ผู้เขียน หัวข้อ: วันวานเมื่อวันนั้น... ยังหวานอยู่  (อ่าน 2111 ครั้ง)

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
วันวานเมื่อวันนั้น... ยังหวานอยู่
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 05:45:14 PM »
วิ่งเที่ยวเล่นอยู่ในเวปนี้มาก็นานโข แต่ก็ยังไม่เคยเขียนการบ้านฝากไว้เลยซักที
ขอถือโอกาสที่กำลังจะสิ้นปีนี้ เขียนฝากผลงานไว้ 1 ตอนนะคะ  41 41

ก่อนอื่นเลยต้องขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการค่ะ หนู Lemon คือชื่อที่พี่ท่านซัก 2-3 คนเห็นจะได้  **40** ที่รู้จักกัน
ม้อนเป็นผู้หญิงที่ไม่ค่อยมีใครรู้จัก...และไม่ค่อยออกมาแสดงตัว แต่เวปนี้ก็ทำให้ม้อนได้เรียนรู้อะไรหลายๆ อย่างเลย

ปฐมบทแรก !!! เมื่อวาเลนไทน์ที่ผ่านมา ม้อนรู้สึกเหงา รู้สึกเบื่อ รู้สึกว่ามันเป็นเดือนที่หดหู่จริงๆ เลย ไม่ต้องบอกก็พอรู้นะคะ
ก็มันเป็นเดือนแห่งความรักงัย  **19** **19**

รุ้สึกเหงา...เหมือนกันมั้ย คือ วลีแรกที่ม้อนตั้งกระทู้ในห้องนั่งเล่น ^^
หลังจากนั้นก็มี 2 สาว ตัลร๊ากกกก ที่เข้ามาเม้ามอยกันตามประสาเพื่อนสาวกระหนุง..กระหนิง

>> สาวคนแรกนั้น เทอร์มีคาแรคเตอร์ที่ชัดเจน เป็นสาวมั่น ที่มีความอ่อนหวานปน sexy ในตัวเอง
มองหุ่นเทอร์ที่ไรนั้น....ใจม้อนจะละลาย **34** ขอเรียกเทอร์คนนี้ว่า ยาใจ (ยาใจของม้อน) เค้ากำลังคิดถึงตัวเองนะรู้ป่าว ??

>> สาวน้อยคนที่ 2 ที่เราได้พบปะกันนั้น คือ น้องหนูนก (นกจอมกวนของพี่ม้อน) สาวน้อยที่โลกของเทอร์ร่าเริง และสดใสเสมอ พูกซะน้ำไหลไฟดับ แต่พี่ม่อนก็ไม่เบื่อที่จะฟัง มันก็เพลินๆ ดีนะเออ  **30**

หลังจากที่เสวนากัน 1 คืนเห็นจะได้ เราก็ได้จัดตั้งกลุ่มไลน์เพื่อรวมก๊วน ขยายอาณาจักรออกสู่โลกกว้าง
โลกกว้างแห่งนี้เอง ที่ทำให้ม้อนได้รู้จักกับตาลุง :))

ตาลุงคนนี้ แว๊บแรกที่เจอกันนั้นเหมือนจะเป็นคุณป้าเลยนะฮ๊ะ ขี้เล่นไม่เบา แถมข้าวของที่ลุงใช้ก็เป็นสีจมปูวววว
ของชิ้นแรกที่ยาใจซื้อฝากลุง ม้อนยังจำได้แม่น ที่ปิดตามีเจลสีจมปูวววลายโคนี่ (ที่จริงเราปรึกษากันอยู่นานว่าจะเอาอันไหนดี) ลงมติเอกฉัน สีนี้แหล่ะคร้าเหมาะกับลุงที่สุด **04** ก๊วนน้อยๆ ของเรามีโอกาสพบปะกันไม่กี่หนก็มีเหตุให้ต้องแยกจากกัน จนถึงทุกวันนี้ม้อนก็ยังหาคำตอบไม่ได้ว่ามันเกิดจากอะไร

ถ้า 3 คนที่ม้อนคิดถึงหากบังเอิญได้เข้ามาอ่านข้อความนี้ ม้อนอยากบอกกับทุกๆ คนว่า ม้อนยังถวิลหามิตรภาพที่งดงามของเราเสมอนะ  **26** **26**

จุดประสงค์ที่ม้อนเขียนเล่ามาทั้งหมดนี้ เพียงอยากบอกทุกคนนะคะว่าโลกสีเทา หม่นๆ ใบนี้ ก็ยังมีมิตรภาพที่ดีคอยทุกคนอยู่ แต่มันก็อยู่ที่ว่าโชคชะตาจะพาเรามาให้เจอกันมั้ย หรือแค่ผ่านเลยไป เพราะในบางครั้งพรมลิขิตก็อาจจะเปิดโอกาสให้เราได้เรียนรู้กันและกัน และก็เพราะเจ้าพรมลิขิตอีกนี่แหล่ะที่ทำให้เราต้องจากกันไป

#ม้อน...ผู้ถูกทิ้ง#
ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: วันวานเมื่อวันนั้น... ยังหวานอยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 09:57:34 PM »
คิดถึงหลายๆคน หลายๆเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในเวปนี้เหมือนกันค่ะ
นานๆทีเข้ามาอ่านข้อความเก่าๆ หรืออ่านกระทู้ ก็รู้สึกหวานดีเหมือนกัน
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
Re: วันวานเมื่อวันนั้น... ยังหวานอยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 10:51:29 PM »
จุดประสงค์ที่ม้อนเขียนเล่ามาทั้งหมดนี้ เพียงอยากบอกทุกคนนะคะว่าโลกสีเทา หม่นๆ ใบนี้ ก็ยังมีมิตรภาพที่ดีคอยทุกคนอยู่ แต่มันก็อยู่ที่ว่าโชคชะตาจะพาเรามาให้เจอกันมั้ย หรือแค่ผ่านเลยไป เพราะในบางครั้งพรมลิขิตก็อาจจะเปิดโอกาสให้เราได้เรียนรู้กันและกัน และก็เพราะเจ้าพรมลิขิตอีกนี่แหล่ะที่ทำให้เราต้องจากกันไป

#ม้อน...ผู้ถูกทิ้ง#

ได้่อ่านกระทู้ย้อนความทรงจำ ของจขกท แล้ว รู้สึกได้ถึงความผูกพัน ความเกี่ยวข้อง ระหว่างบุคคลหลายๆคน ที่เกิดขึ้นในโลกสีเทาแห่งนี้  แต่ที่ชอบมากคือ คำว่า โชคชะตา ที่นำพาให้เรามาพบกัน  หลายๆคน อาจไม่เชื่อ  แต่ผมเชื่อนะ  ไม่ว่าโลกสีเทา  หรือโลกสีขาว หรือโลกสีใดๆก็ตาม ชะตา นำพาให้เรามาพบกันและกัน และก็มีอีกหลายครั้งที่เรารู้สึกผูกพัน หรือถูกชะตา กับใครบางคน และทำให้เกิดเหตุการณ์ต่างๆตามมา  ซึ่งมันอาจนำมาซึ่งความสุข หรือความทุกข์ ก็ได้  แต่ นี่แหละ ชีวิต 

สำหรับผม  เหตุการณ์หลายๆอย่างที่เกิดขึ้น ในโลกสีเทาแห่งนี้  ทำให้เกิดความสุขก็มาก  ความเศร้าก็เยอะ  แต่ผมก็เลือกที่จะจดจำในสิ่งที่ดีๆ 

ขอบคุณ จขกท ที่มาเล่าย้อนอดีตให้ฟัง ครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 10:53:03 PM »
3 สาวตะหากกกก

ม้อนลืมเก๊าาาาาาาาา  **08**

เก๊าเปนผู้ที่ถูกลืมมมมมมม งื้ออ 55555
ปล.คริถุงนะก้าาาาา  **01** **01** **01** **01**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2017, 11:47:36 PM »
คิดถึงหลายๆคน หลายๆเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในเวปนี้เหมือนกันค่ะ
นานๆทีเข้ามาอ่านข้อความเก่าๆ หรืออ่านกระทู้ ก็รู้สึกหวานดีเหมือนกัน

ช่ายแล้ว ภาพความประทับใจที่เกิดขึ้น นึกถึงทีไรก็ยังอบอุ่นหัวใจทุกที  **39** **39**

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 12:04:34 AM »
สำหรับผม  เหตุการณ์หลายๆอย่างที่เกิดขึ้น ในโลกสีเทาแห่งนี้  ทำให้เกิดความสุขก็มาก  ความเศร้าก็เยอะ  แต่ผมก็เลือกที่จะจดจำในสิ่งที่ดีๆ 

ขอบคุณ จขกท ที่มาเล่าย้อนอดีตให้ฟัง ครับ

ขอบคุณเช่นกันนะคะ ที่เข้ามาอยู่ในบันทึกหน้านี้ของม้อน เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะว่า ถ้าเราเลือกจดจำเฉพาะในสิ่งที่ควรจำ แล้วหลงลืมในบางอย่างที่ทำให้ทุกข์ใจได้จริง มันก็จะดีต่อใจของเราเองค่ะ **24**

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 12:08:53 AM »
3 สาวตะหากกกก

ม้อนลืมเก๊าาาาาาาาา  **08**

เก๊าเปนผู้ที่ถูกลืมมมมมมม งื้ออ 55555
ปล.คริถุงนะก้าาาาา  **01** **01** **01** **01**

ม้อนจาลืมฮันนี่สุดที่รักของม้อนไปได้ยังงัยเล่า 41 41

party ขนมหวานที่เราฝันกันไว้ ยังไม่ได้จัดการเลย กิกิ
จาปีใหม่แล้ว ม้อนขอให้ฮันนี่ของม้อนมีความสุขมากๆ นะก๊ะ

ปอลิง คิดถึงเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ จุ๊บ..จุ๊บ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 01:49:06 AM »
การได้พบเจอ  จะเรียกว่า พรหมลิขิตหรือโชคชะตา ก็คงไม่ผิดอะไร

การต้องลาจากกัน ก็คงจะเป็นด้วยพรหมลิขิตหรือโชคชะตา เช่นกัน

นอกเสียจาก.......จะยอมฝืนโชคชะตา

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 08:53:11 AM »
การได้พบเจอ  จะเรียกว่า พรหมลิขิตหรือโชคชะตา ก็คงไม่ผิดอะไร

การต้องลาจากกัน ก็คงจะเป็นด้วยพรหมลิขิตหรือโชคชะตา เช่นกัน

นอกเสียจาก.......จะยอมฝืนโชคชะตา

ม้อนก็ลองฝืนโชคชะตาแล้วนะคะ พี่ black coffee แต่มันก็ฝืนได้ไม่นาน

พอถึงจุดๆ หนึ่งที่เขาเหล่านั้นต้องไป...เขาก็เดินออกไปจริงๆ  **01** **01**

ปล. แต่เรื่องราวต่างๆ ที่ผ่านมาด้วยกัน ก็ยังเป็นความทรงจำก็ยังอยู่กับเรานะคะ ^^