ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริง? ถ้าน้องผู้หญิงไม่สวย แต่เดือดร้อน ..... สังคมในเว็บนี้ จะช่วยได้มั้ย??  (อ่าน 3409 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
เคยครับ ช่วยไปหลายคนเลยแหละ หน้าไม่เคยเห็นแต่เดาว่าไม่สวยอ้วนอีกต่างหาก ถามว่าทำไมช่วย? ไม่มีเหตุผลครับแค่คิดว่าคงเดือดร้อนจริงๆ.    แต่หลังจากนั้นก็ยังพบยังคงลงประกาศ.  มีบางคนผมทนไม่ไหวหลังจากช่วยไปแล้ว เลยขอเบอร์โทรไปสอบถาม ก็พบว่าความเดือดร้อนนั้นมาจากพฤติกรรมการใช้ชีวิตของน้องเค้าล้วนๆ.  คือไม่ทำอะไรเลย งานการก็ไม่ทำบอกทำแล้วไม่ดีเหนื่อย. ทำแล้วปวดหัว. ฯลฯ.   บางคนบอกอ้วนมากทำอะไรก็ลำบาก มาจ้างเที่ยวก็ไม่มีคนจ้าง แต่น้องพวกนี้ส่วนใหญ่แม้จะจนก็ยังรักสบาย ไม่ยอมแม้แต่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองใดๆทั้งสิ้น ถ้าแนะนำไปจะโดนนด่าสวนกลับมาก็มี เลยแอบคิดในใจ. เรื่องของ...ม...รึ....ง. พวกนี้จนโดยกมลสันดานครับ ชาตินี้ไม่มีวันลืมตาอ้าปากได้ 1000000000000%

ส่วนคนไม่สวยบางคนที่นิสัยดีๆมาจ้างเที่ยว ผมก็เคยเจอซ้ำๆก็มีครับ. เจอซ้ำเพราะรู้สึกคุยกันสบายๆ. คนไม่สวยจิตใจดีการคิดการอ่านดี พวกนี้มักเดือนร้อนไม่มาก เนื่องจากมีอุปนิสัยพยายามแก้ไขในทุกๆสิ่งให้ดีขึนโดยตั้งใจอดทน. มีมารยาท.   บางคนนี่หน้าดีๆเดือดร้อนแต่มารยาทต่ำมาก. นั่งคุยกันยังแทบไม่อยากให้มาโดนตัว. ผมละนั่งทรมานใจอยากจะเช็คบิลกลับบ้านไปให้พ้นๆก็มี.

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ขอบคุณครับ ได้เห็นโลกสวยๆ ใน Community นี้  **36** **36** **36** **36** **36**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
อยู่ที่โอกาสและความพอใจของผู้ช่วยเหลือคะ
บางคนเดือดร้อนจริง ไม่โกหก
แต่ก็มีบางคนเฝ้ารอแต่ขอๆให้คนมาช่วยแต่ฝ่ายเดียว แต่ตัวเองไม่คิดจะพึ่งตังเอฃก็มีคะ

คนที่หน้าตาดีมันก็คือใบเบิกทางที่ดี แต่ทุกอย่างมันอยู่ที่นิสัย มากกว่าคะ  **04**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
นั่นสิค้ะ ว่าจะรับงานอยู่พอดี ไม่รู้จะมีใครเอามั้ย
55

แหมๆ หุ่นคุณ อัน ออกจะ อวบอั๋น ..
ถ้าไม่มี ลค. ก็ เสียดายแย่เบย  **34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
  ถามบ้าง.... ถ้าพี่ๆ จนๆ อยากพาน้องๆ สวยๆ ไปค้างคืนตจว. แบบไม่จ้าง จะมีน้องคนไหนไปกับพี่เค้ามั้ย

ถ้าเราคิดแต่ในมุมตัวเอง เราคงไม่ได้อะไรตามที่ต้องการ เราอยากได้อะไร เราต้องรู้ว่าเราจะมีอะไรตอบแทนเค้า
ในแบบที่เค้าอยากได้มั้ย เวปนี้ไม่ได้เป็นเวปประชาสงเคราะห์ครับ มันคือเวปแลกเปลี่ยนสิ่งที่ขาด กับสิ่งที่มีระหว่างกัน

คนไม่สวยมากมายได้รับการแลกเปลี่ยน หากหาเจอว่ามีคนไหนต้องการอะไรที่ตรงกับความต้องการของกันและกัน
แต่แน่นอนว่า คนสวย ย่อมได้ก่อน ได้มากกว่า และได้ง่ายกว่า แต่สุดท้ายแล้ว คนดี คนนิสัยน่ารัก ได้ในสิ่งที่ดีกว่า
ยาวนานกว่าครับ

ผมว่าคำตอบของท่าน kaptan นี่ตรงประเด็นสุด ๆ กับคำถาม
ส่วนจะมีพี่ ๆ ท่านใด ที่มีใจเมตตาเป็นพิเศษนั่นเป็นอีกประเด็น
ไม่เกี่ยวกับสังคมตรงนี้  ตามคำถามของ จขกท
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
หือ อะไรนะคะ  วอท? ^^
พอดีไปเจอมา งิ **25**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
  ถามบ้าง.... ถ้าพี่ๆ จนๆ อยากพาน้องๆ สวยๆ ไปค้างคืนตจว. แบบไม่จ้าง จะมีน้องคนไหนไปกับพี่เค้ามั้ย

ถ้าเราคิดแต่ในมุมตัวเอง เราคงไม่ได้อะไรตามที่ต้องการ เราอยากได้อะไร เราต้องรู้ว่าเราจะมีอะไรตอบแทนเค้า
ในแบบที่เค้าอยากได้มั้ย เวปนี้ไม่ได้เป็นเวปประชาสงเคราะห์ครับ มันคือเวปแลกเปลี่ยนสิ่งที่ขาด กับสิ่งที่มีระหว่างกัน

คนไม่สวยมากมายได้รับการแลกเปลี่ยน หากหาเจอว่ามีคนไหนต้องการอะไรที่ตรงกับความต้องการของกันและกัน
แต่แน่นอนว่า คนสวย ย่อมได้ก่อน ได้มากกว่า และได้ง่ายกว่า แต่สุดท้ายแล้ว คนดี คนนิสัยน่ารัก ได้ในสิ่งที่ดีกว่า
ยาวนานกว่าครับ

ผมว่าคำตอบของท่าน kaptan นี่ตรงประเด็นสุด ๆ กับคำถาม
ส่วนจะมีพี่ ๆ ท่านใด ที่มีใจเมตตาเป็นพิเศษนั่นเป็นอีกประเด็น
ไม่เกี่ยวกับสังคมตรงนี้  ตามคำถามของ จขกท

YES

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
ไม่ได้เข้ามาเล่นบ่อยๆ แต่กระทู้ลักษณะคำถามประมาณนี้ก็มีมาเรื่อยๆเลย ดีค่ะ แลกเปลี่ยนความคิดกันดีค่ะ

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
มีจริงๆค่ะ
คงจะด้วยอะไรหลายๆอย่างด้วย จังหวะ โอกาส นิสัย  กรรมเวรที่เคยทำร่วมกันมา
laugh with me but don't laugh at me.^^"