ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดตรงไหน  (อ่าน 2267 ครั้ง)

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ผิดตรงไหน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 10:19:02 PM »
เเม่หม้ายผิดตรงไหน
คืออยากรุ้ว่าในเว็บนี้จะมีพื้นที่ให้สำหรับเเม่เลี้ยงเดี่ยวที่อยากได้ใครสักคนดีๆมารู้จักไหมคะ
หนูเป็นคนนึงที่เล่นมานานเเล้วก็เจอคนหลายรูปเเบบ
เเล้วก็มากว่านั้นคือหนูเข้าใจคะ. ทุกคนก็อยากได้ของดีของสดของใหม่สวยๆงามๆ
เเต่เเม่หม้าย/เเม่เลี้ยงเดี่ยว/มีลูกเเร้วคนเเบบหนุไม่มีหัวใจไม่มีความรุ้สึกกันรึคะ
จริงอยุ่ว่าทุกคนต้องเลือกสิ่งดีๆไม่ผิดคะ
เเต่หนุอยากถามว่าหนุผิดอะไรคะเลือกที่จะเกิดไม่เกิด ไม่ได้เเร้วลำบากต้องมาเเก้ไขปลายเหตุด้วยการหาคนดูเเลบ้างรับงานบ้าง
เเต่บางคนซ้ำด้วยการด่าคนมีลูกเเล้วซ้ำด้วยการปฏิเสธพอทนคะ
เเต่ซ้ำด้วยการนัดไปเเล้วไม่ทำตามข้อตกลงซ้ำด้วยการฟันเเร้วบอกว่า/ม่ฟิตหรือบอกว่าท้องลาย
ถามจริงๆนะคะ. หนุผิดด้วยรึคะ
หนุเดือดร้อนเพราะหนุหาเงินมาเพื่อปะทังชีวิตเเระจ่ายรายจ่ายที่มีหนุอยากให้ลูกมีความสุข
หนุทำได้เเค้นี้บางคนด่าทอว่าหนุเลี้ยงลูก
หนุถามหน่อยเถอะคะหนุผิดอะไร
ทำไมต้องซ้ำกันค่ะ
หนุไม่มีเงินคะถึงได้มาลงอย่าซ้ำกันเรย

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: ผิดตรงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 02:39:42 AM »
ย้อนไปอ่านเรื่องของ จขกท ซึ่งก็โพสกระทู้ในลักษณะนี้มาหลายครั้งเหมือนกัน

ถามว่าผิดตรงไหน ถ้าจะตอบจริง ๆ ก็คือไม่ผิด เพียงแต่ไม่ถูกใจพี่ ๆ ที่เข้ามา
หาน้อง ๆ ในที่นี้ซึ่ง มีน้อง ๆ ที่ถูกใจให้เลือกมากกว่าตัว จขกท

สำหรับคำพูดแย่ ๆ ที่ได้รับจากพี่ ๆ บางคน ก็เป็นที่ตัวบุคคลคงไม่เกี่ยวกับเวปนี้
ในสังคม ๆ หนึ่ง ก็จะประกอบไปด้วยคนหลากหลาย มีทั้งดี และไม่ดี ปะปนกันไป
อย่าเก็บเอาคำพูดที่ไม่ดีมาใส่ใจ ตั้งใจทำงาน ดูแลลูกให้ดี ขอเอาใจช่วยครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 09:31:37 AM »
      หลักการกว้างๆ สำหรับการเล่นเวปนี้คือ สนใจเฉพาะคนที่มีประโยชน์กับเราครับ
อย่าใส่ใจพวกที่ไม่มีค่าอะไร และเมื่อเรารู้ว่าเราไม่ได้เป็นอะไรที่น่าสนใจสำหรับคนส่วนมาก
ก็คงต้องอดทนรอคนกลุ่มน้อยครับ เราต้องการแค่คน 2 คนที่พอใจเรา และเราพอใจ
ก็คงต้องพยายามต่อไปครับ ถ้าปล่อยให้นกกามารบกวนเราจนเสียโอกาส เราเองแหละครับที่ไม่ได้
สิ่งที่ต้องการครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Salayer01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • วิเคราะห์บอล คืนนี้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 11:55:10 AM »
ผิดเต็มๆครับ