ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพื้นที่ระบายความในใจ ถึงพี่คนแรกที่ได้เจอกัน...... นู๋ขอโทษนะคะ  (อ่าน 6298 ครั้ง)

Fhamai8841

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เห้ออออ..... จะไปคุยปรึกษาใครก้ไม่ได้

เรื่องมันมีอยุ่ว่า วันที่22/12อาทิตย์ก่อน เราได้สมัครสมาชิก พร้อมโพสหาพี่ดูแลไป(จริงๆไม่เคยคิดจะมาทำอะไรแบบนี้ด้วยซ้ำ แต่ก้นะ หมดปัญญา เราตกงาน ที่บ้านเดือดร้อน พร้อมภาระที่พวงมาอีกมากมาย) มีพี่คนนึงเข้ามาคุย คุยแล้วรู้สึกว่าโอเคมากๆอ่ะ เลยนัดเจอกัน  จะว่าไปก้เปนพี่คนแรกที่นัดเจอ เจอแล้วก้โอเค เราก้เลยไม่ได้คุยกับคนอื่น หลังจากเจอกันครั้งนั้น เราก้พยายามหาเวลาว่าง ไปเจอพี่เค้าอีก แต่ด้วยเวลาที่เราก้ไม่ตรงกันเลย และอยุ่ไกลกันอีก เศร้าโน๊ะ.... พี่เค้าว่างเยน แต่เราว่างเช้า//ดึก ก้เลยไม่ได้เจอกัน

วันที่ไปเจอพี่เค้า....25/12 พี่เค้าไปหา ลค แถววิภาวดี เราเลยขับรถออกไปหา นั่งคุยบนรถได้เกือบ ชม. มั่ง พี่เค้าก้โอเคนะ น่ารักดี สุภาพ อ่อนโยน จริงๆพี่เค้าก้ชวนไปนู้นนี้นั้นนะ แต่เวลาเราไม่พอ กะเลยได้แค่นั่งจับมือ และคุยกัน ตอนนั้นประหม่ามาก เขิลไม่รุ้จะเขิลยังไง อีกอย่าง พี่เค้าเปนคนแรกด้วยที่เรานัดเจอ เราก้เลยทำตัวไม่ถูก เจอกันเสร็จพี่เค้าก้โอนค่าน้ำมันมาให้พันนึง

จากที่ตอนแรกที่เดือดร้อนเลยมาโพสหาพี่ดูแล และก้เหมือนว่าอะไรๆกำลังจะดีขึ้น แต่สุดท้ายเราก้ทำมันพังเองมั่ง.....เมื่อวานไปคุยเรื่องที่ไม่น่าคุย ได้แค่คำตอบที่ว่า "เศร้าเนอะ" กับ "แอบเสียใจ" หลังจากนั้นพี่เค้าก้หายไปเลย เราไลน์ไปก้ไม่อ่าน เหมือนว่าเราคงจะถูกบล็อกไลน์แล้วมั่ง

เห้อออออ ตอนนี้....ดูเหมือนมันจะแย่ยิ่งกว่าเดิม ทั้งสถานะและความรุ้สึก พยามบอกตัวเองว่า เราคงไม่เหมาะกับงานแบบนี้ หรือวาสนาเราคงคุยกันได้แค่นี้... แต่ถ้าจะให้มองอีกแง่ก้คงน่าจะเปนเรื่องดี ตัดไฟตั้งแต่ต้นลม ก่อนที่เราจะถลำลึกไปกว่านี้

คงเปนอีกหนึ่งความทรงจำที่ดี ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เอ่ยคำลาใดๆ

ถ้าพี่เค้าได้เข้ามาอ่าน....แค่อยากบอกพี่เค้าว่า "เศร้าเนอะ นู๋เสียใจและขอโทษพี่นะคะ"

NTZ12

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เข้าใจความรู้สึกเลย ตอนเเรกที่เจอได้คุยก็รู้สึกว่าปัญหาเรากำลังได้รับความช่วยเหลือ
ใจเราก็รู้สึกดีขึ้นมาเพราะความหวัง
แต่ไปๆมาๆไลน์เราเค้ากลับไม่อ่าน ไม่ว่าจะดั้นด้นติดต่อทางไหนก็ไม่ได้รับการตอบกลับ
อะไรๆก็แย่ลงทั้งปัญหาเดิมและปัญหาใหม่ในใจที่รับมา
สู้ๆนะคะ เราก็กำลังเจอกับปัญหาแบบนี้เหมือนกัน เลยเข้าใจความรู้สึกดี
 **38** โชคดีนะ

Fhamai8841

• Newbie
  • *
เข้าใจความรู้สึกเลย ตอนเเรกที่เจอได้คุยก็รู้สึกว่าปัญหาเรากำลังได้รับความช่วยเหลือ
ใจเราก็รู้สึกดีขึ้นมาเพราะความหวัง
แต่ไปๆมาๆไลน์เราเค้ากลับไม่อ่าน ไม่ว่าจะดั้นด้นติดต่อทางไหนก็ไม่ได้รับการตอบกลับ
อะไรๆก็แย่ลงทั้งปัญหาเดิมและปัญหาใหม่ในใจที่รับมา
สู้ๆนะคะ เราก็กำลังเจอกับปัญหาแบบนี้เหมือนกัน เลยเข้าใจความรู้สึกดี
 **38** โชคดีนะ

เห้ออออ กอดคอกันเศร้าต่อไป ได้แต่ปลอบตัวเอง ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ สู้ๆเหมือนกันนะคะ ฟ้าหลังฝนย่อมสวยงามเสมอ(ให้กำลังให้กันสุดๆ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เรื่องที่ไม่น่าคุย  คืออะไร? หรือครับ พี่เค้าถึงได้เงียบไป

อย่างไร ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
เชื่อว่า ยังมีพี่ ๆ ที่สามารถช่วยเหลือได้ครับ ในเวปนี้

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
“เศร้าเนอะ”
“แอบเสียใจ”

อยากบอกพี่คนนึงแบบนี้เหมือนกัน
แต่ไลน์ไปเค้าอ่านแร้วก้อไม่ตอบ
นิ่งเงียบไป เลยไม่รู้ว่าควรจะไลน์ไปอีกไหม

หรือเราต้องนื่งๆ เฉยๆ เพราะกลัวเค้ารำคาญ
เลยได้แต่เงียบ แบบ “เศร้าเนอะ” “แอบเสียใจ”

ไม่อยากให้มันจบแบบนี้

เพิ่มอีกคำ “นู๋ขอโทด”

ลืมตัว มาระบายในทู้คนอื่น 55

เอาเป้นว่าส่งกำลังใจให้ สู้ๆนะคะ
แต่ก้อดีแร้วนะคะ ที่ยังไม่ถลำใจไปมากกว่านี้
เป้นกำลังใจให้คะ เข้มแข็งนะคะ
ยังมีพี่คนอื่นที่พร้อมช่วยเหลือนะคะ ลองเปิดใจนะ

Aunny.aun

• People Like This 277
ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ อะไรที่ไม่ควรก็ให้อยู่ในจุดที่ไม่ควร เรียนรู้กับมันไป ความสุข ความเหงา ความเศร้าไม่ได้มีแค่หนเดียน คล้ายกับตกงาน....แล้วก็เริ่มหางานใหม่ดีกว่าาาาา บางทีอาจมีสิ่งที่เยี่ยมกว่ารอเราอยู่ สู้ๆค่ะ  **26**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
“เศร้าเนอะ”
“แอบเสียใจ”

อยากบอกพี่คนนึงแบบนี้เหมือนกัน
แต่ไลน์ไปเค้าอ่านแร้วก้อไม่ตอบ
นิ่งเงียบไป เลยไม่รู้ว่าควรจะไลน์ไปอีกไหม

หรือเราต้องนื่งๆ เฉยๆ เพราะกลัวเค้ารำคาญ
เลยได้แต่เงียบ แบบ “เศร้าเนอะ” “แอบเสียใจ”

เอาเป้นว่าส่งกำลังใจให้ สู้ๆนะคะ
แต่ก้อดีแร้วนะคะ ที่ยังไม่ถลำใจไปมากกว่านี้
ยังมีพี่คนอื่นที่พร้อมช่วยเหลือนะคะ ลองเปิดใจนะ

แอบมี โมเม้นท์ แบบนี้เหมือนกันรึครับ น้องวุ้น   **38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Fhamai8841

• Newbie
  • *
เรื่องที่ไม่น่าคุย  คืออะไร? หรือครับ พี่เค้าถึงได้เงียบไป

อย่างไร ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
เชื่อว่า ยังมีพี่ ๆ ที่สามารถช่วยเหลือได้ครับ ในเวปนี้

**24**

คือภาระนู๋มันเริ่มจี้หลังมาค่ะ นู๋ก้เลยถามพี่เค้าว่า ถ้านู๋รับงานแรงพี่จะโกรธไหม อย่างที่บอกบอกไปตอนแรกว่านู๋พยายามหาเวลาที่ตรงกันแล้ว แต่ไม่มีเลย นู๋ก้เลยหาทางออกไม่เจอ เห้ออออออ ถามไปงั้น โดนโกรธเลย แต่ก้เข้าใจพี่เค้านะคะ คุยกันแค่อาทิตย์เดียว เรายังจะคิดไปรับงานแรงเลย แต่ก้นะ......จุดยื่นเรามันต่างกัน สุดท้ายก้อย่างที่เคยบอกพี่เค้าไว้อะค่ะ พี่เปนคนเลือก นู๋ไม่มีสิทธิเลือกหรอก

Fhamai8841

• Newbie
  • *
“เศร้าเนอะ”
“แอบเสียใจ”

ขอบคุณมากนะคะ ใจดีสู้เสือต่อไป หวังว่าจะได้เจอคนดีๆ

Fhamai8841

• Newbie
  • *
ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ อะไรที่ไม่ควรก็ให้อยู่ในจุดที่ไม่ควร เรียนรู้กับมันไป ความสุข ความเหงา ความเศร้าไม่ได้มีแค่หนเดียน คล้ายกับตกงาน....แล้วก็เริ่มหางานใหม่ดีกว่าาาาา บางทีอาจมีสิ่งที่เยี่ยมกว่ารอเราอยู่ สู้ๆค่ะ  **26**

ขอบคุณมากค่า ตอนนี้กำลังยาใจตัวเองสุดๆ **12**