ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยค่ะ ทำไมพี่ๆถึงมาหาผ่านเว็บไซต์  (อ่าน 2693 ครั้ง)

ZISSY

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ทำไมพี่ๆถึงมาหาคนดูแลผ่านเว็บไซต์หรอคะ ไม่คิดว่าจะถูกหลอก หรือ ยังไงคะ อยากทราบเหตุผลค่ะ

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
Re: ขอถามหน่อยค่ะ ทำไมพี่ๆถึงมาหาผ่านเว็บไซต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 06:53:36 AM »
  ถ้าถามว่าเสาะหาไม่กลัวหราถูกหลอกลวง
  เวปไซร์มากกลลวงไม่อาจล่วงรู้คือใคร
  แต่ยังมีผู้เสี่ยงเป็นแบบเยี่ยงไม่เหมือนใคร
  ค้นหาต้องทำใจจับสลากไงเผื่อได้มา
  เมืองไทยที่เที่ยวเยอะใยสะเออะเที่ยวห่างไกล
  ต่างแดนแสนสนใจมีมากมายอยากไปกัน
  นี่แหละคือมนุษย์ไม่มีหยุดความพอใจ
  ต่างคนต่างนิสัยกำหนดเหมือนได้อย่างไร
  เวปไซร์คือโลกกว้างถ้าขลาดกล้วอย่าเข้าไป
  อยู่เฉยๆน่าเบื่อจะตายเรียนรู้ไว้ให้จดจำ
  มีน้องมาหลายทิศบ้างก็เดือดร้อนแทบตาย
  บ้างก็แค่อยากได้ไม่อยากให้เสียอะไร
  ของฟรีชอบจะตายเผื่อมีใครมาเข้าทาง
  ส่วนพี่ที่เข้าเวปนี้แค่อยากมีมากกว่าใคร
  ออฟชั่นไม่เหมือนใครอยากภูมิใจได้ตำนาน
  เพียงแค่มีเหลือใช้หาเพิ่มไว้ให้เล่าขาน
  สาวหวานมีหลายรายสะสมไว้อุ่นใจจัง
  สังคมคนแปลกหน้ายากจะหาความจริงใจ
  หลอกได้ก็หลอกไปวันหนึ่งไซร์จักใช้กรรม
  ต่างคนต่างก็หาสนองตัญหาที่ถูกใจ
  สักวันก็หมดวัยจงจำไว้ในผลงาน
  ไหนๆใกล้ปีใหม่ก็อยากให้ต่างสมใจ
  ตั้งใจหาอะไรก็ขอให้ได้สมศรัทธา
  ปีใหม่ใกล้เข้าอย่ารอช้ามาเสี่ยงดวง
  โชคดีได้คู่ควงบรรลุล่วงปีใหม่เทอญ..

ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

reson

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: ขอถามหน่อยค่ะ ทำไมพี่ๆถึงมาหาผ่านเว็บไซต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 06:55:58 AM »
เพราะ... เคยหาผ่านหนังสือพิมพ์ มาลัยเสี่ยงรักแล้ว หาไม่ได้ซักที เลยลองหาในนี้ดู

ส่วนกลัวถูกหลอกมั้ย ที่ไหนๆก็ถูกหลอกได้
ในทีวียังหลอกกันเยอะแยะ
ไม่น่าเกี่ยวว่าหาผ่านอะไร
น่าจะอยู่ที่มีสติหรือเปล่ามากกว่าครับ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 08:55:41 AM »
แล้วจะให้หาทางใหนที่ใม่หลอกกันอะ

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 10:20:07 AM »
น้องๆยังเข้ามาหาในนี้กันเลยนี่ครับ พี่ๆก็เช่นกันครับก็เข้ามาหาในนี้

มีอุปสงค์-อุปทาน ครบครับ แต่จะดีหรือไม่ดีต้องเลือกกันอีกทีครับ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 10:57:54 AM »
มันคือโลกาภิวัฒน์
ในยุค 4G ทุกอย่างถูกเคลื่อนย้ายเข้าสู่โลกออนไลน์
ไม่ว่าจะเป็นการติดต่อในเรื่อง ส่วนตัว, ธุรกิจ
หรือแม้แต่การหาเพื่อน หาคู่ เพราะสะดวก รวดเร็ว
ใกล้ ไกลกันแค่ไหน ก็สามารถพบเจอกันได้
ไม่ต้องผ่านนายหน้า หรือตัวแทน

แต่ในทุกอย่างก็มีทั้งด้านดี และด้านไม่ดี
สุดแท้จะคัดกรองกันไป

**38**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 10:46:36 AM »
เคยถามพี่คนนึงนะ

เค้าบอกว่า >>> } ตื่นเต้น และ ลุ้น ดีค่ะ.  **11**

**30** **30** **30**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 08:37:31 AM »
จริงๆ เดินสวนกับสาวน่ารักก็อยากจะทักถามน้องเค้าเหมือนกันนะ ว่าน้องหาพี่ดูแลหรือเปล่า

แต่มีหวังถูกตบหน้ากลางถนน

แต่ถามน้องในนี้ จะได้คำตอบโดยไม่ถูกตบไงครับ

ส่วนถ้าจะถูกหลอกก็แค่เสียเงินอะครับ ถือว่าเป็นการกระจายรายได้ เศรษฐกิจหมุนเวียน

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 09:48:25 AM »
    เวลาเราซื้อลอตเตอรี่ เราอาจจะผิดบ่อยกว่าถูก แต่เราก็ยังคงซื้อต่อไป ด้วยความหวังว่าสักวันจะเป็นวันของเรา
มาเล่นเวปนี่เสี่ยงน้อยกว่าลอตเตอรี่ตั้งเยอะ อย่างมากก็แต่ผิดหวังซึ่ีงเราก็แค่หาคนใหม่ จนกว่าเราจะเจอคนที่ถูกใจกันและกัน
สิ่งสำคัญคือ เราพยายามโฟกัสไปหาเป้าหมายที่เราสนใจเช่น ชอบคนอายุ xx ชอบคนสูง ต่ำ ดำ ขาว ผอม อ้วน...
แล้วลองคุยกันดู ถ้าคุยแล้วรู้สึกดีก็เจอกัน เจอแล้วชอบก็เจอซ้ำ ซ้ำแล้วอยากคบหาก็ลองเปิดใจคุยกันดู.....

ถ้าเราเอาความกล้านำหน้าความกลัว เรามีโอกาสครับ ถ้าเรากลัวเกินไป ทุกอย่างมันไม่เปิดโอกาสให้เราแน่ๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 10:30:32 AM »
ความเห็นส่งนตัวชวัญมองว่า... ถ้าคน1คน มีดีมีเลวปะปนกันไป
คงไม่มีอะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่าคนไหนจะดีหรือเลวได้ชัดเจนเเน่นอนมั้งคะ
เรื่องหนึ่งเรื่องมองได้หลายมุมมอง หลอกหรือไม่ วัดจากตรงไหน
 ไม่มีใครดีหมดทุกอย่าง แล้วก็คงไม่มีใครเลวไปหมดทุกเรื่อง
ไม่มีใครแปะป้ายไว้นีคะ ว่ามาหลอกนะจ๊ะ หรือ ไม่ได้มาหลอกนะจ๊ะ แหะๆ **25**

คงไม่ไช่กับแค่ในเว็บนี้ เพราะบางทีคนข้างๆที่เราไว้ใจ ก็หลอกเราได้เช่นกัน
ในสังคมสมัย ดวงดีก็เหมือนถูกหวย ดวงซวยก็เสีย...ฟรี!
 ถ้าฝากความหวังไว้ที่โชคชะตาไม่ได้ งานนี้ถ้าโชคไม่ช่วย สติ!บนความเป็นจริงช่วยได้ค่ะ

ก่อนเงินออกจากกระเป๋าก็หัดสงสัยสักนิดว่าสมเหตุสมผลกับการขอ
แล้วมีค่าพอกับการให้หรือเปล่า ใจดีได้แต่ต้องมีสติ ต้องการได้แต่ต้องมีสติ
ส่วนตัวคิดว่า มีความหวังบนความไม่คาดหวัง น่าจะเวิร์คสุดค่ะ ไม่ต้องลุ้นดีกำไรล้วนๆ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ ไม่รู้เกี่ยวกับคำถามไหม แหะๆ
ขอบคุณจขกท. สำหรับคำถามดีดีด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ:)

~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ