ผู้เขียน หัวข้อ: (แอท)....... แวะมาพัก  (อ่าน 1466 ครั้ง)

ดาวเหนือ

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
(แอท)....... แวะมาพัก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 11:23:57 AM »
บางครั้งก็อดคิดไม่ได้ว่าโลกสีเทาๆในเวปนี้
มันยังน่าอยู่กว่าโลกแห่งความเป็นจริง
สีขาวที่คนทั่วไปมองว่าสะอาด
แต่จริงๆแล้วมันสกปรกยิ่งกว่าสีเทาซะอีก
โลกสีขาวก็ใช่ว่าจะต้องเรียกว่าเป็นความดี
โลกสีเทาก็ใช่ว่าจะไม่ดีความดีให้เห็น
หลายครั้งที่ต้องหนีความวุ่นวาย
มาอาศัยโลกสีเทาแห่งนี้เป็นที่พักใจ
"เหนื่อยชะมัด"
 **21** **21** **21** **21**
ทั้งๆที่ฉันเป็น"ดาวเหนือ" แต่แสงสว่างของฉันกำลังจะมอดลง

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: (แอท)....... แวะมาพัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 11:47:27 AM »
สู้ๆ ค่ะ

ไม่มีอะไรที่จะขาว หรือดำไปซะทั้งหมด
แค่ในโลกนี้มันมีความเทาที่ชัดเจนกว่าโลกภายนอก
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

ดาวเหนือ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 12:04:29 PM »
สู้ๆ ค่ะ

ไม่มีอะไรที่จะขาว หรือดำไปซะทั้งหมด
แค่ในโลกนี้มันมีความเทาที่ชัดเจนกว่าโลกภายนอก

ขอบคุณนะคะ K.Nanniie
โลกภายนอก คนหลายคนก็ฉาบตัวเอง
ไว้ด้วยสีที่สวยสะอาด ปิดทับสีเทาหรือสีดำไว้
เราคงมองเห็นได้แค่เปลือกนอกเท่านั้น
แบบที่คุณว่า..ตรงจุดนี้สีเทามันชัดเจนดี

ทั้งๆที่ฉันเป็น"ดาวเหนือ" แต่แสงสว่างของฉันกำลังจะมอดลง

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 03:10:24 PM »
ทั้งที่คิดว่าสุข ก็เหมือนไม่สุข
คิดว่าทุกข์ ก็เหมือนไม่ทุกข์
เหนื่อยเหมือนกันค่ะ สับสนกับตัวเอง 5555
สุดท้ายก็วนลูป สุขๆ ทุกข์ๆ งงๆ

เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นนะคะ
ถ้ามันแย่ ก็แย่แค่ 24 ชม.เท่านั้น
เราไม่รู้หรอกว่าตื่นมาจะเจออะไร

ปากำลังใจส่งให้รัวๆๆ   **06** **06**
laugh with me but don't laugh at me.^^"

ดาวเหนือ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 03:26:46 PM »
ทั้งที่คิดว่าสุข ก็เหมือนไม่สุข
คิดว่าทุกข์ ก็เหมือนไม่ทุกข์
เหนื่อยเหมือนกันค่ะ สับสนกับตัวเอง 5555
สุดท้ายก็วนลูป สุขๆ ทุกข์ๆ งงๆ

เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นนะคะ
ถ้ามันแย่ ก็แย่แค่ 24 ชม.เท่านั้น
เราไม่รู้หรอกว่าตื่นมาจะเจออะไร

ปากำลังใจส่งให้รัวๆๆ   **06** **06**

ขอบคุณมากค่า สำหรับกำลังใจ
ปามารัวๆ ดีนะที่เค้ารับทัน *_*
ดูเหมือนคนจะน่ากลัวกว่าความสุขหรือความทุกข์อีกค่ะ สุขทุกข์ใจเรายังพอกำหนดได้

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 09:43:49 AM »
ขาวๆ เทาๆ ป่นๆกันๆ
คนเราก็แบบนี้หล่ะ __ แต่ไม่ว่าจะจุดไหน
ขอให้เราเป็นคนดี ไม่โกง ไม่หลอก ไม่เอาเปรียบ คนอื่นก็พอคะ
 **36**