ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่านมาให้คิดถึง กับความทรงจำที่ไม่อยากลืม  (อ่าน 1399 ครั้ง)

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
จู่ๆก็นึกถึงการจ้างเที่ยวครั้งนึงที่ผ่านมา.... เลยของแชร์นะครับ  **02**

การเจอกันครั้งแรก
ผมได้มีโอกาสเจอผู้หญิงคนนึ่ง(ไม่ได้จ้าง) เสน่ห์ของเธออยู่ที่รอยยิ้มและการพูดจาเป็นกันเอง คุยสนุก น่ารัก
จนทำให้รู้สึกว่าผมหลงผู้หญิงคนนี้ อยากรู้จักเธอให้มากกว่านี้
แต่แล้วก็มีเหตุบ้างอย่างทำให้เราไม่สามารถติดต่อกันได้อีก...
ผมคงหมดหวังที่จะได้เจอเธอแล้ว
 **01**  **12**  **07**

เวลาผ่านไปนานนับปี...
 **24**

ผมได้คุยกับน้องคนนึงในเวปนี้ ปกติผมจะไม่ขอรูปน้อง เพราะผมก็ไม่ชอบให้รูปใครเหมือนกัน (ลุ้นๆมันส์ดี)
เห็นว่าน้องคุยง่าย ดูไม่มีพิษมีภัย ก็เลยนัดเจอกัน
ผมแทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง
คำถามแรกที่น้องถามคือ "เราเคยเจอกันมาก่อนใช่มั้ยคะ?"
ผมไม่สามารถเก็บยิ้มของตัวเองได้ ในใจคิดแต่ว่า เราได้เจอกันอีกแล้ว
บทสนทนาเราเลยเป็นเรื่องช่วงเวลาที่หายไป
แต่ว่าน้องจะไม่จ้างเที่ยวต่อแล้ว เธอมีงานประจำและงานยุ่งมาก
 **14**  **13**

ความสุขเล็กๆ ของการได้เจอคนที่รู้สึกดีด้วย
ช่วงเวลาดีๆที่แบ่งปันให้กัน ถึงแม้จะเป็นช่วงสั้นๆ แต่ก็มีความสุขมาก
 **36**  **35**

คิดถึงจัง.....
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: ผ่านมาให้คิดถึง กับความทรงจำที่ไม่อยากลืม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2018, 09:36:42 PM »
พล็อตนี้คุ้นตามากเลย
ว่าแต่สาวคนนั้นใครกันนะ  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
Re: ผ่านมาให้คิดถึง กับความทรงจำที่ไม่อยากลืม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 12:10:37 PM »
ว่าแต่สาวคนนั้นใครกันนะ  **30**

นั่นสินะครับ
เราอาจจะเป็นคนใกล้ชิดกันโดยที่ไม่รู้ตัว ก็ได้นะครับ
 **34**
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 04:03:10 PM »

นั่นสินะครับ
เราอาจจะเป็นคนใกล้ชิดกันโดยที่ไม่รู้ตัว ก็ได้นะครับ
 **34**

น่าจะคนละเวอร์ชั่นค่ะ **34**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~