ผู้เขียน หัวข้อ: 9ศาสตรา  (อ่าน 1489 ครั้ง)

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
9ศาสตรา
« เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 09:08:50 PM »
อยากไปดู
ยังไม่ได้ดู
 **01**

ใครไปดูมาแล้ว สมกับความคาดหวังมั๊ย
บอกหน่อย
 **04**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: 9ศาสตรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 10:57:03 AM »
      ผมไปดูแล้วครับ ในคห.ส่วนตัวผมเห็นว่าหนังฝีมือคนไทยเรื่องนี้ สู้หนังฝรั่งได้ดีในระดับนึง
เนื้อเรื่องดี บทดี ภาพสวย เสียงกระหึ่ม ถ้ามีอะไรที่ต้องติติงบ้างคงเป็นเรื่องความเนียนของการเคลื่อนไหว
ของตัวแอนิเมชั่นที่ยังไม่เต็ม 100 เหมือนของดิสนีย์ ( เช่นเรื่อง COCO / FERDINAN .....)
รวมถึงในฉากต่อสู้ที่ยังดูไม่ค่อยชัดเจน ว่าใครเป็นใคร ตัวไหนพระเอก ตัวไหนผู้ร้าย แต่ก็ถือว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยมาก

เป็นหนังที่คุ้มค่าและน่าชื่นชมในฝีมือคนไทยที่ทำได้ถึงระดับนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nine10

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 08:10:46 PM »
      ผมไปดูแล้วครับ ในคห.ส่วนตัวผมเห็นว่าหนังฝีมือคนไทยเรื่องนี้ สู้หนังฝรั่งได้ดีในระดับนึง
เนื้อเรื่องดี บทดี ภาพสวย เสียงกระหึ่ม ถ้ามีอะไรที่ต้องติติงบ้างคงเป็นเรื่องความเนียนของการเคลื่อนไหว
ของตัวแอนิเมชั่นที่ยังไม่เต็ม 100 เหมือนของดิสนีย์ ( เช่นเรื่อง COCO / FERDINAN .....)
รวมถึงในฉากต่อสู้ที่ยังดูไม่ค่อยชัดเจน ว่าใครเป็นใคร ตัวไหนพระเอก ตัวไหนผู้ร้าย แต่ก็ถือว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยมาก

เป็นหนังที่คุ้มค่าและน่าชื่นชมในฝีมือคนไทยที่ทำได้ถึงระดับนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็น

ช่วงนี้ยังไม่ว่าง ยังไม่มีคนไป้วย
เพราะไม่วางเลยไม่นัดใคร
แต่จะพยายามหาเวลาไปดูให้
เพราะสนับสนุนคนไทย ให้ทำงานดีๆออกมาอีกครับ
 **25**

Nine10

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 08:14:42 PM »
ถ้าหากใครอยากไปดู

ก็ทักมาได้นะครับผม

**39** **39** **39**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 09:40:04 PM »
ถ้าหากใครอยากไปดู

ก็ทักมาได้นะครับผม

**39** **39** **39**

ลองเช็คอีกทีนะคะ ว่ายังมีหรือเปล่า เพราะไปดูเมื่อวานนี้เหลือโรงละ 1-2 รอบ
วันนี้หนังใหม่เข้า อาจจะออกโรงไปแล้วค่ะ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~