ผู้เขียน หัวข้อ: <<รักสุขภาพ เขิญทางนี้ค่ะ >> น้องแบลคพิ้งอยากชวนเพื่อนๆ พี่ๆมาออกกำลังกายด้วยกันค่ะ  (อ่าน 1349 ครั้ง)

blackpinkky

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ปกติก็เป็นคนอวบๆ ไม่ผอมและก็ไม่อ้วน แต่ถ้าบุฟเฟ่ต์อีกมื้อก็ไม่แน่ 555 เลยอยากชวนใครที่ชอบออกกำลังกาย ได้มาทำความรู้จักกันค่ะ เราเล่นเว็ปนี้มานานแล้วล่ะ ได้เจอคนที่ดี และไม่ดีปะปนกันไป หลากหลายรูปแบบในการสังหา และเข้ามา..
แต่อยากให้คนที่เล่นอยุ่ในนี้ คำนึงด้วยว่า ความปลอดภัย สุขภาพทั้งภายในและภายนอกนั้น เป็นสิ่งสำคัญนะค่ะ ส่วนมากก็จะทำแต่งาน หรือจะบอกว่าไม่มีเวลาใช่ไหมล่ะค่ะ ...หนูก็ไม่แตกต่างกัน เพราะฉะนั้นมาออกกำลังกายกันเถอะนะค่ะ ถ้าหนูว่าง จะไปเล่น ไปเทรนเป็นเพื่อนนะค่ะ แต่หนูขอเวลาวันล่ะ 30 minute /3-4 Day /week มันไม่มากเลยน้า ไม่ว่าจะเล่นอยู่บ้านด้วยท่าง่ายๆ หรือเริ่มต้นจากวิ่งรอบหมู่บ้าน1 รอบก็ถือว่าเราได้เริ่มต้น ตั้งใจออกกำลังกายแล้วนะค่ะ **02**

เอาล่ะ เริ่มมาสนใจสุขภาพด้วยกันนะค่ะ เราเรียน และทำงาน ช่วงนี้ก็เริ่มมีพุงหน่อยๆ อยากจะสลาย และกำจัดมันไปซะ ใครที่คิดเหมือนกัน มาร่วมใจกัน ลดความเสี่ยงโรคอ้วน เพื่อสุขภาพที่ดีกันนะค่ะ

ทักPM มาคุยกันได้ทุกเรื่องนะค่ะ เหงาหรือปรึกษา ระบายอะไรก็ตาม ยินดีรับฟังค่ะ แน่นอนว่าคำพูดของคุณจะเป็นความลับระหว่างเราสองคนค่ะ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
สู้ๆจ้า ตอนนี้พยายามฟิตอยู่ จากตอนแรกวิ่งได้แค่ 2 Km

ตอนนี้วิ่งช้าๆได้ 45-60 นาทีให้ได้อาทิตย์ละ 3วัน

ปล ตอนนี้ลดไปแล้ว 10 โล