ตัวเองเอาไปจับเสียเลย
กิกิ

สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้านะคะ
สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่จ๋องกระปิ๋ม ขวัญก็อยากทำแบบนั้นค่ะพี่เป็นความไฝ่ฝันที่อยากจะทำสักครั้ง
แต่กลัวพี่ กลัวความจริงพอผูกไปปุ๊บ คนรับไม่อยากได้ส่งไปรษณีย์คืนกลับมาอีก 55555. เฟลอีกทีนี้ แหะๆ **25**