ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยค่ะ  (อ่าน 1296 ครั้ง)

mm111

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ขอระบายหน่อยค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 12:12:44 AM »
เราเป็นหนี้9000 บาท แต่ทยอยใช่เค้าจนตอนนี้เหลือ6000แล้ว แต่เราไม่เคยบอกกับแฟนเลยนะว่าเป็นหนี้อยู่ เราก็ใช้หนี้คนเดียวมาตลอด แล้วพอวันนึงเราช็อตมากๆ วันนั้นถึงขั้นเหลือเงินแค่40บาท เป็นค่ารถกลับจากทำงานด้วยซ้ำ ข้าวเราก็ไมได้กินทั้งวันเพราะกลัวว่าเงินจะไม่พอค่ารถกลับบ้าน แล้วเจ้าหนี้เค้าก็บอกว่าอยากให้เราหาเงินให้เค้าหน่อยสัก2000
เราเลยบอกไปว่ารอเงินออกก่อนได้มั้ยแล้วจะให้ เค้ามาขอเราวันที่3ค่ะ(เงินเราออกวันที่5) ตอนนั้นเราไม่มีจริงๆ เราเลยขอผลัดเค้าไป แต่เจ้าหนี้กลับโทรไปทวงเงินที่แฟนเรา(เค้าเป็นเพื่อนกะแฟนในเฟส โทรเฟสไป) เพราะแฟนเราเค้าไม่รู้ว่าเราเป็นหนี้อยู่เค้าก็เลยโทรกลับมาถามเราว่า"ติดหนี้อยู่หรอ น้องมันโทรมาทวงที่ฉัน"  เราก็เลยบอกว่าใช่ พอเค้ารู้เค้าก็ว่าเราใหญ่เลยค่ะ ว่าไม่ยอมบออกเค้า ไปยืมเงินมาตั้งแต่เมื่อไรเค้าไม่รู้เรื่อง เงิน2000เค้ามีแต่เค้าไม่ใช้หนี้ให้หรอกไปหาใช้หนี้เอง เราก็บอกเค้านะว่าเราไม่ได้ให้เค้ามาใช้หนี้แทนอยู่แล้ว แล้วเราก็ไม่เคยไปขอเงินเค้ามาใช้หนี้สักครั้ง แต่เราไม่เข้าใจอ่ะ ทำไมเค้าถึงไม่ถามเราอ่ะ ว่าทำไมเราถึงไปยืม หรือว่าพูดอะไรก็ได้ที่มันดีกว่าที่จะมาต่อว่าเราอ่ะ เงินที่เรายืมมาก็มาใช้จ่ายด้วยกันทั้งนั้น เราไม่เคยหวังให่เค้ามาใช้หนี้แทนนะ แต่ทุกครั้งถ้าเราคุยกันเรื่องเงินหรือมีใครมาทวงเงินเค้า เราก็จะเถียงกันตลอด  เราเองก็ไม่รู่ว่าจะทนได้อีกสักกี่ครั้ง เค้าไม่รู้หรอกว่าเค้าพูดทำร้ายจิตใจเรามากี่ครั้ง เค้าไม่เคยรู้หรอกว่าเรานอนร้องไห้ทุกคืน  แล้วเมื่อๆรเค้าจะรู้ตัวสักทีหรือต้องรอให้ถึงวันสุดท้ายก่อน
ไม่มีอะไรมากค่ะ เราแค่อยากระบายเฉยๆ

HiGirL

• Full Member
  • People Like This 12
Re: ขอระบายหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 05:39:13 AM »
สู้ๆค่ะ ตอนนี้เราก็มีหนี้ (หลายหมื่น)
ตัวยังดีที่มีงานประจำทำ ยังไงก็สู้ๆค่ะ
ส่วนแฟนถ้าทะเลาะกันเรื่องเงินบ่อย
สำหรับเราไปกันไม่รอดค่ะ (ประสบการณ์ตัวเองล้วนๆ

mm111

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 03:02:33 PM »
สู้ๆเหมือนกันค่ะ

viverini

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 03:08:14 PM »
รับงานมั้ยครับ  ib มา

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 03:10:40 PM »
พอกันล่ะค่ะ มีหนี้หลักหมื่นหลักแสน
แฟนรู้ แต่ ไมไ่ด้ช่วยเท่าที่ควร แค่ลำพังบ้านเขาก็แย่ หนี้เราสร้างเองก็อยากหาจ่ายเอง ถึงต้องเข้ามาวนเวียนเว็ปนี้
เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใคร เลิกกันเพราะปัญหาเรื่องนี้มาก็มากแล้ว

ยังไงก็สู้ๆไปด้วยกันนะครา้

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2019, 02:03:42 AM »
"ถ้าจะบ่นก็ควรช่วยใช้หนี้ด้วยสิคะ นี่บ่นเราแถมไม่ช่วยใช้อีก
นอกจากนี้ยังไม่คิดจะหาทางช่วยแก้ปัญหา "

ผู้ชายแบบนี้คบไว้จะมีแต่รกหูรกตาปล่าวๆ  เงินจำนวนนี้มันไม่มากเกินไปหรอกถ้าจะแสดงน้ำใจต่อกันสักนิด  ....

แวะมาให้กำลังใจสักหน่อย ถ้าเดือนร้อนมากๆก็มาหางานเที่ยวในนี้ พี่ใจดียังพอมีอยู่ เพราะตอนนั้นก็ไม่ต่างกันเลยค่ะมีติดตัว40บาท บางวันไปทำงานมีแต่ค่ารถ  หันหน้าไปพึ่งใครไม่ได้ก็กลับเข้ามาในเว็บเหมือนเดิม   ทุกวันนี้เจอคนที่ดีได้รับแต่สิ่งดีๆเพราะกลับมาเล่นเส็บเนี่ยแหล่ะค่ะ สู้ๆนะคะ  **38**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

โนตม42

• Hero Member
  • People Like This 31
  • ไม่อยากยุ้งกับใคให้จ็บ/มีแต่พวกตอแหลโก6หลอกลวง,สัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 04:29:20 PM »
ขอระบายบ้าง...ชื้อเป๋าแบรนเนมให้ผู้ชาย ส่งตรงถึงบ้าน  **30** 555 สักพักหายจ้า sing out line black list เบอโท แต่ยังเห็นไปหาเหยื่อรายไหม่...หุหุ.. ตอแหลบอกโสด ...มารุ้ทีหลังโสดลุก2 ... 5555 สันดานจริงๆ
พวกไม่มีมารยาทชอบดูถุกเพศแม่ไม่ขอคุยกับคนประเภทนี้..ทุกคนมีศักสี/ใช้รุปจริงเล่น/โชก็ไม่ใช้จะรับงานเยเสมอไป,แค่อยากอ่อย