ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่อยๆก่อนเจอกันดีไหมค้ะ..  (อ่าน 1638 ครั้ง)

jan.january

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  • ไม่มีอะไรแน่นอนหรอก...
คุยกันเรื่อยๆก่อนเจอกันดีไหมค้ะ..
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 02:28:35 PM »
การคุยกันก้ไม่ใช่ว่าตกลงตามความต้องการของทั้งฝ่ายแล้วก้จะไปต่อ....  (จริงมั้ยค้ะ)))
...แต่เท่าที่เคยพบมาก้จะประมานนี้หมด
นึกย้อนมาที่ตัวเอง ก้แปลกที่ชอบจะคุยๆๆๆๆ แบบให้ถูกใจก่อนถึงจะต้องการเจอ จริงน้ะในใจเราจะบอกเองว่าอยากเจอคนนี้แล้ว แต่ก้เคยแบบคุยๆไปไม่โอเคแต่อีกฝ่ายอยากเจอ แต่พอเจอแล้วไม่สนุกซะเลยในการทานข้าวมื้อแรกด้วยกัน 555 และพอถูกชวนไปทานข้าวรอบที่2 เราก้ไม่คิดก่อนรีบปฏิเสธเลยงานยุ่งนุ้นนี่ บราๆๆๆ
  เนี้ย...ใครเปนแบบนี้บ้างมั้ยค้ะ!!

((ขำๆน้ะค้ะ แต่คุยกับนี่ได้น้ะ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: คุยกันเรื่อยๆก่อนเจอกันดีไหมค้ะ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 02:46:29 PM »
      ถ้าน้องสวย น่ารัก คุยดี พี่ว่าพี่ๆ คงอยากเจอเร็วๆ ครับ เดี๋ยวคนอื่นตัดหน้าไปเสียก่อน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

overdriveb

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: คุยกันเรื่อยๆก่อนเจอกันดีไหมค้ะ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 03:19:13 PM »
น้องบางคนรีบน่ะครับ ก็เลยบางทีอาจจะไม่ค่อยอยากคุยกับพี่ๆเหมือนกัน^^

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 04:59:56 PM »
นานๆจะมีน้องที่คิดแบบนี้ซักคนน่ะครับ ผมว่าดีครับที่คุยกันก่อน ให้รู้สึกโอเคกันระดับนึงก่อน. พอรู้สึกดีไปเจอกันมันก็อึดอัด เคอะเขินน้อยลง. การได้คุยทำให้มีความเข้าใจตรงกันมากขึ้น

แต่น้องๆส่วนใหญ่ ไม่ได้เป็นแบบนี้น่ะสิ. มาถึงด่วนๆ. ไม่คุยเล่นนะ. ไม่ว่างคุยนะ ยุ่งมากๆ เงินโอเคไปกันเลย.เงินโอเคค่อยคุยต่อ พอไปคบกันไปกันไม่ได้เลยกลายเป็นจบไม่สวย จากกันแบบเกลียดกันไปข้างนึงเลย.

มีอีกแบบคล้ายเคสน้อง แต่ต่างกันตรง ขอคุยก่อน ยังไม่ไปต่อนะ ขอให้สนิทก่อน แต่เงินเดินทันทีนะ เจอแบบนี้พี่ๆเค้าก็ถอยหมดเลย เพราะตะกวดสาวในเวปนี้ใช้มุขนี้หากินก็เยอะมากๆ

บางคนคุยกันจนโอเค. ตกลงเงินทองกันแล้ว จ่ายเงินไปแล้วบางส่วน พอไปเจอกันดันไม่โอเคกันจบกันตรงนั้นก็เยอะ กลายเป็นเสียเงินฟรีๆ. ตะกวดสาวหลายคนใช้วิธีนี้.  พี่คนไหนไปหลงเสร็จทันที

jan.january

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  • ไม่มีอะไรแน่นอนหรอก...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 05:28:54 PM »
นานๆจะมีน้องที่คิดแบบนี้ซักคนน่ะครับ ผมว่าดีครับที่คุยกันก่อน ให้รู้สึกโอเคกันระดับนึงก่อน. พอรู้สึกดีไปเจอกันมันก็อึดอัด เคอะเขินน้อยลง. การได้คุยทำให้มีความเข้าใจตรงกันมากขึ้น

แต่น้องๆส่วนใหญ่ ไม่ได้เป็นแบบนี้น่ะสิ. มาถึงด่วนๆ. ไม่คุยเล่นนะ. ไม่ว่างคุยนะ ยุ่งมากๆ เงินโอเคไปกันเลย.เงินโอเคค่อยคุยต่อ พอไปคบกันไปกันไม่ได้เลยกลายเป็นจบไม่สวย จากกันแบบเกลียดกันไปข้างนึงเลย.

มีอีกแบบคล้ายเคสน้อง แต่ต่างกันตรง ขอคุยก่อน ยังไม่ไปต่อนะ ขอให้สนิทก่อน แต่เงินเดินทันทีนะ เจอแบบนี้พี่ๆเค้าก็ถอยหมดเลย เพราะตะกวดสาวในเวปนี้ใช้มุขนี้หากินก็เยอะมากๆ

บางคนคุยกันจนโอเค. ตกลงเงินทองกันแล้ว จ่ายเงินไปแล้วบางส่วน พอไปเจอกันดันไม่โอเคกันจบกันตรงนั้นก็เยอะ กลายเป็นเสียเงินฟรีๆ. ตะกวดสาวหลายคนใช้วิธีนี้.  พี่คนไหนไปหลงเสร็จทันที

ขอบคุณน้ะค้ะที่มีความเหนคล้ายกัน
จิงๆในเว็บแบบนี้ก้ต้องทำใจระวังตัวไว้ในเรื่องที่จะเจอในแบบหลอกรึไม่โอเค จิงมั้ย!!!
ก้เกิดจากการคุยกันก่อนทั้งนั้นอ้ะ คนรีบก้จะได้แค่ความสนุก มั้งค้ะ! คนที่ไม่รีบก้จะมีความสุขมีมิตรภาพที่ดี

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 12:07:17 AM »
เห็นน้อง ๆ โพสบ่นกันจัง พี่ ๆ เอาแต่คุย
ถามโน่น นี่ นั่น สารพัดแต่ไม่ยอมนัดสักที
คนเดือดร้อน มัวแต่คุยอยู่นั่นแหละ

**40**

แถมเวลาโพสก็ไม่ลงรายละเอียดอะไรเลย
มีแต่ให้แอดมาคุย พอพี่ ๆคุยแล้ว ไม่ตรงใจ
พี่ไม่นัด ก็กลายเป็นตะกวดไปซะงั้น

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 09:41:58 AM »
จริงๆก็ควรคุยกันบ้างไร ศึกษาพูดคุยกันไว้ เยอะๆ

ก่อนจะนัดเจอกัน ^_^ ใจเค้าใจเรา '
น้องคนไหนน่ารักพี่ก็มักรีบมาเจอ กัวคนตัดหน้า อย่างพี่กัปตันบอก ฮาๆ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 09:54:41 AM »
เห็นน้อง ๆ โพสบ่นกันจัง พี่ ๆ เอาแต่คุย
ถามโน่น นี่ นั่น สารพัดแต่ไม่ยอมนัดสักที
คนเดือดร้อน มัวแต่คุยอยู่นั่นแหละ

**40**

แถมเวลาโพสก็ไม่ลงรายละเอียดอะไรเลย
มีแต่ให้แอดมาคุย พอพี่ ๆคุยแล้ว ไม่ตรงใจ
พี่ไม่นัด ก็กลายเป็นตะกวดไปซะงั้น

**30**
กดให้ 100like
 **34**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 11:27:43 AM »
น้องๆส่วนมาก เดือดร้อน หาตังค์ เพราะพอมีตังค์ก็ไปเที่ยวกันแฟนกับเพื่อนซะส่วนใหญ่

บางคนนี่รายละเอียตลงน้อยมาก สถานที่เวลา กติกาต่างๆ เรท ยังใม่รู้เลย

ขอดูรูปไป กลายเป็นตะกวดอีก เอาแต่ถามว่าพี่หร้อมเลยใหม 555

ส่วนน้องๆบางคน ซึ่งหาเพื่อน หาแฟนหาคนคุย ค่อยๆถามรายละเอียตกันจะมีน้อยกว่ามาก