ผู้เขียน หัวข้อ: Go To Korea "ขอบคุณที่รักกัน"  (อ่าน 2412 ครั้ง)

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
Go To Korea "ขอบคุณที่รักกัน"
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 05:24:33 PM »
Love at first sight บอกรักเธอออกไป
ไม่เคยจะทำกับใคร Like That baby
เป็นเรื่องของเคมีหรือฟีโรโมน Anyway.I don’t care.
No way จะให้เธอเดินจากไป
ที่พูดไปมันคือเรื่องจริงจากใจ Just want you know i love u baby

โอ้เย้...!!!!  ทริปนี้ครบรสจริง ๆ สนุก ฮา ดราม่า เรียลริตี้ ไพเวท บลา ๆ ๆ

ความเดิมจากตอนก่อน ๆ หลังจากทีไ่ด้เจอน้องที่ใช่ ก็คบหา ดูแลกัน ได้ไปเที่ยวทั้งในไทย และต่างประเทศมา
หลายสิบรอบ จนถึงช่วงพีค หรือช่วงทำงานหนัก ก็ได้เจอกันน้อยลง อดเที่ยวไปพักใหญ่ นางก็นอยด์ ตามระเบียบ

หลังจากทำงานหนักติดกันมา 3 เดือน พอมีช่วงว่าง ก็เลยหาโอกาศพานาง ไปเที่ยวต่างประเทศอีกครั้ง และก็เล็ง
ไปที่ประเทศเดิมที่เคยไปกับนางมาก่อนแล้ว คือเกาหลี แต่คราวนี้ก็ลากน้องอีก 2 คนในเวปไปด้วย แจน&จิฟ 
ซึ่งพูดคุย เคมีความหื่น ความทะลึ่ง ทะเล้น ทะโมน พอ ๆ กัน เลยลากน้องไปด้วยกัน เสริมสร้างมิตรภาพ (จริง ๆ
เป็นแผน เพราะในทริปมีที่ต้องไปเอเวอร์แลนด์ ผมไม่กล้าเล่นเครื่องเล่น ๆ เลยพา 2จอ ไปด้วย น้องจะได้มี
เพื่อนเล่นเครื่องเล่น อิ อิ)

แต่กว่าจะสรุปวันเดินทางกันได้ก็เปลี่ยนทริปกันอุตลุด จนมาลงตัววันที่ 1-5 กพ. ไปเกาะนามิ นอนสกีรีสอร์ท
ไร่สตอเบอรี่ โซลทาวเวอร์ พระราชวังฯลฯ ตลาดเมียนดง เอฟเวอร์แลน บลา ๆ ๆ ๆ ประมาณว่าจัดชุดใหญ่
ไฟกระพริบแน่นอน   ก่อนถึงวัน ก็สั่งเสื้อกันหนาว มาแจก ๆ สมาชิกคนละ 2 ชุดสำหรับไปลุยหิมะกัน

ตอนชวนก็ลืมคิด ว่า ไปตอนฤดูปกติ กับ ฤดูหนาว ราคาทัวร์ต่างกันเยอะเหลือเกิน พอทัวร์สรุปยอดมาให้ ถึงกับปาด
เหงือ 5555 โอนค่าทริป 4 คน มือสั่น ใจเต้นแรง 5555

เมื่อถึงวันเดินทาง สมาชิก พร้อมหน้า พร้อมตา ที่สุวรรณภูมิ จะรออะไร เดินทางกันเลย ขึ้นเครื่องตีหนึง
ถึงสนามบินอินชอน7 โมงกว่า ๆ ลงเครื่องรวมตัวกับไกด์และคณะทัวร์ ประมาณ 21 คน หลังจากผ่านตม.
ฉะไหนเหลือ กันแค่ 4 คน กับ หัวหน้าไกด์ โดดกันยกทริปเลยทีเดียว  ดังนั้น ทำให้โปรแกรมทัวร์ ที่วางไว้
ต้องเปลี่ยน แต่เดอะแก๊งค์ ก็ไม่เดือดร้อนอะไร ยังสนุกสนาม เฮฮา กับอากาศเย็น ไกด์แก้ปัญหา โดยให้เรา
เดินทางไปรวมกับอีกกรุ๊ป ที่มาก่อนหน้าเรา 1 วัน ทำให้เราอดไปเกาะนามิ  สกีรีสอร์ท กับ ไร่สตอเบอรี่
ซึ่งผม กับ น้อง ไม่ซีเรียสเท่าไหร่  ก็ยังสวีทกันเช่นเคย เพราะเคยมากันก่อนหน้านี้แล้ว  แต่ 2จอ
อาจจะนอยด์นิด ๆ แต่ความสิ่ง
ที่ได้มาเจอ ได้มาเห็น ได้สัมผัสหิมะ หรือ อากาศเย็น ๆ ก็อาจจะทำให้นางลืม ๆ ไปได้ เพราะก็เห็น 2จอ สนุก
กับทุกอย่าง กับ ทุกสถานที่ ที่ไป

หลังจากนั่งรถตามไปสบทบกับอีกกรุ๊ปที่ร้านอาหาร พอลงรถ 2จอ เห็นแม่น้ำที่เป็นน้ำแข็ง 2จอ รีบวิ่งไปถ่าย
รูปกันอย่างสนุกสนาน โพสลงกรุ๊ปไลน์ กันครึกครื้น กินอาหารเสร็จ ก็ขึ้นรถทัวร์ ไปเที่ยวตามโปรแกรมที่ยัง
ค้าง ๆ อยู่ ได้ช็อปปิ้ง ได้ทำข้าวห่อสาหร่าย ได้ใส่ชุดฮันบก บลา ๆ ๆ ๆ ๆ จนมาถึงจุดดราม่า ณ ตอนใส่ชุด
ฮันบก นั่นเอง  ก่อนไปเกาหลีน้อง บอกไว้ก่อนแล้วว่าอยากได้รูปคู่ ตอนใส่ชุดฮันบก น้องจะเอารูปคู่ไว้ตั้ง
โปรไฟล์ แต่ด้วยความที่ผมมีอีก 2จอ ต้องเทคแคร์อีก 2 นาง ซึ่งจริง ๆ ไม่ต้องดูแลก็ได้ 5555 ต้องคอย
ถ่ายรูปให้ 2จอ บ้าง ทำให้น้องงอน ดราม่าเกิดขึ้นทันทีตามประสาเด็กน้อย  นางเริ่มน้อยใจ หาว่าเราไม่สนใจ
หาว่าเห็นคนอื่นดีกว่า บลา ๆ ๆ มาเป็นชุด ก็เลยงอนกันไปตามระเบียบ   ตามแพลนก่อนเดินทาง ที่ไปโซล
ทาวเวอร์ ต้องไปหากุญแจคู่รักที่เคยคล้องกันไว้ทริปก่อน ว่ายังอยู่ไหม ก็ไม่ได้ขึ้น  เพราะมัวแต่งอนกัน
ไปพระราชวัง ก็ต่างคนต่างเดิน จนดึกมาสถานที่เที่ยวสุดท้ายของวัน คือตลาดเมียนดง นางก็ยังงอแง
ยังดื้ออยู่ ส่วน 2จอ นั่นไม่น่ารู้เรื่อง มัวแต่สนุกกับการช็อปปิ้งเครื่องสำอาง จนผมคิดว่าเหนื่อยแหละ 
เลยไปหยิบพาสปอร์ตจากกระเป๋าน้อง เพราะใส่ไว้ด้วยกัน  กะว่าจะกลับไทยเองเลยคืนนั้นเลย
เพราะยังทันไฟท์กลับรอบดึก แต่พอทำท่าจะกลับ น้องเริ่มรู้ว่าเราเอาจริง เริ่มมาขอเคลียร์ ขอคุย ดราม่า ณ
สตาร์บั๊ค จึงบังเกิดขึ้น 55555  เคลียร์กันซักพักสุดท้ายผู้ชายแมน ๆ อย่างเรา ก็ต้องมาแพ้น้ำตาผู้หญิง
อีกตามเคย แพ้ทางนางจริง ๆ  เพลียจริง ๆ ๆ  จบดราม่า เคลียร์ลงตัว ก็ช็อปปิ้งกันต่อ พอนางได้เครื่องสำอาง
ได้ช็อปปิ้งได้ของที่ถูกใจ อารมณ์นางก็เริ่มดีขึ้นเรื่อย ๆ จนสู่สภาวะปกติ  เฮ่ออออออ รอดไปอีกวัน

จนมาถึงวันที่กรุ๊ปที่มาก่อน ต้องกลับไทย ทำให้เหลือ พวกเรา 4 หน่อ กับไกด์
เรายังเหลือวันว่างอีกวันครึ่ง ก็เลยมาวางโปรแกรมสรุปเราจะมาใช้ชีวิต แบบคนเกาหลี โดยการขึ้นรถเมล์ ต่อรถไฟ
ไปเที่ยวกัน ทำให้ได้สัมผัสเกาหลี ในแบบที่ผมเคยมา 2-3 ครั้งแล้ว ก็ไม่ได้เจอ อะไรแบบนี้ เป็นประสบการณ์ที่ดี
มาก ๆ ได้เที่ยวตามใจ ได้เวลาเต็มที่ กับสถานที่ ๆ เราไปแต่ละแห่ง ได้กินอะไรที่นอกเหนือ จาก 2-3 ทริปก่อน
เราได้เข้าร้านอาหารดัง ๆ ดี ๆ โดยไม่ต้องจ่ายเอง แบบที่เราอยากเข้า ได้แวะคาเฟ่แมวของเกาหลี  ได้แวะซื้อของ
สตาร์บั๊ค ได้เที่ยวตลาดทงแดมุน แบบจะทุกตรอก ซอกซอย ซอยหมารอด ก็ไม่เว้น ได้ไปอีกหลายที่ ที่ไม่มีทัวร์
ไหนได้จัดกัน  ได้วิ่งไล่ตามรถเมล์เกาหลี ที่กำลังจะออกจากท่ารถ ได้เดินเหยียบ เดินเตะ หิมะ ทุกกองในเกาหลี
ที่เห็น ทุกคนในแก๊งค์ชอบ และ สนุกกันมาก  ถือว่าเราโชคดี ทีคนในทริปโดดกัน เลยได้ไพรเวททริปแบบนี้
และ โชคดี ที่ได้ไกด์ที่ดี  ดูแล เทคแคร์ รับผิดชอบพวกเราอย่างดีมาก ๆ อยากไปไหนพาไป อยากลุยไหนลุย
จนถึงวันสุดท้าย ที่ต้องกลับ

ถึงสนามบิน ถึงตอนจัดกระเป๋า สำหรับโหลดขึ้นเครื่อง ซึ่งแต่ละคนก็จัดเต็ม ของกิน ของฝาก ของช็อปเต็มอัตรา
กว่าจะเคลียร์เรื่องน้ำหนักกระเป๋ากันได้ ลงตัว ก็พักใหญ่ เต็ม 15-16 กก ทุกคน  แถมยังต้องมีแบกขึ้นเครื่องอีก
กระสอบ ๆ ๆ  ก่อนขึ้นเครื่อง 2จอ ขอซึมซับอากาศหนาวของเกาหลีสุดท้ายระหว่างอุโมงไปเครื่องบิน
ขึ้นเครื่อง 1 ทุ่มครึ่ง ถึงไทย เที่ยงคืนกว่า  จบทริป แยกย้ายตามระเบียบ ทิ้งไว้แต่ความประทับใจ

เป็นทริปกระชับรัก  ระหว่างผมกับน้อง (ขอบคุณที่รักกัน) และ  ผมกับเดอะแก๊งค์ ได้เป็นอย่างดี (ขอบคุณที่เป็นเพื่อนกัน) 

ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

Miniminnie42

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: Go To Korea "ขอบคุณที่รักกัน"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 05:30:29 PM »
อิจฉาจังเลย

อยากไปด้วยจัง

ฝพี่รับเด็กๆไปอีกไหมค่ะ

น่ารักจุงเบย

alone.111

• **
  • People Like This 19
Re: Go To Korea "ขอบคุณที่รักกัน"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 05:55:38 PM »
เค้ารู้ว่างอลกันตั้งแต่กินข้าวละแต่มะสนเพราะเด่วก็ดีกันเอง
ส่วนที่บอกว่ากัวน้องไปสวนสนุกไม่มีเพื่อนเล่นอะ
ใครกันแน่ฟ่ะที่ไม่มีเพื่อนเล่นอยากเล่นตั้งหลายอย่าง
ไม่เห็นมีใครมาเล่นด้วยเลยจะให้รอก็เกรงใจ
ไปทั้งทีิ๊ได้เล่นเเค่2อย่าง ลำไย!!!!! **05**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 02:39:22 AM »
PM ระเบิดยังคะ  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

alone.111

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 08:18:24 AM »

บอกเลยว่าต้องคบลุงมาแล้วอย่างต่ำ2ปี
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:01:03 AM »
       อ่านการบ้านเกาหลีจากสาว จ. มารอบนึง มาอ่านของพี่ม.อีกรอบนึง ยิ่งทำให้สนุกไปด้วยมากขึ้นครับ
ดีใจแทนน้อง 2 จ.ที่ได้ร่วมทริปแสนสนุกนี้ และหวังว่าพี่ม.กับน้องคู่ใจคงรักกัน เข้าใจกันมากขึ้นนะครับ
อยากกระซิบน้องของพี่ม.ว่า มีพี่ดีๆ แบบนี้ น้องรักษาไว้ให้ดีๆ ครับ สาวๆ อยากได้คนน่ารักแบบนี้มากมาย
ไม่ได้แปลว่าน้องต้องยอม ต้องง้องอนอะไรพี่เค้านักนะครับ แค่เอาใจ เข้าใจพี่เค้าเยอะๆ จะได้มีความสุขในยามที่คบกันนี้ครับ

ถ้าพี่ๆ คนไหนสปอร์ต ใจดี กทม.แบบพี่ม. คงมีสาวๆ อยากไปไหนมาไหนด้วย อยากให้พี่คนนั้นมาคบหา
ค่าทัวร์เกาหลีเดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงเหมือนแต่ก่อน คงไม่หนักหนาเกินไปที่จะพาน้องๆ ไปนะครับ

ปล. เกาะนามีเนี่ย ผมว่าสวยแค่ตอนช่วงใบไม้เปลี่ยนสีคือปลายตค. ถึงกลางพย.แค่นั้นเอง ช่วงนี้ก็คงหนาวเกิน
หรือแห้งๆ ด้วยความเย็น ตอนผมไปกับน้องคนนึง เราก็เรียกเกาะนี้ว่า สวนลุมลอยน้ำ ไม่ได้น่าเสียดายถ้าไม่ได้ไปนะครับ
ผมว่าเกาหลีมีดีที่เรื่องชอบปิ้ง โดยเฉพาะกับสาวๆ มีสารพัดอย่างให้ได้ซื้อกลับมาจริงๆ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 10:21:45 AM »

บอกเลยว่าต้องคบลุงมาแล้วอย่างต่ำ2ปี

เค้ารู้จักเฮียมายังไม่ปีเลย
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

alone.111

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 12:14:44 PM »

เค้ารู้จักเฮียมายังไม่ปีเลย

เป็นกรณีพิเศษ เพราะเคมีความหื่นพี่แจนมีเท่ากะลุงไง  **30**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 12:55:37 PM »
อดไป  **12**

alone.111

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 03:01:18 PM »
อดไป  **12**
สนใจพา2จไปได้นะคะรับประกันความมันสและปวดหัวตลอดทริปคะ