Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ขอพื้นที่ระบายความในใจ ถึงพี่คนแรกที่ได้เจอกัน...... นู๋ขอโทษนะคะ

(1/4) > >>

Fhamai8841:
เห้ออออ..... จะไปคุยปรึกษาใครก้ไม่ได้

เรื่องมันมีอยุ่ว่า วันที่22/12อาทิตย์ก่อน เราได้สมัครสมาชิก พร้อมโพสหาพี่ดูแลไป(จริงๆไม่เคยคิดจะมาทำอะไรแบบนี้ด้วยซ้ำ แต่ก้นะ หมดปัญญา เราตกงาน ที่บ้านเดือดร้อน พร้อมภาระที่พวงมาอีกมากมาย) มีพี่คนนึงเข้ามาคุย คุยแล้วรู้สึกว่าโอเคมากๆอ่ะ เลยนัดเจอกัน  จะว่าไปก้เปนพี่คนแรกที่นัดเจอ เจอแล้วก้โอเค เราก้เลยไม่ได้คุยกับคนอื่น หลังจากเจอกันครั้งนั้น เราก้พยายามหาเวลาว่าง ไปเจอพี่เค้าอีก แต่ด้วยเวลาที่เราก้ไม่ตรงกันเลย และอยุ่ไกลกันอีก เศร้าโน๊ะ.... พี่เค้าว่างเยน แต่เราว่างเช้า//ดึก ก้เลยไม่ได้เจอกัน

วันที่ไปเจอพี่เค้า....25/12 พี่เค้าไปหา ลค แถววิภาวดี เราเลยขับรถออกไปหา นั่งคุยบนรถได้เกือบ ชม. มั่ง พี่เค้าก้โอเคนะ น่ารักดี สุภาพ อ่อนโยน จริงๆพี่เค้าก้ชวนไปนู้นนี้นั้นนะ แต่เวลาเราไม่พอ กะเลยได้แค่นั่งจับมือ และคุยกัน ตอนนั้นประหม่ามาก เขิลไม่รุ้จะเขิลยังไง อีกอย่าง พี่เค้าเปนคนแรกด้วยที่เรานัดเจอ เราก้เลยทำตัวไม่ถูก เจอกันเสร็จพี่เค้าก้โอนค่าน้ำมันมาให้พันนึง

จากที่ตอนแรกที่เดือดร้อนเลยมาโพสหาพี่ดูแล และก้เหมือนว่าอะไรๆกำลังจะดีขึ้น แต่สุดท้ายเราก้ทำมันพังเองมั่ง.....เมื่อวานไปคุยเรื่องที่ไม่น่าคุย ได้แค่คำตอบที่ว่า "เศร้าเนอะ" กับ "แอบเสียใจ" หลังจากนั้นพี่เค้าก้หายไปเลย เราไลน์ไปก้ไม่อ่าน เหมือนว่าเราคงจะถูกบล็อกไลน์แล้วมั่ง

เห้อออออ ตอนนี้....ดูเหมือนมันจะแย่ยิ่งกว่าเดิม ทั้งสถานะและความรุ้สึก พยามบอกตัวเองว่า เราคงไม่เหมาะกับงานแบบนี้ หรือวาสนาเราคงคุยกันได้แค่นี้... แต่ถ้าจะให้มองอีกแง่ก้คงน่าจะเปนเรื่องดี ตัดไฟตั้งแต่ต้นลม ก่อนที่เราจะถลำลึกไปกว่านี้

คงเปนอีกหนึ่งความทรงจำที่ดี ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เอ่ยคำลาใดๆ

ถ้าพี่เค้าได้เข้ามาอ่าน....แค่อยากบอกพี่เค้าว่า "เศร้าเนอะ นู๋เสียใจและขอโทษพี่นะคะ"

NTZ12:
เข้าใจความรู้สึกเลย ตอนเเรกที่เจอได้คุยก็รู้สึกว่าปัญหาเรากำลังได้รับความช่วยเหลือ
ใจเราก็รู้สึกดีขึ้นมาเพราะความหวัง
แต่ไปๆมาๆไลน์เราเค้ากลับไม่อ่าน ไม่ว่าจะดั้นด้นติดต่อทางไหนก็ไม่ได้รับการตอบกลับ
อะไรๆก็แย่ลงทั้งปัญหาเดิมและปัญหาใหม่ในใจที่รับมา
สู้ๆนะคะ เราก็กำลังเจอกับปัญหาแบบนี้เหมือนกัน เลยเข้าใจความรู้สึกดี
 **38** โชคดีนะ

Fhamai8841:

--- อ้างจาก: NTZ12 ที่ มกราคม 18, 1970, 07:43:44 PM ---เข้าใจความรู้สึกเลย ตอนเเรกที่เจอได้คุยก็รู้สึกว่าปัญหาเรากำลังได้รับความช่วยเหลือ
ใจเราก็รู้สึกดีขึ้นมาเพราะความหวัง
แต่ไปๆมาๆไลน์เราเค้ากลับไม่อ่าน ไม่ว่าจะดั้นด้นติดต่อทางไหนก็ไม่ได้รับการตอบกลับ
อะไรๆก็แย่ลงทั้งปัญหาเดิมและปัญหาใหม่ในใจที่รับมา
สู้ๆนะคะ เราก็กำลังเจอกับปัญหาแบบนี้เหมือนกัน เลยเข้าใจความรู้สึกดี
 **38** โชคดีนะ

--- End quote ---

เห้ออออ กอดคอกันเศร้าต่อไป ได้แต่ปลอบตัวเอง ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ สู้ๆเหมือนกันนะคะ ฟ้าหลังฝนย่อมสวยงามเสมอ(ให้กำลังให้กันสุดๆ

A WayBackIntoLove:
เรื่องที่ไม่น่าคุย  คืออะไร? หรือครับ พี่เค้าถึงได้เงียบไป

อย่างไร ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
เชื่อว่า ยังมีพี่ ๆ ที่สามารถช่วยเหลือได้ครับ ในเวปนี้

**24**

Sandsea:
“เศร้าเนอะ”
“แอบเสียใจ”

อยากบอกพี่คนนึงแบบนี้เหมือนกัน
แต่ไลน์ไปเค้าอ่านแร้วก้อไม่ตอบ
นิ่งเงียบไป เลยไม่รู้ว่าควรจะไลน์ไปอีกไหม

หรือเราต้องนื่งๆ เฉยๆ เพราะกลัวเค้ารำคาญ
เลยได้แต่เงียบ แบบ “เศร้าเนอะ” “แอบเสียใจ”

ไม่อยากให้มันจบแบบนี้

เพิ่มอีกคำ “นู๋ขอโทด”

ลืมตัว มาระบายในทู้คนอื่น 55

เอาเป้นว่าส่งกำลังใจให้ สู้ๆนะคะ
แต่ก้อดีแร้วนะคะ ที่ยังไม่ถลำใจไปมากกว่านี้
เป้นกำลังใจให้คะ เข้มแข็งนะคะ
ยังมีพี่คนอื่นที่พร้อมช่วยเหลือนะคะ ลองเปิดใจนะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version