Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

อือออ..หือเด็กดื้อ!! "4:1"

(1/2) > >>

Dekdue:
เรื่องวันวาน ... ครั้งนั้น เด็กดื้อ

ปีที่ผ่านมา เป็นปีที่รู้สึก โตแล้วอ่ะ(มั้ง) เพราะเริ่มที่จะเรียนรู้และรับมือกับความผิดหวัง
แต่เราเลือกที่จะจดจำเรื่องราวได้ ... จำในส่วนดีของเขาเสมอ

เริ่มต้นปีด้วยอารมอยากแช่Onsen  **32**  แต่พลาดOnsenต้องไปเรียนโยคะแทน
พี่T เข้ามาทำให้หัวใจพองโตอีกครั้ง  กับซิกแพ็คที่เห็นครั้งแรก(ใครให้ส่งรูปที่ถอดเสื้อมาค่ะ )
พอได้สัมผัสมันเป็นลอนๆแน่นดีจิงๆเลยนะคะ
เราคุยกันนานไหม? ไม่นานเนอะ 3 เดือนเอง(ปิดงบหนึ่งไตรมาสพอดี) 
555+ถ้าเป็นช่วงทดลองงาน ก้อผ่านโปรฯพอดี !! 
เราคุยกันบ่อย แต่ไม่ถึงกับต้องคุยกันทุกวันแต่ก้อรับรู้ว่าไม่ได้ห่างไปไหน
จนเกิดความสนิท >>กลายเป็นไม่อยากเจอ >>อยากเก็บช่วงเวลาแบบนี้ไว้ในความทรงจำดีๆตลอดไป
 จนแล้วจนรอด>>พี่T ไม่ยอม พี่บอกพี่ตั้งใจไว้แล้วที่จะเจอ พี่ต้องได้เจอ!!
น้ำเสียงจิงจังของพี่T ทำให้เราได้เจอกัน  ระหว่าเจอกันเราคุยกันหลากหลายเรื่องราว
ตั้งแต่โลกจิงๆไปถึงโลกเสมือนจิงในเวปแห่งนี้
 เม้าท์มอยเรื่องชาวบ้านกันจนเพลินเกือบลืมวัตถุประสงค์หลักในวันนี้ คือ
เรียนโยคะ จากพี่T เกือบมืดพอดีกว่าจะได้เรียน เรียนกันไป
ขำกันไป ล้มบ้าง เจ็บเพราะท่าบ้าง โชคดีที่มีพีT ดูแลอยู่ไม่ห่างไปไหน
เรียนกันไปจนเหงื่อท่วมตัวน้องพี่T ตกใจไปทำอะไรมาเหงื่อขนาดนี้
(555+ ไม่ต้องตกใจค่ะระบบเหงื่อแม่ให้มาดีเกินไป)
 ทุกวันนี้ยังได้ใช้โยคะที่ได้รับถ่ายทอดมา(แม้จะนานๆครั้งก้อตาม)
และทุกวันนี้ขอบคุณพี่T ที่เรายังพูดคุยกันเสมอ วันดีคืนดีก้อมีเจอกันบ้าง(นานๆถี่)
ขอบคุณช่วงเวลาดีๆ เรื่อยๆตลอดไปค่ะ

คนต่อมา>>

พี่P พี่คนนี้เป็นหนึ่งยูสในตำนาน ที่ถ้าเอ่ยนานเชื่อว่าหลายๆคนคงเคยได้ยิน
แต่ตอนนี้พี่ท่านปิดตัวหายไปจากเวปแล้วค่ะ คงเพราะเจอทางที่ใช่ อิอิ
ด้วยความบังเอิญอยากดูหนังและบังเอิญอยู่ระแวกใกล้ๆกัน
เราจึงได้พบกัน นัดที่คิดว่าจะโดนชิงซะแว้ววววว!!
 เพราะมาถึงก่อน เดินเล่นคนเดียวพักใหญ่ ถึงทักไลน์ไป
ปรากฎว่าพี่ยังไม่ได้ออกจากบ้านเลยยย!!  อืมมมม รอซิค่ะไหนๆก้อมาแล้ว
แต่พอเจอตัวจิง มีอึ้งนะคะ อายุกับหน้าตาไม่สามัคคีกันซะที่ไหน >> อยู่หลักไหนหน้าตา30ต้นๆ
 (ถ้ามาอ่านเจอ จ่ายค่าชมมาซะดีๆ) แล้วเราก้อเจอกัน ทานข้าว
ดูหนัง เดินเล่น ซื้อของนิดหน่อย และเดินไปส่งน้องขึ้นรถกลับบ้านอย่างปลอดภัย
บ่อยครั้ง ที่เจอเรื่องแย่ๆ เรื่องเศร้าๆ มักมีคำพูดดีๆแฝงคำสอน
ภายใต้อารมณ์ แห่งความห่วงใย รู้สึกได้รับคำปลอบใจทุกครั้งที่คุยกัน
ขอบคุณที่ทำให้เจอความทรงจำดีๆแบบนี้นะคะ

แล้วก้อต่อมา >>

พี่A พี่ท่านนี้คุยกันผ่านกรุ๊ปใหญ่ บังเอิญน้องฉลาดได้ถูกเวลา
เราเลยได้คุยกันตลอดที่อยู่ในครอบครัวใหญ่ ครอบครัวนั้นค่ะ
มีคนมากความตามเรื่องตามราว
สุดท้ายเราได้เจอกันน้องได้เพื่อนไปงานด้วยไปคนเดียวมันเหงา
ขอบคุณความเฮฮา และความเอนเตอร์เทน ที่เข้ากับเพื่อนน้องได้เป็นอย่างดี
แสดงว่าเรามีความบ้าที่คล้ายๆกันค่ะ ถึงแก๊งค์น้องจะมีแต่คนสวยๆ
แต่แก๊งค์น้องก้อมีความฮาด้วยนะคะ เรียกว่ามาครบค่ะ
ขอบคุณที่ร่วมฮาไปด้วยกันค่ะ ถ้าโอกาสน้องมีงาน มาฮาด้วยกันนะคะ

เริ่มต้นตัวT ลงท้ายต้องTค่ะ

พี่T2 เป็นผู้ชายในความทรงจำที่ดีสำหรับปีนี้เลยค่ะ
 เพราะหลายอย่างประกอบร่วมกัน เรียกได้ว่าเป็นผู้ชายในฝันก้อว่าได้ 
**35**
(คือได้แต่เก็บเขาไว้ในจินตนาการเท่านั้น) 
 **02**
หลายสิ่งหลายอย่างประกอบรวมกันหรือเคมีที่เข้ากัน
ด้วยลักษณะที่แสดงออกมา ด้วยบุคคลิกที่แสนอ่อนโยนและอบอุ่น จึงทำให้น้องไม่อาจจะลืมช่วงเวลาดีๆได้เลย
"ยอม" >> ถ้าหากเป็นเทอ ฉันจะยอม ช้ำก้อจะยอม ทุกข์ก้อจะยอม ... แค่หนึ่งนาทีก้อจะยอม
สาวๆเคยเป็นเหมือนกันไหม?
 เวลาอยู่ใกล้ๆใครสักคนแล้วเรารู้สึกอยากซบไหล่ของเขา
 แต่ไม่กล้า ทำได้แค่เพียง ขยับเข้าใกล้อีกนิด>> ใกล้อีกนิสสสส!!
(และเหมือนพี่T2 จะสัมผัสได้ถึงความต้องการ ฟ้าช่างเป็นใจ
พี่T2ขยับเข้ามาใกล้มากกกก มากพอจะให้เราซบ พร้อมกับถ่อยคำที่ทำให้เขิลลล!!
ซบถึงยัง? >> เอียงหัวไปซบ"สบายไหม?" "ที่สุดค่ะ" มีคนซบตอบ แล้วหัวเราะเบาๆ "พี่สบายกว่า"
และแรกที่พาผู้ชายไปหลับในโรงหนัง เพราะพี่T2แอบงีบหลับในโรงหนังหลับ
แบบสับผงกหัวโขกน้องไปสองที (ที่แรกคิดว่าแกล้งกัน มาได้ความตอนเลิกดูหนังพี่T2
ยอมรับว่าหลับจิงๆ ในช่วงแรก เพราะหนังดำเนินเรื่องเบาๆยังไม่พีคบวกกับเมื่อคืนนอนน้อยเพราะแปลกที่)
ก้อไม่คิดว่าจะมีคนหลับได้จิงๆในโรงหนัง
55+ทั้งสงสารและขำ ระหว่างดูหนังในตอนที่พี่T2ไม่หลับเรามีเรื่องราวให้น่าจดจำ
มีโมเม้นท์ดีๆที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน
จากวันนั้น ถึง วันนี้หลังจากดูหนังกับพี่T2ก้อยังไม่เคยได้ดูหนังใรงภาพตร์อีกเลย
โมเม้นท์ที่เกิดขึ้นคือโมเม้นท์ดีๆที่น่าจดจำ หลายต่อหลายครั้งยังคงยิ้มเมื่อนึกถึงเรื่องที่ผ่านไปเสมอๆ
แต่งานเรื่องย่อมมีวันเลิกลา เราสองคนต่างมีทางเดินของตัวเองที่เลือกเดิน
ตอนกอดกันถึงจะกอดแน่แค่ไหน แต่ถึงเวลาปล่อยเราก้อต้องปล่อย
 ขอบคุณสิ่งดีๆที่ทำให้น้อง ขอบคุณความมีน้ำใจและความห่วงใย และขอบคุณโมเม้นท์ดีๆที่ส่งมาถึงน้องนะคะ

เรื่องราวความทรงจำตลอดหนึ่งปีที่ผ่านมา ก้อจะยังคงเป็นความทรงจำดีๆตลอดไปค่ะ
และขอบคุณพี่ๆอีกหลายท่าน ที่ได้มีโอกาสพูดคุยกันนะคะ น้องอาจจะหน้าตาไม่น่าคบหา แต่ถ้าได้ลองคบแล้วจะติดใจนะคะ

https://www.youtube.com/v/RaLwQ_32NDU

slow:
นึกไม่ออกสักคน...5555

เอาเป็นว่าดีใจด้วยที่น้อง Dekdue เจอพี่ที่สร้างความทรงจำที่ดีให้
เจอไปเรื่อยๆ อาจมีพี่ๆอีกหลายคนน่าสนใจ

**38**

marron cream:
แอบอิจฉา ในความหวานค่ะ อยากมีพี่น่ารักๆ
มาเขียนการบ้านบ้าง๐>_<๐

tawans:
น้องครับ น้องคงได้เรียนรู้แล้วว่า
T2 นั้นดีกว่า T1
แต่จริงๆแล้ว  Ta ดีที่สุดคราบบบบบ..... **04**

Aunny.aun:
ขอแทงลาย เอ๊ยยย..ลายแทงด้วยค่ะ  คริ คริ
 **11** **11** **11**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version