ผู้เขียน หัวข้อ: ที่โอนก่อนแล้วนัดเจอ มีโอกกาสโดนหลอกมากมั้ยครับ แต่ผมโดนไปเรียบร้อยแล้วนะครับ  (อ่าน 4130 ครั้ง)

Savon

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
คือ ผมนัดน้องคนนึงแถวมอกรุง แล้วโอนให้ก่อนพันนึง แล้วออกมาเจอกัน. แต่สุดท้ายไม่ได้เจอนะครับ
ต้องนัดแบบไหนถึงชัวร์หรอครับ พอผมไม่โอนก้อบอกว่าเสียเวลาคุยกับผมคนเดียว แต่ผมผมโอนให้พันนึงหายเลย

เพิ่งโดนมาเมื่อกี้เลย. อยากทราบวิธีผู้รู้น่อยครับ จะนัดแบบไหนถึงได้เป็นนัดอ่ะครับ

ผมขอไม่เอ่ยนามและรูปของน้องเขานะครับ ให้การกระที่น้องทำกับเรา ย้อนกลับไปที่น้องเองดีกว่า. ขอบคุณครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ที่โอนก่อนแล้วนัดเจอ มีโอกกาสโดนหลอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 11:36:20 AM »
     ในหน้าแรกของเวปก็บอกแล้วชัดเจนนะครับว่าการโอนเงินก่อนไม่ดีอย่างไร
ถ้าเป็นเรื่องจริง ท่านไม่บอกว่าน้องคือใครก็เท่ากับว่าท่านทำให้น้องมีโอกาสทำแบบนี้กับคนอื่นได้อีก

น้องๆ มีเป็นร้อยครับ คนที่ไม่ต้องโอนก่อนมีมากมาย คนไหนให้โอน ก็แค่อย่าไปสนใจ
อย่าไปฟังคำอ้างอะไรครับ เพราะมันคือเล่ห์เหลี่ยมสำหรับดักคนกินหญ้าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

jengjai

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
มีโอกาส ถูกหลอก 99%  ยิ่งน้องที่ให้ดูรูปแล้วีมากๆๆ รับรองว่าไม่กล้า วิดีโอคอล เพราะไม่ใช่ตัวจริง จะบอกว่าพี่เรื่องมาก
ทางที่ดีนะครับ อย่าโอนเลย  พวกนี้จะได้หมดไป  ถ้าทุกคนไม่โอน รับรองว่าต่อไปจะไม่มีน้องคนไหน พูดถึงการโอน
แต่ก็ต้องยอมรับว่า มีบางคน ที่คิดว่าเงินโอน แค่นี้ไม่สนใจเสี่ยงต่อการที่จะได้เจอน้อง

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
ถ้าโอนเงิน ชื่อ หน้าบัตรประชาชนต้องตรงกับชื่อบัญชีครับถึงจะมีโอกาสโดนหลอกน้อย แต่ปกติจะโอนแค่ค่ารถ ไม่เกิน 300 บาทครับ  **34**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
บอกยูส บอกไลน์ ก็ดีครับ จะได้ช่วยปรับสิ่งแวดล้อมในนี้ได้บางส่วน
ตะกวดอยู่ยากขึ้นอีกนิด ส่วนจะเหลืออีกล้านตัวก็ช่างแมร่ง...
เหมือนเราไปชายหาดแล้วเก็บขยะทิ้งสักสองสามชิ้น...จะเหลืออีกล้านชิ้นก็ช่างแมร่ง....

ไม่ควรลงรูปครับ  รูปที่ท่านได้อาจเป็นรูปคนอื่นที่ตะกวดคาบเอามาจากในเนต
เจ้าของรูปอาจไม่รู้ไม่เกี่ยวใดๆทั้งสิน
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
โหย ปล่อยกระทู้ 2 วัน โดนกันอีกแล้วหรอเนี่ย หุหุ

ช่วงนี้รักษาตัวกันดี ๆ นะครับ ทั้ง ญ ทั้ง ช อะไรที่ไม่ปกติ ให้ระลึกก่อนเสมอว่า มันคือการหลอกลวงรูปแบบใหม่
คุยกับใครแล้วมีพฤติกรรมเบี่ยงเบน ไม่ว่าทางการพูดคุย ทางมโนเกินจริง ทางการหลอกลวงทุกรูปแบบ
ส่ง pm แจ้ง user หรือข้อมูลให้ผมได้ครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Aunny.aun

• People Like This 277
โอนมาให้หนูค่าาาาา  โอนแสนนึงก็ไม่หาย
 **30**  **30** **30**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Melody Secret

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
จับประจารเลยได้มั้ยคะ Userอะไร? ชื่อบัญชีอะไร? เกลียดมากพวกเอารูปคนอื่นมาหากินก่อนแบบนี้เนี่ย ทำตัวจริงเดือดร้อน ให้บทเรียนมันบ้างค่ะ เด๋วมันไปทำคนอื่นต่อ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
มาค่ะๆๆ โอนให้หนูมาาา...  **30** **11**
55555555++
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

fredom

• *
โหย ปล่อยกระทู้ 2 วัน โดนกันอีกแล้วหรอเนี่ย หุหุ

ช่วงนี้รักษาตัวกันดี ๆ นะครับ ทั้ง ญ ทั้ง ช อะไรที่ไม่ปกติ ให้ระลึกก่อนเสมอว่า มันคือการหลอกลวงรูปแบบใหม่
คุยกับใครแล้วมีพฤติกรรมเบี่ยงเบน ไม่ว่าทางการพูดคุย ทางมโนเกินจริง ทางการหลอกลวงทุกรูปแบบ
ส่ง pm แจ้ง user หรือข้อมูลให้ผมได้ครับ

อ้างถึงตัวเองหน่อย "อะไรที่ไม่ปกติ ให้ระลึกก่อนเสมอว่า มันคือการหลอกลวงรูปแบบใหม่"

พอดีเข้าไปดูประวัติของ จขกท. ก็ไม่ใช่สมาชิกใหม่นี่ครับ สมัครตั้งแต่ เดือนมิถุนา 2517
แล้วก็ตั้งกระทู้มาหลายกระทู้มาก ทั้งหาน้องนุ่งสั้นไปเที่ยวกัน และยังมีการตั้งส่งการบ้านอีกด้วย ตามลิ้งค์ด้านล่าง
www.welovegig.com/forum/index.php?topic=287801.msg791733#msg791733

ไม่น่าเชื่อว่าท่าน จขกท. จะใจอ่อนโดนได้ อย่าว่ากันนะครับ ผมเป็นคนเชื่อคนยากนิสนึง ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Savon

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ใช่ครับผม ผมอยูในนี้มานานแล้วครับ. ถ้าประธานเอาหลักฐานผมพร้อมยื่นให้เลยครับ

สลิปการโอนหรือหลักฐานในการแชทอ่ะครับ. ผมพร้อมให้ตรวจสอบครับ

ผมไม่ต้องกานใส่ร้ายครับ. เดวผลกรรมจะตอบสนองผมครับ

fredom

• *
ใช่ครับผม ผมอยูในนี้มานานแล้วครับ. ถ้าประธานเอาหลักฐานผมพร้อมยื่นให้เลยครับ

สลิปการโอนหรือหลักฐานในการแชทอ่ะครับ. ผมพร้อมให้ตรวจสอบครับ

ผมไม่ต้องกานใส่ร้ายครับ. เดวผลกรรมจะตอบสนองผมครับ

คุณก็เอาหลักฐานมาแสดงในกระทู้ที่เปิดสิครับ แจ้ง user ที่หลอกลวง (ถ้ามี)
เวลาลงรูปเบลอหน้า เบลอเบอร์โทรไม่เห็นทั้งหมด ลงข้อมูลการคุย ฯลฯ
ซึ่งมันก็เป็นส่วนหนึ่งในการให้น้ำหนักในการเปิดกระทู้ว่าถูกหลอก
และอีกส่วนหนึ่งก็จะช่วยเพื่อนสมาชิกอื่น ๆ ไม่ให้ถูกหลอกเพิ่มเติม

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
ขออนุญาตนะครับ จะบอกว่าที่ผ่านมา ในช่วง ประมาณ 3 ปี ตั้งแต่เริ่มสนใจเกี่ยวกับเวปไซด์แบบนี้ และได้คุยกับน้องๆ รวมแล้ว ไม่น่าจะต่ำกว่า 1000 คน ผมสามารถบอกได้เลยว่า น้องคนที่ได้รับการโอนเงินให้ก่อน ถ้ามีการนัดพบกัน เท่าที่จำได้ผมเคยเจอไม่เกิน 5 คน แต่คิดว่าน่าจะน้องกว่านั้น ที่จำได้จริงๆ มีเพียงคนเดียวครับ
นอกนั้น ไม่เคยมีใครมาตามนัด แล้วทุกคนจะมีประโยคเด็ดที่เหมือนๆ กัน "มีศักดิ์ศรี" "เชื่อใจได้" และอื่นๆ
เพราะงั้นถ้าขอให้โอนให้ก่อน เชื่อได้เลยว่า 99% ไม่มา
ถ้าเดือดร้อนจริง แล้วเขาคิดว่าเขาเชื่อใจคุณได้ นัดให้มาหา ก็จะยอมมา โดนไม่ต้องโอนก่อน
ถ้าเดือดร้อนไม่จริง ต่อให้นัดให้มาหายังไง ก็จะไม่มา แต่ถ้าไปหา โอเค
นอกนั้น ก็ลูกเล่นของแต่ละรายในการที่จะทำให้ผู้จ่าย เชื่อใจ บางคน แม้กระทั่งรับดูแล ก็ยังหลอก เพราะไม่ได้ต้องการให้ดูแลจริง เพียงอยากได้เงิน
บางคนตัวจริงเป็นพวกรับงานแรง แต่ถ้าเลี่ยงได้ ก็รับเงินแต่จะเลี่ยงไม่ยอมเสียตัว
บางคน บอกฟิวแฟน แต่เหมือนกับ ทุกอย่างต้องรีบ เพราะฉันมีนัดอื่นรออยู่
ทุกอย่าง เอาที่สบายใจเถอะครับ ถ้ารู้สึกว่าจะโดนหลอก ก็ถอย ยกเลิก อย่าโอน ถ้าจะลองใจ ก็ลองดู เกือบร้อยเปอร์เซนต์คุณคาดการณ์ได้ว่าหาย
ขอให้โชคดีนะครับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
บนการคาดหวัง
ความซื่อสัตย์ เป็น "ของขวัญ" ราคาแพงมาก
"อย่า" คาดหวังมัน จาก "คนราคาถูก"

Warren Buffet
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

uncoverguy

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
บนการคาดหวัง
ความซื่อสัตย์ เป็น "ของขวัญ" ราคาแพงมาก
"อย่า" คาดหวังมัน จาก "คนราคาถูก"

Warren Buffet

โดนใจเลยครับ...

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
ขออนุญาตนะครับ จะบอกว่าที่ผ่านมา ในช่วง ประมาณ 3 ปี ตั้งแต่เริ่มสนใจเกี่ยวกับเวปไซด์แบบนี้ และได้คุยกับน้องๆ รวมแล้ว ไม่น่าจะต่ำกว่า 1000 คน ผมสามารถบอกได้เลยว่า น้องคนที่ได้รับการโอนเงินให้ก่อน ถ้ามีการนัดพบกัน เท่าที่จำได้ผมเคยเจอไม่เกิน 5 คน แต่คิดว่าน่าจะน้องกว่านั้น ที่จำได้จริงๆ มีเพียงคนเดียวครับ
นอกนั้น ไม่เคยมีใครมาตามนัด แล้วทุกคนจะมีประโยคเด็ดที่เหมือนๆ กัน "มีศักดิ์ศรี" "เชื่อใจได้" และอื่นๆ
เพราะงั้นถ้าขอให้โอนให้ก่อน เชื่อได้เลยว่า 99% ไม่มา
ถ้าเดือดร้อนจริง แล้วเขาคิดว่าเขาเชื่อใจคุณได้ นัดให้มาหา ก็จะยอมมา โดนไม่ต้องโอนก่อน
ถ้าเดือดร้อนไม่จริง ต่อให้นัดให้มาหายังไง ก็จะไม่มา แต่ถ้าไปหา โอเค
นอกนั้น ก็ลูกเล่นของแต่ละรายในการที่จะทำให้ผู้จ่าย เชื่อใจ บางคน แม้กระทั่งรับดูแล ก็ยังหลอก เพราะไม่ได้ต้องการให้ดูแลจริง เพียงอยากได้เงิน
บางคนตัวจริงเป็นพวกรับงานแรง แต่ถ้าเลี่ยงได้ ก็รับเงินแต่จะเลี่ยงไม่ยอมเสียตัว
บางคน บอกฟิวแฟน แต่เหมือนกับ ทุกอย่างต้องรีบ เพราะฉันมีนัดอื่นรออยู่
ทุกอย่าง เอาที่สบายใจเถอะครับ ถ้ารู้สึกว่าจะโดนหลอก ก็ถอย ยกเลิก อย่าโอน ถ้าจะลองใจ ก็ลองดู เกือบร้อยเปอร์เซนต์คุณคาดการณ์ได้ว่าหาย
ขอให้โชคดีนะครับ

หนูอ่านแล้วหนูรู้สึกว่าตัวเองโครตโชคร้ายเลย ขนาดไม่ได้ขอตังยังโดนเบี้ยวนัดเลย
มะก่อนเคยหาคนดูแลหาแฟนในนี้ แล้วแบบคุยแล้วดูโอเค ขับรถไปหาเองด้วย
แบบอยากเจออยากรู้จักนิสัยใจคอ ด้วยความซื่อบื้อ
รอบแรกนัดแล้ว เขาเงียบหาย เช้ามาไลน์บอกว่าเขาหลับ 
รอบสองอีกวัน ไปถึงที่นัดแล้ว เขาก็เงียบกริ๊บ
เลยพิมพ์ไปสั่งสอนแล้วก็บ๊อคให้จบๆ
ตั้งแต่นั้นมาก็เข็ดหลาบเลยค่ะ โถ่วชีวิต  **21**

จากวันนั้น ก็ตั้งกะทู้ตามประสาคนเหงาเรื่อยเปื่อย แต่ไม่เคยออกไปเจอใครอีก
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
กำลังคิดว่าจะเล่นมุข โอนมาให้หนู มีคนเล่นไปสะแหละ **34**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

fredom

• *

คุณก็เอาหลักฐานมาแสดงในกระทู้ที่เปิดสิครับ แจ้ง user ที่หลอกลวง (ถ้ามี)
เวลาลงรูปเบลอหน้า เบลอเบอร์โทรไม่เห็นทั้งหมด ลงข้อมูลการคุย ฯลฯ
ซึ่งมันก็เป็นส่วนหนึ่งในการให้น้ำหนักในการเปิดกระทู้ว่าถูกหลอก
และอีกส่วนหนึ่งก็จะช่วยเพื่อนสมาชิกอื่น ๆ ไม่ให้ถูกหลอกเพิ่มเติม

update
สรุปแล้วก็หางโผล่แล้วดิคับเนี่ย จากกระทู้ด้านล่างหลอกให้สาวไปรอก็ทำได้เนอะ มิน่าทะแม่ง ทะแม่ง

good bye ^__^

จากกระทู้
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=298318.msg807041#msg807041