ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เหวี่ยงน้องทำไม ทำไมไม่อ่อนโยนคะ 555555  (อ่าน 5636 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: พี่เหวี่ยงน้องทำไม ทำไมไม่อ่อนโยนคะ 555555
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 01:38:01 AM »
บางคนบอกให้โอนก่อน 500 ยังคิดแล้วคิดอีก..  **25** **08**
 บอกว่ากลัวโดนหลอก วอท ?   **40**

แต่บางคนก็ดี้ดียย์หยั่งกะเทพบุตร โอนก่อน เพิ่มให้สองเท่า..  **06**

เนาะ..
ต่างคน .. ต่างวาระ..  กิงๆ  **25**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

pop2000

• People Like This 831
Re: พี่เหวี่ยงน้องทำไม ทำไมไม่อ่อนโยนคะ 555555
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 06:24:32 AM »
ถ้าพี่ที่ยังมัวแต่คิดเล็กคิดน้อยเนื่องค่ารถ.. นู้นนี้..
พี่บางคนก็ถาม ทำไมต้องโอนก่อน ..
ก็จะได้มั่นใจกันไง..บางทีเงินแค่กระจุ๋มกระจิ๋ม
ก็มาคิดเล็กคิดน้อยกันเนาะ **25**

คนจริงไม่กลัว กลัวแต่คนไม่จริง ! ^^

(พาออกนอกทู้แป๊บ)

จริง ๆ จะเรียกค่าเดินทางก่อน ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เพียงโพส
ลงในกระทู้ไปเลยจัดรายละเอียดให้ครบ  พี่ที่ติดต่อไปก็จะ
ได้ทราบว่าเงื่อนไขว่าเป็นเช่นไร?  ก่อนที่จะทักไป

แค่นั้นก็จบตั้งแต่แรก ไม่ต้องมาถก มาเถียงกันเสียอารมณ์ป่าว ๆ

เพราะลงรายละเอียดไปก็ไม่ค่อยอ่านกันค่ะ
เคยคุยกับพี่จ้างเที่ยวนานแล้ว เขาก็บอกเขาไม่สนใจหรอกว่าลงรายละเอียดอะไร
ลงที่ติดต่อไว้ เขาก็แอดไป ก็เลยติดแบบนี้มา มีอะไรคุยกันเลยดีกว่า

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าต้องลงรายละเอียดหรือไม่
อยู่ที่ว่าถ้าเจรจาไม่ตรงใจ จะควบคุมอารมณ์และคำพูดของตัวเองได้หรือเปล่าน่ะค่ะ

ผมว่าพี่ๆเค้าอ่านกันนะ. และส่วนมากผมว่าการที่พี่ๆจะตัดสินใจหรือสนใจเข้าไปทักก็เพราะการลงเขียนข้อความในกระทู้ของน้องๆนี่แหละครับ. แต่สาเหตุที่พี่ๆมักจะจำข้อความไม่ได้หลังจากทักไปแล้วเพราะ. การทักทายสาวๆในเวปนี้ส่วนใหญ่ทักไปแล้วไม่ค่อยตอบบางทีทักวันนี้ กว่าจะตอบ3-7วัน. ลืมไปหมดแล้ว.  บางทีจึงต้องทักทีละ2-3คนที่ดูลงโพสไว้น่าสนใจ
นี่ยังไม่จบนะ. หลังจากทักไปแล้วมีการให้ไลน์กัน.   จึงไปทักน้องๆในไลน์ต่อเพื่อคุยทำการรู้จัก.  ปรากฎว่าทักไลน์ไปก็ ทักเช้า มาตอบดึก(ใครจะมาตอบได้หลังจากกลับเข้าบ้านแล้ว) ทักวันนี้. 3วันถึงมาตอบ.  ทำให้ลืมไปหมดแล้วว่าน้องลงโพสอะไรไว้ และมันก็ไม่ใช่สาระสำคัญที่จะต้องมานั่งจำ

มีหนักกว่านั้นอีก. น้องๆส่วนใหญ่ซึ่งกว่าจะมาตอบไลน์ เอาแต่สะดวกตัวเอง. โผล่มาตอบปุ๊ป เห็นเราเงียบ(ทำงานอยู่ หรือไม่ก็เกินเวลาที่ขะสามารถตอบเข้าบ้านแล้ว). ก็ออกไลน์บล๊อคใส่ทันที.  **12**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 09:36:05 AM »
       ถ้าการตั้งคำถามผ่านกระทู้นี้ เพื่อเป็นการระบายความหงุดหงิดที่น้องเจอจากพี่เค้า
น้องคงได้ระบายออกมาบ้่างแล้วนะครับ ถ้าอยากจะต่อว่าพี่เค้าก็คงได้ทำไปแล้วด้วยเช่นกัน
ในนี้ เราจะมาบอกว่าใครมีสิทธิ์ หรือไม่มีสิทธิ์อะไร ไม่ค่อยเกิดประโยชน์อะไรหรอกครับ
มีแต่เราเองที่จะตั้งกฎ กติกาเพื่อให้ตัวเองเป็นอย่างไรเท่านั้นที่เราทำได้ เราจะไปควบคุมใครเค้าได้ล่ะครับ

เจอคนที่ไม่ถูกใจ คุยแล้วหงุดหงิด เราก็แค่อย่าไปสนใจ คนในเวปมีมากมายหลากหลาย
ใส่ใจแต่กับคนที่เราพอใจ ถูกใจก็พอแล้วครับ รักษาสภาวะอารมณ์เราให้แจ่มใส จะได้นำเสนอ
ตัวเราในด้านดีๆ ให้คนดีๆ เค้าอยากมาพบเจอครับ 
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 09:54:50 AM »
ถ้าพี่ที่ยังมัวแต่คิดเล็กคิดน้อยเนื่องค่ารถ.. นู้นนี้..
พี่บางคนก็ถาม ทำไมต้องโอนก่อน ..
ก็จะได้มั่นใจกันไง..บางทีเงินแค่กระจุ๋มกระจิ๋ม
ก็มาคิดเล็กคิดน้อยกันเนาะ **25**

คนจริงไม่กลัว กลัวแต่คนไม่จริง ! ^^

(พาออกนอกทู้แป๊บ)

จริง ๆ จะเรียกค่าเดินทางก่อน ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เพียงโพส
ลงในกระทู้ไปเลยจัดรายละเอียดให้ครบ  พี่ที่ติดต่อไปก็จะ
ได้ทราบว่าเงื่อนไขว่าเป็นเช่นไร?  ก่อนที่จะทักไป

แค่นั้นก็จบตั้งแต่แรก ไม่ต้องมาถก มาเถียงกันเสียอารมณ์ป่าว ๆ

เพราะลงรายละเอียดไปก็ไม่ค่อยอ่านกันค่ะ
เคยคุยกับพี่จ้างเที่ยวนานแล้ว เขาก็บอกเขาไม่สนใจหรอกว่าลงรายละเอียดอะไร
ลงที่ติดต่อไว้ เขาก็แอดไป ก็เลยติดแบบนี้มา มีอะไรคุยกันเลยดีกว่า

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าต้องลงรายละเอียดหรือไม่
อยู่ที่ว่าถ้าเจรจาไม่ตรงใจ จะควบคุมอารมณ์และคำพูดของตัวเองได้หรือเปล่าน่ะค่ะ

ผมว่าพี่ๆเค้าอ่านกันนะ. และส่วนมากผมว่าการที่พี่ๆจะตัดสินใจหรือสนใจเข้าไปทักก็เพราะการลงเขียนข้อความในกระทู้ของน้องๆนี่แหละครับ. แต่สาเหตุที่พี่ๆมักจะจำข้อความไม่ได้หลังจากทักไปแล้วเพราะ. การทักทายสาวๆในเวปนี้ส่วนใหญ่ทักไปแล้วไม่ค่อยตอบบางทีทักวันนี้ กว่าจะตอบ3-7วัน. ลืมไปหมดแล้ว.  บางทีจึงต้องทักทีละ2-3คนที่ดูลงโพสไว้น่าสนใจ
นี่ยังไม่จบนะ. หลังจากทักไปแล้วมีการให้ไลน์กัน.   จึงไปทักน้องๆในไลน์ต่อเพื่อคุยทำการรู้จัก.  ปรากฎว่าทักไลน์ไปก็ ทักเช้า มาตอบดึก(ใครจะมาตอบได้หลังจากกลับเข้าบ้านแล้ว) ทักวันนี้. 3วันถึงมาตอบ.  ทำให้ลืมไปหมดแล้วว่าน้องลงโพสอะไรไว้ และมันก็ไม่ใช่สาระสำคัญที่จะต้องมานั่งจำ

มีหนักกว่านั้นอีก. น้องๆส่วนใหญ่ซึ่งกว่าจะมาตอบไลน์ เอาแต่สะดวกตัวเอง. โผล่มาตอบปุ๊ป เห็นเราเงียบ(ทำงานอยู่ หรือไม่ก็เกินเวลาที่ขะสามารถตอบเข้าบ้านแล้ว). ก็ออกไลน์บล๊อคใส่ทันที.  **12**
ตรงใจมากเลยครับ
 **39**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 11:45:12 AM »
ส่วนเรื่องโอนก่อน.   "ไม่เกี่ยวกับ จขกท นะครับ.แค่มาขยายสำหรับคนอื่นๆที่เผื่อเข้ามาอ่าน"

สำหรับผม การโอนก่อน ผมมียกเว้นไว้ให้เฉาะคนที่รู้จักหรือเคยคุยกันมาก่อนในเวปเท่านั้น. ครับ

เพราะ. บางครั้งผมก็เคยโอน. หลายครั้ง หลายคน(โลกผมยังสีชมภูตอนนั้น). น่าจะเกิน10ครั้ง  พบว่า. 100%. ครับ. โอนแล้วหาย ไม่มีแม้แต่ตัวเดียว(ตะกวดเรียกเป็นตัวครับ). ที่โอนแล้วาตามนัด ที่เขียนมานี่จะบอกว่า. ผู้หญิงในเวปเป็นตะกวดเยอะมากครับ. บางคนให้เบอร์โทรมาคุยให้เรารู้สึกสบายใจรู้สึกดีคุ้นเคย โอนไปปุ๊ป ปิดเบอร์5555. กระจอกมาก เงินแค่. 500-1000นึง. ถึงกับต้องมาสร้างเรื่องแบบนี้ให้ชีวิตตนเอง

hulktaetae58

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 02:18:20 PM »
จะโอนก่อนเจอทำไม ไม่เข้าใจ55555555555

**40** **40** **40** **40**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2018, 03:09:08 PM »
น้อง ๆ ที่มาหางานในเวปนี้ ก่อนอื่นน้อง ๆ คงต้อง
ทำใจยอมรับในเรื่องหนึ่งคือ น้องมาหางานทำไม่ได้
มาหาแฟน  ไม่ว่าน้องจะทำเป็นเพียงงานอดิเรก หรือ
จะทำเป็นอาชีพเสริมเพื่อหารายได้พิเศษก็ตาม

ในโลกความจริงการไปสมัครทำงาน เราต้องกรอก
ใบสมัครทั้งประวัติส่วนตัว ประวัติการศึกษา พร้อม
รูปถ่าย ในเบื้องต้น   ถ้าเบื้องต้นผ่านตามสเปค
ถึงจะมีการนัดพบตัวจริงเพื่อทำการสัมภาษณ์อีกครั้ง
ซึ่งไม่ได้หมายความว่าเรียกสัมภาษณ์แล้วจะได้งาน

และในโลกความเป็นจริงอีกเช่นกัน ไม่มีนายจ้างที่ไหน
ต้องคอยเอาอก เอาใจ ต้องอ่อนโยนกับลูกจ้างหรอก

งานรับจ้างเที่ยว เป็นงานที่แสนสบายที่สุดในโลกแล้ว
พี่จ้างเที่ยวตัวจริงก็ดูแลน้อง ๆ ดีพอสมควร หรือบางคน
อาจจะดุแลดีมากกว่าแฟนด้วยซ้ำ หรือน้อง ๆ คนไหนจะ
ปฎิเสธว่า ไม่จริง แต่น้อง ๆ กลับตั้งแง่ ตั้งงอน มีข้อแม้
สารพัด บางคนไม่ยอมให้โปรไฟล์ใด ๆ เลยก็มี

ก็เข้าใจได้ในระดับหนึ่งว่าโดนหลอกกันมาเยอะถึงหาวิธี
ป้องกันตัวแต่อย่าลืมว่า พี่ ๆ ก็โดนหลอกมาเยอะเช่นกัน
นะครับ และถามว่าใครจะจ้างงานคนที่ไม่เคยเห็นหน้า
ค่าตาเลย แม้แต่รูปถ่าย  หรือ น้อง ๆ สามารถจ่ายเงิน
เพื่อซื้อชุดสักชุด โดยเพียงอ่านแค่ตัวหนังสือในหน้าเวป

ทำอย่างไรให้ตัวจริงทั้งสองฝ่ายมาเจอกันได้ โดยไม่
ลำบาก ยากเย็นนัก ฝากไว้เป็นการบ้านหล่ะกัน

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า