ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเสียใจมั้ย  (อ่าน 9244 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: น้องเสียใจมั้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:26:07 PM »
มาตอบ คุน อูมามิ ค่ะ
คิดถึงๆ ห่างหายไปนาน กลับมาทวงบัลลังก์แล้วหรอ  **30** Miss you ^^  **36**

Moo yis,  too ieie.   41

เค้าจิวาร์ปแย้ว งิ แง่มๆ ^^
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

APHRODIT

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:37:09 PM »
หัวข้อนี้น่าสนใจ
ตัวเราเองเพิ่งคุยกับแฟนมาเมื่อกี้นี้เลย เกี่ยวกับประเด็นนี้เนี่ยแหละ
ว่าเค้าให้ตัวเองไปจ้างน้องๆเที่ยวได้นะ

ถ้าถามว่าเสียใจไหม——เราตอบเลยว่าไม่ค่ะ

กติกาง่ายๆ แค่บอกก่อนไป จะทำอะไรก็บอกสักหน่อย
แต่ถ้าแอบไปนี่จะเสียใจมาก
เพราะคบกับเรา เราใจกว้างและมีเหตุผลพอ
จะมาหลบๆซ่อนๆทำไม
ดีซะอีก ได้ช่วยคนที่เดือดร้อนจริงๆด้วย
เงินพันสองพันก็มีค่านะ อยู่แบบประหยัดจริงๆได้เป็นอาทิตย์เลย
เราก็เคยเดือดร้อนมาก่อนตรงจุดนี้เราเข้าใจความรู้สึกดี
น้องบางคนอาจจะเป็นแนวเดียวกับเราที่ไม่รับงานแรง
ที่ชอบแนวจ้างเที่ยวมากกว่า
เรามาอยู่จุดนี้ จุดที่ไม่เดือดร้อนแล้ว
ถ้าอันไหนพอจะอะลุ่มอล่วยได้ก็อะลุ่มอล่วยกันไป
ส่วนคุณแฟนก็นะ ไม่อ่ะ เค้าไม่ไป๊ ไปทำไมเค้ามีตัวเองอยู่แล้ว
เราก็อื้มมมม จ้ะ ดีแล้ว

ถ้าถามว่าไม่กลัวเค้าไปเกินเลยกันหรอ
หรือแบบสานสัมพันธ์กันต่อไรงี้
ก็มีบ้างนะ แต่เรามั่นใจว่าเรารักและเข้าใจเธอมากกว่าคนนั้นแน่นอน
เธอจะทิ้งคนที่เข้าใจเธอไหมล่ะ ถ้าทิ้งลงก็เอาเล๊ยยย เค้าไม่เป็นไร เค้าโอเค๊  **07**

How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:50:34 PM »
ถึง คุณ อูมามิ
เหนแอดมา แต่ไม่ทัก ตอนนี้
เราทักไปละค่ะ รอตอบ... 41

ไม่ต้องกัวว่าแนต คิดว่า ตัวแหลนะคะ
แนตไม่นิยมนินทาใคร นิยม
ด่าต่อหน้าเรยค่ะ  **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:59:18 PM »
สำหรับพี่ ถ้าแบบจ้างเที่ยว ไม่มีอะไรเกินเลย โอเคนะ
เพราะบางคนก็อาจจะเป็นพี่น้องที่รู้จัก คุ้นเคยกันมาก่อน

แต่ถ้างานแรง ไม่โอเคอ่ะ ไม่โอเคมากๆ ด้วย เพราะตกลงกันไว้แล้ว
ยังดีที่คนของเรายังพอไว้ใจได้ (รึเปล่าฟระ  **03** )
ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 05:19:22 PM »
จริงแล้วตอนแรก ไม่ได้อยากมาตอบ เพราะเป็นหัวข้อที่น้องผู้ฆญิงที่มีคนดูแล หรือมีคนคบ มาตอบให้ความเห็น แต่ในมุมมองของคนที่ดูแลน้องๆ มาหลายคน (ไม่ได้จะคุย) จะขอบอกอย่างนี้นะครับ
1. ปัจจุบันที่ดูแลอยู่น้องคนที่ดูแลมานานที่สุดเกือบสี่ปีแล้ว ยังดูแลอยู่
2. น้องส่วนใหญ่ที่รับดูแลเพิ่ม  พี่จะบอกตรงๆ แต่แรกว่าดูแลหลายคน เพราะพี่ขี้เหงา ตอนนี้ ไม่ค่อยอยากรับดูแลเพิ่มแล้ว เพราะน้องๆ ที่ดูแลอยู่ เริ่มมีปัญหาเยอะขึ้น
3. เมื่อดูแลน้องๆ แล้ว จะพยายามช่วยแก้ไขปัญหาให้เขา แนะนำเขาในเรื่องต่างๆ เท่าที่ทำได้ ทำการบ้านให้ด้วย ถ้าเขาขอให้ช่วย และพอจะทำให้ได้
4. จริงใจกับน้องทุกคน ให้ใจด้วย พอสมควร แต่ก็มีข้อยกเว้นสำหรับน้องบางคนที่รู้สึกดีเป็นพิเศษ
5. เคยถามน้องที่ดูแล ส่่วนใหญ่ ก็ให้ใจพอควร แต่เมื่อเขารู้แต่แรกแล้วว่าเขาอยู่ในจุดไหน เขาก็เข้าใจแต่แรกอยู่แล้ว แล้วน้องๆ ก็รู้ เขาไม่ได้มีเวลาให้กับพี่เหมือนเป็นแฟนอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ตราบใดที่พี่ยังดูแล เขาก็ยังโอเค
พูดมาตลอด คนสองคน จะคบกัน ไม่ว่าจะในรูปแบบไหน มันต้องมีความจริงใจต่อกัน ในระดับหนึ่ง เปิดเผยต่อกัน แล้วก็ชัดเจนว่าความสัมพันธ์คืออะไร เมื่อรู้ตัวว่าเรายืนอยู่ตรงไหนแต่แรก การให้ใจกับคนที่คบ มันไม่ได้ผิด เพราะจะทำให้การพูดคุยดูแลเป็นไปด้วยดี แต่การที่จะรักเขามากมายแบบที่ห้ามตัวเองไม่ได้ ก็ควรต้องคิดเสียก่อนว่าคุ้มค่าไหม กับความผิดหวังที่จะเกิดขึ้น นอกเสียจากว่า เขายังโสดและมีความรู้สึกกับน้องแบบเดียวกัน แต่ก็ต้องทำใจไว้ว่า เมื่อถึงเวลาเขาก้อาจจะเลือกเดินไปจากน้องก็ได้
ฝากไว้ครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 06:36:46 PM »
เสียใจมั้ย เสียใจนะ  **07**แต่ทำอะไรได้มั้ย....... ตอบเลย ม่ายยล่ายยย **13**
เพราะเงินก็ยังเป็นปัจจัยสำคัญอยู่5555+  **30** ถึงไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมาย แต่ก็ไม่ได้รวย/// สถานะอาจเหมือนเดิมแต่ความรุ้สึกคงไม่เหมือนเดิม เป็นประเภทชอบอะไรที่ศิลเสมอกัน.... **25**
ต่อให้คบกันในเวปหรือไม่ในเวปยังไงก็มีโอกาสไปหาคนอื่น ขนาดมีภรรยที่แท้ทรู ยังแอบได้เล้ยยย  นับประสาอะไรกับคนอื่นไม่อยากสำคัญตัวเองมาก แต่ก็ยังสำคัญอยู่ 5555 เจอคนแบบไหนก็ปรับไปแบบนั้น เหมือนกิ้งก่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนทั้งสี เปลี่ยนทั้งเลเวล
 **12**
.......
ขออนุญาตไปล้องฮ้ายย แพร๊พพพพ....

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 06:36:50 PM »
ถ้าพี่ที่คบรึดูแลของเรา ไปนัดหญิงอื่น ทั้งนัดเที่ยวหรืองานแรง อยากรู้จังว่าลึกๆแล้วเสียใจกันมั้ย ? 

ซึ่งบางคนพี่ก็บอกว่าไปทำอะไรกับใครมา
แต่บางคนไม่ได้บอกแล้วเรารู้เองอะไรทำนองนี้

ทั้งสองกรณีนี้สาวๆเสียใจมั้ยค่ะ

สำหรับทิพต่อให้ระดับความสัมพันธ์ระยะห่างจะแค่ใหนมันเสียใจหมดนะ " เพราะเงินที่พี่ให้นอกจากซื้อความสุขแล้วมันซื้อความเจ็บปวดไปจากเราไม่ได้ซะหน่อย "

ตอบหน่อยอยากรู้ 55

คหสต  นะครับ ไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้โลกสวย

คนเราถ้าอยากให้อีกฝ่ายทำอย่างไรกับตัวเรา 
เราก็ต้องทำในแบบเดียวกันด้วยเช่นกัน
ถามว่าถ้าน้อง ๆ ที่พี่ ๆ ดูแล ไปรับงานจ้างเที่ยว
พี่ ๆ ดูแลจะโอเคมั้ย ไม่ต้องถามถึง คบซ้อน หรอก

ใจเขา ใจเรา ถึงน้องจะเปิดทางให้ ว่าไปจ้างเที่ยวได้นะ
แต่เราก็ไม่ทำหรอก  นอกจากว่าไปปาร์ตี้กันเป็นกลุ่ม
กับน้อง ๆ ที่รู้จักกันมาแล้ว นั่นถือว่าเป็นพี่เป็นน้องกัน

ส่วนตัวถ้าขอคบกับใครแล้ว ใจมีให้เกินร้อย
น้อยก่านั้น เทอกับเรา เพียงแค่คนรู้จักกัน

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 10:08:03 PM »
ตัวเราเองเพิ่งคุยกับแฟนมาเมื่อกี้นี้เลย เกี่ยวกับประเด็นนี้เนี่ยแหละ
ว่าเค้าให้ตัวเองไปจ้างน้องๆเที่ยวได้นะ

ถ้าถามว่าเสียใจไหม——เราตอบเลยว่าไม่ค่ะ

กติกาง่ายๆ แค่บอกก่อนไป จะทำอะไรก็บอกสักหน่อย
เพราะคบกับเรา เราใจกว้างและมีเหตุผลพอ
ดีซะอีก ได้ช่วยคนที่เดือดร้อนจริงๆด้วย
เงินพันสองพันก็มีค่านะ อยู่แบบประหยัดจริงๆได้เป็นอาทิตย์เลย
เราก็เคยเดือดร้อนมาก่อนตรงจุดนี้เราเข้าใจความรู้สึกดี
น้องบางคนอาจจะเป็นแนวเดียวกับเราที่ไม่รับงานแรง
เรามาอยู่จุดนี้ จุดที่ไม่เดือดร้อนแล้ว
ถ้าอันไหนพอจะอะลุ่มอล่วยได้ก็อะลุ่มอล่วยกันไป
ส่วนคุณแฟนก็นะ ไม่อ่ะ เค้าไม่ไป๊ ไปทำไมเค้ามีตัวเองอยู่แล้ว

ถ้าถามว่าไม่กลัวเค้าไปเกินเลยกันหรอ
ก็มีบ้างนะ แต่เรามั่นใจว่าเรารักและเข้าใจเธอมากกว่าคนนั้นแน่นอน
เธอจะทิ้งคนที่เข้าใจเธอไหมล่ะ ถ้าทิ้งลงก็เอาเล๊ยยย เค้าไม่เป็นไร เค้าโอเค๊  **07**

แหม... มั่นใจผุด ๆ เลยนะ  **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:20:38 AM »
ถ้าส่วนตัวคิดว่า เรื่องไหนที่รู้แล้วมันบันทอนความรู้สึกเรา
ก็จะมองข้ามไปหรือไม่รับรู้คะ __ เพราะมันคือเรื่องส่วนตัวขอฃพี่เค้า
เอาเวลามาสร้างความสุขต่อกันเวลาเจอกันดีกว่าคะ
 **36**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:33:51 AM »

แหม... มั่นใจผุด ๆ เลยนะ  **30**
.....ผมมือบอน....เข้ามาทำสีแดงๆตรงที่สะกดผิดนะครับ
ปล.1  เออ..."สะกดไม่ตรงกับที่คิดในใจ"...ส่วนเรื่องวรรณยุกต์เสียงสูง-ต่ำ ผมวิจารณ์ไม่ได้ ผมตกภาษาไทย 
     2 มือบอนเพราะความอิจฉากำเริบคราบบบบบ....... **25**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ