ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาชีวิตเศร้าสุดๆ นอกจากทำงาน ต้องหาเพื่อนคุยสักคนใช่ไหมค่ะ  (อ่าน 11237 ครั้ง)

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81

จริงใจเกินร้อยยยย บอกเร๊ยย   **34**

สักวันที่พี่เค้าขัดสน ไม่สามารถดูแลได้
ยังมีความจริงใจ อยู่หรือเปล่าครับ

**36**

ถ้าตอบว่า __ เราก็คุยกันได้ ก็กลัวจะมองว่าสวยไปอีก
แต่ถ้าวันนั้น เราไม่ได้เดือดร้อนไร พอมีเงินเก็บเอาตัวรอดได้

ถ้ายังอยากคบกันหรือคงสถานะไว ตรงไหนช่วยกันได้ก็ต้องช่วยกันคะ
ถือคติ* ไม่มีพี่วันนั้น ไม่มีหนูวันนี้ ทุกๆวันนี้ได้ดีก็พี่
ติดขัดตรงไหน ช่วยได้ก็ต้องช่วยกันคะ

*จากใจ__ไม่ได้โลกสวยยย อย่าว่าให้เค้าาา **25**

Weena

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ควรเริ่มจากว่าจ้างสินะ ถึงจะไม่เสียใจ  **01**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ไม่ได้ดูแลรายเดือนไรค่ะ ให้ตามโอกาสเช่นของขวัญปีใหม่ค่ะ ใจเต็มๆ ค่ะ

ถ้าน้องให้ใจพี่เค้าแบบนั้น แล้วพี่เค้ายังทำให้ต้องเสียใจ
ก็ปล่อยเค้าไปเถอะนะ คิดซะว่าเค้าไปดีแล้ว

ส่วนน้องเมื่อไม่ได้เดือดทอง ก็ค่อย ๆ ดูไป
พี่เชื่อว่า ในเวปนี้ยังมีพี่ดี ๆ อยู่อีกมาก
เพียงแค่รอเวลา และเปิดโอกาสให้ตัวเอง ที่จะได้พบเจอ
คนดี ย่อมได้เจอกับคนดี ที่ศีลเสมอกัน

God bless you   **24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

pop2000

• People Like This 831
ไม่ได้ดูแลรายเดือนไรค่ะ ให้ตามโอกาสเช่นของขวัญปีใหม่ค่ะ ใจเต็มๆ ค่ะ

ซักวันนึงจะมีวันดีๆของน้องครับ.  **06**
ผมเองก็เคยนะ. ยุติกับน้องคนนึงไปเฉยๆ เพราะเวลาไม่ตรงกันเลย นัดกันทีลำบากพอๆกับเหมือนจะจัดงานเลี้ยงรุ่นคนนี้ว่างตอนนั้น คนนั้นไม่ว่างตอนนี้ นัดยากโทรก็ไม่ติด พอโทรมาเราก็ไม่สะดวกรับสายในห้องประชุม บางทียืนบรรยายอยู่ก็มี วุ่นวายจนถอดใจ

**12**

แต่ก็เคยอะไรๆก็ดี๊ดี. สีชมพูยันท้องฟ้า ปรากฎว่าน้องได้งานที่ใหม่ย้ายข้ามจว.ไปซะไกล.  **37**

บางทีวาสนาในการเจอกันบุญกรรมมันพามาแค่นั้น.  **25**

Weena

• Newbie
  • *
ควรเริ่มจากว่าจ้างสินะ ถึงจะไม่เสียใจ  **01**
อ้างจาก: k i2 p link=topic=294783.msg801710#msg801710 ข date=1516031400
ขอบคุณค่ะ
ต้องมีบ้างละ สักคน เวลาและจังหวะจะพาเราเจอคนดี ดี...สักคน ...ถ้าเราดีพอ...

เห็นด้วยคะ __ บางคนต้องใช้จังหวะ โอกาส และเวลา ที่จะทำให้เจอกันคะ

ใจเย็นๆค่อยๆศึกษาคะ

เห็นด้วยคนดีๆมีนะค่ะ.  ถ้าเราไม่รีบร้อนพอ. รอเวลาและโอกาสจะนำพาคนใช่มาเองค่ะ

Weena

• Newbie
  • *
ใช่ค่ะ ขอแค่ใส่ใจ จริงใจ สนใจกันบ้าง มีเวลาให้กัน อาทิตย์ละวันก็พอ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ที่จริง พบ เพื่อ เพียงผ่าน ก็ดีนะคะ..  **01**
จะได้ไม่ต้องรู้สึกว่า ครอบครอง ค่ะ  **01**

รักแล้วทุกข์... ไม่รักดีกว่าาาา...  **15**
ง่อวววว์ งื้ออออ อะหื้อออ ลาก่อยย **01** **07**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

strawberry shortcake

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
นี่หามาหลายรอบแล้วค่ะ ตั้งกระทู้หลายรอบยังไม่เจอ 55+
คือต้องทำใจเวลาหาในนี้ คนส่วนมากจะคิดแต่ว่าผญ มาหาเงิน

จริงๆเรามาแบบไม่มีผลประโยชน์อะไร เป็นฝ่ายเปย์ผช ซะอีก
เป็นกำลังใจให้น๊าาา เหงาๆทักมาคุยกันได้ค่ะ อยู่เป็นเพื่อนรับฟังได้ค่ะ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
นี่หามาหลายรอบแล้วค่ะ ตั้งกระทู้หลายรอบยังไม่เจอ 55+
คือต้องทำใจเวลาหาในนี้ คนส่วนมากจะคิดแต่ว่าผญ มาหาเงิน

จริงๆเรามาแบบไม่มีผลประโยชน์อะไร เป็นฝ่ายเปย์ผช ซะอีก
เป็นกำลังใจให้น๊าาา เหงาๆทักมาคุยกันได้ค่ะ อยู่เป็นเพื่อนรับฟังได้ค่ะ

ชื่อเวปมันบอกเป็นนัยว่า We love gig
ดังนั้นพี่ ๆ ผช ส่วนใหญ่ที่เข้ามาเล่นในเวปนี้ ก็มักจะมีครอบครัวแล้ว
อายุอยู่ในช่วง 35 ถึง 45+  และมีความพร้อมที่จะดูแลน้อง ๆ ที่เดือดร้อน
ซึ่งเป็นคอนเซปของเวปนี้

การที่หนูไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน  และจะมาหาแฟนหรือคู่ชีวิต จากเวปนี้จึงต้อง
ใช้ความพยายามมากกว่าปกติ  แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มี  เพียงแต่ ผช โสด
ที่อยู่ในช่วงอายุ 25-35 อย่างที่น้องลงสเปคไว้  มักจะอยู่ในช่วงวัยทำงาน
เริ่มสร้างเนื้อ สร้างตัว มัวแต่ทำงาน เลยอาจจะไม่มีเวลาที่จะเข้ามาเล่นเวปนี้
เท่าไหร่นัก  แต่ถ้ามีเวลาว่างมาก ไม่ทำการ ทำงาน ขาดความรับผิดชอบ
น้องยังอยากจะคบอยู่อีกหรือไม่?  ถึงน้องจะพร้อมเปย์ ก็ตาม ลองคิดดูนะครับ

ค่อย ๆ ลงโพสหาไปเรื่อย ๆ ครับ หากมีเนื้อคู่จริง เดี๋ยวก็จะหาเจอเองครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

gig11

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ถ้าแค่หาเพื่อนคุยสักคน ลองเสิรซ์คำว่า #หาเพื่อน Line # จะขึึ้นมาเต็มพรึบบ  * **34**
แต่ถ้าแค่ขำๆ หาในเว็บแบบนี้ ก็คงจะไม่ยาก ส่วนเราผ่านมาในวันว่างๆ เบื่อๆค้า

〜♥ will be will be 〜♥