ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าที่ขำขำ  (อ่าน 2474 ครั้ง)

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
เรื่องเล่าที่ขำขำ
« เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 10:42:53 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า........

เราก็มีโอกาศ ไปเดินห้างๆหนึ่ง แถวบ้าน ( ส่วนตัวเราเงินเดือนออกแล้ว) ขับรถลงไปชั้นใต้ดิน ขอบอกว่า วนรถนานมากๆกว่าจะได้ที่จอด ( ขนาดเราออกจากที่ทำงานเร็วกว่าพวกพนักงานอ๊อฟฟิตนะเนี้ย) เจอ คู่รักอยู่1คู่ ยืนเก้ๆกังๆ อยู่หน้ารถ ชุดกันไปชุดกันมา เราเลยเปิดกระจกถามโดยมารยาท ( พี่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะออกไหมค่ะ? )  นาง สองคนตอบกลับมาพร้อมกันจร้า ผู้ชายตอบ กลับครับ  ผู้หญิงตอบ ไม่กลับค่ะ  ( คือเราก็มองหน้านางแล้วยิ้ม และ ถามต่อว่า สรุปจะยังไงค่ะ ) ผู้ชายบอกว่าออกครับ แล้วเดินไปสตาสรถ เราก็เปิดไฟ กระพริบแล้วถอยหลังให้  รอไป1นาที (นางทั้งสองก็ไม่ขับรถ ) ผู้หญิงลงมาบอกว่า พี่ไม่ออกแล้ว จะไปช็อปปิ้ง ...... เราก็ตอบว่า (ไม่เป็นไรค่ะ) จังหวะที่เราใส่เกียรเลื้อนรถจะไปหาทางอื่น  ผู้ชายก็ออกรถออกมา ( ถามว่าเราเบรคทันมั้ย?) จูบกันสบายใจเลยจร้า ผู้หญิงที่ยืนก็ตรงใจ อ้าว!!!!!  ทำไมพี่เอารถออกมา ดูซิ ชนกันเลย (ชั่วโมงนั้นมีใครหันมาถามเรามั้ยว่า รู้สึกยังไง)  จากจะเดินช็อปปิ้ง สรุปรอประกัน ไม่พอแถมทำให้รถเขาติดยาวยันออกไปถนนใหญ่  ยามเดอนมาลุมเยอะแยะไปหมด ยังกะใครตาย  เราก็ถามน้องผู้ชายว่าจะเอาไง เขาบอกเดียวผมเรียกประกันให้ครับ เราก็ตอบว่า งั้นเดี๋ยวเราเองรถจอดข้างๆล่ะกัน  ผู้หญิงในรถรีบว้ายเลยตอบมาไวเลย ไม่ได้หรอก พี่ชนรถแฟนนู่  หึ!!!! (คือตรูผิดใช่มั้ย)  ผู้ชายเลยบอกว่า ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมแจ้งประกันเอง เอาจอดชิด
ขวาเลยครับ (เราก็ทำตามอย่างไว เพราะเกรงใจรถข้างหลังมาก)  ต่างคนต่างเรียกประกัน ผลสรุปใช้ประกันเดียวกัน เลยคุยสบาย ผู้หญิงนางก็ไม่ยอม บอกว่าเราผิด เราก็เฉยๆ และไม่มีปฏิกริยาโต้ตอบนางแม้แต่คำเดียว คุยเคลียลกันเรียบร้อง ผู้ชายยอมรับผิด
ผู้หญฺงบอกว่า จะไปช็อปปิ้งต่อ  (หึ!!!!! คือ มรึงยังมีจิตใจจะไปเดินอีกเหรอเนี้ย?) ผู้ชายบอกว่า พี่ไม่มีอารมภ์ จะไปแล้วจะกลับบ้าน เอาไว้เงินเดือนน้องออกแล้วพี่พามาเดินใหม่นะ  แล้วเขาก็เดินมาหาเราที่กระจกรถ แล้วพูดว่า " ผมขอโทษกับเหตุการณ์นี้ และก็ขอบคุณที่ทำให้ผมกระเป๋าไม่ฉีกในวันนี้ ขอบคุณครับ) แล้วก็เดินจากตรูไป (คือตรูเนี้ย ยัง งง อยู่นะตอนนั้น แต่ก็ออกมาแล้วคิดมาตลอดทางจนถึงบ้าน ) อ่อสรุป!!! คือ มรึงใช่รถตรูเนี้ยนะ เพิ่อปิดกระเป๋าตัง ?   

ตอบตรูที!!!!!  ทำไมต้องเป็นเราที่เจอเนี้ย  แล้วทำไมผู้ชายถึงคิดแบบนี้เนี้ย!!!!!   มันเป็นเทรนใหม่ของสังคมรึนั้น?????

( ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านนะค่ะ)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เรื่องเล่าที่ขำขำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 10:51:51 PM »
อ่านกระทู้จบแล้ว....
อ่านชื่อยูส...
ดูรูปโปรฟาย.....

สรุปว่า....ผมชอบกุหลาบขาวครับ...เราน่าจะชอบเหมือนกัน  41 41 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 10:58:57 PM »
อ่านกระทู้จบแล้ว....
อ่านชื่อยูส...
ดูรูปโปรฟาย.....

สรุปว่า....ผมชอบกุหลาบขาวครับ...เราน่าจะชอบเหมือนกัน  41 41 41

55555555555555 

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:18:32 AM »
อ่านแล้ว อดอมยิ้มไม่ได้  **11**

มีคนอยากได้ของขวัญตรุษจีนซะงั้น
กุหลาบไม่ว่าสีอะไรก็ล้วนมีหนามแหลมคม
แต่ผมชอบกุหลาบแดงครับ ไม่ใช่ขาว

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:46:34 AM »
อ่านแล้ว อดอมยิ้มไม่ได้  **11**

มีคนอยากได้ของขวัญตรุษจีนซะงั้น
กุหลาบไม่ว่าสีอะไรก็ล้วนมีหนามแหลมคม
แต่ผมชอบกุหลาบแดงครับ ไม่ใช่ขาว

**30**

มันก็จริง ที่ว่า กุหลาบไม่ว่าสีอะไร ย่อมมีหนามทั้งนั้น ในควรสวยงามของกุหลาบ แอบแฝงไปด้วยความเจ็บปวด เวลาที่เราไม่ได้ระวังมือเราเอง   กลิ่นหชื่นอ่อนๆ พอทำให้หลับสบายได้ทั้งคืน

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 07:53:24 AM »
ทำไมกระทู้กะคอมเม้นท์ไปคนละทางเลย **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 08:01:42 AM »
   โลกเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ   **34**

ปัจจุบันมีกุหลาบหลายสายพันธุ์ที่ไม่มีหนาม  และสีสันสวยงามมากขึ้น  โดยที่ยังคงความหอมได้เหมือนเดิม

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 10:22:53 AM »
    สำหรับผมกุหลาบสีไหนก็ได้ครับ ถ้าหอม และให้หอม......หนามที่มีเดี๋ยวค่อยริดๆ ออกเอา
ส่วนคู่รักคู่นั้น คงคบกันแบบเผ็ดๆ มันๆ กันไปเรื่อยๆ สมกันดี
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:20:19 PM »
อ่านเรื่องขำขำของน้องสุดน่ารักแล้ว....ผมเล่าเรื่องของผมบ้างนะครับ.....

เมื่อว่านช่วงประมาณ 10 โมงกว่าๆผมได้เข้ามาอ่านกระทู้ขำขำของน้อง....
อ่านจบผมนึกเรื่องขำขำยังไม่ออก  จะอ่านเฉยๆก็กลัวเสียโอกาสเพราะเจ้าของกระทู้ท่าจะสวยน่ารัก...
ผมเลยใช้วิชาแถไปข้างๆคราบบบบบบ......
เคาะกะลาปล่าวดังๆ ถือถุหลาบขาวหนึ่งดอก แถเดินออกทะเลเลยคราบบบบ.....
แล้วเรื่องไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้น....เสียงกะลาปล่าวดึง...เดินตามมาเป็นฝูงๆเลยคราบบบบ....
ลอยเท้าที่เดินตามยังติดอยู่ในกระทู้ด้านบนเลยคราบบบบ...ท่าน A เดินนำฝูงหน้าเริดมาเลยคราบบบบบ.... **30** **30** **30**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:28:37 PM »
ทำไมกระทู้กะคอมเม้นท์ไปคนละทางเลย **30**

อย่าแปลกใจครับน้องแนน  นิยายเรื่องนี้มันข้ามกระทู้มาหน่ะครับ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า