ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้ผิดมั้ย  (อ่าน 5506 ครั้ง)

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
Re: ทำแบบนี้ผิดมั้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 02:40:08 PM »
ไม่ผิดหรอกครับ เจ็บแต่จบ ถ้าเราให้เค้าทุกอย่าง แต่เค้าไม่เคยให้อะไรกลับมาเลย ก็หยุดถูกต้องแล้ว อย่าไปเสียเวลากับคนไม่มีใจ

อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

welovegigpk

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2018, 07:44:14 PM »
เห็นด้วยกับ Ordinaryman คับ และผมก็เคยตกอยู่ในสถานการณ์อย่างนั้นมาเหมือนกัน
ในเมื่อเค้าไม่มีใจ ไม่เคยนึกถึงสิ่งที่เราเคยให้เค้าบ้าง ทำกับเรายังกะเราไม่มีหัวใจ
ผู้ชายในเวปนี้ก็เป็นคนทั่วไปน่ะครับ มีความรู้สึก มีหัวใจที่รู้สึกเจ็บเหมือนกัน
เป็นกำลังใจให้ครับ อีกไม่นานความรู้สึกเหล่านั้นคงจะหมดสิ้นไป 

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 01:17:10 AM »
ม้อนว่าเรื่องของความรู้สึกมันคงไม่มีผิดและไม่มีถูกหรอกนะคะ อยู่ที่ว่าเราจะเลือกมองจากมุมไหนมากกว่า

สิ่งสำคัญที่ทำให้คนทุกคนบนโลกนี้เป็นทุกข์ก็คือการคาดหวังค่ะ ม้อนก็เคยคาดหวัง .... หวังว่าวันนึงคนที่ม้อนรักเค้าจะเข้าใจม้อนและกลับมาเดินจับมือกันอีกครั้ง แต่มันก็เป็นได้แค่ความหวังค่ะ เพราะในโลกของความเป็นจริงเค้าก็ไม่ได้อยุ่ข้างๆ เราแล้ว

ม้อนขอเป็นกำลังใจให้พี่ก้าวผ่านมาให้ได้นะคะ แต่ถ้ายังรักและมีเยื่อใยให้กัน...ม้อนว่าลองหาเวลานั่งคุยกันดูไหมค่ะ บางทีปมปัญหาครั้งนี้มันอาจจะหาทางแก้ไขได้ค่ะ เหมือนกับที่พี่อ้อย และพี่ฉอดได้บอกไว้ว่า...

ความรักไม่ใช่การให้อย่างไม่สิ้นสุด แต่ความรักคือการ ให้ และ รับ ที่พอดีกันของคนสองคน
ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

NanaWee

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 11:25:46 PM »
 **36** อยากเจอคนมั่นคงแบบ จขกท  เจองี้รักตายเลย อิอิ
แวะมาให้กำลังใจ จขกท นะคะ  หวังว่าทุกอย่างจะคลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ  **35**

somkid_74

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 04:19:20 PM »
เพื่อนที่รู้จักยังมีหลากหลาย ความสัมพันธ์ในนี้ก็เหมือนกันครับ เหมารวมไม่ได้
บางคู่พี่รักน้อง บางคู่น้องรักพี่ บางทีรักกันทั้งคู่ หรือบางทีไม่รักทั้งคู่
สุดท้ายก็ต้องแยกจากกัน
ผมดูแลน้องในนี้ หลายคน ต่างเวลา มีทั้ง 6 เดือนเลิกเพราะจับได้ว่าน้องรับซ้อน 55555
บ้างก็เรียนจบทำงาน ขอเลิกไปแต่งงาน ล่าสุดพ่อแม่น้องรู้ว่าคบกับคนมีครอบครัวแล้ว ก็รับไม่ได้ ต้องเลิกกัน

สรุปว่ามาให้กำลังใจครับ มีรัก ก็มีหมดรัก มีอกหัก อย่าไปหาเหตุผลว่าทำไม ใครผิดใครถูกเลยครับ เดินหน้าต่อไป ช่วยน้องๆคนใหม่ต่อไป (ร้องไห้มาหลายหน 55555)
 **25** **25**

beneficent

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 11:11:59 AM »
ก็ไม่ผิดนะครับ เพราะ จขกท มีความอึดอัดและลำบากใจอยู่มาก ต้องฝืนความรู้ัสึกในการตาม น้องๆในนี้มีสองแบบนะครับ ถ้าลองได้รับดูแลแล้วก็จะรักพี่ดูแลจริง คบต่อได้ กับอีกแบบคือ ก็รักผูกผันที่โดนคล้องไว้ด้วยเงินที่ช่วยเหลือ ในขณะที่เขาก็อยากมีชีวิตเขามีแฟนจริงๆวัยใกล้กัน คุยภาษาเดียวกัน ไปไหนมาไหนเดินควงได้ ถ้าน้องมีเฟสมีไอจี แล้วแอดๆเลิกๆบล๊อกๆ story ไม่ให้เห็น น้องก็จะเป็นอย่างหลัง โอกาสที่จะเลิกกันมีสูงหากพี่ดูแลไปแบบผูกพันอยากรัก และคาดหวังว่าน้องจะรับรักต่อ เพราะเราอาจคิดว่าทุุ่มเทเงินทอง การดูแลเอาใจใส่สารพัด แต่น้องกลับไม่ได้ใส่ใจโทรหรือติดต่อหรือเอาใจใส่เท่าที่สมควร น้องกลุ่มนี้จะไม่ชอบให้พี่ตาม เวลาคุยก็จะถามคำตอบคำ ติดต่อยากโทรไปไม่รับและไม่โทรกลับ ต้องคอยตาม และจะบินหนีไปเร็วมาก พี่ที่คบด้วยก็จะอึดอัดมาก จขกท ก็อดทนและรักน้องเขามากนะครับ ผมทำได้สองเดือนเอง ขนาดแค่สองเดือนยังนอนร้องไห้

เอาใจช่วยครับ(ช่วยใครหว่า)

CitizenDick

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:34:57 PM »
เคสนี้ ผมเดาไว้เลยครับ น้องเขามีแฟนอยู่แล้วครับ มีความลับบางอย่างที่ต้องปกปิดคุณ มีเรื่องเดียว คือ แฟนครับ
พอส่งข้อความไปยาว น้องตอบมาสั้น ๆ คือ....​น้องเค้าเลือกแล้วครับ ...คือไม่เลือกคุณครับ  ถือว่าโหดมากครับ

เคสนี้เจ็บครับ  ยังไงก็ต้องตัดใจครับ  สู้ๆ นะครับ

***โอกาสไปต่อคือ...ถ้าคุณรับความจริงได้ว่า น้องเค้าพยายามบริหารจัดการทั้งแฟนเขาและคุณ...บอกกันตรง ๆ คุณจะรับได้หรือไม่ครับ ถ้ารับได้ ก็ไปต่อ ถ้ารับไม่ได้ก็จบไป แยกย้ายกัน move on ครับ

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:32:47 PM »
จากการที่ได้อ่านและได้รู้จักกับคุณพี่ พี่เป็นคนที่ทุ่มเทมาก ไม่เคยบกพร่องในหน้าที่ของตัวเองเลย ทำให้บางทีน้องๆของพี่คงได้ใจ ยิ่งหน้าที่การงานแบบที่พี่ทำด้วยนะ ...  **25** แต่สุดท้ายแล้วพี่ก็ต้องทำใจยอมรับมันให้ได้ เค้าว่าพี่มีคำตอบอยู่ในใจแล้วแหละ เพียงแต่พี่ต้องการหาที่ระบายสิ่งที่อัดอั้นข้างในออกมาก็เท่านั้นเอง เค้าขออยู่เป็นกำลังใจข้างๆพี่นะคะ  **06**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก