ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามครับ  (อ่าน 2121 ครั้ง)

obotjama

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ขออนุญาติสอบถามครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 03:45:52 PM »
ผมเป็นมือใหม่สำหรับห้องนี้ (จริงๆเรียกว่าใหม่สำหรับเรื่องนี้ก็ได้ครับ) ผมสงสัยว่าที่พวกเราเรียกกันว่า 'ตะกวด' (เข้าใจว่าหมายถึง เ-ี้ย) นี่ เค้าหรือเทอคนนั้นมีพฤติกรรมอย่างไรหรือคับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ช่วยอธิบายนะครับ

ขอบคุณครับ

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
Re: ขออนุญาติสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 06:12:57 PM »
ผมเป็นมือใหม่สำหรับห้องนี้ (จริงๆเรียกว่าใหม่สำหรับเรื่องนี้ก็ได้ครับ) ผมสงสัยว่าที่พวกเราเรียกกันว่า 'ตะกวด' (เข้าใจว่าหมายถึง เ-ี้ย) นี่ เค้าหรือเทอคนนั้นมีพฤติกรรมอย่างไรหรือคับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ช่วยอธิบายนะครับ

ขอบคุณครับ

อ่านให้ครบ 100 กระทู้แล้วจะเข้าใจคะ

^___^

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 07:19:18 PM »
เป็นคนจำพวกพยายามทุกวิธีที่ให้ได้เงินมาโดยไม่ต้องออกไปเจอค่ะ ... สำหรับผู้หญิงนะ
ถ้าตะกวดชายก็ ทำตัวโปรไฟล์ดี เอาเงินเยอะๆ มาหลอกล่อ แล้วก็ฟันสาวฟรี เบาๆ ก็เบี้ยวนัด อะไรแบบนี้

ิอ่านกระทู้เตือนภัยเยอะๆ ค่ะ แล้วจะทราบเอง
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 07:48:12 PM »
เรียกง่ายๆคือ ทำตัวน่าเกลียด อ่าค่ะ ลองตามอ่านกระ ทู้ต่างๆแล้วจะเข้าใจอ่ะไรมากขึ้น จะให้อธิบายก็ยาว มีหลายรูปแบบ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 08:01:09 PM »
เคยรู้มาว่า มีตะกวดสาวในรูปแบบใหม่..

เริ่มจาก โพสหาเพื่อนคุยก่อน (ประมาณว่าหาคนคุยสร้างความสัมพันธ์ )
จากนั้น ทำความรู้จัก เสร็จ..
พอเห็นว่า ใคร ทรัพย์ง่าย หน่อย ก็มีสารพัดวิธีที่จะ  ทรัพย์ จากพี่ๆที่เสน่หา เขาเอง ค่ะ  ..   **11**

ก็พอรู้มาบ้างนะฮุ.. แต่ ไม่อยาก ชี้ตัวเลยว่าใคร ถถถถถ 

ปล. น้องฮันนี่ ไม่ใช่สไตล์นี้นะคะ..
อะไรตรง ก็ตรง คร่ะ ไม่ tor lae อิอิ
 **11** **34** **11** **34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 08:07:08 PM »
*** อุ้ยยยย คำว่า ดู ด หายยยย ฮิฮิ แก้ไขๆ***

เคยรู้มาว่า มีตะกวดสาวในรูปแบบใหม่..

เริ่มจาก โพสหาเพื่อนคุยก่อน (ประมาณว่าหาคนคุยสร้างความสัมพันธ์ )
จากนั้น ทำความรู้จัก เสร็จ..
พอเห็นว่า ใคร ดู ด ทรัพย์ ง่าย หน่อย ก็มีสารพัดวิธีที่จะ 
ดู ด ทรัพย์ จากพี่ๆที่เสน่หา เขาเอง ค่ะ  ..   **11**

ก็พอรู้มาบ้างนะฮุ.. แต่ ไม่อยาก ชี้ตัวเลยว่าใคร ถถถถถ 

ปล. น้องฮันนี่ ไม่ใช่สไตล์นี้นะคะ..
อะไรตรง ก็ตรง คร่ะ ไม่ tor lae อิอิ
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

strawberry shortcake

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:46:41 PM »
อะไรที่ต้องโอนก่อน โดยยังไม่เจอ ต้องระวังไว้ก่อนนะคะ
ในนี้เชื่อใจใครไม่ได้

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 11:00:37 PM »
อะไรที่ต้องโอนก่อน โดยยังไม่เจอ ต้องระวังไว้ก่อนนะคะ

โหย ตัว...
บางคนเขาก็ ตั้ง กติกา ไว้มั้ย งิ ..

คนดีๆ คนจริง !  ก็ เสียหายโหมดดด งื้ออ   
วัดใจกันไป ^^ **34**

strawberry shortcake

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 11:10:24 PM »

โหย ตัว...
บางคนเขาก็ ตั้ง กติกา ไว้มั้ย งิ ..

คนดีๆ คนจริง !  ก็ เสียหายโหมดดด งื้ออ   
วัดใจกันไป ^^ **34**

ถ้ามีชื่ออยู่นาน มีคนรู้จักก็ไม่เป็นไรค่ะ เข้าใจอยู่ว่าทุกการเตรียมพร้อมมีต้นทุน
แต่คนใหม่ๆ ชื่อใหม่ๆ ให้ระวังค่ะ ทางที่ดีไปรับเองถึงที่จะได้ไม่มีค่ารถผญ.ค่ะ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 11:40:40 PM »
นอกจากหลอกโอนค่ารถแล้วก็ไม่มีหรอกค่ะ เพราะความเป็นผู้หญิง ?เพราะความเป็นเพศแม่ ? พี่ๆท่านใหนบังอาจให้คำนิยาม ก็จะกลายเป็นหมาน้อยน่ารักทันที  กลายเป็นพี่ไม่แมน  ... พูดตรงๆ เพศที่อ่อนแอกว่ามักมีข้ออ้างในการทำตัวไม่เหมาะสมเสมอค่ะ  ถึงแม้พฤติกรรมจะเข้าข่ายตะกวด แต่ก็เรียกตะกวดได้ไม่เต็มปากนัก !! หลายสายพันธ์  ถ้าอยากรู้ต้องซื้อประสบการณ์ด้วยตนเอง   **25**

โชคดีค่ะ
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!