ผู้เขียน หัวข้อ: ถามบ้าง ???  (อ่าน 4120 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: ถามบ้าง ???
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 11:14:03 AM »
รูปร่าง หน้าตา คือ ใบเบิกทาง
สำหรับบางอาชีพ.. ที่ ไม่ต้องใช้ความสามารถมากนัก..
 ^^

แง่ว คหสต.ของฮันนี่ : )  **06**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 12:10:59 PM »

ขอบคุณคำตอบทุกๆๆคำตอบค่ะ

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 12:12:02 PM »
ขาว/นมโต/หุ่นดี/ดัดฟัน
ในมัมมองผมน่าจะเป็นส่วนประกอบภายนอกมากว่าครับ แต่เชื่อเถอะไม่ว่าหญิงหรือชายต่างมองหาอีกฝ่ายที่มองรวมๆแล้วี ซึ่งความีของแต่ละคนอาจจะแตกต่างกันไปอันนี้เรียกว่าความ”พอใจ” บางคนชอบสาวผิวสองสี บางคนชอบหนุ่งอวบๆ บางคนชอบสาวหุ่นดี หรือบางคนอาจจะชอบหนุ่มๆที่ดูอบอุ่น อันนี้ไม่มีกฎตายตัวขึ้นอยู่กับรสนิยมหรือความพอใจของใครของมัน

เจ้าของกระทู้ล่ะครับชอบแบบไหน??

ถามด้วยเหรอ  ......?

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 12:13:27 PM »
สำหรับบางอาชีพ.. ที่ ไม่ต้องใช้ความสามารถมากนัก..
 ^^

แง่ว คหสต.ของฮันนี่ : )  **06**

สวยที่สุดอ่ะคนนี้

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 12:41:22 PM »
เจอกัน เสร็จงาน จ่ายตังต์
หากรู้สึกว่าเสียดายตังค์และไม่อยากเจออีก คือ ไม่สวย (ไม่ว่ารูปร่างหน้าตาดีแค่ไหน)
ไม่เสียดายตังค์และอยากเจออีก คือ สวย (ไม่ว่ารูปร่างหน้าตาจะผิดหวังแค่ไหน)
ปล.ส่วนใหญ่น้องรับงานทุกประเภทในเวบนี้ รูปร่างหน้าตาจะดีในระดับนึงอยู่แล้ว
แต่ตอบตรงประเด็นมั้ยไม่รู้  **25**

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 01:12:24 PM »
            ในความเห็นองผม  ดัชนีชี้วัดความสวย-ไม่สวย ของ จขกท.ไม่น่าจะตรงนัก

1. หมวย   - มีทั้งสวยและไม่สวย
            2. นมโต,นมเล็ก - อยู่ที่ความชอบแต่ละคน โตมากเกินไป เล็กเป็นไม้กระดานหรือเปล่า
            3. ดัดฟัน  -  มันเป็นแฟชั่น ใส่ดัดฟันทำให้ความสวยลดลงก็เยอะ
            4. ผมยาว,ผมสั้น  -  ไม่เกี่ยวกับความสวย ดูแลรักษาให้สะอาดเรียบร้อยไหม
            5. ขาว,ดำ  -  นางสาวจักรวาลผิวดำ(มาก)ก็มีอยู่
            6. ผอม,อ้วน,อวบ -  ขนาดไหนแบ่งไม่ถูก มีทั้งสวย/ไม่สวย
            7. หน้าตาไม่ผ่านมีดหมอ - สวยธรรมชาติมีเยอะแยะ

นอกเหนือจากนี้ยังมีปัจจัยอื่นๆ เช่น รูปร่าง ผิวพรรณ นิสัยใจคอ ฯลฯ

** ต้องลองคบกันดูก่อนไหม อิอิ ** **39**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 02:02:04 PM »
 ^^

อาชีพไหนบ้างที่เป็นแบบนี้ ... ชอบๆ

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 02:18:03 PM »
ดีจังครับ ในนี้ดูเหมือนเรื่องสวยของน้องผู้หญิงเป็นรองไปเลย

ผมและพวกกันคิดเสมอว่า เวลาจ้างควงเที่ยว ยังไงก็ต้องรูปร่างหน้าตาสวยน่ารักไว้ก่อนเท่านั้น

เจอสังคมจะได้ไม่อาย ไม่ค่อย Focus ที่นิสัยน้องเท่าไร (แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะชอบน้องที่นิสัยแย่นะครับ)

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 02:59:35 PM »
แบบไหนสวยนี่ตอบยากมาก  แต่หลักๆคือหุ่นสมส่วน ผิวกายดูสะอาดๆ  ผมเพ้าดูสะอาด  แต่งตัวปานกลาง  ก็ถือว่าสวยระดับนึงแล้วนะ
ส่วนหน้า  ตา  จะไทยหรือหมวย  ก็ถ้าดูสมประกอบมีชีวิตชีวา  ก็ถือว่าผ่าน    ไม่จำเป็นต้องหมวย  เพราะหลายคนออกแนวอาซิ้มก็มีจะมาตีว่าหมวยก็คงไม่ใช่  บางคนหมวยจนหน้าเป็นไข่ตุ๋น  แบบนี้ก็หมวยเกินไป   ไม่จัดว่าสวย
สรุป  แต่งตัวดีมีชัยไปกว่าครึ่ง  ถ้าหน้าหวานจมูกโด่งตาคม  ก็ได้ไปอีกหลายคะแนน   แต่ถ้านิสัยแย่  ทั้งหมดที่พูดมาก็เหลือ 0  ไม่อยากเข้าใกล้

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 03:00:52 PM »
ดีจังครับ ในนี้ดูเหมือนเรื่องสวยของน้องผู้หญิงเป็นรองไปเลย

ผมและพวกกันคิดเสมอว่า เวลาจ้างควงเที่ยว ยังไงก็ต้องรูปร่างหน้าตาสวยน่ารักไว้ก่อนเท่านั้น

เจอสังคมจะได้ไม่อาย ไม่ค่อย Focus ที่นิสัยน้องเท่าไร (แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะชอบน้องที่นิสัยแย่นะครับ)

คือจริงๆ สวยย่อมสำคัญและเป็นปัจจัยแรกที่พี่ๆ เลือกครับ
แต่นิสัยมันไม่รู้ก่อนเจอ ถ้าเจอแล้วดีก็เจอซ้ำ ไม่ไดีก็จบกันแค่ครั้งเดียว
ส่วนไม่สวย คงไม่ค่อยมีใครจ้างมังครับ แล้วคำที่ว่าผู้หญิงทุกคนมีความสวย.....
อันนี้คงเป็นอุดมคติเกินครับสำหรับที่นี่ เอาไว้ปลอบใจคนที่ฟัง หรือเอาไว้หลอกตัวเองเท่านั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา