ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันที่ฝนพรำ กับ ลมหนาว  (อ่าน 1700 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ในวันที่ฝนพรำ กับ ลมหนาว
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2017, 02:48:58 PM »
ความเหงา ไม่เคยปรานีใคร จริง ๆ
หลังจากเสร็จธุระ เรารีบบึ่งรถไปหาน้องทันที
แต่ฝนเจ้ากรรมตกข้ามวันข้ามคืน รถก็ติดชมัด
รอพี่ แปรป นะน้อง

การเจอกันครั้งนี้ เราคุ้นเคยกันมากขึ้น
มีเรื่องคุยกันเยอะแยะไปหมด
ทั้ง ๆ ที่ ไลน์ คุยกันอยู่ทุกวัน
และด้วยความที่อากาศเป็นใจ
ทำให้เราใกล้ชิดกันมากขึ้น
เราต่างแบ่งปันไออุ่นให้กันและกัน
โดยไม่แคร์สายตาผู้ใด ที่มองมา

ต้องขอบคุณลมหนาวที่พัดมาเป็นระยะ ๆ
ขอบคุณโมเม้นท์ดี ๆ จากน้องสาวผู้น่ารัก
ขอบคุณเวปนี้ ที่ทำให้เรามาเจอกัน

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

slow

• People Like This 2111
Re: ในวันที่ฝนพรำ กับ ลมหนาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2017, 10:02:22 PM »
น้องน่ารักต้องเจอบ่อยๆ เดวอ่อยเราเอง....
ถ้าตังไม่หมดสะก่อนนะ

**25**

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2017, 10:44:35 PM »
น้องน่ารักต้องเจอบ่อยๆ เดวอ่อยเราเอง....
ถ้าตังไม่หมดสะก่อนนะ

**25**

ครับ อยากตีตั๋วเดือนเหมือนกัน  41 41 41
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 11:55:38 AM »

การบ้านหวานขึ้นเรื่อยๆ
เบยนะคะ  **06**
รู้สึกได้ถึงความอบอุ่น 
แระพลังงานบางอย่าง  **34**
แต่ดูท่าทางไม่น่าจะเหงา 
นะคะสายเท   **11**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 10:46:52 AM »

การบ้านหวานขึ้นเรื่อยๆ
เบยนะคะ  **06**
รู้สึกได้ถึงความอบอุ่น 
แระพลังงานบางอย่าง  **34**
แต่ดูท่าทางไม่น่าจะเหงา 
นะคะสายเท   **11**

การบ้านก็หวาน ไปตามน้องที่เจอแหละครับ
แต่เสียดายที่น้องไม่ยอมให้ชิม
เลยได้แค่หวานอยู่ในใจ

ขอแก้ข่าวหน่อยนะ น้องแน๊ตตี้ แอร์แบคพิฆาต (พี่คนไหนกล่าวไว้)
พี่ไม่ใช่สายเท แน่นอน ไม่เชื่อลองให้พี่ดูแลน้อง ดูสิ 555

**30** **30** **30**