ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้ากำหนด+เหมือนฝัน  (อ่าน 4573 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: ฟ้ากำหนด+เหมือนฝัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2018, 10:30:18 PM »
น่าอิจฉาจุงเบย
เอาเวลาที่ไหน ดูแลน้องสองคนในเวลาเดียวกัน

**36**
ท่านก็ตัดเวลาไปเจอ"A-P-DD"ลงครึ่งหนึ่งซิคราบบบบบ.......
ตัดเวลาแต่ไม่ตัดเงิน...... **04**

ปล. ถึงท่านจะรู้คำตอบและเชี่ยวชาญการบริหารเวลาดี แต่เมื่อท่านอุส่าห์แกล้งทำเป็นไม่รู้ให้น้องบางคนเห็นผมก็แกล้งตอบให้นะครับ  **11**

ถึงผมจะสามารถทำได้อย่างที่ท่าน tawans แกล้งแนะนำ  **03**
แต่ผมคงไม่แกล้งทำตามหรอกครับ  **24**
และถ้าผมคิดจะดูแลน้อง ๆ หลาย ๆ คนในเวลาเดียวกัน  **34**
ผมก็คงไม่แกล้งให้ทุกคนรู้ว่าผมดูแลน้องคนไหนอยู่หรอกครับ  **11**

อะไรที่มันพอดี พองาม มันจะนำมาซึ่งความสุข
อะไรที่มันเกินพอดี มันจะนำพามาซึ่งความทุกข์เสมอ
ผมเชื่อแบบนั้น
ที่ท่าน A เขียนมานี่ ถ้าเป็นการตอบข้อสอบวิชา"การแก้ตัว" ท่านได้คะแนนรวม A++ แน่นอน : -
ความชัดเจนของคำตอบ ท่านได้ B+
ความ"กะล่อน"เอาตัวรอด ท่านได้ AAA+++
ขอเสดงความนับถือครับ  **26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2018, 11:15:32 PM »
อ่านแล้วคิดถึงอาการเคลิ้มเหมือนฝันในอดีตที่มาผ่านมาเลยค่ะ
คิดถึงทีไรก็..ละลายเยิ้มเปียกปอนทุกที
เมื่อไรจะมีโอกาสฟัน เอ๊ย! ฝัน อีกบ้างก็ไม่รู้
กิกิ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 01:11:46 AM »
น่าอิจฉาจุงเบย
เอาเวลาที่ไหน ดูแลน้องสองคนในเวลาเดียวกัน

**36**
ท่านก็ตัดเวลาไปเจอ"A-P-DD"ลงครึ่งหนึ่งซิคราบบบบบ.......
ตัดเวลาแต่ไม่ตัดเงิน...... **04**

ปล. ถึงท่านจะรู้คำตอบและเชี่ยวชาญการบริหารเวลาดี แต่เมื่อท่านอุส่าห์แกล้งทำเป็นไม่รู้ให้น้องบางคนเห็นผมก็แกล้งตอบให้นะครับ  **11**

ถึงผมจะสามารถทำได้อย่างที่ท่าน tawans แกล้งแนะนำ  **03**
แต่ผมคงไม่แกล้งทำตามหรอกครับ  **24**
และถ้าผมคิดจะดูแลน้อง ๆ หลาย ๆ คนในเวลาเดียวกัน  **34**
ผมก็คงไม่แกล้งให้ทุกคนรู้ว่าผมดูแลน้องคนไหนอยู่หรอกครับ  **11**

อะไรที่มันพอดี พองาม มันจะนำมาซึ่งความสุข
อะไรที่มันเกินพอดี มันจะนำพามาซึ่งความทุกข์เสมอ
ที่ท่าน A เขียนมานี่ ถ้าเป็นการตอบข้อสอบวิชา"การแก้ตัว" ท่านได้คะแนนรวม A++ แน่นอน : -
ความชัดเจนของคำตอบ ท่านได้ B+
ความ"กะล่อน"เอาตัวรอด ท่านได้ AAA+++
ขอเสดงความนับถือครับ  **26**

ขอบคุณท่าน tawans ที่แกล้งชม ปนแดกดัน

ผมถือคติ เกิดเป็นลูกผู้ชาย ต้องยืดได้ หดได้

**30**

เวลานั่งไม่เปลี่ยน ....  ชื่อ
เวลานอนไม่เปลี่ยน ..... กิ๊ก (หากไม่โดนเท)

**11** **24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 01:09:51 PM »

ผมโชคดีที่ตอนนี้ทำงานแบบไม่กำหนดวันเวลาได้  เวลามี แต่แรงคงหายากขึ้น

ยินดีด้วยครับ ทั้งเวลา ทั้งแรง สำคัญพอ ๆ กัน
โหมงานหนักแบบนี้ สุขภาพด้องแข็งแรง
 **25**

ยังงัยก็บำรุง รักษาสุขภาพเยอะ ๆ ด้วยนะครับ
 **38**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 01:42:02 PM »
อ่านตอนจบแล้วเหมือนจะเศร้าจังเลยค่ะ  **36**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 06:42:31 PM »

**37**

จริงตามท่านว่าเห็นด้วยอย่างยิ่ง การดูแลใครคนเดียวก็น่าจะเกินพอละคร้บ

destinaja

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 06:56:20 PM »
อ่านตอนจบแล้วเหมือนจะเศร้าจังเลยค่ะ  **36**

**26**ขอบคุณครับ  ยังมีความสุขดีไม่จบตอนนี้ครับ

destinaja

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 07:10:14 PM »

ผมโชคดีที่ตอนนี้ทำงานแบบไม่กำหนดวันเวลาได้  เวลามี แต่แรงคงหายากขึ้น

ยินดีด้วยครับ ทั้งเวลา ทั้งแรง สำคัญพอ ๆ กัน
โหมงานหนักแบบนี้ สุขภาพด้องแข็งแรง
 **25**

ยังงัยก็บำรุง รักษาสุขภาพเยอะ ๆ ด้วยนะครับ
 **38**

**26**ขอบคุณครับ  ก็คงต้องลดลงตามธรรมชาติละครับ

destinaja

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 08:48:28 PM »

**04**      มาต่อหัวข้อตามกระทู้....

(แอท)เหมือนฝัน น้องคนนี้เป็นน้องจ้างเที่ยว เจอกันก่อนน้องนางฟ้าเดือนนึง  เหตุเกิดประมาณเดือนพฤษภาปีก่อน  น้องไปทำธุระแถวจตุจักรแล้วโพต์หาคนจ้างเที่ยว ทานข้าวกลางวัน พอดีใกล้ที่ทำงานเลยท้กPMไป ถามว่ารังเกียจควง สว.ไหม  น้องไลน์กลับถาม"จะให้หนูควงป๊าเที่ยวหรา" ตกลงก็ได้สาวเป็นเพื่อนทานข้าวกลางวัน (ไม่ขอรูป หรือรายละเอียดเหมือนเดิม)

น้องแต่งตัวสบายๆ สูงไม่เกิน 160 สวยน่ารัก ขาว หมวย รูปร่างผิวพรรณดี ดูมีอายุพอควร น่าจะสัก30

ระหว่างทานก็คุยกันเรื่อยเปื่อยรายละเอียดของกัน  น้องเล่าว่าเพื่งเข้าเวปนี้ไม่นานเหตุที่เข้าเพราะจับได้ว่าแฟนมีกิ๊กในเวปนี้ เลยอยากรู้ว่าเป็นเวปอะไร เลยเลิกกับแฟนทั้งที่อยู่กันมา 7ปี(ไม่จดทะเบียน) ไม่มีลูก จบMBAมหาลัยมีชื่อ  เคยทำงานบริษัท แต่ตอนนี้เบื่อออกมาช่วยธุระกิจที่บ้านและขายของในเวป  แฟนหล่อวัยใกล้กันรับราชการในหน่วยงานสำคัญ(ต้องเก่งและมีความรู้ระดับพิเศษ-จขกท)ต้องชมน้องใจเด็ดเป็นฝ่ายเลิก  น้องน่าจะอายุ35-36 แต่ดูอ่อนกว่าวัย

หลังจากนัดแรก น้องก็ท้กผมบ่อยขึ้น ทานข้าวดูหนัง น้องเรียกผมลุง น้ดเที่ยวกันร่วม 10 ครั้ง บางสัปดาห์เจอถึง 3 ครั้ง น้องบอกเจอบ่อยยังกะแฟน  ดูท่าน้องคงเหงามั๊ง  น้องมีคนมาชอบเยอะอยู่ เป็นหมอชาวสิงคโปรก็มี เพื่อนแฟนก็มาติดพันอยู่  ผมยังเชียร์ว่าใครกล้าจริงจังก็เลือกไปเลยดูแล้วใช้ได้  ช่วงนั้นก็บอกน้องแล้วว่าตกลงดูแลน้องนางฟ้าแล้ว

จนกลับจากไประยองกับน้องนางฟ้า น้องนัดเจอเล่าให้ฟังน้องบอกอยากไปทะเลทานอาหารทะเลบ้าง  พอดีมีวันว่าง
เลยชวนน้องไปหัวหิน กับชะอำ 2คืน แต่พักห้องเดียวกันนะ น้องตกลงไป แถมช่วยขับรถให้อีก วิเศษเลย  (ตอนจองโรงแรมผมเลือกเตียงเดี่ยวไว้55) คงไม่ต้องบรรยายเกิดอะไรขึ้นทั้ง2คืน ตื่นมาคุยกับน้องว่าเหมือนฝัน  น้องบอกหนูก็ว่าเหมือนฝันไป คนแก่เจ้าเลห์ไหนบอกไม่ทำไร (แหมพระยังห้ามอยู่กับผู้หญิงสองต่อสองเลย) เลยตามเลย น้องสวยจริงทั้งนอกในรูปร่างFit&Firm นี่จึงเป็นที่มาของคำว่า"เหมือนฝัน" ถึงตอนนี้ก็ยังไม่เคยคุยเรื่องดูแล  แต่การกระทำเป็นเครื่องบอกเจตนา  เมื่อน้องหาคู่ครองที่แท้จริงได้เมื่อไร คนแก่ก็เศร้า.....

ดูที่เขียนไว้เหมือนยังไม่จบ ว่างๆขออนุญาตต่อ....

หลังเที่ยงขากลับจากชะอำ  น้องบอกอยากินปูไข่ เลยพาไปทานร้านอาหารทะเลแถวคลองโดน สมุทรสงคราม  เพิ่มคอเรสตอรอลกันจนจุก น้องบอกไม่ไหวอิ่มแล้วง่วง ป๊าขับรถเองเถอะ แต่อยากไปเที่ยวตลาดน้ำอัมพวา จัดให้ตามประสงค์ เดินเที่ยวชมตลาดจนเมื่อย ไม่ได้ของฝากใคร (ของเราจะเอาเข้าบ้านไม่ได้แน่นอนอยู่แล้ว อิอิ)กลับไปส่งน้องใกล้บ้านแถวปิ่นเกล้า น้องให้ส่งแถวตลาดอยากกินส้มตำ ใกล้บ้านมากไม่ได้บอกมีญาติและคนรู้จักเยอะ ส่งแล้วให้ค่าจ้างเที่ยวตามธรรมเนียม   ยังไม่เคยคิดเรื่องดูแลอะไร  เป็นเพื่อนเที่ยวกันต่อไป

สามวันต่อมาน้องนัดถามว่างไหมอยากให้พาไปเลือกดูห้องเช่าคอนโดแถวลาดพร้าว อยากอยู่อย่างอิสระและทำธุระกิจส่วนตัว อยู่บ้านแม่หวงมากด้วย เลือกห้องจนได้ที่ถูกใจแล้วนัดเจ้าของทำสัญญา อีกสองอาทิตย์ถีงจะย้ายของเจ้าอยู่ได้ต้องคอยเครียร์ของและทำความสะอาด  เสร็จธุระแล้วถามน้องจะเที่ยวหรือทานอะไรที่ไหนต่อ  น้องบอก"ไม่หิวป๊าจะไปไหนก็ไป" จะให้ผมพาเที่ยวดรีมเวืลด์เหรอ เหนื่อยแล้วแลยหารีสอร์ทแถวนั้นพักผ่อน 41 น้องบอกอยากยืมเงินประกันห้อง แล้วผ่อนจ่าย(เจอมาสิบคนให้ยืมไม่เคยได้คืน)น้องบอกหนูมีอยู่แต่อยากเก็บไว้ลงทุนก่อน ทำใงได้เลยบอกงั้นช่วยออกแล้วกัน   ถีงวันนี้ก็ยังไม่เคยคุยว่าจะดูแลกันแค่ไหนอย่างไร  น้องบอกคิดถึงเมื่อไรก็ไปหา ชอบท้าให้ไปอยู่ด้วยกันเลยไหม(รู้ว่าเป็นไปไม่ได้) 
      ถึงตอนนี้ก็ยังหาเหตุผลอธิบายไม่ได้ สาวมั่นไม่ยอมให้แฟนนอกใจ มายอมให้ดูแล "เหมือนฝันไปจริงๆ" **40**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 09:20:21 AM »
    อานการบ้านท่านแล้วทั้งดีใจไปด้วย อิจฉาด้วย และที่อยากให้หลายๆ คนมาอ่านเพราะจะได้เชื่อว่า
การดูแล คบหากันมีอยู่จริง ถ้าพี่ๆ น่าเชื่อถือ รับผิดชอบน้องๆ และน้องๆ น่ารักคุ้มค่าต่อการดูแลครับ

ผมชอบที่ท่านทำให้รู้สึกเหมือนเงินเราไม่ได้ใหญ่จนทำตัวเองให้กร่าง หรือรวยเลือกได้ ท่านยังเหมือนถ่อมตัว
นิดๆ ด้วย น่ารักครับผู้ชายแบบนี้ ถือเป็นโชคดีของน้องๆ ที่ท่านเจออยู่ และด้วยความที่ท่านดีพอเลยเจอน้อง
น่ารักๆ พร้อมกันถึง 2 คน.......ขอให้มีความสุขกันมากๆ และนานๆ นะครับ

ปล. รออ่านคนที่ 3 .....อีกซักคนครับจะได้เข้าทุภาษิต เมีย 2 ต้องห้าม เมีย 3 ตามตำรา
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา