ผู้เขียน หัวข้อ: ถามบ้าง ???  (อ่าน 4187 ครั้ง)

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ถามบ้าง ???
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 11:59:17 PM »

ถามบ้าง ??? 

ผู้หญิงที่ไม่สวย ? อะไรคือคำว่าสวยในสายตาผู้ชาย
1. หมวย
2. นมโต
3. ดัดฟัน
4. ผมยาว
5. ขาว
6. ผอม

และไม่สวยล่ะ อะไรคือคำว่าไม่สวย ?
1. ดำ
2. นมเล็ก
3. ผมสั้น
4. หน้าตาไม่ผ่านมีดหมอ
5. อ้วน อวบ

แบบนี้เหรอ....
ถามเราว่า ก่อนที่เราจะตัดสินผู้หญิงว่าสวยรึไม่สวย ผู้ชายหันมามองตัวเองบ้างมั้ย ว่าตัวเรานะหล่อมั้ย?
สาวๆหลายๆคนๆในห้องนี้ คุณไม่สามารถรู้ได้เลย ว่าสวยจริงรึสวยหลอก บางคนใช้รูปตัวเอง บางคนใช้รูปคนอื่น
ผู้ชายส่วนใหญ ขอดูแต่รูป ขอฟังเสียงจากการโทรไลน์ เท่านั้น  เจอผู้หญิงบงคนรูกสวยอย่างกะนางฟ้า ผู้ชายก็คิดไปเลยจร้า
." ตรูได้แน่นอน" บางทีก่อนที่คุณจะได้ช่วยน้อง คุณหมดไปกี่บาท เพราะคำว่าสวย
ผู้หญิงบางคน เขาอาจจะไม่อยากเจอคุณด้วยซ้ำ แต่เขาไม่มีทางเลือก เขาเลือกไม่ได้ เขาก็ต้องยอมให้คุณช่วย
กลับกัน ผู้หญิงที่ไม่สวยในสายตาผู้ชาย รอไปเถอะมรึง โพสแล้วโพสอีก ยังหาเงินไม่ได้เลย ทั้งๆที่เดือดร้อนแทบตาย
จากประสบการณ์โดยตรงเลยนะ เราเองก็เคยช่วยน้องผู้หญิงคนนึง เห็นเขาโพสหลายรอบมาก เลยแอดไลน์ไป ถามว่าสวยมั้ย ?
ในสายตาเรา ผู้หญิง ทุกคนสวยหมด อยู่ที่ว่าเราจะมองเห็นมุมไหนของผู้หญิงคนนั้น และทุกวันนี้เราก็ยังคุยกับน้องคนน้ จริงๆเขาเป็นเด็กน่ารัก น่ารักในมุมของเขา

เราถึงอยากบอกไงว่า ผู้หญิงสวยทุกคนแหละ เพราะผู้ชายแต่ล่ะคนชอบผู็หญิงไม่เหมือนกัน มุมมองแต่ล่ะคนก็จะแตกต่างกันไป แค่เราลองเปิดใจ ให้โอกาศคนที่หน้าตาธรรมดาดูบ้าง เขาอาจจะมีอะไรดีมากกว่า ผู้หญิงที่คุณคิดว่าสวยอีกต่างหาก

**โดยส่วนตัวเราเอง อย่าถามกลับกันว่าเราสวยมั้ย ตอบแบบไม่อายเลย ขี้เหร่มากๆๆ** ( ถึงอยู่เป็นโสดไง )
   ****** เราเลยจะเข้าใจ คำว่า ไม่สวยมีสิทธิ์ที่หลัง********

อยากรู้จักเรา ข้อความมาได้นะ เรายินดีให้ไลน์  แต่คิดให้ดีก่อนที่จะมาเอาไลน์เรา มิงั้นคุณฝันร้ายแน่นอน 55555

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: ถามบ้าง ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 02:53:40 AM »
สนใจค่ะ แต่พี่คุยไม่เก่งนะ  **30**

ในเว็บมีพี่หลายแบบค่ะ
พี่อาจจะโชคดี ที่ถูกจัดอยู่ในกลุ่มไม่สวย
ทำให้เจอแต่พี่ดีๆ ซะส่วนมาก
พี่ที่ให้การช่วยเหลือ เอ็นดู มากมาย
ตั้งแต่ชวนกินข้าว ให้ยืมเงิน ให้เงินเปล่าๆ
ให้งานทำ พาไปเที่ยว ให้คำปรึกษา

ความสวยพาภัยมาหาเราได้มากกว่าความไม่สวยนะตอนนี้
แต่ ... ถึงไม่สวยก็ขายออกนะคะ  **34**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 08:32:51 AM »
สวยในมุมมองของพี่ทั่วๆไปก็แบบดารา นางแบบทั้งหลายครับ
น่ารักในมุมมองของพี่ๆทั่วไปคืออยู่ด้วยแล้วรู้สึกว่าเหมือนอยู่กับเด็กไร้เดียงสาที่อ้อนเอาใจเก่ง
พี่ส่วนใหญ่ก็น่าจะชอบแบบperfectคือทั้งสวยและน่ารัก

สำหรับผมแล้วถ้าต้องเลือกแบบมุมมองทั่วไประหว่างสวยกับน่ารักจะเลือกน่ารัก

แต่เวลาผมจะเลือกน้องๆในเบื้องต้นก่อนก็จะเลือกจากความสวยแต่เป็นความสวยในสายตาของผมเอง
ความสวยในสายตาของผมเองคือใครก็ตามที่ตรงกับสเปคที่วาดอยู่ในใจแล้วนั่นล่ะสวยมั่กๆ
ส่วนน่ารักค่อยใช้เวลาในตอนพบกันมาพิสูจน์

เพิ่มเติมมุมมองโลกสวยของผม
การจ้างน้องๆไม่ใช่การเอาเปรียบหรือค้ามนุษย์ค้าทาษแต่เป็นการแลกเปลี่ยนความสุขที่ต่างฝ่ายต่างขาดในช่วงเวลานั้น
น้องทุกข์เพราะขาดเงินจึงให้เวลา ผมเหนื่อยไม่เหลือเวลาพักเพราะงานและเดินทาง เรานำมาแลกกัน
การเลือกน้องสักคนสำหรับผมต้องทำให้ได้ผลดีที่สุดทั้งผมและน้องที่เลือก
ในส่วนของผม: ได้เจอคนที่ใช่ ได้ช่วยเหลือ ได้พักผ่อนคลายกับวันเบ๊าเบา ได้เพิ่มพลังชีวิตที่จะสุขสนุกกับเหตุการณ์ในวันต่อไปที่จะตามมา
ในส่วนของน้องที่ผมเลือก:ได้บรรเทาทุกข์ ได้รู้สึกสุขเพราะรู้สึกมีค่า และ รู้สึกดี
การที่ผมมีโลกสวยแบบนี้เลยได้รับแต่สิ่งดีๆที่น้องๆตอบแทนและคิดว่าพี่ๆที่มีมุมมองแบบเด่วกันจึงมีแต่น้องๆน่ารักรอบๆตัว
จบจ้า

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 08:56:17 AM »
ขอบอกความสวยในนิยามของผมบ้าง
- ควงเดินห้าง แล้วคนอื่นมองสาวที่เราควง
- ควงนั่งร้านเหล้า โต๊ะอื่นมองสาวที่นั่งข้างๆ เรา

ชอบแบบนี้อ่ะครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:07:00 AM »
**โดยส่วนตัวเราเอง อย่าถามกลับกันว่าเราสวยมั้ย ตอบแบบไม่อายเลย ขี้เหร่มากๆๆ** ( ถึงอยู่เป็นโสดไง )
   ****** เราเลยจะเข้าใจ คำว่า ไม่สวยมีสิทธิ์ที่หลัง********

น้องได้ตอบคำถามนี้ด้วยตัวเอง อย่างชัดเจนแล้วครับ

อย่างไรก็ตาม ถ้าไม่สวย ( นัก ) ก็ต้องมีอะไรดีๆ ครับ
ทุกข้อที่น้องยกตัวอย่างมาคือใช่ ทั้งด้านบวกและลบครับ
และไม่ว่าจะอย่างไร นิสัย สำคัญมากเช่นกัน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:43:49 AM »
"ความสวย"ไม่มีตายตัว
แล้วแต่ความชอบของบุคคล

แต่เข้ามาในเว็บนี้ก็ต้องีล่ะค่ะ
ถ้าจะหาพี่ดูแล พี่จ้างเที่ยว
ประเภทนี้แปปๆก็หาพี่ช่วยได้ไม่ยาก
ถ้ามาแบบ อ้วนมาก ดำ สิวเต็มหน้า
(อาจเกิดจากการไม่ลองปรับเปลี่ยนดูแลตัวเอง)
มันก็ยาก ตอบแบบโลกไม่สวย ยากมาก
นอกจากมาสายเฮฮา ชวนคุยเป็นเพื่อน
ก็มีช่วยเพราะสนิทกันบ้าง
มองย้อนกลับไปที่พี่ผช.
เราว่าในนี้ความเป็นจริงไม่ได้มองหน้าตาพี่ผช.นะ
น้องในนี้เดือดร้อนกันซะส่วนใหญ่
เปย์ เงินถึง อันนี้น่าจะเป็นตัวชูโรงที่สาวๆมอง
แต่ถ้าได้ทั้ง เงินถึง หน้าตาก็ดีอันนี้ของแถม
เรร์ไอเทมโครตหายาก อาจเพราะวัย

ส่วนเรื่องจะขอดูแต่รูป ล่ะเชื่อรูปว่าสวย
อันนี้พี่ๆหลายคนก็ต้องเฟล
ของงี้ก็ต้องดูตัวจริง ส่วนใหญ่พี่มือใหม่
ในเว็บจะโดนหลอกขอเงินผ่านรูป
พี่ๆรุ่นเดอะคงเจอตัวจริงก่อนถึงจ่าย

ที่พูดมามันคือความจริงของในเว็บ
สวยคุณก็ได้เปรียบมากกว่า
เงินถึงใจถึงคุณก็ได้สิทธิมากกว่า
น้องสวยแล้วดีก็มีเยอะ
พี่ผช.เงินถึงแต่นิสัยแย่ก็เยอะ
ของงี้ถ้าไม่รีบก็ไม่ต้องเลือกอย่างใดอย่างนึง
รอทั้งสวยและดี
รอที่เงินถึงแล้วเราโอเคทั้งหน้าตานิสัย
มันก็ได้ถ้าไม่รีบ ถ้ารีบก็แล้วแต่ดวง

สุดท้ายจะช่วยแบบจ้างเที่ยว
หรือแบบดูแลจะดูแลกันยืดยาว
หรือมีพี่จ้างเที่ยวประจำ
100 ทั้ง 100 "นิสัย"มันก็สำคัญ

มีคนช่วยน้องที่เดือดร้อนจริง
แต่สเปคไม่เข้าตา อยากช่วยอย่างเดียว
ถามว่ามีไหมมันก็มีเพียงแต่"เขาไม่ออกมาพูด"

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:52:27 AM »
ขาว/นมโต/หุ่นดี/ดัดฟัน
ในมัมมองผมน่าจะเป็นส่วนประกอบภายนอกมากว่าครับ แต่เชื่อเถอะไม่ว่าหญิงหรือชายต่างมองหาอีกฝ่ายที่มองรวมๆแล้วี ซึ่งความีของแต่ละคนอาจจะแตกต่างกันไปอันนี้เรียกว่าความ”พอใจ” บางคนชอบสาวผิวสองสี บางคนชอบหนุ่งอวบๆ บางคนชอบสาวหุ่นดี หรือบางคนอาจจะชอบหนุ่มๆที่ดูอบอุ่น อันนี้ไม่มีกฎตายตัวขึ้นอยู่กับรสนิยมหรือความพอใจของใครของมัน

เจ้าของกระทู้ล่ะครับชอบแบบไหน??
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:57:28 AM »
จัดในโหมด ไม่สวยแงๆ T^T

แต่อยู่ด้วยแล้วสบายใจจ **06**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:59:17 AM »
"ความสวย"ไม่มีตายตัว
แล้วแต่ความชอบของบุคคล

.....

ที่พูดมามันคือความจริงของในเว็บ
สวยคุณก็ได้เปรียบมากกว่า
เงินถึงใจถึงคุณก็ได้สิทธิมากกว่า
น้องสวยแล้วดีก็มีเยอะ
พี่ผช.เงินถึงแต่นิสัยแย่ก็เยอะ
ของงี้ถ้าไม่รีบก็ไม่ต้องเลือกอย่างใดอย่างนึง
รอทั้งสวยและดี
รอที่เงินถึงแล้วเราโอเคทั้งหน้าตานิสัย
มันก็ได้ถ้าไม่รีบ ถ้ารีบก็แล้วแต่ดวง

รอหนูนิลสุดสวยที่แสนดี.....ไม่รีบ 41 41 41
ก็หวังว่าจะได้...อย่าหลอกกันเน้อออออ..... **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

indy_dad

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 10:39:16 AM »
ไม่ต้องสวยคับ ีดีแล้วมีเสนียด เอ้ย สเน่ห์ ก้อโอ
หน้าโหด แต่ใจดี