ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริง? ถ้าน้องผู้หญิงไม่สวย แต่เดือดร้อน ..... สังคมในเว็บนี้ จะช่วยได้มั้ย??  (อ่าน 3410 ครั้ง)

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถามจริง? ถ้าน้องผู้หญิงไม่สวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 10:16:12 AM »
  ถามบ้าง.... ถ้าพี่ๆ จนๆ อยากพาน้องๆ สวยๆ ไปค้างคืนตจว. แบบไม่จ้าง จะมีน้องคนไหนไปกับพี่เค้ามั้ย

ถ้าเราคิดแต่ในมุมตัวเอง เราคงไม่ได้อะไรตามที่ต้องการ เราอยากได้อะไร เราต้องรู้ว่าเราจะมีอะไรตอบแทนเค้า
ในแบบที่เค้าอยากได้มั้ย เวปนี้ไม่ได้เป็นเวปประชาสงเคราะห์ครับ มันคือเวปแลกเปลี่ยนสิ่งที่ขาด กับสิ่งที่มีระหว่างกัน

คนไม่สวยมากมายได้รับการแลกเปลี่ยน หากหาเจอว่ามีคนไหนต้องการอะไรที่ตรงกับความต้องการของกันและกัน
แต่แน่นอนว่า คนสวย ย่อมได้ก่อน ได้มากกว่า และได้ง่ายกว่า แต่สุดท้ายแล้ว คนดี คนนิสัยน่ารัก ได้ในสิ่งที่ดีกว่า
ยาวนานกว่าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
พอดีทักหาน้องหลายคนไป แล้วพบว่าไม่สวย ก็เลยแปลกใจนิดหน่อยว่ามีคนจะช่วยด้วยหรอ

Zombie2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เคยครับ ผมขับรถเอางาน Power Point ไปให้ทำ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ขอแสดงคห.แบบเหมารวมน้องที่ขอการช่วยแบบการให้เปล่า แบบการขอยืม และ น้องที่รับงานต่างๆ

เท่าที่ติดตามมา

1.มีพี่ๆหลายๆคนที่พร้อมช่วยน้องๆในแบบให้เปล่าแต่จะทราบได้อย่างไรว่าน้องๆหมดทางจริงๆหรือน้องๆรักที่จะได้มาง่ายๆหลอกหาประโยชน์จากความสงสาร

2.กรณีที่พี่ๆจ้างน้องๆเกือบทั้งหมดเพื่อตอบสนองความต้องการโดยเฉพาะเบื่องต้น ต้องการพบคนสวยๆแล้วน้องๆที่ไม่สวยล่ะมีวิธีอะไรที่จะชดเชยความไม่สวยเพื่อดึงใจพี่ๆเหล่านี้

ลองคิดตามตัวอย่างนี้ดูนะ "หนูเดือดร้อนมาก เครียด อยากตาย ขอพี่ๆช่วย... ใครมาคุยเล่น แม่ด่านะ" ไรๆงี้ ถ้าเราอยากจะเสียเงินเพื่อซื้อความสุขและสบายใจลองถามตัวเราเองดูถ้าต้องจ้างน้องเหล่านี้ จะไปได้ความสุขจากไหนเอาเงินมาซื้อความเครียด? ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เข้าไปหาเรื่องทุกข์

หรือน้องๆหลายๆคนที่เดือดร้อนแล้วมาโพสต์ขอความช่วยเหลือลองถามพวกเค้าดูว่าเคยได้รับการช่วยเหลือแบบให้เปล่ามามากเท่าไร หลายๆคนนับจากครั้งแรกที่ผมเข้าเว็บแล้วหายไปและกลับมาสมัครเป็นตัวเป็นตนรวมเวลาก็หลายปี ผมก็ยังพบว่ามีหลายๆคนที่ยังวนเวียนขอความช่วยเหลืออยู่ นั่นแสดงถึงว่าก็คงมีความช่วยเหลือแบบนี้ตลอดนั่นแหละแต่จะจากใคร ยากลำบากขึ้นแค่ไหน หรือ จะอย่างไร ก็คงขึ้นกับสถานการณ์ แต่เท่าที่คิดมาแค่โพสต์แล้วได้เงินมาง่ายๆ แล้วทำไมจะไม่โพสต์ล่ะ จริงมั๊ย?

ล่าสุดเมื่อสองสัปดาห์ก่อนที่เพิ่งกลับจากตปท.เลยคิดจะจ้างน้องๆสักคนขณะที่หาในเว็บต่างๆได้ไปพบโพสต์จากน้องคนหนึ่งในเว็บอื่นโดยน้องคนนี้ผมเคยพบเมื่อนานมาแล้วในเว็บนี้ น้องโพสต์ว่าไม่มีเงินจะทานข้าวแล้ว
แต่น้องคนนี้เป็นน้องๆในกลุ่มที่ผมก็เคยแกล้งโอนเงินผิดไปให้แล้วผมทวงถามกลับขอให้คืน ทั้งๆที่น้องคนนี้เค้าเดือดร้อนในตอนนั้นเค้าก็ยังคืนเงินให้ทันที ครั้งนี้พอผมไปอ่านพบโพสต์แบบนี้จึงติดต่อช่วยค่าข้าวน้องคนนี้ไป1พันบาททันที จะเห็นว่าไม่ว่าน้องเค้าจะสวยหรือไม่สวย เครียดหรือไม่เครียด สุภาพหรือไม่สุภาพ แต่ถ้าน้องๆมีอุปนิสัยบางอย่างที่ดี ตัวอย่างเข่น ไม่เห็นแก่ได้จากของคนอื่น แน่นอนว่าพี่ๆส่วนใหญ่ที่ไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินก็พร้อมที่จะช่วยแบบให้เปล่าทันที คำถามง่ายๆคือ น้องๆจะทำอย่างไรให้พี่ๆทุกคนรู้จักตัวตนและรู้ข้อดีของน้องๆ
ทุกสังคมผู้คนมีหัวใจครับถ้าพบใครเดือดร้อนก็จะช่วยเหลือกัน ปัญหาคือมีคนชอบหาประโยชน์จากความอยากข่วยเหลือของผู้คนในสังคมนั้นครับที่ส่งผลต่อจิตใจที่จะช่วยเหลือให้เกิดความลังเล
เขียนเยอะแยะไม่รู้ว่าตอบตรงคำถามมั๊ยแต่ไม่รู้ล่ะแค่อยากบอกสิ่งที่คิดอะ
 **30**

Zombie2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
จากประสบการ์ณของผมที่เข้ามาในเวปนี้ ถูกหลอกไปไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งครับ ทั้งขอเงินค่านมลูก ค่าข้าว ไปจนถึงขอเงินไปใช้หนี้ บางคนอุ้มลูกมาหาผมที่ห้องเลย บางคนมาหาพร้อมเสิื้อผ้า บอกพร้อมที่จะค้าง พอจ่ายเงินเสร็จ น้องบอกต้องกลับไปเอาของที่บ้าน ฝากเสื้อผ้าไว้ก่อนก็ได้ แล้วเทอก็หายไป

ถามว่าผมรู้สึกโกรธมั้ย ตอบว่ารู้สึกเฉย ๆ กรรมใดใครทำ ย่อมได้รับผลกรรมเอง
ถามว่าเข็ดมั้ย ตอบว่ายัง

บางคนเข้ามาคุยแล้วขอเงิน ผมก็ให้นะ เพราะผมถือว่า แค่คุยกันก็ถือว่าเทอให้บริหารแล้ว ยังบอกนองไปว่าให้แล้วอย่าหายไปไหนนะ มาอยู่คุยเป็นเพื่อนกันต่อไป

ส่วนใหญ่ร้อยละ 90 จะไม่ค่อยสุจริตใจ

Aunny.aun

• People Like This 277
นั่นสิค้ะ ว่าจะรับงานอยู่พอดี ไม่รู้จะมีใครเอามั้ย
55
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
  • People Like This 5

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
สวย ไม่สวย อยู่ที่มุมมองแต่ละคนค่ะ

ว่ากันที่ปัจจุบัน น้องสวยๆ หลายคนเขียนข้อความดูเข้าที
พอเรายื่นอุปกรณ์ตกปลาให้ พร้อมสอน น้องไม่รับ
น้องอยากได้ซาซิมิพร้อมทาน อันนี้ไม่ช่วยนะ
ให้น้องใช้ความสาว ความสวย หาคนจับปลาแล่ปลาให้ต่อไป

ผิดกับน้องบางคน นิสัยน่ารัก บางคนหน้าตาก็น่ารัก
เราหยิบยื่นอะไรให้ก็เต็มใจทำเต็มที่ น่าช่วยกว่าเป็นไหนๆ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~