ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเสียใจมั้ย  (อ่าน 9258 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
น้องเสียใจมั้ย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 01:09:01 AM »
ถ้าพี่ที่คบรึดูแลของเรา ไปนัดหญิงอื่น ทั้งนัดเที่ยวหรืองานแรง อยากรู้จังว่าลึกๆแล้วเสียใจกันมั้ย ? 

ซึ่งบางคนพี่ก็บอกว่าไปทำอะไรกับใครมา
แต่บางคนไม่ได้บอกแล้วเรารู้เองอะไรทำนองนี้

ทั้งสองกรณีนี้สาวๆเสียใจมั้ยค่ะ

สำหรับทิพต่อให้ระดับความสัมพันธ์ระยะห่างจะแค่ใหนมันเสียใจหมดนะ " เพราะเงินที่พี่ให้นอกจากซื้อความสุขแล้วมันซื้อความเจ็บปวดไปจากเราไม่ได้ซะหน่อย "

ตอบหน่อยอยากรู้ 55
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: น้องเสียใจมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 06:29:16 AM »
เปนคำถามที่ดี..เราอยากตอบ555

ถ้าในสถาณการณ์แบบนี้
คนนอก คงบอกว่า ตราบใด
ที่พี่ยังดูแล และให้เงิน ก็อย่าได้คิดอะไร
เอาเงินไว้ เวปก็เปนแบบนี้ล่ะ จะให้ใจทำไม
คิดไรมาก ทำหน้าที่ของเราให้ดีก็พอ
บลาๆๆๆๆ

แต่จะบอกว่า...
ถ้าน้องที่เฉยๆกับเรื่องนี้ แปลว่า
น้องไม่ได้แคร์พี่เรย คบแค่เงิน
แค่งานให้จบๆไปเท่านั้นล่ะ 
แค่ xไปละเอาตังมา แอ๊บๆเฟคๆ จบ
ไม่แปกนะ เพราะพี่บางคนก็
"ไม่น่าพิสวาส"เท่าไหร่

แต่ส่วนตัวของเรา...
ก่อนดูแล เราจะตกลงกับพี่ก่อน
จะดูว่าพี่แนวไหน ส่วนตัวชอบพี่
ที่"ดูแลเปนคนๆไป" ได้เดกแร้ว
ก็ไม่ต้องมายุ่งกับเวปอีก

ซึ่งพี่ที่คบก็เปนแบบนี้
เพราะเราจะบอกพี่ว่า ถ้าพี่นัดใคร
รึจ้างใครในเวป เราจะเลิกทันที..
เพราะเราเสียความรู้สึก ใครดูแลเรา
เราให้ใจ เราคบคนเดียว เราหวง!!!!
และเราจะไม่ยอม ทับซ้อนใคร
-นอกจาก เมียพี่- เราเปนคนแบบนี้

แต่ถ้าเจอพี่ที่แบบว่า
ออกตัวมาก่อนว่า พี่คบหลายคนนะ
พี่ชอบความหลากหลาย สายเพลย์บอย
ชอบแนวฮาเรม เปลี่ยนกลิ่น อะไรแบบนี้
เราจะไม่เอาแต่แรก55 แต่ถ้าเราไม่มีใครเอา
แบบจำเปนต้องให้เค้าดูแลจริงๆ
เราก็คงคบแบบส่งๆๆ ไม่ให้ใจอ่ะ
แต่ไม่อยากเอาเรย กลัวโรคด้วย
บ่องตรง

ถ้าเจอพี่ดีๆ...
ไม่แปลกที่เราจะให้ใจ เปนธรรมดา
รักไม๊คงไม่ เพราะถ้าไม่ให้เงิน
คงไม่คบ(พอดีเปนคนตรง)
แต่ชอบมากกก อันนี้แน่นอน
ประเดนคือ .. มาดูแลแร้ว
เราก็ให้ใจดิ หวงด้วย เกิดไปเจอ
ใครที่ถุกใจกว่า แร้วเทเรา
เราก็นกอ่าดิ...เหอๆๆ

แอบระบายความนัย
เผื่อมีใครผ่านมาอ่าน
 **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 10:33:04 AM »
จุดมุ่งหมายหลักที่ผมเข้ามาหาน้องๆในเว็บแบบนี้เพื่อหาควาสุขใจ
ยังไม่เคยดูแลใครแบบมีการตกลงเงิ่อนไข
ส่วนใหญ่จะจ้างเป็นคราวต่อน้องที่คิดคบไปยาวๆคนเด่ว
ผมเองจะเลือกมากมีเงิ่อนไขมากไม่มั่นใจไม่เลือกใครแต่ถ้าเลือกเจอใครก็พยายามจะเป็นพี่ที่ดีที่สุดในวันนั้นหรือตลอดเวลาที่คบเพื่อให้น้องๆรู้สึกดี
เมื่อถึงคราวที่ต้องจากกันน้องๆส่วนใหญ่ก็ยังคงพยายามติดต่อมา ถ้าช่วงที่ติดต่อมานั้นยังไม่ได้คบใครก็ถือว่าผมยังมีสิทธิที่จะเลือกเจอใครก็ได้ ช่ายมั๊ยครับ? ถือว่าไม่ผิด(โดยพยายามไม่ให้น้องท่านอื่นรุ้)?

เคสสมมุติที่อยากสอบถามความเห็นของน้องๆ(ยังไม่เคยเกิดขึ้นจริง)
เพราะว่าน้องๆที่เคยเจอนั้นส่วนใหญ่เวลาเดือดร้อนมักจะติดต่อมาขอความช่วยเหลือ ทีนี้ถ้าน้องๆติดต่อมาในขณะที่ผมได้ตกลงดูแลน้องคนหนึ่งไปแล้ว โดยที่ผมเองไม่อยากขาดการติดต่อกับน้องๆเก่าๆที่เคยช่วยเหลือมา จะเรียกว่าคุ้นเคยและเผื่อการดูแลล้มเหลว เวลาน้องๆติดต่อมาขอความช่วยเหลือและได้พูดคุย ได้พบ ได้ช่วยเหลือ ไม่มีXนะ อย่างกีสุดแค่ทานข้าว ตรงนี้จะเป็นการทำผิดต่อน้องที่เราดูแลหรือไม่ ทำให้เสียใจหรือไม่ (เคสเหล่านี้จะไม่มีเรื่องXมาเกี่ยวแค่พูดคุย ปรึกษาและช่วยเหลือเรื่องเงินเท่านั้น ผมไม่นิยมมีไรๆกับใครๆในขณะที่คบหรือได้ดูแลใครสักคนแล้ว)

อยากสอบถามความเห็นเพื่อว่าจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่าควรจะหาน้องดูแลดีมั๊ย
ขอบคุณครับ

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 10:40:09 AM »
ชอบกระทู้นี้ครับคืออยากรู้ว่าน้องๆแต่ละท่านรู้สึกกันอย่างไรที่พบว่าพี่ดูแลไปนัดเจอน้องๆคนอื่น
จะเข้ามาติดตามอ่านเรื่อยๆครับ
ขอบคุณครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 01:06:35 PM »
ถ้า เขา รัก  เรา คนเดียว.. ก็ อภัย ได้  ถถถถถ  **11** **11** **11** **11**

**30**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 01:20:29 PM »

ที่พี่ยังดูแล และให้เงิน ก็อย่าได้คิดอะไร
เอาเงินไว้ เวปก็เปนแบบนี้ล่ะ จะให้ใจทำไม
คิดไรมาก ทำหน้าที่ของเราให้ดีก็พอ
บลาๆๆๆๆ

ถ้าน้องที่เฉยๆกับเรื่องนี้ แปลว่า
น้องไม่ได้แคร์พี่เรย คบแค่เงิน
แค่ xไปละเอาตังมา แอ๊บๆเฟคๆ จบ

จะดูว่าพี่แนวไหน ส่วนตัวชอบพี่

เพราะเราจะบอกพี่ว่า ถ้าพี่นัดใคร
รึจ้างใครในเวป เราจะเลิกทันที..
เพราะเราเสียความรู้สึก ใครดูแลเรา
เราให้ใจ เราคบคนเดียว เราหวง!!!!

>>>> และเราจะไม่ยอม ทับซ้อนใคร
-นอกจาก เมียพี่- เราเปนคนแบบนี้

>>>  แต่เรายอมเป็น "เงาซ้อนของเมียตัวจริง " ของเขาเหรอคะ ?   **11** **34**  **11**

พี่ชอบความหลากหลาย สายเพลย์บอย
ชอบแนวฮาเรม เปลี่ยนกลิ่น อะไรแบบนี้
เราจะไม่เอาแต่แรก55 แต่ถ้าเราไม่มีใครเอา
บ่องตรง

ไม่แปลกที่เราจะให้ใจ เปนธรรมดา
รักไม๊คงไม่ เพราะถ้าไม่ให้เงิน
เราก็ให้ใจดิ หวงด้วย

>>>> เกิดไปเจอ

>>>> แสดงว่าเรายั่งยึดมั่นถือมั่น..ว่าสิ่งๆนี้ย่อมเป็นของๆเรา...
Everything flows,  nothing stay stil.
(ไม่อ่านเจอมา จำไม่ได้ละจากไหน อิอิ )

อยู่แบบ.. ท่องให้ได้ว่า.. " ช่างเถอะ " ไม่หวงไม่ยึดมั่น.. ปล่อยวางได้.. ใจเราสบายค่ะ

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 01:23:02 PM »
โอ๊ะะะ พิมพ์ผิด งิ..

จะพิมพ์ว่า >>>>  " ไปอ่านเจอมา "

แก้ไขนร้าา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 01:39:12 PM »
มาตอบ คุน อูมามิ ค่ะ

เปนเงาซ้อนของเมีย..
ใครคิดอย่างไร ดิชั้นไม่ทราบค่ะ
ส่วนตัว สะดวกแบบนี้ค่ะ..
"ไม่ชอบเปนตัวจิงค่ะ"
ชอบแค่ เงินแระ x เท่านั้นค่ะ
แต่มีความจริงใจให้คนที่คบเสมอ
ส่วนตัวไม่เคยคิด อยากมีแฟนรึมีคนรัก
แค่อยากมีคนดูแลแค่นั่น..

แร้วส่วนตัวก็คบพี่ดูแลยาวๆๆ
แร้วพี่ก็พอใจกับที่แนตเปน
เพราะแนตไม่เคยเรียกร้อง
ไม่เคยขออะไร สะดวกก็เจอกัน

ส่วนไม่ชอบให้พี่ไปมีใคร
ก็เปนความรุ้สึกส่วนตัวค่ะ
เปนข้อตกลง ของเรากับพี่
ที่ยอมรับกัน "เพียง2คน"
จะยึดมั่นไหม ก็เปนเรื่องส่วนตัวค่ะ
ที่แน่ๆ ไม่เคยทำพี่ลำบากใจ

ชีวิต Happy มาก ...
ถ้าเลิกกัน ก็ยังเปนพี่น้อง
ที่ดีต่อกันค่ะ..อยากได้เดก
ใหม่ ก็หาให้ได้..เหนคุนแอดมา
ทักถามส่วนตัวก็ได้นะคะ..
อยากเจอตัวจริงเหมือนกันค่ะ **34**

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 02:00:15 PM »
คิดถึงๆ ห่างหายไปนาน กลับมาทวงบัลลังก์แล้วหรอ  **30** Miss you ^^  **36**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:23:57 PM »

เปนเงาซ้อนของเมีย..
ใครคิดอย่างไร ดิชั้นไม่ทราบค่ะ
ส่วนตัว สะดวกแบบนี้ค่ะ..
"ไม่ชอบเปนตัวจิงค่ะ"
ชอบแค่ เงินแระ x เท่านั้นค่ะ
แต่มีความจริงใจให้คนที่คบเสมอ
ส่วนตัวไม่เคยคิด อยากมีแฟนรึมีคนรัก
แค่อยากมีคนดูแลแค่นั่น..

แร้วส่วนตัวก็คบพี่ดูแลยาวๆๆ
แร้วพี่ก็พอใจกับที่แนตเปน
เพราะแนตไม่เคยเรียกร้อง
ไม่เคยขออะไร สะดวกก็เจอกัน

ส่วนไม่ชอบให้พี่ไปมีใคร
ก็เปนความรุ้สึกส่วนตัวค่ะ
เปนข้อตกลง ของเรากับพี่
ที่ยอมรับกัน "เพียง2คน"
จะยึดมั่นไหม ก็เปนเรื่องส่วนตัวค่ะ
ที่แน่ๆ ไม่เคยทำพี่ลำบากใจ

ชีวิต Happy มาก ...
ถ้าเลิกกัน ก็ยังเปนพี่น้อง
ที่ดีต่อกันค่ะ..
อยากได้เดก
ใหม่ ก็หาให้ได้..
เหนคุนแอดมา
ทักถามส่วนตัวก็ได้นะคะ..

อยากเจอตัวจริงเหมือนกันค่ะ **34**

อยากได้เด็กใหม่.. หาให้ด้วยเหรองิ..
ดีจุงคร่า.. อันนี้เค้าชมตรงๆไม่ได้ tor lae เน่อร์ ^^

ปล.รู้ด้วยรึว่าเป็นไลน์เค้างิ  **34**
เม้าๆด้วยความยินดี จร้าาาา ^^

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:26:07 PM »
คิดถึงๆ ห่างหายไปนาน กลับมาทวงบัลลังก์แล้วหรอ  **30** Miss you ^^  **36**

Moo yis,  too ieie.   41

เค้าจิวาร์ปแย้ว งิ แง่มๆ ^^

APHRODIT

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:37:09 PM »
หัวข้อนี้น่าสนใจ
ตัวเราเองเพิ่งคุยกับแฟนมาเมื่อกี้นี้เลย เกี่ยวกับประเด็นนี้เนี่ยแหละ
ว่าเค้าให้ตัวเองไปจ้างน้องๆเที่ยวได้นะ

ถ้าถามว่าเสียใจไหม——เราตอบเลยว่าไม่ค่ะ

กติกาง่ายๆ แค่บอกก่อนไป จะทำอะไรก็บอกสักหน่อย
แต่ถ้าแอบไปนี่จะเสียใจมาก
เพราะคบกับเรา เราใจกว้างและมีเหตุผลพอ
จะมาหลบๆซ่อนๆทำไม
ดีซะอีก ได้ช่วยคนที่เดือดร้อนจริงๆด้วย
เงินพันสองพันก็มีค่านะ อยู่แบบประหยัดจริงๆได้เป็นอาทิตย์เลย
เราก็เคยเดือดร้อนมาก่อนตรงจุดนี้เราเข้าใจความรู้สึกดี
น้องบางคนอาจจะเป็นแนวเดียวกับเราที่ไม่รับงานแรง
ที่ชอบแนวจ้างเที่ยวมากกว่า
เรามาอยู่จุดนี้ จุดที่ไม่เดือดร้อนแล้ว
ถ้าอันไหนพอจะอะลุ่มอล่วยได้ก็อะลุ่มอล่วยกันไป
ส่วนคุณแฟนก็นะ ไม่อ่ะ เค้าไม่ไป๊ ไปทำไมเค้ามีตัวเองอยู่แล้ว
เราก็อื้มมมม จ้ะ ดีแล้ว

ถ้าถามว่าไม่กลัวเค้าไปเกินเลยกันหรอ
หรือแบบสานสัมพันธ์กันต่อไรงี้
ก็มีบ้างนะ แต่เรามั่นใจว่าเรารักและเข้าใจเธอมากกว่าคนนั้นแน่นอน
เธอจะทิ้งคนที่เข้าใจเธอไหมล่ะ ถ้าทิ้งลงก็เอาเล๊ยยย เค้าไม่เป็นไร เค้าโอเค๊  **07**

How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:50:34 PM »
ถึง คุณ อูมามิ
เหนแอดมา แต่ไม่ทัก ตอนนี้
เราทักไปละค่ะ รอตอบ... 41

ไม่ต้องกัวว่าแนต คิดว่า ตัวแหลนะคะ
แนตไม่นิยมนินทาใคร นิยม
ด่าต่อหน้าเรยค่ะ  **34**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:59:18 PM »
สำหรับพี่ ถ้าแบบจ้างเที่ยว ไม่มีอะไรเกินเลย โอเคนะ
เพราะบางคนก็อาจจะเป็นพี่น้องที่รู้จัก คุ้นเคยกันมาก่อน

แต่ถ้างานแรง ไม่โอเคอ่ะ ไม่โอเคมากๆ ด้วย เพราะตกลงกันไว้แล้ว
ยังดีที่คนของเรายังพอไว้ใจได้ (รึเปล่าฟระ  **03** )
ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 05:19:22 PM »
จริงแล้วตอนแรก ไม่ได้อยากมาตอบ เพราะเป็นหัวข้อที่น้องผู้ฆญิงที่มีคนดูแล หรือมีคนคบ มาตอบให้ความเห็น แต่ในมุมมองของคนที่ดูแลน้องๆ มาหลายคน (ไม่ได้จะคุย) จะขอบอกอย่างนี้นะครับ
1. ปัจจุบันที่ดูแลอยู่น้องคนที่ดูแลมานานที่สุดเกือบสี่ปีแล้ว ยังดูแลอยู่
2. น้องส่วนใหญ่ที่รับดูแลเพิ่ม  พี่จะบอกตรงๆ แต่แรกว่าดูแลหลายคน เพราะพี่ขี้เหงา ตอนนี้ ไม่ค่อยอยากรับดูแลเพิ่มแล้ว เพราะน้องๆ ที่ดูแลอยู่ เริ่มมีปัญหาเยอะขึ้น
3. เมื่อดูแลน้องๆ แล้ว จะพยายามช่วยแก้ไขปัญหาให้เขา แนะนำเขาในเรื่องต่างๆ เท่าที่ทำได้ ทำการบ้านให้ด้วย ถ้าเขาขอให้ช่วย และพอจะทำให้ได้
4. จริงใจกับน้องทุกคน ให้ใจด้วย พอสมควร แต่ก็มีข้อยกเว้นสำหรับน้องบางคนที่รู้สึกดีเป็นพิเศษ
5. เคยถามน้องที่ดูแล ส่่วนใหญ่ ก็ให้ใจพอควร แต่เมื่อเขารู้แต่แรกแล้วว่าเขาอยู่ในจุดไหน เขาก็เข้าใจแต่แรกอยู่แล้ว แล้วน้องๆ ก็รู้ เขาไม่ได้มีเวลาให้กับพี่เหมือนเป็นแฟนอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ตราบใดที่พี่ยังดูแล เขาก็ยังโอเค
พูดมาตลอด คนสองคน จะคบกัน ไม่ว่าจะในรูปแบบไหน มันต้องมีความจริงใจต่อกัน ในระดับหนึ่ง เปิดเผยต่อกัน แล้วก็ชัดเจนว่าความสัมพันธ์คืออะไร เมื่อรู้ตัวว่าเรายืนอยู่ตรงไหนแต่แรก การให้ใจกับคนที่คบ มันไม่ได้ผิด เพราะจะทำให้การพูดคุยดูแลเป็นไปด้วยดี แต่การที่จะรักเขามากมายแบบที่ห้ามตัวเองไม่ได้ ก็ควรต้องคิดเสียก่อนว่าคุ้มค่าไหม กับความผิดหวังที่จะเกิดขึ้น นอกเสียจากว่า เขายังโสดและมีความรู้สึกกับน้องแบบเดียวกัน แต่ก็ต้องทำใจไว้ว่า เมื่อถึงเวลาเขาก้อาจจะเลือกเดินไปจากน้องก็ได้
ฝากไว้ครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 06:36:46 PM »
เสียใจมั้ย เสียใจนะ  **07**แต่ทำอะไรได้มั้ย....... ตอบเลย ม่ายยล่ายยย **13**
เพราะเงินก็ยังเป็นปัจจัยสำคัญอยู่5555+  **30** ถึงไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมาย แต่ก็ไม่ได้รวย/// สถานะอาจเหมือนเดิมแต่ความรุ้สึกคงไม่เหมือนเดิม เป็นประเภทชอบอะไรที่ศิลเสมอกัน.... **25**
ต่อให้คบกันในเวปหรือไม่ในเวปยังไงก็มีโอกาสไปหาคนอื่น ขนาดมีภรรยที่แท้ทรู ยังแอบได้เล้ยยย  นับประสาอะไรกับคนอื่นไม่อยากสำคัญตัวเองมาก แต่ก็ยังสำคัญอยู่ 5555 เจอคนแบบไหนก็ปรับไปแบบนั้น เหมือนกิ้งก่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนทั้งสี เปลี่ยนทั้งเลเวล
 **12**
.......
ขออนุญาตไปล้องฮ้ายย แพร๊พพพพ....

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 06:36:50 PM »
ถ้าพี่ที่คบรึดูแลของเรา ไปนัดหญิงอื่น ทั้งนัดเที่ยวหรืองานแรง อยากรู้จังว่าลึกๆแล้วเสียใจกันมั้ย ? 

ซึ่งบางคนพี่ก็บอกว่าไปทำอะไรกับใครมา
แต่บางคนไม่ได้บอกแล้วเรารู้เองอะไรทำนองนี้

ทั้งสองกรณีนี้สาวๆเสียใจมั้ยค่ะ

สำหรับทิพต่อให้ระดับความสัมพันธ์ระยะห่างจะแค่ใหนมันเสียใจหมดนะ " เพราะเงินที่พี่ให้นอกจากซื้อความสุขแล้วมันซื้อความเจ็บปวดไปจากเราไม่ได้ซะหน่อย "

คหสต  นะครับ ไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้โลกสวย

คนเราถ้าอยากให้อีกฝ่ายทำอย่างไรกับตัวเรา 
เราก็ต้องทำในแบบเดียวกันด้วยเช่นกัน
ถามว่าถ้าน้อง ๆ ที่พี่ ๆ ดูแล ไปรับงานจ้างเที่ยว
พี่ ๆ ดูแลจะโอเคมั้ย ไม่ต้องถามถึง คบซ้อน หรอก

ใจเขา ใจเรา ถึงน้องจะเปิดทางให้ ว่าไปจ้างเที่ยวได้นะ
แต่เราก็ไม่ทำหรอก  นอกจากว่าไปปาร์ตี้กันเป็นกลุ่ม
กับน้อง ๆ ที่รู้จักกันมาแล้ว นั่นถือว่าเป็นพี่เป็นน้องกัน

ส่วนตัวถ้าขอคบกับใครแล้ว ใจมีให้เกินร้อย
น้อยก่านั้น เทอกับเรา เพียงแค่คนรู้จักกัน

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 10:08:03 PM »
ตัวเราเองเพิ่งคุยกับแฟนมาเมื่อกี้นี้เลย เกี่ยวกับประเด็นนี้เนี่ยแหละ
ว่าเค้าให้ตัวเองไปจ้างน้องๆเที่ยวได้นะ

ถ้าถามว่าเสียใจไหม——เราตอบเลยว่าไม่ค่ะ

กติกาง่ายๆ แค่บอกก่อนไป จะทำอะไรก็บอกสักหน่อย
เพราะคบกับเรา เราใจกว้างและมีเหตุผลพอ
ดีซะอีก ได้ช่วยคนที่เดือดร้อนจริงๆด้วย
เงินพันสองพันก็มีค่านะ อยู่แบบประหยัดจริงๆได้เป็นอาทิตย์เลย
เราก็เคยเดือดร้อนมาก่อนตรงจุดนี้เราเข้าใจความรู้สึกดี
น้องบางคนอาจจะเป็นแนวเดียวกับเราที่ไม่รับงานแรง
เรามาอยู่จุดนี้ จุดที่ไม่เดือดร้อนแล้ว
ถ้าอันไหนพอจะอะลุ่มอล่วยได้ก็อะลุ่มอล่วยกันไป
ส่วนคุณแฟนก็นะ ไม่อ่ะ เค้าไม่ไป๊ ไปทำไมเค้ามีตัวเองอยู่แล้ว

ถ้าถามว่าไม่กลัวเค้าไปเกินเลยกันหรอ
ก็มีบ้างนะ แต่เรามั่นใจว่าเรารักและเข้าใจเธอมากกว่าคนนั้นแน่นอน
เธอจะทิ้งคนที่เข้าใจเธอไหมล่ะ ถ้าทิ้งลงก็เอาเล๊ยยย เค้าไม่เป็นไร เค้าโอเค๊  **07**

แหม... มั่นใจผุด ๆ เลยนะ  **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:20:38 AM »
ถ้าส่วนตัวคิดว่า เรื่องไหนที่รู้แล้วมันบันทอนความรู้สึกเรา
ก็จะมองข้ามไปหรือไม่รับรู้คะ __ เพราะมันคือเรื่องส่วนตัวขอฃพี่เค้า
เอาเวลามาสร้างความสุขต่อกันเวลาเจอกันดีกว่าคะ
 **36**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:33:51 AM »

แหม... มั่นใจผุด ๆ เลยนะ  **30**
.....ผมมือบอน....เข้ามาทำสีแดงๆตรงที่สะกดผิดนะครับ
ปล.1  เออ..."สะกดไม่ตรงกับที่คิดในใจ"...ส่วนเรื่องวรรณยุกต์เสียงสูง-ต่ำ ผมวิจารณ์ไม่ได้ ผมตกภาษาไทย 
     2 มือบอนเพราะความอิจฉากำเริบคราบบบบบ....... **25**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:33:24 AM »

.....ผมมือบอน....เข้ามาทำสีแดงๆตรงที่สะกดผิดนะครับ
ปล.1  เออ..."สะกดไม่ตรงกับที่คิดในใจ"...ส่วนเรื่องวรรณยุกต์เสียงสูง-ต่ำ ผมวิจารณ์ไม่ได้ ผมตกภาษาไทย 
     2 มือบอนเพราะความอิจฉากำเริบคราบบบบบ....... **25**

ท่านโดยบ่อยอะดิ?    **30**

ฝังจายยยยย.  **24**

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:25:51 PM »

พี่ตาหวานที่รัก. กลับบ้านเราเถอะค่ะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 04:10:10 PM »
เสียใจแน่นอนครับ

มีพี่ดูแลแล้วก็คงไม่ได้เจอกันแค่ 1 หรือ 2 วัน ฉนั้นความผูกพันธ์ต้องเกิดขึ้น
ต่อให้น้องใจกว้างอย่างมหาสุทร แต่ในใจลึกๆก็ต้องมีความเศร้าอยู่ครับ

ถ้าคิดจะเป็นน้องดูแลต้องทำใจครับ

**07** **07** **07**

(ปล. พี่ดูแลก็เศร้าเป็นนะครับ)
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

TiBBieee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:40:34 PM »

บลาๆๆๆๆ

และเราจะไม่ยอม ทับซ้อนใคร

บ่องตรง

เราก็ให้ใจดิ หวงด้วย เกิดไปเจอ

แอบระบายความนัย
เผื่อมีใครผ่านมาอ่าน
 **34**
คิดเหมือนกันหลายประเด็นเลยค่ะ พี่บางคนดีมากๆเราก็ต้องให้ใจเป็นธรรมดา

TiBBieee

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:44:18 PM »
จุดมุ่งหมายหลักที่ผมเข้ามาหาน้องๆในเว็บแบบนี้เพื่อหาควาสุขใจ
ยังไม่เคยดูแลใครแบบมีการตกลงเงิ่อนไข
ส่วนใหญ่จะจ้างเป็นคราวต่อน้องที่คิดคบไปยาวๆคนเด่ว
ผมเองจะเลือกมากมีเงิ่อนไขมากไม่มั่นใจไม่เลือกใครแต่ถ้าเลือกเจอใครก็พยายามจะเป็นพี่ที่ดีที่สุดในวันนั้นหรือตลอดเวลาที่คบเพื่อให้น้องๆรู้สึกดี
เมื่อถึงคราวที่ต้องจากกันน้องๆส่วนใหญ่ก็ยังคงพยายามติดต่อมา ถ้าช่วงที่ติดต่อมานั้นยังไม่ได้คบใครก็ถือว่าผมยังมีสิทธิที่จะเลือกเจอใครก็ได้ ช่ายมั๊ยครับ? ถือว่าไม่ผิด(โดยพยายามไม่ให้น้องท่านอื่นรุ้)?

เคสสมมุติที่อยากสอบถามความเห็นของน้องๆ(ยังไม่เคยเกิดขึ้นจริง)
เพราะว่าน้องๆที่เคยเจอนั้นส่วนใหญ่เวลาเดือดร้อนมักจะติดต่อมาขอความช่วยเหลือ ทีนี้ถ้าน้องๆติดต่อมาในขณะที่ผมได้ตกลงดูแลน้องคนหนึ่งไปแล้ว โดยที่ผมเองไม่อยากขาดการติดต่อกับน้องๆเก่าๆที่เคยช่วยเหลือมา จะเรียกว่าคุ้นเคยและเผื่อการดูแลล้มเหลว เวลาน้องๆติดต่อมาขอความช่วยเหลือและได้พูดคุย ได้พบ ได้ช่วยเหลือ ไม่มีXนะ อย่างกีสุดแค่ทานข้าว ตรงนี้จะเป็นการทำผิดต่อน้องที่เราดูแลหรือไม่ ทำให้เสียใจหรือไม่ (เคสเหล่านี้จะไม่มีเรื่องXมาเกี่ยวแค่พูดคุย ปรึกษาและช่วยเหลือเรื่องเงินเท่านั้น ผมไม่นิยมมีไรๆกับใครๆในขณะที่คบหรือได้ดูแลใครสักคนแล้ว)

อยากสอบถามความเห็นเพื่อว่าจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่าควรจะหาน้องดูแลดีมั๊ย
ขอบคุณครับ

ถ้าคบพี่ใจดีแบบพี่ป็อบแล้วถึงขึ้นมีความรู้สึกดี ทิพอกแตกตายพอดีถ้าพี่กินข้าวกะสาวอื่น

ในกรณีนี้ต้องรู้ก่อนแหล่ะว่าพี่ของเราเป็นแบบใหน ถ้าเป็นคนใจบุญแบบพี่ป็อบทิพคงไว้ใจให้ไปทานข้าวได้ ค่ะ

TiBBieee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:47:21 PM »
ชอบกระทู้นี้ครับคืออยากรู้ว่าน้องๆแต่ละท่านรู้สึกกันอย่างไรที่พบว่าพี่ดูแลไปนัดเจอน้องๆคนอื่น
จะเข้ามาติดตามอ่านเรื่อยๆครับ
ขอบคุณครับ

เมาท์กันอยู่ประเด็นนี้เลยค่ะเลยเป็นที่มาของกระทู้เลย  หลายคนอาจรู้สึกแต่ที่ไม่แสดงออกทิพคิดว่าคงกลัวพี่เบื่อ

TiBBieee

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:54:53 PM »

55555 ไม่เป็นไร๊ อยู่ด๊ายยยยยยยยย ไม่เสียใจเล้ยยยยยย  **01**

TiBBieee

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:56:31 PM »
สำหรับพี่ ถ้าแบบจ้างเที่ยว ไม่มีอะไรเกินเลย โอเคนะ
เพราะบางคนก็อาจจะเป็นพี่น้องที่รู้จัก คุ้นเคยกันมาก่อน

แต่ถ้างานแรง ไม่โอเคอ่ะ ไม่โอเคมากๆ ด้วย เพราะตกลงกันไว้แล้ว
ยังดีที่คนของเรายังพอไว้ใจได้ (รึเปล่าฟระ  **03** )
ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

ถ้ามาออกตัวว่าพี่จะไม่นัดใครอีกแล้วมาแอบนัดเนี่ยยย จะเรียกค่าทำขวัญให้หนักเลย คงเสียขวัญเอามากๆ

TiBBieee

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:02:25 PM »
จริงแล้วตอนแรก ไม่ได้อยากมาตอบ เพราะเป็นหัวข้อที่น้องผู้ฆญิงที่มีคนดูแล หรือมีคนคบ มาตอบให้ความเห็น แต่ในมุมมองของคนที่ดูแลน้องๆ มาหลายคน (ไม่ได้จะคุย) จะขอบอกอย่างนี้นะครับ
1. ปัจจุบันที่ดูแลอยู่น้องคนที่ดูแลมานานที่สุดเกือบสี่ปีแล้ว ยังดูแลอยู่
2. น้องส่วนใหญ่ที่รับดูแลเพิ่ม  พี่จะบอกตรงๆ แต่แรกว่าดูแลหลายคน เพราะพี่ขี้เหงา ตอนนี้ ไม่ค่อยอยากรับดูแลเพิ่มแล้ว เพราะน้องๆ ที่ดูแลอยู่ เริ่มมีปัญหาเยอะขึ้น
3. เมื่อดูแลน้องๆ แล้ว จะพยายามช่วยแก้ไขปัญหาให้เขา แนะนำเขาในเรื่องต่างๆ เท่าที่ทำได้ ทำการบ้านให้ด้วย ถ้าเขาขอให้ช่วย และพอจะทำให้ได้
4. จริงใจกับน้องทุกคน ให้ใจด้วย พอสมควร แต่ก็มีข้อยกเว้นสำหรับน้องบางคนที่รู้สึกดีเป็นพิเศษ
5. เคยถามน้องที่ดูแล ส่่วนใหญ่ ก็ให้ใจพอควร แต่เมื่อเขารู้แต่แรกแล้วว่าเขาอยู่ในจุดไหน เขาก็เข้าใจแต่แรกอยู่แล้ว แล้วน้องๆ ก็รู้ เขาไม่ได้มีเวลาให้กับพี่เหมือนเป็นแฟนอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ตราบใดที่พี่ยังดูแล เขาก็ยังโอเค
พูดมาตลอด คนสองคน จะคบกัน ไม่ว่าจะในรูปแบบไหน มันต้องมีความจริงใจต่อกัน ในระดับหนึ่ง เปิดเผยต่อกัน แล้วก็ชัดเจนว่าความสัมพันธ์คืออะไร เมื่อรู้ตัวว่าเรายืนอยู่ตรงไหนแต่แรก การให้ใจกับคนที่คบ มันไม่ได้ผิด เพราะจะทำให้การพูดคุยดูแลเป็นไปด้วยดี แต่การที่จะรักเขามากมายแบบที่ห้ามตัวเองไม่ได้ ก็ควรต้องคิดเสียก่อนว่าคุ้มค่าไหม กับความผิดหวังที่จะเกิดขึ้น นอกเสียจากว่า เขายังโสดและมีความรู้สึกกับน้องแบบเดียวกัน แต่ก็ต้องทำใจไว้ว่า เมื่อถึงเวลาเขาก้อาจจะเลือกเดินไปจากน้องก็ได้
ฝากไว้ครับ

น่าเสียดายที่มีพี่บางคนที่รู้จักเลือกที่จะไม่พูดตรงๆกับน้อง และน้องหลายคนเลือกที่จะไม่พูดตรงๆกับพี่ อาจจะเพื่อรักษาความรู้สึกของฝ่ายตรงข้าม แต่วิธีที่ดีที่สุดคือความจริงใจที่มีให้กันเนี่ยและ  ของคุณสำหรับความเห็นค่ะ เป็นอีกหนึ่งมุมมองที่ดี

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:04:00 PM »
ที่เราเสียใจเพราะเราเองที่รู้สึกกับพี่เขา
เสียใจมาก ก็แสดงว่ารู้สึกกับพี่เขามาก
เสียใจนิดนุง ก็รู้สึกกับพี่เขานิดๆ

ถ้าไม่เสียใจเลย มันคงดีกับตัวเรา แต่มันเป็นสิ่งที่ยากมาก ที่จะไม่รู้สึกอะไรกับพี่เขาเลย
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

TiBBieee

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:24:29 PM »
เสียใจมั้ย เสียใจนะ  **07**แต่ทำอะไรได้มั้ย....... ตอบเลย ม่ายยล่ายยย **13**
เพราะเงินก็ยังเป็นปัจจัยสำคัญอยู่5555+  **30** ถึงไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมาย แต่ก็ไม่ได้รวย/// สถานะอาจเหมือนเดิมแต่ความรุ้สึกคงไม่เหมือนเดิม เป็นประเภทชอบอะไรที่ศิลเสมอกัน.... **25**
ต่อให้คบกันในเวปหรือไม่ในเวปยังไงก็มีโอกาสไปหาคนอื่น ขนาดมีภรรยที่แท้ทรู ยังแอบได้เล้ยยย  นับประสาอะไรกับคนอื่นไม่อยากสำคัญตัวเองมาก แต่ก็ยังสำคัญอยู่ 5555 เจอคนแบบไหนก็ปรับไปแบบนั้น เหมือนกิ้งก่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนทั้งสี เปลี่ยนทั้งเลเวล
 **12**
.......
ขออนุญาตไปล้องฮ้ายย แพร๊พพพพ....

เออออก็ไม่ได้รวยเลือกมากไม่ได้ ยิ่งไม่สวยด้วยยิ่งแล้วใหญ่

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:31:12 PM »
ถ้าเจ้าของกระทู้คิดแบบนี้ ลองคิดย้อนไปนะครับว่าภรรยาตัวจริงของพี่ที่ดูแลเขาจะคิดแบบเดี่ยวกับเราไหม

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 06:35:56 AM »
มาเอากะเค้าหน่อย  **02**

ในมุมผม ผมว่าถ้ามีคนคบแล้วยังไปนัดคนอื่นอีกนั้น. สำหรับผมเฉยๆนะ ถ้าไปแบบแค่กินข้าว หรือเที่ยวธรรมดา เพราะว่าในที่แห่งนี้ตัวผมคงจะไม่สามารถเป็นเจ้าของเค้าได้เลย แม้ว่าบางทีใจอยากจะเป็นก็ตาม

แต่โดยส่วนตัวถ้าผมมีใครคบก็คงตัดคนอื่นๆออกหมด ไม่ใช่ว่าเกรงใจใคร แต่เป็นเรื่องของความขี้เกียจมากกว่า. ขี้เกียจไปเจอคนใหม่ๆให้วุ่นวายชีวิต โดยปกติก็มีนิสัยไม่ค่อยอยากจะไปรู้จักใครใหม่ๆเพราะมันจะไม่รู้สึกกันเองคุ้นชินกันทำให้รู้สึกไม่สะบายตัว

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:19:55 AM »
มาเอากะเค้าหน่อย  **02**
.......

น้องอะไรชื่อประหลาด"กะเค้าหน่อย"
แต่ที่สุดพิลึกคือ น้องทำใจแบบไหนยอมให้ท่านpop2000เอา...
เฮ่ออออ.....แค่นึกยังสยอง  **36** **08** **07**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:31:41 AM »
ถ้าเจ้าของกระทู้คิดแบบนี้ ลองคิดย้อนไปนะครับว่าภรรยาตัวจริงของพี่ที่ดูแลเขาจะคิดแบบเดี่ยวกับเราไหม

ตัวจริงที่บ้าน มีไว้ให้พี่ๆ เค้าเทิดทูน อย่าดึงเค้ามาเล่นกะเราเลยค่ะ เป็นของต้องห้ามของเวปนี้

**34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:52:47 AM »

ตัวจริงที่บ้าน มีไว้ให้พี่ๆ เค้าเทิดทูน อย่าดึงเค้ามาเล่นกะเราเลยค่ะ เป็นของต้องห้ามของเวปนี้

**34**

ตามนี้ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้กราบไหว้ อย่านำมาพูดถึงที่นี่ครับ
หรือถ้าท่านไหนคิดแบบนี้ ย้ายเวปเถอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 12:06:14 PM »

**34**

ตามนี้ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้กราบไหว้ อย่านำมาพูดถึงที่นี่ครับ
หรือถ้าท่านไหนคิดแบบนี้ ย้ายเวปเถอะครับ

เห็นด้วยว่าประเด็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับคนที่บ้านแต่อย่างใด

ถามว่า น้องเสียใจมั้ย  ถ้าเป็นน้องดูแล
ผมว่าเสียใจทุกคนแหละ มากน้อย
แตกต่างกันไปตามความรู้สึกที่มีต่อกัน
อาจจะโกหกตัวเองว่า ไม่เลย ฉันรับได้
แต่เอาเข้าจริง คนเราหวงของกันทุกคน
บางคนอาจจะรู้สึกเสียหน้า แทน เสียใจ

แม้แต่พี่ดูแล หากน้องไปนัดรับคนอื่น
ถามว่า  "พี่ดูแลเสียใจมั้ย"
เอาแค่ประเด็นความรู้สึกนะครับ

อย่าเอาประเด็นคนจ่ายตังค์ ทำงัยก็ได้

**25** 

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 04:38:19 PM »
ประเดนคือพี่เขามีตัวจริงอยู่แล้วยังหาใหม่ แล้ว น้องเป็นคนที่เขามาดูแลจะหวังว่าเขาจะไม่เปลี่ยนหรือหาคนเพิ่มหรือครับ สักวันก็ต้องแยกกันนอกเสียจากตัวพี่ดูแลจะโสดสนิทจริงๆ ฉนั้นทำใจไว้ดีที่สุด ให้ใจได้แต่ต้องรับความจริงให้ได้ด้วย

smile.coffee

• People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:47:43 PM »
เสียจายยย แต่ม่ายแคร์ (แบบนี้รึเปล่าน้าา)
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 03:12:10 PM »
จ๋องว่า ไม่ว่าพี่หรือน้อง ถ้าเป็นเรื่องความรู้สึกก็คงเสียใจกันทั้งนั้นล่ะค่ะ
แต่ขอบเขตของความสัมพันธ์มันบังคับให้ไม่แสดงออกมาเท่านั้นเอง

ส่วนตัวจ๋อง แค่เริ่มคุยกัน แล้วพี่ไปคุยกับคนอื่น จ๋องก็เศร้าแล้ว
เพราะการเริ่มคุยของจ๋องมันคือการแสดงถึงการยอมรับในความสัมพันธ์ระดับเริ่มต้น
ไม่ต้องพูดถึงขั้นอื่นๆ
 **07**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ufo_catcher

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 10:11:55 PM »
ที่มีคุยอยู่ก็บอกกันทุกเรื่องนะครับ ไม่ได้เป็นน้องดูแล แค่เคมีตรงกัน
พี่บอกน้องว่า ไปกับน้องคนอื่นนะ
น้องก็บอกพี่ว่า ไปกับพี่คนอื่นนะ
ถึงจะแค่ผูกกันแบบหลวมๆ แต่เอาจริงๆก็เจ็บทุกครั้งที่รู้นะแหละ

overdriveb

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 06:11:48 PM »
เดาว่าน่าจะตกลงกันก่อนที่จะรับดูแลกันนะครับ

ถ้าตกลงแล้วก็ทำตามที่ตกลงกันก็น่าจะพอได้น้า **36** **36**

Nisa428

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 08:06:46 PM »
เสียใจนะ
ถ้าพี่บอกตรงๆ ว่าพาน้องมาคอนโดคนหนึ่ง เราก็จะไม่โกรธ
แต่ถ้าพี่โกหกแล้วจับเราจับได้ เลิกไม่คุยเลย

Ja2222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 10:39:16 AM »

เขาบอกว่าไม่เคยเข้าเว็บนี้อีกแล้ว แต่ที่จริงเข้ามาพิมพ์สร้างความเชื่อถือในเว็บ  ไม่รู้ว่าไปไหนหรือปล่าว แต่ทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ เราสงสัย แต่ไม่ได้ตาม และไม่ถาม แต่คนมันจะรู้ก็ต้องมีเหตุให้ได้รู้ แล้วบอกเลยว่า เสียใจมาก อยากหายไปจากโลกนี้ เขาเห็นว่าเราเป็นคนเข้มแข็งมั้ง ถึงได้ทำเราเจ็บสุดๆ  :) ความยุติธรรมคือความไม่ยุติธรรม

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 12:27:13 PM »
โดยส่วนตัวจะบอกเงื่อนไขของตัวเองชัดเจนไว้ก่อนเลยว่า"ไม่รับพี่ดูแลน้องซ้อน" ฉะนั้น ก่อนจะดูแลกันถ้าพี่รับเงื่อนไขนี้ไม่ได้ จะก้าวขาเข้ามาไม่ได้แต่แรกอยู่แล้ว

ที่มีเงื่อนไขข้อนี้ไว้เพื่อกันคนที่ชอบความสัมพันธ์มั่วๆเข้ามา ทุกคนมีสิทธิ์สกรีนคนที่จะเข้ามาในชีวิตตัวเองไม่ว่าฐานะไหน เคยเจอพี่บางคน(1%)ได้อ่านเงื่อนไขแล้วย้อนกลับมาถามว่า" ทำไมถ้าดูแลกันแล้วพี่จะรับคนอื่นอีกไม่ได้???"

ตอบเลยว่าคุณจะรับจะมีกี่คนก็ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เรา เพราะเราไม่ชอบความสัมพันธ์แบบนั้นค่ะ คนเราไม่เหมือนกัน  ถ้าชอบแบบนั้น ก็แค่ไปหาแบบนั้นค่ะ!!!

ยังไม่เคยเจอเหตุการณ์ที่คนดูแลไปโพส์หาคนอื่น แต่ถ้าเจอก็คือเขาทำผิดเงื่อนไขคือจบ เสียใจแต่ไม่แคร์ "อยากรับสิ่งไหน ก็ให้สิ่งนั้น"

อย่าให้ใครเอาเราไปเทียบกับตัวจริงที่บ้านหรือตัวปลอมที่ไหน เพราะมันคนละส่วนกัน คนที่ถือทะเบียนสมรสอยู่กับคนที่ไม่มีอะไรเลยนอกจากถูกเอาเปรียบ ก็คิดไม่เหมือนกันแน่นอน ฉะนั้นไม่ควรเอาเรื่องนี้มาอ้างเน๊อะ

เป็นผู้หญิงก็เสียเปรียบมากพอแล้ว ถ้าการให้เกียรติกันเล็กๆน้อยระหว่างที่ดูแลกันยังทำไมได้??? ซื่ิอสัตย์ต่อกันไม่ได้??? ปล่อยผ่านคนแบบนั้นไปเถอะค่ะ เชื่อเถอะมีพี่ดีๆ พี่สะอาดๆ ที่ควรค่ากับการให้ใจมากกว่าอีกเยอะ

**34**
If you miss love, that is you miss life.

Ja2222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 01:46:28 PM »

ขอบคุณครับ
สมมุตน้องที่พี่บอกว่าดูแล หรือมีความสัมพันธ์กันอยู่ ไปจ้างเที่ยวกับพี่คนเก่าๆ โดยที่พี่เขาก็ไม่อยากขาดการติดต่อกับน้อง ไปเจอกัน แต่ไม่มีx พี่เชื่อไหมละ เหมือนพี่คนเก่าๆเขาไปเจอกันแล้วอยากช่วยเหลือ เป็นพี่ๆเชื่อไหม แม้กระทั่ง คนที่พี่บอกว่าดูแลอยู่เขามาพิมพ์เล่นในwebแบบพี่ สมมุต พี่ยังจะสนิทใจกับน้องเขามั้ย 555 นี่แหละคำตอบ

TiBBieee

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2021, 06:02:57 PM »

คหสต  นะครับ ไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้โลกสวย

คนเราถ้าอยากให้อีกฝ่ายทำอย่างไรกับตัวเรา 
เราก็ต้องทำในแบบเดียวกันด้วยเช่นกัน
ถามว่าถ้าน้อง ๆ ที่พี่ ๆ ดูแล ไปรับงานจ้างเที่ยว
พี่ ๆ ดูแลจะโอเคมั้ย ไม่ต้องถามถึง คบซ้อน หรอก

ใจเขา ใจเรา ถึงน้องจะเปิดทางให้ ว่าไปจ้างเที่ยวได้นะ
แต่เราก็ไม่ทำหรอก  นอกจากว่าไปปาร์ตี้กันเป็นกลุ่ม
กับน้อง ๆ ที่รู้จักกันมาแล้ว นั่นถือว่าเป็นพี่เป็นน้องกัน

ส่วนตัวถ้าขอคบกับใครแล้ว ใจมีให้เกินร้อย
น้อยก่านั้น เทอกับเรา เพียงแค่คนรู้จักกัน

**24**

ใจแลกใจใช้ได้กับแค่บางคนค่ะ​ พิสูจน์​แล้วด้วยระยะเวลา4ปีกว่า​  **14**

TiBBieee

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2021, 06:07:07 PM »

**34**

เห็นด้วยว่าประเด็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับคนที่บ้านแต่อย่างใด

ถามว่า น้องเสียใจมั้ย  ถ้าเป็นน้องดูแล
ผมว่าเสียใจทุกคนแหละ มากน้อย
แตกต่างกันไปตามความรู้สึกที่มีต่อกัน
อาจจะโกหกตัวเองว่า ไม่เลย ฉันรับได้
แต่เอาเข้าจริง คนเราหวงของกันทุกคน
บางคนอาจจะรู้สึกเสียหน้า แทน เสียใจ

แม้แต่พี่ดูแล หากน้องไปนัดรับคนอื่น
ถามว่า  "พี่ดูแลเสียใจมั้ย"
เอาแค่ประเด็นความรู้สึกนะครับ

อย่าเอาประเด็นคนจ่ายตังค์ ทำงัยก็ได้

**25**

แล้วถ้าน้องที่คบอยู่ไปกับพี่จะเสียใจมั้ยคะ​ เพราะพี่มีคนอื่นแล้วแต่ก็มีน้องไปด้วยไม่ยอมเลิกซักที​   **25**