ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เป็นคนพิเศษสำหรับหนูนะ จนหนูลืมไปแล้วว่าพี่อายุเท่าไหร่... :)  (อ่าน 2135 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
   **32**  มีใครเคยเจอใครสักคนที่เรารู้สึกว่าเค้าพิเศษกับเรามากมากบ้างไหมคะ ? :)
มากซะจนเรารู้สึกว่า การที่เราได้เจอเค้านั้น... ไม่ว่ามันจะจบลงแบบไหน
เป็นความสัมพันธ์ในรูปแบบใด ทุกครั้งที่นึกถึงเราจะรู้สึกอุ่นอยู่ในหัวใจ..
แล้วยิ้มออกมาได้โดยไม่รู้สึกตัวเสมอ... ของขวัญเคยเจอค่ะ ^^

เคยมีพี่คนนึงทักขวัญมาพร้อมกับคำว่า...
 “สวัสดีครับพี่ชื่อ... พี่แอดน้องมาจากกระทู้นึงที่น้องลงไอดีไลน์ไว้
พี่ชอบอ่านกระทู้ที่น้องเขียนนะ พี่ลองอ่านกระทู้นึงแล้วชอบที่น้องเขียน
พี่เลยตามอ่านมันทุกกระทู้เลย พี่ว่าน้องดูแปลกดี เลยอยากมาลองทำความรู้จักด้วย
พี่ไม่ใช่โรคจิตนะครับ ถ้าทำน้องเสียเวลาพี่ขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณครับ”
ตอนแรกที่ขวัญอ่านขวัญรู้สึกขำนะคะ คือมันน่าตลกดีนะคะที่มีใครก็ไม่รู้
ทักมาแล้วบอกชอบที่เราแปลก 555 อืม... แต่ที่ดูจะเเปลกจริงๆก็ตรงที่ขวัญตอบ
พี่เค้ากลับค่ะ ตอบเพราะพี่เค้าดูรู้จักเราจากสิ่งที่เราเขียน ดูเค้าทำการบ้านมาดีนะคะ
คุยกันได้ไม่กี่คำขวัญก็อยากเจอค่ะ เลยขอนัดเจอเลย... ครั้งแรกที่เจอพี่ดูเป็นผู้ชาย
เรียบร้อยดีนะคะ พูดน้อย ยิ้มกับหัวเราะอย่างเดียว ดูสุขุมวางตัวเป็นผู้ใหญ่ได้ดี
แต่หลังจากที่เจอหลายครั้งแล้ว ที่จริงพี่ไม่ใช่ผู้ชายเรียบร้อยอย่างที่คิด 5555
คือพี่มีความกวนทีนหนูสูงมากค่ะ 5555 สูงซะจนครั้งนึงหนูอดแซวกลับไม่ได้ว่า...
“พี่นี่เราสนิทกันจนพี่กวนทีนหนูได้ขนาดนี้แล้วหรอ^^ หนูเคยคิดนะว่าพี่เป็นคนเรียบร้อย
แต่ถ้าถามใหม่อีกทีตอนนี้หนูว่าไม่ละ ใครบอกพี่เรียบร้อยนี่หนูเถียงขาดใจเลยนะ”5555+
แทนที่พี่เค้าจะโกรธแต่กลับหัวเราะ แล้วบอกย้ำอีกว่า “พี่บอกแล้วไงว่าพี่เป็นคนเรียบร้อย” :)
ฮ่าๆ+5555 ค่ะพี่เป็นคนเรียบร้อยยยยย^0^ ปล.รึเปล่าไม่รู้นะ เท่าที่รู้จักไม่น่าใช่ค่ะ5555+
หลายสิบครั้งที่ได้เจอพี่.. ความประทับใจที่ยังจำได้ดีแล้วดูจะชอบที่สุดกว่าทุกครั้ง
คงน่าจะเป็นการที่พาพี่ไปยืนคุยกันบนสะพานพระราม8 ตอนเที่ยงคืน >< อันที่จริงขวัญ
ตั้งใจแกล้งค่ะ แต่ไม่คิดว่าพี่จะกล้าไปด้วยจริงๆ ยอมรับว่าอึ้งไปเลย 5555+แกล้งเค้าเราโดนเองซะงั้น
วันนั้นเราคุยกันเยอะมาก ระหว่างที่พี่พาหนูกลับมาส่ง พี่ถามคำนึงกับหนูว่า...
 “พี่ดูเป็นไงบ้าง พอจะสมัครเป็นกิ๊กเราได้หรือเปล่า?” . . .      :)

เราเจอกันบ่อยมากซะจนกลัวความรู้สึกตัวเองเหมือนกัน
ถึงแม้ว่าวันนี้หนูจะไม่ได้เจอพี่เหมือนก่อนแล้ว แต่น่าแปลกที่หนูกลับไม่เคยนึกถึงเลย
ว่าเพราะอะไรทำไมเราถึงไม่ได้เจอกันอีก... มันไม่มีอยู่ในหัวเลยค่ะ :)

“ พี่คือคนพิเศษสำหรับหนูนะ จนหนูลืมไปแล้วว่าพี่อายุเท่าไหร่...? “ :)

ปีใหม่แล้วหนูอยาก ขอให้วันนี้ฝนไม่ค่อยตก... ขอให้วันนี้ฟ้าอากาศดี...
ขอให้ทุกช่วงเวลาที่เธอเดินผ่านฉันวันนี้เธอกำลังยิ้มอยู่... :)
ขอให้วันนี้เธอมีความสุข... ขอแค่วันนี้ฉันได้เฝ้าดู... ก็เพราะช่วงเวลาที่เธอยิ้ม
เธออาจยังไม่เคยรู้ว่ามันดีสักแค่ไหน... “กับหัวใจของฉัน”  :)

ขอบคุณมากนะคะ ที่ครั้งนึงได้เข้ามาแล้วสร้างความทรงจำดีดีร่วมกัน...
หนูไม่เคยจำเลยว่าทำไมเราถึงไม่ได้พบกันอีก...
หนูจำได้เเค่เรื่องราวดีดีหลังจากคำตอบในวันนั้น...

... :)  “ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะพี่” ... :)  Thank you.   **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ความทรงจำดีดี มีค่าให้ควรระลึกถึงเสมอครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

ความทรงจำดีดี มีค่าให้ควรระลึกถึงเสมอครับ

**24**
ใช่ค่ะพี่ เราเลือกจะเก็บความทรงจำที่ดีๆ ที่ได้ใช้เวลาร่วมกัน
ถึงแม้ว่าระยะเวลาไม่รู้ว่าจะยาวหรือสั้น... แต่ก็มีค่าให้เรานึกถึงได้เสมอจริงๆค่ะ
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
พี่ๆหลายท่านในเวปนี้ สูงวัยพอสมควร แต่ยิ่งสูงวัยก็ยิ่งน่ารักและน่าคบหา
พาให้สาวๆ หลงเสน่ห์ไปไม่น้อยเลย
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

พี่ๆหลายท่านในเวปนี้ สูงวัยพอสมควร แต่ยิ่งสูงวัยก็ยิ่งน่ารักและน่าคบหา
พาให้สาวๆ หลงเสน่ห์ไปไม่น้อยเลย
 41
อะเเฮ่มมมม ^^ พี่จ๋องกระปิ๋มค้าาา คอมเม้นต์แบบนี้...มันดูมีอาร้ายยยย><
...เม้นต์แบบนี้... กำลังปลื้มหนุ่มท่านไหนอยู่เป็นพิเศษรึเปล่าเอ่ย 5555

ออร่าคนมีความรักพุ่งกระฉูดมากมายเลยน้า... ขวัญอยากรู้ซะเเล้ว พี่จ๋องกระปิ๋มมีคนรู้ใจรึยังน้ออ~

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
 41
อะเเฮ่มมมม ^^ พี่จ๋องกระปิ๋มค้าาา คอมเม้นต์แบบนี้...มันดูมีอาร้ายยยย><
...เม้นต์แบบนี้... กำลังปลื้มหนุ่มท่านไหนอยู่เป็นพิเศษรึเปล่าเอ่ย 5555

ออร่าคนมีความรักพุ่งกระฉูดมากมายเลยน้า... ขวัญอยากรู้ซะเเล้ว พี่จ๋องกระปิ๋มมีคนรู้ใจรึยังน้ออ~

จ๋องถึงวัยชราภาพนำหน้าไปกว่าพี่ๆในเวปนี้แล้วล่ะค่ะ
หมดวัยจะปลาบปลื้มใครเสียแล้ว
ดีใจแทนน้องของขวัญและสาวอื่นๆมากกว่า ที่ยังมีโอกาสสร้างความรู้สึกดีๆกับพี่ๆในเวป
ได้มาอ่านการบ้านฟินๆ ของคนอื่นก็มีความสุขแล้ว
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

uncoverguy

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
อ่านเพลินเลย  41

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
อ่านแล้วน่ารักคะ **06**