ผู้เขียน หัวข้อ: HW.5น้องเด็กเรียน  (อ่าน 3226 ครั้ง)

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
HW.5น้องเด็กเรียน
« เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 08:55:02 PM »
ดีฮะ​ การบ้านฉบับนี้​ เกิดขึ้นไม่กี่ชม.ที่เเล้วเองฮะอยากเก็บความทรงจำดีๆที่มีความไม่เหมือนใครเอาไว้

น้องคนนี้ผมเรียกว่าน้องเด็กเรียน​ เธอเป็นสาวเเว่นผมดำยาว​ มีเเอคทิวิตี้ตลอด​ ก่อนหน้าที่เราจะเจอกันจะคุยไลน์กันไม่ต่อเนื่องเเต่ก็เป็นเรื่องเป็นราว​อยู่ชนิดถามวันนี้ตอบพรุ่งนี้555​

น้องเด็กเรียนชอบเล่นกีฬาชอบวิ่ง​ เธอส่งรูปที่ตอกย้ำความเป็นเด็กเรียนทั้งชุดกระโปรงยาวๆ​ เเละชุดไปเที่ยวที่ดูทะมัดทะเเมง

หลังจากคุยกันได้เกือบๆ2อาทิตย์​เราก็ได้เจอกันซักที
ผมนัดน้องไปที่อเวนิวเเห่งหนึ่ง​ ช่วงบ่าย
เเนะนำตัวเเละคุยกันนิดหน่อย
อากาศ​ที่ร้อนของกทม.ทำให้เราหลบไปคลายร้อนที่รีสอร์ท​เเห่งหนึ่ง

น้องเด็กเรียนเป็นคนที่สนใจใส่ใจเรื่องที่เล่าเเละพูดเก่ง​ ทำให้ผมซึ่งเป็นทาสเเมวเเละทำงานอยู่กับบ้านได้เปิดหูเปิดตา

น้องคุยสนุกมากเวลาผ่านไปเกือบชม.​ หัวข้อสนทนาได้เปลี่ยนไปสู่โหมดโรเเมนติคบ้าง​ น้องเเละผมต่างโสดกันทั้งคู่(เเต่ผมมีเเมวเป็นเพื่อนนะฮี่ๆ)​ ทั้งเกร็งทั้งเขินเลยทีเดียว
ผมค่อยจับมือเเละดึงน้องเข้ามากอด​ น้องเเซวว่ากอดประหลาดมาก​ เพราะผมเกร็งตัวเลยไม่ค่อยใกล้ชิดเท่าไหร่​ ได้ยินเเบบนี้ผมก็อายเเต่ได้ทีกอดเเน่นเเละหอมเเก้มน้องไป1ฟอด​ ฮี่ๆ

น้องเด็กเรียนเป็นคนที่เก็บอาการเก่งครับ​ เหมือนข้างนอกจะนิ่งๆเเต่ข้างในเริ่มหลอมละลาย​ ผมสังเกตุ​จากสรีระที่เปลี่ยนไป...
 ไฟ1ดวงถูกดับลงเพื่อให้ไม่เขินกันเเละสร้างความโรเเมนติ​ค​ น้องผ่อนคลายมากขึ้น​ งานสวีทฟิลเเฟนเเบบนี้ความฟินมันมาจากความเอาใจใส่สังเกต​ุซึ่งันเเละกันเเละน้องก็ส่งมาถึงผมเเบบที่ควรจะเป็น...

เสียงนาฬิกาที่ตั้งไว้ดังขึ้นเตือน​ให้รู้ว่าถ้ากลับบ้านช้ารถจะติดมาก​ เราคุยกันอีกซักพัก​ ซึ่งร้องก็ยังคุยสนุกเเละสนใจดีเหมือนเดิม​ เป็นความน่ารักภายใต้ลุคเเมนๆของน้องครับ

....
จบเเล้วค้าบ​ ขอให้น้อ​งเเละผมโชคดี
ขอให้คนอ่านโชคดีตามๆกันจ้า

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: HW.5น้องเด็กเรียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 10:35:06 PM »
เจอแต่พี่ๆเรียก "เด็กหื่น"
อยากมีคนเรียกว่า เด็กเรียน บ้าง
ขอให้เจอ กันอีกเร็วๆนี้นะคะ
 **38**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 04:22:20 PM »
พี่เรียกประเดิมะครับ​"เด็กเรียนหื่นๆ"
อยากมีคนเรียกว่า เด็กเรียน บ้าง
 **38**

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 07:18:38 PM »
  **36** **36**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 07:59:30 PM »
 **38**
กรรมมันตามสนองไวเนอะ....
เห็นพูดแต่ว่า"พีตะวันหืน"......
 **30** **30** **30**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 08:05:59 PM »

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 08:31:50 PM »

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 11:00:26 PM »
 **38**
กรรมมันตามสนองไวเนอะ....
เห็นพูดแต่ว่า"พีตะวันหืน"......
 **30** **30** **30**
หลังจากวันนั้น หนูได้เรียนรู้จากพี่ตะวัน
เลยได้ฉายานี้
กราบ อาจารย์งามๆ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Esctasy

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 11:14:23 PM »
จะติดต่อน้องที่ว่ายังไงครับ ขอช่องทางติดต่อหน่อยครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 09:22:44 AM »
       การบ้านดีๆ อีกหนึ่งเรื่อง......ดีใจด้วยครับที่ทำให้เด็กเรีบนมีความสุขไปด้วยกันแบบนี้

อย่าหลงน้องจนลืมแมวนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา