ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าสาวจ้างเที่ยว ....น้องนักร้องและน้องนางแบบ  (อ่าน 3308 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
        ไม่ได้ส่งการบ้านนานมาก ทั้งๆ ที่ได้มีโอกาสเจอน้องๆ อยู่เรื่อยๆ เท่าที่พอมีเวลา
อีกทั้งในกลุ่มเพื่อนๆ ก็ยังนัดกันไปเที่ยวตจว.กันอยู่เป็นระยะๆ เมื่อปลายปีก็ขึ้นไปลำปาง เชียงใหม่กัน
เป็นทริปที่สนุกสนานมาก ได้น้องๆ ที่น่ารักเหลือหลายไปกันด้วย มีความสุขทั้งกลางวันกลางคืน
แถมยังได้โชคจากการที่ให้น้องๆ ไปเลือกล็อตเตอรี่กันมาคนละ 10 ใบ มีน้องมือเฮงหยิบรางวัล
เลขท้าย 2 ตัวมา 2 ใบ แถมมือเกือบสุดเฮงหยิบรางวัลข้างเคียงรางวัลที่ 1 มาอีก 1 ใบ
พี่ๆ เลยเหมือนไปเที่ยวฟรี ส่วนน้องได้ค่าขนมกันปรีเปรม เพื่อนเพิ่งไปขึ้นเงินมาเมื่อวานบอกเอาไว้เที่ยวกันทริปหน้าต่อ

เดือนมค.ก็ได้เจอน้องๆ ที่น่ารักๆ 2 - 3 คน บางคนน่ารักมากทั้งรูปร่างหน้าตาและนิสัยใจคอ คือแบบอยู่ด้วย
แล้วมีความสุข เจอแล้วอยากเจออีก บางคนก็น่ารักพอใช้ได้ แต่อยู่ด้วยแล้วสุขน้อยไปหน่อย ก็เป็นธรรมดา
ของการพบเจอ เราเองยังไม่น่ารักที่สุดสำหรับน้องๆ เลย เค้าก็คงไม่น่ารักที่สุดสำหรับเราเหมือนกันละมั้ง

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

Re: เรื่องเล่าสาวจ้างเที่ยว ....น้องนักร้องและน้องนางแบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 01:22:34 PM »
     เริ่มจากน้องนักร้องก่อนนะครับ ได้รู้จักน้องจากการที่น้อตั้งกระทู้ไว้ในห้องจ้างเที่ยว
ผมแอดไปคุยแล้วก็รู้สึกดีคือตอบในสิ่งที่ผมควรทราบ ไม่ใช่แบบถามคำตอบคำ หายไปนานๆ มาตอบทีนึง
ยิ่งพอน้องส่งรูปมาให้นี่อยากเจอเลยทันที หน้าสวยคมเข้ม เพรียวบาง ผมยาวเข้าสป๊ก
วันที่นัดกับน้องก็มาตรงเวลาซึ่งหายากมากในบรรดาน้องจ้างเที่ยวส่วนมากที่มักช้ากันไม่ต่ำกว่า 30 นาที
วันนั้นเราเลยมีโอกาสคุยกันเยอะหน่อยก่อนที่จะไปดูหนังกัน เวลาที่มีคนสวยๆ อยู่ข้างๆ มือกุมมือ
กลิ่นตัวหอมๆ กรุ่นอยู่ข้างๆ ช่างเป็นฟิลลิงที่ดีเหลือหลาย

ผมได้นัดน้องอีกเรื่อยๆ และบอกน้องว่าถ้าว่างไปเที่ยวทะเลกัน น้องก็บอกว่าถ้าเป็นพี่ชวนน้องไปได้ค่ะ.......
เราก็รอวันว่างๆ จะได้ควงคนสวยไปพักผ่อนสบายๆ แต่จังหวะยังไม่ตรงกัน งานเราก็ค่อนข้างเยอะ
ส่วนน้องก็เป็นคนเก่ง ทำงานหลายอย่าง ทั้งขายของ ร้องเพลง เป็นเอเยนต์ติดต่อขายหรือให้เช่าคอนโด
ที่น่ารักมากๆ คือน้องกับคุณแม่ของน้องเป็นห่วงเป็นใยกันมาก โทรฯ หากันอยู่เรื่อยๆ

ที่ผมชอบน้องอีกอย่างคือเป็นคนดูไม่เฟค ยิ้มเก่ง ปรับตัวเก่ง และเป็นน้องจ้างเที่ยวที่ให้ความสุขได้พอดีๆ
จะบอกฟิวแฟนก็คงไม่ผิดครับ ผมว่าใครเจอน้องคนนี้ก็ต้องรู้สึกเหมือนผมทุกคน.....น้อง z.....ที่น่ารัก
ถ้าว่างๆ นัดกันอีกนะครับ ไม่พี่ก็จะไปฟังน้องร้องเพลงที่รัชดา กับเลียบด่วนบ้าง เอามาลัยไปคล้องให้ดวย.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

Re: เรื่องเล่าสาวจ้างเที่ยว ....น้องนักร้องและน้องนางแบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 01:35:04 PM »
       ส่วนน้องคนที่ 2 ในการบ้านเดียวกันนี้ แอดไปคุยเมื่อไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมา แต่กว่าจะได้เจอกันนี่ก็ผ่านไปร่วมเดือนครับ
เพราะจังหวะไม่ตรงกันเช่นเคย ผมเดินทางค่อนข้างบ่อยในช่วงเดือน 2 เดือนที่ผ่านมา ส่วนน้องก็ทั้งเรียน ทั้งเดินแบบ
ไม่ค่อยว่างเหมือนกัน ที่ผมสนใจน้องคนนี้เพราะน้องบอกมาในกระทู้ว่าสูง 174 ซม. เราก็นัดน้องๆ มาเป็นร้อยๆ คน
ไม่เคยเจอใครสูงเกิน 171 ซม.ซักคน คราวนี้น่าจะได้ทำสถิติเพิ่มบ้างล่ะ และเช่นกันครับ น้องเป็นคนที่คุยดี พูดเพราะ
ไม่มีความรู้สึกว่าเหวี่ยงหรือรำคาญเวลาที่ผมถามอะไรไป ซึ่งผมเองนั้นจะเทสต์น้องๆ ที่คุยกันว่าน่าไปเจอหรือไม่ก็ตรงที่
การตอบในไลน์นี่แหละ บางคนพอถามไปก็บอกมาว่าก็บอกไว้แล้วในกระทู้ไง บางคนก็หยุดคุยไปเฉยๆ คงรำคาญการถามมั้ง
แต่ไม่เป็นไรครับ ผมบอกตัวเองเสมอว่า งานแบบนี้เป็นงานเพื่อความสบายใจ เราก็อยากเจอคนที่เจอแล้วมีความสุข
ถ้าน้องยังคิดว่าเป็นความน่ารำคาญ หรือยุ่งยาก ไม่อยากตอบก็ไม่ว่ากัน เพราะปกติ แอดน้องๆ ไป 10 คน ตอบกลับมาไม่เกิน
 2 คนอยุ่แล้ว และเราก็ต้องการแค่นั้น ไม่ได้ต้องการเยอะ

kaptan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 01:48:47 PM »
     กลับมาที่น้องนางแบบกันต่อครับ ผมก็ทำเหมือนทุกครั้งกับทุกคนที่คุย ก็คือขอทราบอายุ ส่วนสูง นน. สีผิว
หากน้องตอบมาแล้วผมเห็นว่ารูปร่างสมส่วนพอได้ก็จะขอรูป ซึ่งรูปที่น้องส่งมานั้น บอกตรงๆ ว่าผมเฉยๆ ไม่เหมือน
น้องนักร้องที่เห็นรูปก็อยากเจอทันที แต่ไม่ใช่น้องนางแบบไม่สวยนะครับ ในรูปก็โอเค แค่ไม่รู้สึกว่าสวยมากเท่านั้น

ด้วยความที่งานเยอะเลยไม่ได้นัดกับน้องเสียที จนวันนึงน้องก็ทักมาว่าพี่จะว่างบ้างหรือยัง ผมก็เลยบอกน้องว่า
เรามาหาวันว่างให้ตรงกันดู แล้วก็ได้ในวันนึง ซึ่งผมก็บอกไปอีกว่าตื่นมาแล้วทักพี่มานะครับ จะได้ยืนยันเวลาและ
สถานที่กัน ถึงเช้าวันนัดน้องก็ทักมา ผมก็บอกบ่ายนี้เจอกันจ้า.....รวมเวลาที่ได้คุยกันจนถึงวันเจอตัวก็เกือบเดือน.....

น้องนางแบบเป็นคนที่ตรงเวลาเช่นกัน ชอบจริงๆ คนที่รักษาเวลาแบบนี้ ผมเองเสียอีกที่ไปช้ากว่าน้อง 10 นาทีได้
พอเจอน้อง.....ผมงี้ตกตะลึงนะครับ น้องไม่ใช่แค่สูง แต่รูปร่างดีมาก สะโพก เอว อก มาครบ และที่สะดุดตามากๆ
คือหน้าตาน้องสวยกว่าในรูปมากมาย ผมยังบอกน้องว่า รู้ไหม ส่วนมากน้องๆ ที่พี่เจอมักสวยน้อยกว่าในรูปที่ส่งมา
แต่น้องสวยกว่ามาก ( ในใจกำลังบอกว่า ถ้าไม่นัดเราคือพลาดขนาดหนัก ) น้องบอกว่าคนอื่นๆ เค้าคงใช้แอพช่วย
แต่น้องนี่คือรุปที่ไม่ผ่านแอพใดๆ เลย ผมก็บอกน้องว่าโดยส่วนตัว ถ้าคนไหนแค่หน้าตาพอได้ รูปร่างโอเค และคุยดี
พี่ก็นัดแล้ว มันคงได้ลุ้นดีครับว่าคนที่เราเจอจะตรงปกแค่ไหน และยิ่งได้นัดบ่อยๆ เราก็เหมือนเพิ่ม SKILL ตัวเอง
ว่าเราเลือกคนที่ดีพอๆ กับในรูปได้เก่งขึ้น

kaptan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 01:59:30 PM »
     เวลาที่เรานัดกันวันนั้น เป็นเวลาก้ำกึ่งระหว่างมื้อเที่ยงกับมื้อเย็น ซึ่งทั้งผมและน้องต่างทานอาหารกลางวันกันมาแล้ว
ผมให้น้องเลือกว่าจะดูหนังเรื่องอะไรดีแต่มีให้เลือกแค่ 2 เรื่องซึ่งพอน้องเลือกแล้วเรายังมีเวลาอีกว่าชั่วโมง เราเลยได้ไปทำความ
รุ้จักกันก่อนหนังฉาย และโดยปกติแล้วผมมักนัดน้องๆ เพื่อให้มีเวลาคุยทำความรู้จัก และคุ้นเคยกันก่อน ไม่ใช่มาปุ๊บ
จูงมือกันเข้าดรงหนังทันที

น้องอยากทาน AFTER U เราเลยไปนั่งที่ STAR BUCK กันซึ่งได้ทานทั้งขนมและเครื่องดื่มอร่อยๆ ทั้ง 2 อย่าง
น้องน่ารักเพิ่มขึ้นตรงที่เป็นคนเดินไปสั่งและรับทั้งขนม เครื่องดื่มมาให้ด้วย เพราะพอดีมีโทรศัพท์จากลูกค้าเข้ามา
แถมหลังจากนั้นก็มีข่าวดีอีก.....เมื่อน้องที่ทำงานโทรฯ มาบอกว่า พี่ๆ พี่ถูกลอตเตอรี่นะ ...( พอดีผมซื้อลอตเตอรี่
แจกน้องๆ ที่ทำงานเนื่องในงานเลี้ยงปีใหม่ มีน้องๆ ที่ทำงานถูกกันหลายคน เลยดีใจกันใหญ่
ยังนึกในใจว่าแสดงว่าเราถูกโฉลกกับน้องนางแบบแน่เลย.......หรือเราคิดเข้าข้างตัวเอง

kaptan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 02:14:58 PM »
    น้องเป็นคนฟังมากกว่าในวันนั้น จริงๆ เราก็อยากให้น้องเป็นฝ่ายหาเรื่องคุยบ้าง แต่ในเมื่อน้องดูท่าทางชอบฟัง
ส่วนเราก็รู้สึกว่ามันจะตื่นเต้นเกินไปถ้าไม่หาเรื่องอะไรมาพูด สบตาแป๋วแหววของน้องนานๆ ก็รู้สึกหวั่นไหว มองต่ำลงมาก็ยิ่ง
ใจสั่น คนอะไรสวยแล้วยังหุ่นดี......ถามน้องว่ามาเล่นเวปนานหรือยัง น้องบอกว่ามาได้ 2 - 3 เดือนเจอพี่ๆ มาแล้ว 3 คน
ผมเป็นคนที่ 4 พี่บางคนก็นัดบ่อยๆ ผมก็ว่า....น่านัดบ่อยๆ จริงๆ ด้วย

คุยกันเหมือนจะแป๊บเดียวที่ไหนได้เกือบชม. จนได้เวลาหนังฉาย เราก็ไปดูหนังกัน เป็นอีกครั้งที่รู้สึกตื่นเต้นคล้ายๆ กับ
ตอนนัดน้องนักร้องครั้งแรกเลย เวลาเจอคนถูกใจนี่มันตื่นเต้นกว่าปกติจริงๆ น้องคงจับความรู้สึกผมได้มั้ง จึงยื่นมือมาให้
เลยได้จับมือนุ่มๆ ของน้องซึ่งวันนั้นในโรงหนังแอร์ก็เย็นพอสมควร มือพี่กับมือน้องก็ไม่รู้ใครเย็นกว่ากัน รู้แต่ว่าผมแทบ
ไม่ปล่อยมือจากน้องเลย แถมยังอดใจไม่ได้ ขโมยหอมแก้มน้องไปทีนึงด้วย......

วันนั้นหนังก็ยาวประมาณ 2 ชม.นิดๆ แต่ผมไม่อยากให้หนังจบเลย อยากหอมน้องอีก 2 - 3 แต่ก็เกรงใจตัวเอง
เดี๋ยวจะอดใจชอบน้องไม่ไหว

หนังจบก็ได้เวลาแยกย้าย ผมบอกน้องว่า เดี๋ยวจะแนะนำพี่ๆ ที่น่ารักๆ มาจ้างน้องบ้าง พี่ว่าน้องเป็นอีกคนนึง
ที่พี่ๆ ต้องคุ้มค่ามากๆ หากได้มาเจอน้องที่รับงานเที่ยวฟิวแฟนและเป็นธรรมชาติมีไม่กี่คน ...น้องยิ้มและบอกว่า พรุ่งนี้ก็ว่างค่ะ

แต่เสียดายนิดนึงนะครับ หลังจากน้องกลับถึงคอนโดลงไปว่ายน้ำออกกำลังกาย ไปล้มจนบาดเจ็บนิดหน่อย
คงต้องพักรักษาขาที่เป็นแผลและรอยช้ำซักระยะนึง ถ้าพี่ๆ คนไหนอยากนัดคงต้องรออีกหน่อย แต่รอเถอะครับคุ้มครับ

kaptan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 02:25:41 PM »
       ลืมบอกไปว่าน้องนางแบบนี่คือน้อง EM.....นะครับ และบอกอีกที น้องนักร้องคือน้อง ZO.....

และผมขอบอกว่าน้องทั้งคู่น่ารัก นิสัยดี ฟิวแฟนแบบไม่มากไม่น้อยเกินไป เดินควงไปไหนคนมองกันเหลียวหลัง
( และนินทาว่าลุงนี่ควงคนสวยเกินไป ).......น้องทั้ง 2 คนทำให้ความรู้สึกว่าการจ้างเที่ยว ยังน่าสนใจ น่าตื่นเต้น
น่าลุ้น และให้ความสุขกับเราได้มากมายจริงๆ......

ปิดท้าย.....ยังมีน้องที่น่ารักๆ อีก 2 - 3 คนนะครับ ถ้าพอมีเวลาจะมาเล่าสู่กันฟังอีก
บอกใบ้นิดนึง น้องคนนึงใช้ชื่อว่า เมษาปีหน้าโน่น....ส่วนอีกคนนึง จำยูสน้องไม่ได้ จำได้แค่น้องจบกฎหมาย
และขาวเนียนจริงจังมากๆๆๆๆๆ.....

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 02:48:01 PM »
ไร อัน173นาจา
ทั้ง สูง ขาว สวย อ่อร่า (ไม่มีในอันเลย)
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 03:55:22 PM »
ผมต้องรีบทำตัวให้ว่างๆบ้างแล้วหล่ะ
 **36**

uncoverguy

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 11:36:59 PM »
อ่านเพลินเลย